เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 09:28:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านและสวน  (อ่าน 51419 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:51:42 AM »

ทำบนพื้นคอนกรีตครับ... นึกขึ้นได้... "เศษเหล็ก" เหลือเยอะเลย...
ไม่ได้เหลือตอนทำบ้าน... แต่เหลือตอนทำเหล็กดัด... เป็นเหล็กแท่งสี่เหลี่ยมขนาดสี่หุน...
ให้ช่างเขามาเชื่อมเป็นโครงบ่อดีกว่า... เหล็กที่เหลือน่าจะพอครับ...

...สรุปว่าจะให้แข็งแรงทนทาน... คงต้องผนังบ่อแบบเทเท่านั้น... ขอบคุณมากครับยาย... ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูต้นอ่ะ ฮา

โห ใช้เหล็กตัน สี่เหลี่ยม เลยเหรอ ฮา
ยายว่า  เหมือนกับเอา .357 ไปยิงจิ้งจก อ่ะ ฮา

โน่น  เดินไปร้านรับซื้อของเก่า ไปเลือกเอาเหล็ก
เส้นละเมตร สองเมตร ราคากิโลละ 20 ได้เลยอ่ะ ฮา
ทำบ่อนี้  ค่าเหล็ก แค่ สาม สี่ร้อยเองอ่ะ ฮา

555 เก็บเหล็กตัน  เอามาดัด ทำขาโต๊ะ ขาเก้าอี้ดีกว่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอดีเหล็กตันพวกนี้เหลืออยู่เกือบสิบเส้นอ่ะครับ... ตอนนี้วางไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย... ดีกว่าปล่อยให้มันผุไปเฉยๆ ครับ...

anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 03:07:21 PM »

ทำบนพื้นคอนกรีตครับ... นึกขึ้นได้... "เศษเหล็ก" เหลือเยอะเลย...
ไม่ได้เหลือตอนทำบ้าน... แต่เหลือตอนทำเหล็กดัด... เป็นเหล็กแท่งสี่เหลี่ยมขนาดสี่หุน...
ให้ช่างเขามาเชื่อมเป็นโครงบ่อดีกว่า... เหล็กที่เหลือน่าจะพอครับ...

...สรุปว่าจะให้แข็งแรงทนทาน... คงต้องผนังบ่อแบบเทเท่านั้น... ขอบคุณมากครับยาย... ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูต้นอ่ะ ฮา

โห ใช้เหล็กตัน สี่เหลี่ยม เลยเหรอ ฮา
ยายว่า  เหมือนกับเอา .357 ไปยิงจิ้งจก อ่ะ ฮา

โน่น  เดินไปร้านรับซื้อของเก่า ไปเลือกเอาเหล็ก
เส้นละเมตร สองเมตร ราคากิโลละ 20 ได้เลยอ่ะ ฮา
ทำบ่อนี้  ค่าเหล็ก แค่ สาม สี่ร้อยเองอ่ะ ฮา

555 เก็บเหล็กตัน  เอามาดัด ทำขาโต๊ะ ขาเก้าอี้ดีกว่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พอดีเหล็กตันพวกนี้เหลืออยู่เกือบสิบเส้นอ่ะครับ... ตอนนี้วางไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย... ดีกว่าปล่อยให้มันผุไปเฉยๆ ครับ...

จริงของยายครับ เยี่ยม ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:05:17 PM »

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน" อ่ะ ฮา

ยายทำโครงตู้ คอนเทนเนอร์  ติดไม้ฝา ทำหลังคา ปูพื้นด้านในด้วยไม้จริง เสร็จแล้วอ่ะ ฮา
กำลังดีไซน์  ผนังและพื้นห้องน้ำ รวมถึงจะกรุดิานใน ด้วยยิปซั่มบอร์ดอ่ะ ฮา
พรุ่งนี้  ถ้าไม่ลืม จะถ่ายภาพมาอวดพี่ ธำรงอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:29:56 PM »

ยายทำโครงตู้ คอนเทนเนอร์  ติดไม้ฝา ทำหลังคา ปูพื้นด้านในด้วยไม้จริง เสร็จแล้วอ่ะ ฮา
กำลังดีไซน์  ผนังและพื้นห้องน้ำ รวมถึงจะกรุดิานใน ด้วยยิปซั่มบอร์ดอ่ะ ฮา
พรุ่งนี้  ถ้าไม่ลืม จะถ่ายภาพมาอวดพี่ ธำรงอ่ะ ฮา

ขออนุญาตเสนอแนะครับ... จะกรุด้านใน... ในเมื่อพื้นเป็นไม้จริงทั้งที... น่าจะหาไม้สนนอกลายสวยๆ มากรุแทนยิปซัมนะครับ... น่าจะสวยกว่าเยอะเลย...

