เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:27:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รมว.ยุติธรรม ผุดไอเดีย ดึงใบกระท่อม ออกจากบัญชียาเสพติด  (อ่าน 7116 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 09:27:17 AM »

อย่างนี้น้องสาวผมก็ปลูกยางเสียเปล่า ซิ ปลูกไปเป็นพันไร่ อุอุ
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

วันและเวลาที่ถ่ายรูป ตามชื่อไฟล์ วันที่ ห้า เดือน ห้า ปี สองพันสิบสอง เวลา ทุ่ม นาที ขึ้นไป เห็นแดดใหมครับ ยังไม่มืด
สวนยางสวยมากครับ...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 09:39:18 AM »

สวนยางสวยมากครับ...
[/quote]
เคยเห็นแต่ป่ายางใช่มั้ยหละ คิก คิก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 09:47:25 AM »

เคยเห็นแต่ป่ายางใช่มั้ยหละ คิก คิก
[/quote]
หมัน.. ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 10:01:13 AM »

หมัน.. ขำก๊าก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

[/quote]

งามหน้ามั๊ยล่ะ ..พวกสวนรก ๆ

มาดูแถวนี้เด่ะ  เตียนลิบปานจะนั่งกินข้าวได้

.....สวนยางรก ๆ ตรูกลังคางคูตขบหัวเอาง่ะ.....
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 01:23:55 PM »

ผมก็เห็นด้วยนะ ทีนี้ก็ขึ้นกับวิจารณญาณของผู้ใช้ผู้เสพเองว่าจะใช้ให้เกิดผลดีหรือผลเสีย ทางภาคใต้เห็นมีอยู่ทั่วไปตามสวนตามนาเจ้าหน้าที่ก็เห็นบ้างทำเป็นไม่เห็นบ้างคงจะไปตามโค่นไม่หมด
ส่วนใบผงชูรสถ้ามีการอนุญาตให้ปลูกก็ดีนะแต่ห้ามเสพเก็บภาษีเลยจัดการให้โรงงานยาสูบผลิตส่งออกแข่งกับซิการ์ยี่ห้อดังไปเลย  ฮา..ฮา.
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 01:28:45 PM »

ถ้าเป็นจริงก็เตรียมตัวกู้ ธกส. ซื้อปุ๋ยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:03:01 PM »

ถ้าเป็นจริงก็เตรียมตัวกู้ ธกส. ซื้อปุ๋ยครับ
ปุ๋ยกระสอบละพันห้าก็ไม่บ่นใช่ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:07:46 PM »

ผมจะปลูกกระท่อมออร์แกนนิคออกมาแข่ง
เกทับไปเลยว่าของผมปลูกด้วยวิธีธรรมชาติล้วนๆ
ไม่ใช้สารเคมีเคี้ยวแล้วไม่มีฉุนปุ๋ยวิทยาศาตร์ ไม่มีสารพิษตกค้าง

ปล.ผมจะจดลิขสิทธิ์เอาไว้ ใครทำแบบนี้ตามผมถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์...ฟ้องสถานเดียว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:11:17 PM »

ชักมีหวังแล้วครับ 5555555555 ขำทั้งวันด้วยห้าแฉก

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 03:44:57 PM »

ชักมีหวังแล้วครับ 5555555555 ขำทั้งวันด้วยห้าแฉก

ใครว่าห้าแฉก... เก้าแฉกต่างหาก... อุ๊บ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 03:57:26 PM »

ถึงเอาออกจากบัญชียาเสพติดจริงก็คงขายไม่ออกหรอก  ทุกบ้านก็คงจะมีปลูกไว้กินเองแหละครับ 
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 04:06:53 PM »

ถึงเอาออกจากบัญชียาเสพติดจริงก็คงขายไม่ออกหรอก  ทุกบ้านก็คงจะมีปลูกไว้กินเองแหละครับ 

ชาวบ้านคงห้ามปลูกเหมือนเดิมแหละครับ
ปลูกได้แต่หน่วยงานของราชการที่ต้องนำมาใช้ในทางบำบัด
ถ้าปล่อยเสรีให้ปลูกกันเองจริง รับรอง เยาวชนบางท้องที่ บางจังหวัดคงติด น้ำกระท่อมสกัดร้อนกันทั้งจังหวัดเลยครับ
บางหมู่บ้านขณะนี้แม้จะแอบๆต้มกัน ไม่เหลือครับ จบ ป.๖ ก็เริ่มดื่มกะเขาแล้ว
บางหมู่บ้านรอดวงจรอุบาทว์นี้มาได้แค่ คน หรือ สองคน
ส่วนผู้ใหญ่คนไหนอดไม่ได้ต่อไปนี้ก็ไปสมัครเป็นลูกจ้างอุทยานแห่งชาติครับ รับหน้าที่ปลูกและดูแลกระท่อมไปเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 04:10:48 PM »

แนะให้ทำotopเป็นแบบสำเร็จรูปขี้คร้านจะขายดี

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 04:45:11 PM »

ปุ๋ยกระสอบละพันห้าก็ไม่บ่นใช่ไหมครับ

แพงๆๆๆๆ เลิกๆๆ แบบนี้ปลูกใส่ขี้วัวชนอย่างเดิมครับ  เดี๋ยวต้องกลับไปหาพันธุ์มาปลูกให้ได้กอนพี่อดุลย์ครับ กันพี่เขาจดลิขสิทธิ์ อิๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 05:01:58 PM »

แพงๆๆๆๆ เลิกๆๆ แบบนี้ปลูกใส่ขี้วัวชนอย่างเดิมครับ  เดี๋ยวต้องกลับไปหาพันธุ์มาปลูกให้ได้กอนพี่อดุลย์ครับ กันพี่เขาจดลิขสิทธิ์ อิๆๆๆ

ใส่กากมะพร้าว  ใบจะมันดี  ไม่ค่อยขม   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์