เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 09:31:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านและสวน  (อ่าน 51450 ครั้ง)
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 09:51:53 PM »

...พอลงไปสัปดาห์ ก็ตามนี้เลยครับ

...ตอนมาไม่อย่างนี้นะครับ ใบเต็มต้น

...ส่วนวิธีปลูกก็ได้ประมาณนี้แหละครับ มั่วเอา Grin

... Grin ฝีมือไม่ถึงหรือป่าวไม่รู Grin

...ร่มรื่นเชียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มาแจ้งความคืบหน้าครับ Grin
มันเริ่มมีใบอ่อนออกมาบ้างแล้วครับ

แล้วจะติดตามมาให้ชมเลื่อยๆครับ เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #211 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 09:55:25 PM »

หาน้ำยาเร่งราก บี๑  มาผสมน้ำรดให้ระบบรากแข็งแรงก็คงพอช่วยได้บ้างนะครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #212 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 10:48:00 PM »

สอบถามพี่ๆครับว่า......ไม้มะพร้าวเขานิยมเอามาสร้างบ้านกันไหมครับ........อายุไม้ราวๆ 30 ปี ครับ...... ไหว้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #213 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:18:29 PM »

สอบถามพี่ๆครับว่า......ไม้มะพร้าวเขานิยมเอามาสร้างบ้านกันไหมครับ........อายุไม้ราวๆ 30 ปี ครับ...... ไหว้
ผมเคยได้ยินคนข้างๆบ้านผมเล่าให้ฟังว่าที่บ้านพ่อเค้าก็เอาไม้มะพร้าวมาทำครับก็คงใช้ทำในส่วนที่อยู่ในร่มครับถ้าทำส่วนด้านนอกที่โดนแดดโดนฝนคงไม่น่าจะได้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #214 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:30:20 PM »

ทำได้ครับ  โครงสร้างหลังคา  แต่อย่าให้หลังคารั่วน้ำหยดมาโดนไม้มะพร้าวนาน ๆ นะครับ  เพราะพอโดนน้ำมันจะผุได้ง่ายมาก  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #215 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:47:34 PM »

เอาแถวๆเปลือกนะครับ  ใส้กลางอย่าเอาเด้มันเปราะ+เบา ระวังพวกเลื่อยยนต์มันหลอกหมกเม็ดนะตอนเลื่อย(มันจะได้ค่าเลื่อยเยอะๆ) ตรวจดูดีๆ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #216 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:27:25 AM »

ทำได้ครับ  โครงสร้างหลังคา  แต่อย่าให้หลังคารั่วน้ำหยดมาโดนไม้มะพร้าวนาน ๆ นะครับ  เพราะพอโดนน้ำมันจะผุได้ง่ายมาก  ไหว้

บ้านผมก็นิยมทำโครงหลังคา

เอาแถวๆเปลือกนะครับ  ใส้กลางอย่าเอาเด้มันเปราะ+เบา ระวังพวกเลื่อยยนต์มันหลอกหมกเม็ดนะตอนเลื่อย(มันจะได้ค่าเลื่อยเยอะๆ) ตรวจดูดีๆ

เขาเรียกกระพี้ ตรงกลางเป็นใส้ฟ่ามๆ ต้องถากออก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #217 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 10:03:04 AM »

ไม้มะพร้าวไม้ตาล ทำเฟอร์นิเจอร์ก็สวยครับ  Wink Wink Wink

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #218 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 10:33:24 AM »

แล้วจะติดตามมาให้ชมเลื่อยๆครับ เยี่ยม

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin แจ่มเลย มันต้องพักฟื้นบ้าง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #219 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 10:46:00 AM »

แล้วจะติดตามมาให้   ชมเลื่อยๆครับ เยี่ยม

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin แจ่มเลย มันต้องพักฟื้นบ้าง

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ โบราณ อ่ะ ฮา

ให้ชม  "เลื่อย"  แล้วมันจะโตเร๊อะ  อ่ะ ฮา    Grin

55555  มันน่าจะกลายเป็น  "ฟืน" แล้วอ่ะ ฮา  Grin Grin Grin ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #220 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 01:58:07 PM »

55555  มันน่าจะกลายเป็น  "ฟืน" แล้วอ่ะ ฮา  Grin Grin Grin ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ให้เวลาเขาหน่อยสิครับ Grin Grin Grin บางครั้งมันช๊อคก็ผลัดใบแล้วพยายามออกรากใหม่ นี่ส่งสัญญาณชีพมาแล้วนะ แตกใบเพียบเลย 55555

ต้นใหญ่ แต่เตี้ยกว่านี้หน่อย วันก่อนไปจตุจักรถามดูราคาตั้ง 8-900 ร้อย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #221 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 05:37:01 PM »

ผมเคยได้ยินคนข้างๆบ้านผมเล่าให้ฟังว่าที่บ้านพ่อเค้าก็เอาไม้มะพร้าวมาทำครับก็คงใช้ทำในส่วนที่อยู่ในร่มครับถ้าทำส่วนด้านนอกที่โดนแดดโดนฝนคงไม่น่าจะได้ครับ
ขอบคุณครับ........มีคนบอกให้ผมฟรีๆ50 ต้น อยู่เมืองนครศรีฯ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #222 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 05:42:02 PM »

ทำได้ครับ  โครงสร้างหลังคา  แต่อย่าให้หลังคารั่วน้ำหยดมาโดนไม้มะพร้าวนาน ๆ นะครับ  เพราะพอโดนน้ำมันจะผุได้ง่ายมาก  ไหว้

บ้านผมก็นิยมทำโครงหลังคา

เอาแถวๆเปลือกนะครับ  ใส้กลางอย่าเอาเด้มันเปราะ+เบา ระวังพวกเลื่อยยนต์มันหลอกหมกเม็ดนะตอนเลื่อย(มันจะได้ค่าเลื่อยเยอะๆ) ตรวจดูดีๆ

เขาเรียกกระพี้ ตรงกลางเป็นใส้ฟ่ามๆ ต้องถากออก

ขอบคุณครับ.....ว่าจะเอาไปทำหนัมเล็กๆนอน  คิก คิก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2013, 05:43:35 PM โดย พ่อค้าภูธร- รักในหลวง » บันทึกการเข้า
นนท์ รักในหลวง
คิดจะทำงานใหญ่ จงอย่าใส่ใจกับเรื่องเล็กน้อย
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #223 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 06:29:46 PM »

บ้านผมโครงหลังคาจะเป็นไม้มะพร้าวทั้งหลัง ยืนยันว่าใช้ได้ครับ แต่ต้องเลือกที่แก่ๆหน่อยยิ่งเสี้ยนเป็นสีดำได้ยิ่งดี ผมเคยเห็นบ้านพ่อตาของน้องที่ทำงาน ใช้ไม้มะพร้าวทั้งหลังรวมทั้งพิ้นด้วย โดยเฉพาะพื้นบ้านใช้แล็กเกอร์ทาเงาวับสวยมาก  เยี่ยม
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #224 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:50:45 PM »

แล้วจะติดตามมาให้   ชมเลื่อยๆครับ เยี่ยม

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ โบราณ อ่ะ ฮา

ให้ชม  "เลื่อย"  แล้วมันจะโตเร๊อะ  อ่ะ ฮา    Grin

55555  มันน่าจะกลายเป็น  "ฟืน" แล้วอ่ะ ฮา  Grin Grin Grin ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไปต่อไม่ถูกเลยครับ ตกใจหน้าซีด
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 22
  พิมพ์