เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:27:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รมว.ยุติธรรม ผุดไอเดีย ดึงใบกระท่อม ออกจากบัญชียาเสพติด  (อ่าน 7121 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:24:43 AM »

คุ้นๆแต่นึกไม่ออก อ๋อย

RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:31:20 AM »

เปล้าน้อยครับ ที่โดนญี่ปุ่นจิ๊กไป

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:33:25 AM »

ผมจะทำนํ้ากระท่อมกระป๋องมาตีตลาดโคคาโคล่าครับ
แต่ที่แน่ๆตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเห็นเลยครับ๕๕๕.

อิชิตัน ต้องเจ๊งแน่ๆครับ หากมีใครทำออกมาขายแล้วหาซื้อได้ในเซเว่นครับ
จงออกทุนเดี๋ยวผมออกวัตถุดิบเิอง คิก คิก

แล้วจะให้ลงกี่ไร่ครับ  ผมจะได้โทรไปสั่งต้นพันธุ์กับทีมงานครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:37:05 AM »

น้าพงษ์จะเอากะเขาไหมเนี่ย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:40:52 AM »

เปล้าน้อยครับ ที่โดนญี่ปุ่นจิ๊กไป

ใช่ครับ โดนแบบเข้ามาเอาในบ้านเลย    กาวเครือก็เกีอบด้วยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:58:02 AM »

น้าพงษ์จะเอากะเขาไหมเนี่ย

ถ้า ปลูกส่งบริษัทผลิตยา  "เอา" ครับ

แต่ถ้าปลูกขายเป็นส่วนผสมยาเสพติด  "ไม่เอา" ครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 11:22:07 AM »

ติดที่มันขม เคี้ยวชาไปทั้งปาก แสบท้องจี๊ดๆ ถ้าปรับปรุงพันธุ์ให้มีรสหวาน กินเป็นผักได้นะ พืชมีประโยชน์  เยี่ยม
สะเดาก็ขมแต่หนำซํ้ากินมากๆตื่นเช้ามาขี้ตาแฉะอีกยังขายดิบขายดีเลยครับ ๕๕๕ แต่มาคิดอีกทีฝรั่งต้นไหนที่ไม่หวานเอาขี้เถ้าใส่มันยังหวานได้ผมว่ากระท่อมก็น่าจะหวานได้นะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 01:02:37 PM »

ติดที่มันขม เคี้ยวชาไปทั้งปาก แสบท้องจี๊ดๆ ถ้าปรับปรุงพันธุ์ให้มีรสหวาน กินเป็นผักได้นะ พืชมีประโยชน์  เยี่ยม
สะเดาก็ขมแต่หนำซํ้ากินมากๆตื่นเช้ามาขี้ตาแฉะอีกยังขายดิบขายดีเลยครับ ๕๕๕ แต่มาคิดอีกทีฝรั่งต้นไหนที่ไม่หวานเอาขี้เถ้าใส่มันยังหวานได้ผมว่ากระท่อมก็น่าจะหวานได้นะครับ

เริ่มมีหลายสูตรแล้วครับ ภูมิปัญญาชาวบ้านทั้งนั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 02:54:54 PM »

หมากฝรั่งกระท่อมสกัด น่าจะแจ่ม

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 03:12:09 PM »

เริ่มมีหลายสูตรแล้วครับ ภูมิปัญญาชาวบ้านทั้งนั้น

ใครจะทำอะไรก็ทำไป... ผมรอเขาปลดว่านตาปรือออกจากบัญชียาเสพติดก่อนดีกว่า... จะเอามาทำ "ผงนัว" ขายแข่งกับผงชูส... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 03:15:50 PM »

ใครจะทำอะไรก็ทำไป... ผมรอเขาปลดว่านตาปรือออกจากบัญชียาเสพติดก่อนดีกว่า... จะเอามาทำ "ผงนัว" ขายแข่งกับผงชูส... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ครั้งหนึ่ง สมัยลุงผมเป็นหมอช้าง เคยได้รับอนุญาตให้มีว่านตาปรืออยู่ในเขตบ้าน แต่ต้องป้องกันให้แน่นหนา

ว่านตาปรือ เป็นส่วนผสมในยาสำหรับกล่อมให้ช้างนิ่ง ก่อนทำการรักษา

ปัจจุบัน ลุงผมเกษียณจากตำแหน่งกำนัน และไม่ได้ถ่ายทอดวิชาหมอช้างให้ลูกคนไหน

ว่านตาปรือต้นบักเอ้กต้นนั้น ปัจจุบันเป็นคอกไก่ชนของลูกชายแก...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 04:11:48 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

5555 เป็น "กระทู้เดียว"  ที่ไม่มีความขัดแย้ง  มีความเห็นตรงกันโม๊ด อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 05:02:18 PM »

จะเชิญยายมาเป็นคนชิมสินค้าเอาป่าวๆๆ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 05:15:22 PM »

ผมจะทำนํ้ากระท่อมกระป๋องมาตีตลาดโคคาโคล่าครับ
แต่ที่แน่ๆตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเห็นเลยครับ๕๕๕.

อิชิตัน ต้องเจ๊งแน่ๆครับ หากมีใครทำออกมาขายแล้วหาซื้อได้ในเซเว่นครับ
จงออกทุนเดี๋ยวผมออกวัตถุดิบเิอง คิก คิก

แล้วจะให้ลงกี่ไร่ครับ  ผมจะได้โทรไปสั่งต้นพันธุ์กับทีมงานครับ
ผมมีสี่สิบแปดไร่สนใจมาร่วมทุนกันไหมครับ๕๕๕

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
home04
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 12:31:51 AM »

น่าจะยกเลิก กฎหมายห้ามต้มเหล้าซะดีกว่า เงินไม่ออกนอก (ช่วงนี้ราคามีแต่จะขึ้น) แถมยังช่วยพี่น้องชาวสวนชาวนา ให้มีรายได้ ยิ้มีเลศนัย  ถ้าส่งเสริมดีพัฒนาเอาเหล้าที่ต้มกันมาทดแทนน้ำมันได้ละเยี่ยมเลย ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์