เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:22:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รมว.ยุติธรรม ผุดไอเดีย ดึงใบกระท่อม ออกจากบัญชียาเสพติด  (อ่าน 7176 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 06:38:15 PM »

เสียดายจัง โค่นทิ้งไปแล้ว เพราะรำคาญเด็กวัยรุ่นมาเก็บกันตอนดึกๆกลัวข้างบ้านเข้าใจผิดคิดว่ามาขโมยวัวเขา เขาจะยิงเอา เลยตัดปัญหาโค่นทิ้งไปเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 06:48:07 PM »

ได้ยินว่าขายใบสดกัน ใบละ 3-4 บาท  ตอนกินแล้วมีฤทธิ์ฮึดอึด แต่หมดฤทธิ์สลบเป็นวัน
ถ้าคนส่วนใหญ่แยกแยะและรู้จักใช้ประโยชน์ทางด้านรักษาได้ดีครับ
แต่เกรงว่าจะเอาไปผสมทำเป็นสิ่่งเสพติด ไม่ดีแน่ครับ

อันนี้ไม่จริงครับ  รวมทั้งที่บอกว่ากินแล้วกลัวฝนด้วย  พูดกันจนเลอะเทอะไปหมด

ผมไม่เคยเห็นคนกินกระท่อมทำงานอยู่เห็นฝนแล้ววิ่งหนีซักคน  เห็นพวกแทงปาล์มจ้าง

ฝนตกก็ยังแทงปาล์มทั้งฝน  ไม่เห็นจะหยุดแืทงวิ่งหนีฝนเลย   Grin

น้า bigbang ครับ..กระท่อม ไม่ได้มีฤทธิ์แรง กระตุ้นขึ้นถึงขนาดนั้นหรอกครับ....
กระท่อม 2 ใบ ออกฤทธิ์พอๆ กับเอสเปรสโซ่ร้อนอเมซอนสักถ้วยได้ม๊างครับ....
แล้วฤทธิ์ของกระท่อมก็ออกไปทางเหมือนๆกับกาแฟครับ....ไม่ได้ไปทางยาม้า ยาบ้าโน่นเลย....
ผมว่ากัญชายังไปทางยาเสพติดมากกว่าอีก..หลายเท่าด้วยครับ....
แต่ถ้ามันเอาไปต้มเป็นสี่คูณร้อยนี่ได้เรื่องแน่ๆ เพราะมันผสมยาเสพติดลงไปด้วย....

น้าพงษ์ คนติดท่อมนี่กลัวหนาวครับ....เพราะจะหนาวมากกว่าคนธรรมดา....
แต่ถ้าได้ทำงานออกแรงไว้จะไม่กลัวครับ เพราะไม่หนาว....
ที่พูดว่ากลัวฝน กลัวเปียกนี่ เขาล้อเลียนกันเฉยๆ ครับ....

ผมเคยทำงานจ๊อบให้ห้องเย็นอยู่พักหนึ่ง....พวกติดท่อมนี่ใจก็ยังสู้ ทำกับเพื่อนได้นั่นแหละ
แต่เขาบอกว่าอย่าให้เขาหยุดอยู่เฉยๆ นะ  มันเจ็บไปถึงกระดูก....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:01:41 PM »

อย่างนี้น้องสาวผมก็ปลูกยางเสียเปล่า ซิ ปลูกไปเป็นพันไร่ อุอุ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

จริง ยางแปดปี ผมก็เพิ่งรู้เมื่อปีที่แล้วเอง ด้วยที่ว่า ดีจัด ไม่เคยไปหาแม่เลย

อาบังคับให้ไปกับเขา ถึงรู้
        ไม่ได้ว่าไม่จริงครับ
เยอะขนาดนั้นนี่โห  ควบคุมดูแลกันเหนื่อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:13:55 PM »

ได้ยินว่าขายใบสดกัน ใบละ 3-4 บาท  ตอนกินแล้วมีฤทธิ์ฮึดอึด แต่หมดฤทธิ์สลบเป็นวัน
ถ้าคนส่วนใหญ่แยกแยะและรู้จักใช้ประโยชน์ทางด้านรักษาได้ดีครับ
แต่เกรงว่าจะเอาไปผสมทำเป็นสิ่่งเสพติด ไม่ดีแน่ครับ