...ปล. เรื่องบ่อปลา... สรุปแล้วคงเอาเหล้กตันทำโครงหลัก... เพราะไปสำรวจดูมีเหล็กแบนเหลือหลายเส้นเลยละครับ... จะเชื่อมเป็นโครงแล้วค่อยเทผนัง... ไหว้

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:23:33 AM »

ไหว้  พี่ ซับ ยังพอจะเก็บแบบใว้บ้างรึเปล่าครับพี่  แต่ระห้องกว้างคูณยาวเท่าใหร่   

แต่เดิมบ้านผมที่อยู่ทุกวันนี้พ่อสร้างใว้เมื่อก่อนผมเกิดเป็นบ้านใม้ชั้นเดียวยกพื้นสูง 

ต่อมาก็ทำชั้นล่างต่ออีกทีก่ออิฐเทปูนกันไปตามประสาชาวบ้าน ไม่มีการเทคาน

หรือตอกเสาเข็ม พอมาถึงรุ่นผมดูแลต่อ พื้นทรุดปูนแตก เสาแตก ทำให้เจ้าปลวกตัวดี 

มันไต่ขึ้นตามรอยแตกของปูนด้านใน รบกับมันมาหลายปีแล้วครับไม่ชนะใด้แค่เสมอ 

มันเล่นงานใม้ผมไปหลายชิ้นแล้ว อันใหนกินใด้มันซัดซะข้างในพรุนไปหมดเลยมารู้

ตัวอีกทีข้างในกลวงไปหมดแล้วครับ  ก็เลยรวบรวมเงินกะว่าจะทำใหม่ทั้งหลัง ส่วน

ใม้เก่าที่ยังเหลืออยู่ก็คงจะดัดแปลงให้เข้าไปรวมอยู่ในตัวบ้านให้ใด้ จะทิ้งหรือขาย ก็

กลัวพ่อจะมาเข้าฝันด่าเอาอีก

บ้านไม้... แต่มีปัญหาปลวก... หันมาคบกับไม้สักสิครับ... ปลวกเมินเลยละครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สู้ราคาใม้ไม่ใหวครับพี่   ที่อยู่ทุกวันนี้เป็นแบบนี้ครับ

แต่ว่าปูนมันแตกตามรอยต่อระหว่างเสา ตัวเสาเองปูน

ก็เริ่มแตกออกมาเพราะเหล็กเส้นภายในเสาปูนเป็นสนิมครับ 
บริเวณที่ติดกับตัวบ้านถ้ารก ชื้นปลวกชอบครับ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Hero Member

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:05:52 PM »

ขออนุญาตเสนอแนะครับ...
จะกรุด้านใน... ในเมื่อพื้นเป็นไม้จริงทั้งที...
น่าจะหาไม้สนนอกลายสวยๆ มากรุแทนยิปซัมนะครับ...
น่าจะสวยกว่าเยอะเลย...

...ปล. เรื่องบ่อปลา... สรุปแล้วคงเอาเหล้กตันทำโครงหลัก...
เพราะไปสำรวจดูมีเหล็กแบนเหลือหลายเส้นเลยละครับ...
จะเชื่อมเป็นโครงแล้วค่อยเทผนัง... ไหว้

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูต้น อ่ะ  ฮา

ยายเคยเอา  "ไม้สน"  มากรุ ตบแต่ง ดิวตี้ฟรี  แห่งหนึ่งอ่ะ ฮา
ตอนนั้นซื้อไม้จาก ถนนพระราม4  ร้านอยู่ก่อนถึงธนาคารกรุงเทพ เยื้องปั้มเชลล์ อ่ะ
ให้เขา  คัดไม้ อย่างดี  โดนค่าไม้  ค่าแรง หมดไปหลายเลย อ่ะ ฮา
ตอนหลังเหลือไม้  สี่ห้ามัด  มัดละ 5 แผ่น  "ปลวก" รับประทานเกลี้ยงเลยอ่ะ ฮา

