เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:21:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รมว.ยุติธรรม ผุดไอเดีย ดึงใบกระท่อม ออกจากบัญชียาเสพติด  (อ่าน 7175 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:22:16 PM »

เดี๋ยวปลูกเยอะ ราคาตก 10ใบ2บาทก็ต้องประกันราคากันอีก อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:29:24 PM »

ผมไม่อยากท่อม ขอกัญชาแทนได้ไหม

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:53:33 PM »

สหายตุ๊ คงถืกใจคักๆล่ะทีนี้  อิอิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:01:48 PM »

ผมไม่อยากท่อม ขอกัญชาแทนได้ไหม
ได้คืบจะเอาศอก

ส่วนผมคิดว่า เอาศอก ไม่เอาคืบก็ได้ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:21:54 PM »

อย่างนี้น้องสาวผมก็ปลูกยางเสียเปล่า ซิ ปลูกไปเป็นพันไร่ อุอุ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

วันและเวลาที่ถ่ายรูป ตามชื่อไฟล์ วันที่ ห้า เดือน ห้า ปี สองพันสิบสอง เวลา ทุ่ม นาที ขึ้นไป เห็นแดดใหมครับ ยังไม่มืด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2013, 03:01:35 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:34:44 PM »

ถ้าได้ปลูกทั้วสองอย่างนี้ ผมไปเป็นชาวสวนดีกว่าครับ ตอนนี้ใบละห้าร้อยครับ เรื่องจริง ถ้าไม่เชื่อถือไปสักสองไปขึ้นโรงพัก ได้แน่ๆครับ ราคาดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:38:10 PM »

ส่วนผมคิดว่า เอาศอก ไม่เอาคืบก็ได้ คิก คิก
หนับหนุนๆๆ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:49:00 PM »

หนับหนุนๆๆ
ท่าทางได้ขังรวมกัน
อย่าลืมโอเลี้ยงข้าวผัดนะใครมาเยี่ยมหิ้วมาด้วย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:53:14 PM »

หนับหนุนๆๆ
ท่าทางได้ขังรวมกัน
อย่าลืมโอเลี้ยงข้าวผัดนะใครมาเยี่ยมหิ้วมาด้วย
ของโปรดเบย แว๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ หมดกันฝันสลาย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 07:29:07 AM »

กระท่อมอย่างเดียว  ไม่ทำให้หมดแรงหรอกครับ  น่าจะเป็นส่วนผสมอย่างอื่นมากกว่า  คงเป็นจำพวกยาแก้ไอ  ฯลฯ 

คนเฒ่าคนแก่กินกันมาตั้งแต่ครั้งโบราณ  ไม่เห็นใครจะเป็นอะไร  บางคนกินกันมามากกว่า ๕๐ ปี ก็ยังปกติดี

เป็นหวัด มีอาการไอ  ก็เอาใบกระท่อม ๑ ใบห่อด้วยน้ำตาล ๑ ช้อน  กินแก้ไอก็หาย  ไม่ต้องพึ่งยาหลวง

เป็นเบาหวานก็กินแก้เบาหวานได้ผลดี  ถ้ารายที่เริ่มเป็นใหม่ ๆ รักษาได้หายขาด  (อันนี้เจอมากับญาติตัวเอง)

แต่ที่ผิดปกติก็คือพวกที่พาไปต้มสี่คูณร้อย  ใส่ยาแก้ไอ  ใส่น้ำโค๊ก  ฯลฯ ลงไปครับ   Grin

ผมสงสัยว่าน้ำโค๊กก็เอาไปต้มสี่คูณร้อยทำไมไม่ผิดกฎหมาย  หรือเพราะแค่เก็บภาษีเข้ารัฐได้เลยไม่ผิดกฎหมาย ?   เยาะเย้ย

กินน้อยก็เป็นยา กินมากก็เป็นพิษ ภูมิปัญญาคนโบราณรู้จักใช้ให้เกิดประโยชน์
แต่คนปัจจุบันดันเอาไปทำร้ายตัวเองและคนอื่น  รัฐควรคิดหามาตราการควบคุม
การใช้ให้เกิดประโยชน์ก่อน เปิดเสรีแล้วใช้กันผิดวัตถุประสงค์   แต่ผมไม่เชื่อว่ารัฐทำได้
อีกแต่ละตัวหิวเงินทั้งนั้น ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 07:39:59 AM »

ของโปรดเบย แว๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ หมดกันฝันสลาย

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ ปิศาจ รีป๊อตเตอร์  อ่ะ  ฮา

อย่าไป  "ลอง"  อย่าไปริเล๊ย  อ่ะ ฮา
ยายจะแนะนำ  "ตัวใหม่"  ใช้ทดแทนกันได้ ไม่ผิด กอ มอ. ด้วยอ่ะ ฮา

55555  ทดลอง  น้ำยา  "ล้างห้องน้ำ"  ดูอุ่ะจิ ยี่ห้อไหนก็ได้อ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:05:17 AM »

สรุปเห็นด้วยใช่ไหมครับ คิก คิก

Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:46:34 AM »

Ha Ha Ha   ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ ปิศาจ รีป๊อตเตอร์  อ่ะ  ฮา

อย่าไป  "ลอง"  อย่าไปริเล๊ย  อ่ะ ฮา
ยายจะแนะนำ  "ตัวใหม่"  ใช้ทดแทนกันได้ ไม่ผิด กอ มอ. ด้วยอ่ะ ฮา

55555  ทดลอง  น้ำยา  "ล้างห้องน้ำ"  ดูอุ่ะจิ ยี่ห้อไหนก็ได้อ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายไม่ชอบกระท่อมเรอะ ห้าแฉกละเป็นงัย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 08:59:17 AM »

ถ้าได้ปลูกทั้วสองอย่างนี้ ผมไปเป็นชาวสวนดีกว่าครับ ตอนนี้ใบละห้าร้อยครับ เรื่องจริง ถ้าไม่เชื่อถือไปสักสองไปขึ้นโรงพัก ได้แน่ๆครับ ราคาดีครับ
ให้ดีไม่ปรับไม่ให้ประกัน ยิ้มีเลศนัย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 09:23:50 AM »

แค่ใบละ 1 บาท ผมว่าได้โค่นสวนยางกันบ้างหละครับ

แถวนี้ใบละสองบาท อุ๊ยตาย.....ไม่น่าบอก ซื้อบาทขายสองบาท กำไรร้อยเปอร์เซ็น ตั้งโต๊ะขายให้ยามกะตำหนวด รวยกันเลยทีเดียว...รึจะขยายเป็นโอท๊อป ส่งออกแมร่งเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก
คนแถวบ้านพาไปขาย..พังงากับภูเก็ต..ใบใหญ่ๆใบล่ะหกบาท..

ไม่ได้เห็นด้วยตาตัวเอง...แต่ขากลับคนไปขายแกแวะมานั่งกินเหล้าหน้าร้านแล้วเล่าใหฟัง...

ตอนนี้ในหมู่บ้านแกกว้านซื้อไป..จนจะหมดทั้งหมู่บ้านแล้วมั้ง..

แต่ช่วงหลังๆนี่ผมไปยืนดูแกใช้วิธิทำให้ป่นแล้วชั่งกิโลขาย....แกว่าพาไปส่งง่ายกว่า พาไปได้ทีล่ะมากกว่า..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์