อันนี้ไม่จริงครับ  รวมทั้งที่บอกว่ากินแล้วกลัวฝนด้วย  พูดกันจนเลอะเทอะไปหมด

ผมไม่เคยเห็นคนกินกระท่อมทำงานอยู่เห็นฝนแล้ววิ่งหนีซักคน  เห็นพวกแทงปาล์มจ้าง

ฝนตกก็ยังแทงปาล์มทั้งฝน  ไม่เห็นจะหยุดแืทงวิ่งหนีฝนเลย   Grin

ไม่หมดแรงจริงรึครับ ฟังมาหลายรายก็บอกเหมือนกัน รึว่าต้องมีขนาดหรือเทคนิคในการเสพ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:23:36 PM »

น้า bigbang ครับ..กระท่อม ไม่ได้มีฤทธิ์แรง กระตุ้นขึ้นถึงขนาดนั้นหรอกครับ....
กระท่อม 2 ใบ ออกฤทธิ์พอๆ กับเอสเปรสโซ่ร้อนอเมซอนสักถ้วยได้ม๊างครับ....
แล้วฤทธิ์ของกระท่อมก็ออกไปทางเหมือนๆกับกาแฟครับ....ไม่ได้ไปทางยาม้า ยาบ้าโน่นเลย....
ผมว่ากัญชายังไปทางยาเสพติดมากกว่าอีก..หลายเท่าด้วยครับ....
แต่ถ้ามันเอาไปต้มเป็นสี่คูณร้อยนี่ได้เรื่องแน่ๆ เพราะมันผสมยาเสพติดลงไปด้วย....

น้าพงษ์ คนติดท่อมนี่กลัวหนาวครับ....เพราะจะหนาวมากกว่าคนธรรมดา....
แต่ถ้าได้ทำงานออกแรงไว้จะไม่กลัวครับ เพราะไม่หนาว....
ที่พูดว่ากลัวฝน กลัวเปียกนี่ เขาล้อเลียนกันเฉยๆ ครับ....

ผมเคยทำงานจ๊อบให้ห้องเย็นอยู่พักหนึ่ง....พวกติดท่อมนี่ใจก็ยังสู้ ทำกับเพื่อนได้นั่นแหละ
แต่เขาบอกว่าอย่าให้เขาหยุดอยู่เฉยๆ นะ  มันเจ็บไปถึงกระดูก....

อย่างนี้กาแฟกระป๋อง กับกระทิงแดง ยอดขายตกแน่ๆ
แต่อย่างไร ผลข้างเคียงก็ไม่ดี ต่อร่างกายอยู่ดีครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:35:05 PM »

แต่เขาบอกว่าอย่าให้เขาหยุดอยู่เฉยๆ นะ  มันเจ็บไปถึงกระดูก....

อย่างนี้กาแฟกระป๋อง กับกระทิงแดง ยอดขายตกแน่ๆ
แต่อย่างไร ผลข้างเคียงก็ไม่ดี ต่อร่างกายอยู่ดีครับ

ถ้าความเห็นผม....ผมว่ากินพืชธรรมชาติสด สด
ผลร้ายต่อร่างกายน้อยกว่าพวกสารเคมีสังเคราะห์แน่ แน่ ครับ....
ไม่มีความรู้ทางการแพทย์นะครับ....เดา ครับ..

penpeum
Full Member

คะแนน 92

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:40:17 PM »

ไหว้สวัสดีครับ  เคยเห็นลูกน้องเป็นแผลจากเบาหวานที่หลังเท้า ไปหามากิน หายครับ น่าจะรักษาแผลเบาหวานได้ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:41:47 PM »

ไหว้สวัสดีครับ  เคยเห็นลูกน้องเป็นแผลจากเบาหวานที่หลังเท้า ไปหามากิน หายครับ น่าจะรักษาแผลเบาหวานได้ครับ

ได้จริงครับ....ลดน้ำตาลในเลือดได้ดีครับ....

