เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 09:29:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านและสวน  (อ่าน 51436 ครั้ง)
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 06:33:15 PM »

อยากตั้งโตีะใต้ต้นไม้ครับก็เลยหลีกเลียงไม้ผลลูกใหญ่ Grin
ตะขบบ้านเลยครับ  ใบเล็กลูกเล็กเก็บกินได้  ให้ร่มเงานมากโตเร็ว

กำลังตามมาครับ ของผมเมียท้อง 5 เดือนแล้ว Grin

ไม่รู้เอาตะขบให้เด็กกินได้ป่าว
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:05:09 AM »

ปลูกต้นอะโวคาโด้ก็ดีนะครับโตไวดี ใบหนาได้ร่มเงาอีกด้วยครับ บ้านผมปลูก อะโวคาโด้ มะม่วง ฝรั่ง เสี้ยว ลำไย มะพร้าว มะนาว ปลูกไว้ริมรั้วนั่นแหละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:06:41 AM »

ตะขบบ้านเลยครับ  ใบเล็กลูกเล็กเก็บกินได้  ให้ร่มเงานมากโตเร็ว

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  ปู่ต้อย  อ่ะ ฮา

นี่ก็  "เทพ"  อีกรายนึง  เป็นผลงานของปู่เหรอ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหม  "หลาน"  แก้มน่าหยิก  ท่าทางโตมา ใจดี เหมือนปู่ อ่ะ ฮา
พอเธอ  "อ้อแอ้"  ได้   ปู่วางปืนเลยมั้งส์  อ่ะ ฮา

555555 ชมหลานอย่างนี้  ยายผ่านแถว "โรงโป๊ะ"  จะเลี้ยงอะไรดีอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คนนี้เป็นตาครับ  แล้วก็ไม่ใช่ผลงานของผม  เป็นผลงานของลูกเขยเค้าครับ คิก คิก

สัปดาห์แรกนี่เริ่มเปลี่ยนปืนเป็นลูกซองแฝดแล้วก็ไว้หนวดละครับ คิก คิก

ผ่านโรงโป๊ะจะเลี้ยงให้จั๋งหนับซักทีละครับ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

อยากตั้งโตีะใต้ต้นไม้ครับก็เลยหลีกเลียงไม้ผลลูกใหญ่ Grin
ตะขบบ้านเลยครับ  ใบเล็กลูกเล็กเก็บกินได้  ให้ร่มเงานมากโตเร็ว

กำลังตามมาครับ ของผมเมียท้อง 5 เดือนแล้ว Grin

ไม่รู้เอาตะขบให้เด็กกินได้ป่าว
กินได้ครับ นก+กระถิก ชอบกินมันหวานปะแล่มๆ  ผมเห็นบ้านพวกกันที่หนองใหญ่

เค้าปลูกสองข้างทางเดินกะระยะให้เหมาะ  กิ่งมันจะคลุมทางเดินร่มเย็นตลอดทาง  ข้างล่างเลี้ยงไก่ชน เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 03:48:03 PM »

อยากคุยเรื่องบ้านและสวนบ้างครับ
ขอเริ่มเลยนะครับ Grin

คือว่าผมอยากปลูกต้นไม้ที่่ให้ร่มเงาที่บ้านผมครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้มีมาให้เลือกแล้ว 2 ตะขบ หูกระจง เขาว่าโตไวครับ Grin

ต้นไม้ให้ร่มเงาบ้าน ง่ายสุด ทิ้งสองตัวเลือกดัีงกล่าว
มะม่วงครับ จัดการง่าย พันธุ์อะไรก็ได้ เพียงแต่ต้องตัดแต่งกิ่งตอนกำลังโต
อย่าให้แตกกิ่งก้านอิสระมากนัก ควบคุมทิศทางของกิ่งที่มี ทางไหนปล่อย
ให้มีกิ่งได้ ทางไหน ไม่ควรให้มี พอโตจะสวยครับ ให้ร่้มเงาบ้านความสูงสองชั่้นได้
โดยไม่สูงข่มบ้านมากนัก แต่งกิ่งดีๆ พอแขวนกล้วยไม้ หรือผูกเปลได้