"Concept "  เดิมคือ  ทำ  ดัดแปลง ให้เหมือนตู้คอนเทนเนอร์ อ่ะ ฮา
ถ้าเอาไม้สนมาใส่  "งบ"  บานปลายเลย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตู้คอนเทนเนอร์ดัดแปลง  ยายใช้เหล็กฉาก 100x100x10 มม. อ่ะ ฮา
จากเดิมเขาใช้  เหล็กรางน้ำ  ทำโครงตู้ ยายดัดแปลงเพราะมีเหล็กเหลืออยู่อ่ะ ฮา
ทำโครงแข็งแรงมาก กะว่าเอาเครนยก  ย้ายตู้ ได้สบาย เลยอ่ะ ฮา

ส่วนเรื่อง  "บ่อ"  ถ้าใช้เหล็กสี่เหลี่ยมตัน  แล้วจ้างเขามาเชื่อมขึ้นโครง ฮา
ค่าใช้จ่าย  บานปลาย  และทำงานยาก กว่าการใช้เหล็กเส้น สองสามหุนผูก อ่ะ ฮา
ที่ยายบอก เทคอนกรีตหนา 15 ซม  ยายแก้ไขใหม่ แค่ 10 ซม. ก็แข็งแรงพอแล้วอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
4x4
Jr. Member
**

คะแนน -31

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:35:19 PM »

1
Hero Member

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:36:47 PM »

ตู้ชนิด  เปิดด้านข้าง  ใส่กระจกบานใหญ่ 3.6*2.4 เมตร 1บาน

ตู้ชนด เปิดด้านหน้า  สามด้าน  ขนาดกระจก  2.4*2.4 1 บาน และ 1.2*2.4  2 บาน

พื้นที่ด้านใน ยังไม่ได้กรุ ยิปซั่มบอร์ด  และขัดกระดาษทราย  ห้องน้ำในตัว

หัว...ฆรวย

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:49:36 PM »

ตู้ชนิด  เปิดด้านข้าง  ใส่กระจกบานใหญ่ 3.6*2.4 เมตร 1บาน

ตู้ชนด เปิดด้านหน้า  สามด้าน  ขนาดกระจก  2.4*2.4 1 บาน และ 1.2*2.4  2 บาน

พื้นที่ด้านใน ยังไม่ได้กรุ ยิปซั่มบอร์ด  และขัดกระดาษทราย  ห้องน้ำในตัว

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:18:41 PM »

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ยายเขียนมาเล่า เขียนมาบอก อาจจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆ เลยอยากจะเขียนต่อ อ่ะ ฮา
ตอนยายตัดสินใจทำ  ได้แรงบันดาลใจ จากภาพ ข้างบนอ่ะ ทำมัยมันสวย เหมาะสมจัง ฮา
ตื่นเช้ามา วางแผนเลย เตรียมสั่งเด็ก ยกเหล็กออกมา ไม่บอกว่าจะทำอะไร ฮา

เหล็กฉากขนาด 100*100*10mm ยกสองคนแทบไม่ไหวอ่ะ ฮาช
อธิบายบอกเขา ให้ขึ้นฉาก  แต่ยังไม่บอกจะทำอะไรอ่ะ
พอขึ้นฉาก  ได้ ก็ให้เขาใส่  แป๊บกลม เหมือนกระดูกงู ของเรือ อ่ะ

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:21:23 PM »

พอดีเลยครับผมวางแผนจะสร้างบ้านชั้นล่างเป็นปูนชั้นบนเป็นไม้กำลังคิดอยู่ว่าจะใช้ไม้เฌอร่าทำฝาแต่ไม่ทราบว่าระหว่างไม้จริงไม้แดง กับไม้เฌอร่าอันไหนทนกว่ากันครับ ทั้งอายุการใช้งาน การแตกหักผุกร่อนตามกาลเวลาครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:32:35 PM »