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:45:00 PM »

เคยลองไม่กี่หน ความแรง ถ้าจะเที่ยบ ผมว่ากาแฟกระป๋อง บางยี่ห้อแรงกว่าอีก

ถ้าเคี้ยวตอนท้องว่าง มันกัดกระเพาะ แสบจี๊ดๆๆ ผมไม่ไหว ขอบาย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 08:22:47 PM »

ผู้ช่วยช่างทำบ้าน... กินเข้าไปใบสองใบ...
หลังเลิกงานซักผ้าจนถึงสี่ทุ่ม... ผ้าก็ไม่เยอะอะไร...
แต่แกซักตัวละสามสี่รอบแน่ะ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูต้น อ่ะ ฮา

เขียนอะไรลงไป  ฮา
เดี๋ยว "ป้า" เขามาอ่านเจอ  ฮา

"เวร"  แท้แท้  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ใช่คนที่บ้านครับยาย... แต่เป็นช่างไม้ที่มาทำบ้าน... เสื้อผ้าหัวหน้า-ลูกน้อง... แกขนมาซักหมดเลย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 08:55:42 PM »

เอามาต้มใส่ขวดขายแข่งอิชิตันกับโออิชิไปเลย ให้มันรู้ๆไปน้ำกระท่อมไทยเด็ดกว่า ออแกนิคล้วนๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 08:57:37 PM »

ได้ยินว่าขายใบสดกัน ใบละ 3-4 บาท  ตอนกินแล้วมีฤทธิ์ฮึดอึด แต่หมดฤทธิ์สลบเป็นวัน

อันนี้ไม่จริงครับ  รวมทั้งที่บอกว่ากินแล้วกลัวฝนด้วย  พูดกันจนเลอะเทอะไปหมด

ผมไม่เคยเห็นคนกินกระท่อมทำงานอยู่เห็นฝนแล้ววิ่งหนีซักคน  เห็นพวกแทงปาล์มจ้าง

ฝนตกก็ยังแทงปาล์มทั้งฝน  ไม่เห็นจะหยุดแืทงวิ่งหนีฝนเลย   Grin

ไม่หมดแรงจริงรึครับ ฟังมาหลายรายก็บอกเหมือนกัน รึว่าต้องมีขนาดหรือเทคนิคในการเสพ 555

กระท่อมอย่างเดียว  ไม่ทำให้หมดแรงหรอกครับ  น่าจะเป็นส่วนผสมอย่างอื่นมากกว่า  คงเป็นจำพวกยาแก้ไอ  ฯลฯ  

คนเฒ่าคนแก่กินกันมาตั้งแต่ครั้งโบราณ  ไม่เห็นใครจะเป็นอะไร  บางคนกินกันมามากกว่า ๕๐ ปี ก็ยังปกติดี

เป็นหวัด มีอาการไอ  ก็เอาใบกระท่อม ๑ ใบห่อด้วยน้ำตาล ๑ ช้อน  กินแก้ไอก็หาย  ไม่ต้องพึ่งยาหลวง

เป็นเบาหวานก็กินแก้เบาหวานได้ผลดี  ถ้ารายที่เริ่มเป็นใหม่ ๆ รักษาได้หายขาด  (อันนี้เจอมากับญาติตัวเอง)

แต่ที่ผิดปกติก็คือพวกที่พาไปต้มสี่คูณร้อย  ใส่ยาแก้ไอ  ใส่น้ำโค๊ก  ฯลฯ ลงไปครับ   Grin

ผมสงสัยว่าน้ำโค๊กก็เอาไปต้มสี่คูณร้อยทำไมไม่ผิดกฎหมาย  หรือเพราะแค่เก็บภาษีเข้ารัฐได้เลยไม่ผิดกฎหมาย ?   เยาะเย้ย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 09:49:53 PM »

เคยกินเป็นยา ม้วนๆกับเกลือ 1 เม็ด เจอพันธุ์ดีๆ ชาปากเหมือนกัน ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:06:02 PM »

เคยกินเป็นยา ม้วนๆกับเกลือ 1 เม็ด เจอพันธุ์ดีๆ ชาปากเหมือนกัน ขำก๊าก

ก้านแดงครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:09:16 PM »

ก้านแดงครับพี่
น่าจะใช่ คิก คิก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์