ไม่ต้องกลัวเรื่องไม้ผลกับโต๊ะใต้ต้นไม้ เพราะที่บ้านผม ใช้ผ้ายางปูโต๊ะคลุมเอา  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2013, 03:49:48 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 03:56:04 PM »

อยากคุยเรื่องบ้านและสวนบ้างครับ
 เห็นด้วยกับพี่ซับครับ

คือว่าผมอยากปลูกต้นไม้ที่่ให้ร่มเงาที่บ้านผมครับ

ตอนนี้มีมาให้เลือกแล้ว 2 ตะขบ หูกระจง เขาว่าโตไวครับ Grin

ต้นไม้ให้ร่มเงาบ้าน ง่ายสุด ทิ้งสองตัวเลือกดัีงกล่าว
มะม่วงครับ จัดการง่าย พันธุ์อะไรก็ได้ เพียงแต่ต้องตัดแต่งกิ่งตอนกำลังโต
อย่าให้แตกกิ่งก้านอิสระมากนัก ควบคุมทิศทางของกิ่งที่มี ทางไหนปล่อย
ให้มีกิ่งได้ ทางไหน ไม่ควรให้มี พอโตจะสวยครับ ให้ร่้มเงาบ้านความสูงสองชั่้นได้
โดยไม่สูงข่มบ้านมากนัก แต่งกิ่งดีๆ พอแขวนกล้วยไม้ หรือผูกเปลได้

ไม่ต้องกลัวเรื่องไม้ผลกับโต๊ะใต้ต้นไม้ เพราะที่บ้านผม ใช้ผ้ายางปูโต๊ะคลุมเอา  Grin
anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 03:59:28 PM »

ขออภัยงงครับ
เห็นด้วยกับพี่ซับครับ เยี่ยม
ตะขบเวลาหล่นรกและเลอะเทอะมากครับ บู่
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 04:01:00 PM »

กินได้ครับ นก+กระถิก ชอบกินมันหวานปะแล่มๆ 
ผมเห็นบ้านพวกกันที่หนองใหญ่

เค้าปลูกสองข้างทางเดินกะระยะให้เหมาะ 
กิ่งมันจะคลุมทางเดินร่มเย็นตลอดทาง 
ข้างล่างเลี้ยงไก่ชน เยี่ยม

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ปู่หลวงริน อ่ะ ฮา

ลูก "ตะขบ"  เวลาสุก  เป็นสีแดง  มีกลิ่นหอม เอาแตะลิ้นรู้สึกหวาน อ่ะ ฮา
ตอนลูกมันยังเขียว  วัยเด็ก  ยายเอามาเป็นกระสุน  ใช้ยางพันง่ามนิ้วยิง อ่ะ ฮา
แบ่งพวก  วิ่งไล่ยิงกัน  เวลาโดน มันเจ็บ อ่ะ ฮา

ส่วนปลูกเป็น "ซุ้ม"  แล้วให้ทรงพุ่ม  มันชนกัน  ด้านล่างทำทางเดิน ฮา

5555 ช่วงนี้ฝนตก  "ยุงลาย"  คงชุม แสนสาหัส เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 04:43:47 PM »

คิดจะปลูกตะขบคำนวณดี ๆ นะครับ  มีค้างคาวมั้ย  ถ้ามีกลางคืนมันจะมากินลูกตะขบ

แล้วมาเกาะที่หลังคาบ้าน  ขี้ค้างคาวเลอะเทอะมาก  นกก็ขี้ใส่โต๊ะ เก้าอี้ที่วางไว้ใต้ต้นไม้ด้วยครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 06:45:05 PM »