พอดีเลยครับผมวางแผนจะสร้างบ้านชั้นล่างเป็นปูนชั้นบนเป็นไม้กำลังคิดอยู่ว่าจะใช้ไม้เฌอร่าทำฝาแต่ไม่ทราบว่าระหว่างไม้จริงไม้แดง กับไม้เฌอร่าอันไหนทนกว่ากันครับ ทั้งอายุการใช้งาน การแตกหักผุกร่อนตามกาลเวลาครับ

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่" พี่แป ฮ่ะ ฮา

อยู่แม่สอดแท้ๆ  ถามคนเมือง ว่าจะใช้ ไม้ซีเมนต์ หรือไม้แดงดี ฮา
ถามแบบนี้  ถ้าอยู่ใกล้  ยายแถม "มะเหงก" ให้แล้วอ่ะ ฮา

อยู่แม่สอดทั้งที เมื่อก่อน ไม้สัก หน้า ฟุต หนาสามนิ้ว ยาวสามเมตร เจ็ดแปดร้อย แค่นั้นอ่ะ ฮา
แต่เดี๋ยวนี้  มันกลายเป็นอดีต ของหายากไปแล้วอ่ะ ฮา

ถ้าจะปลูกบ้านปลูกเรือนตอนนี้  จะใช้ไม้ซีเมนต์ ทำมัยอ่ะ ฮา
แถวนั้นยังมี  บ้านเก่า ขายเป็นหลัง กำสตางค์ไปรื้อมาเลยอ่ะ ฮา
ก่อนจะรื้อ  เคลียอำเภอ ให้เขไปถ่ายรูปก่อน เวลาขนย้าย ตำรวจได้ไม่ยอดเอาอ่ะ

555หรือถ้าใจกล้า  เอาไม้ข้ามแม่น้ำมาเลยอ่ะ ฮา
แต่เรื่องนี้ ต้องบอก ทั้งตำรวจและอำเภออ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:37:14 PM »

ไหนๆ ก็กระทู้บ้านและสวน... ผมขอปรึกษาเรื่องบ่อปลาคาร์ปครับ... พอดีแอ่งน้ำเล็กๆ ที่ผมใช้เลี้ยงมันรั่วซึม... กักเก็บน้ำได้แค่คืบเดียว... บ่อเป็นลักษณะขุดลงไปในพื้นทำให้ซ่อมบำรุงยาก... แถมไม่มีระบบกรองน้ำซะด้วย... ก็เลยจะทำบ่อเล็กๆ ในพื้นที่ราวๆ ๓.๕x๒ เมตร... กะว่าจะก่อขึ้นมาซัก ๖๐ ซ.ม. ทำบ่อกรองเล็กๆ ด้วย... ระบบรองสี่ช่องหรือหกช่องก็ได้... งบฯ จำกัดครับ... อยาทราบว่าปริมาตรกักเก็บขนาดนี้จะใช้วิธีก่อผนังดด้วยอิฐบล๊อคได้มั๊ย... หรือต้องอิฐแดงถึงจะแข็งแรงพอ... หรือจะใช้วิธีเทซีเมนต์ไปเลยดีครับ... ไหว้

บ่อเก่านํ้ามันซึมทำไมไม่เอาอะคลีลิกที่ใช้ทากันรั่วกันซึมทาละครับพวกนี้มันสามารถอุดรอยรั่วซึมได้ด้วยครับ ผมใช้เรนโค้ทคัลเลอร์ยี่ห้อ DR.FIXIT ทาทับสองรอบเอาอยู่ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:40:56 PM »

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่" พี่แป ฮ่ะ ฮา

อยู่แม่สอดแท้ๆ  ถามคนเมือง ว่าจะใช้ ไม้ซีเมนต์ หรือไม้แดงดี ฮา
ถามแบบนี้  ถ้าอยู่ใกล้  ยายแถม "มะเหงก" ให้แล้วอ่ะ ฮา

อยู่แม่สอดทั้งที เมื่อก่อน ไม้สัก หน้า ฟุต หนาสามนิ้ว ยาวสามเมตร เจ็ดแปดร้อย แค่นั้นอ่ะ ฮา
แต่เดี๋ยวนี้  มันกลายเป็นอดีต ของหายากไปแล้วอ่ะ ฮา