คิดจะปลูกตะขบคำนวณดี ๆ นะครับ  มีค้างคาวมั้ย  ถ้ามีกลางคืนมันจะมากินลูกตะขบ

แล้วมาเกาะที่หลังคาบ้าน  ขี้ค้างคาวเลอะเทอะมาก  นกก็ขี้ใส่โต๊ะ เก้าอี้ที่วางไว้ใต้ต้นไม้ด้วยครับ   Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ Sitthipong อ่ะ ฮา

ไม่มีม๊างส์  "ค้างคาวกินตะขบ" อ่ะ ฮา ขำก๊าก
555 ยายเห็นแต่มีแผ่น  "ค้างคาว กินกล้วย" อ่ะ ฮา 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 07:00:36 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ Sitthipong อ่ะ ฮา

ไม่มีม๊างส์  "ค้างคาวกินตะขบ" อ่ะ ฮา ขำก๊าก
555 ยายเห็นแต่มีแผ่น  "ค้างคาว กินกล้วย" อ่ะ ฮา 

หากไม่เคยทราบ  อย่าบอกว่า "ไม่มี" ครับ    คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 07:07:49 PM »

ค้างคาวมีหลายชนิด... บางชนิดกินพืช... บางชนิดกินแมลง... บางชนิดกินเลือกสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม... เจ้าพวกกินพืชนี่แหละครับ... ตัวปัญหา... ผลไม้อะไรที่คนกินได้... พวกฟัดเรียบ...

Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 07:28:08 PM »

ค้างคาวมีหลายชนิด... บางชนิดกินพืช... บางชนิดกินแมลง... บางชนิดกินเลือกสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม... เจ้าพวกกินพืชนี่แหละครับ... ตัวปัญหา... ผลไม้อะไรที่คนกินได้... พวกฟัดเรียบ...

Ha Ha Ha ฮา " ฮั่นแน่" ครูต้น อ่ะ ฮา

ยายก็ว่าแปลก  มันกินไปโหม๊ด ทั้งพืช ผัก แมลง ฮา
แต่ยังไม่เคยเห็นมันกิน "ตะขบ" เลยอ่ะ ฮา

5555ยายเปิด  "ยูตูป"  ทีรัย  มันบอกมีแต่  ค้างคาวกินกล้วย เท่านั้นอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:32:13 PM »

ไม่ต้องกลัวเรื่องไม้ผลกับโต๊ะใต้ต้นไม้ เพราะที่บ้านผม ใช้ผ้ายางปูโต๊ะคลุมเอา  Grin

ยายผมอยากให้ปลูกอะไรที่กินได้ครับ แกว่าเอามะม่วง แต่ผมว่ามันโตช้า

แกบอกหูกระจงกินไม่ได้ เยาะเย้ย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 07:50:05 AM »

ขออภัยงงครับ
เห็นด้วยกับพี่ซับครับ เยี่ยม
ตะขบเวลาหล่นรกและเลอะเทอะมากครับ บู่
หูกระจงด้วยครับ เวลาเป็นลูกสุกๆแล้วหล่นใส่รถ ตกใจ

Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 07:57:59 AM »

หูกระจงด้วยครับ เวลาเป็นลูกสุกๆแล้วหล่นใส่รถ ตกใจ

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ จอยฮันเตอร์  อ่ะ  ฮา

หูกระจง  เวลา "ผล"  มันแก่ มันก็หล่น ร่วง ตามแรงดึงดูดโลก อ่ะ ฮา
แต่การ  "ร่วง"  ของเม็ดหูกระจง  มันร่วงทีละบาท เม็ดละบาท อ่ะ ฮาา

5555  เอาไม้กวาด  กวาดรวมกัน "ตากแดด"  ไว้ อ่ะ ฮา
ยายเห็นประกาศขาย ในเนท  "เม็ดละบาท" เลย อ่ะ ฮา
เดือน สองเดือนก่อน ที่สวนยาย ร่วงลงมาเยอะ  อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 22
  พิมพ์