ถ้าจะปลูกบ้านปลูกเรือนตอนนี้  จะใช้ไม้ซีเมนต์ ทำมัยอ่ะ ฮา
แถวนั้นยังมี  บ้านเก่า ขายเป็นหลัง กำสตางค์ไปรื้อมาเลยอ่ะ ฮา
ก่อนจะรื้อ  เคลียอำเภอ ให้เขไปถ่ายรูปก่อน เวลาขนย้าย ตำรวจได้ไม่ยอดเอาอ่ะ

555หรือถ้าใจกล้า  เอาไม้ข้ามแม่น้ำมาเลยอ่ะ ฮา
แต่เรื่องนี้ ต้องบอก ทั้งตำรวจและอำเภออ่ะ ฮา
โธ่ยายครับค่าไม้มันแพงนะครับไม้แดงหนานิ้วกว้างแปดนิ้วตัวนึงก็ตั้งสามร้อยห้าสิบแล้ว ไหนจะค่าปลวกสองขาอีกละครับ ส่วนไม้สักหน้าใหญ่ๆเดี๋ยวนี้เค้าเสียภาษีข้ามมาในรูปเฟอร์นิเจอร์ครับไม้แผ่นใหญ่แล้วก็มีไม้กลึงมาเป็นขาไว้ให้ประกอบทีหลังอีกชุดนึง ส่วนพอข้ามมาแล้วคนซื้อจะประกอบเป็นโต๊ะหรือไม่นั่นก็อีกเรื่องนึงครับแหะ แหะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 09:50:44 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:45:31 PM »

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

เมื่อวานฝนตก  ทั้งวัน  มีสาย " Miss call" มาถึงยายอ่ะ ฮา
ยายเห็นว่า  อากาศเป็นใจ  เลยปิดเสียง ทำก๋วยเตี๋ยวเป็ดเลี้ยงเด็กอ่ะ ฮา
ในระหว่างที่ทำก๋วยเตี๋ยว  ยายคว้าไอ้ ตราแดง" The Red Rebel" มาเปิดอ่ะ ฮา
ดื่มไป  ดื่มมา  ลืมกินก๋วยเตี๋ยว  ได้แต่ ใช้ตะเกียบคีบเป็ด ลวกน้ำพะโล้เข้าปากอ่ะ ฮา
ดื่มจนสามสี่ทุ่ม  เพิ่งถึงบางอ้อ  อ้ออออ. ยังไม่ได้กินก๋วยเตี๋ยวเป็ด อ่ะ ฮา

ตื่นเช้ามา  อาบน้ำแปรงฟันเสร็จ  เปิดเครื่อง ฮา
เจอ มิสคอล เป็นแผง เลยอ่ะ ฮา
เด็กเขาโทรมาบอก  ว่ามี  "บล๊อค"  ตัวใหม่  เพิ่งเอามาจากเยอรมนี
เขาเอา "โมลล์"  เข้ามา  อยากให้ยายไปดู  แล้วออก ไอเดีย อ่ะ ฮา

เช้านี้ ยายเข้าไปดู  เห็นแล้วเกิดอาการ  "shock"  เลยอ่ะ ฮา
ทำมัยมันทำง่ายดาย  ใช้ประโยชน์ได้ดี  ดีกว่า "บล๊อกประสาน" ของพี่ ซับ อ่ะ ฮา

บล๊อกประสานนั่น  ทำโดยใช้ ปอร์ตแลนด์ ผสมทราย
แล้วใส่ดินทีีมีสีแดง แดงจัดๆ   เป็นดินแถว แม่จัน  อ่ะฮา

แต่ทียายเห็นมามันเป็น  "บล๊อค คอนกรีต"  เลยอ่ะ ฮา
ความคงทนแข็งแรง  ระดับ เกรด A+++  บวกสามตัวเลยอ่ะ ฮา

โอ้ย ๆ  ๆ  ยายจะเป็นลมอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.stumbelbloc.com/how-to-use/
บล๊อคแบบนี้เค้าใช้ก่อหรือปูพื้นครับน่าสนใจทำขายครับ

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 22
  พิมพ์