เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 09:36:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านและสวน  (อ่าน 51531 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #240 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 10:43:11 PM »

บ้านใครปลูกบัวประดับบ้างครับ   หลงรัก

ผมปลูกบัวหลวงสองกอครับ... Grin Grin Grin

ขอชมภาพบัวหน่อยครับ   หลงรัก

ช่วงนี้ไม่มีดอกครับ... ที่ปลูกเพราะเมียแย่งบ่อปลาคาร์ปเอามาปลูกบัว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #241 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 07:58:17 AM »

ยินดีด้วยครับ ตอนที่ผมถมดินเพิ่มจากดินเดิมให้เต็มไปจนถึงรั้วบ้านที่ทำใหม่ พวกรถไถทำต้นไม้ผมหายไปหลายต้น โมโหแต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ตอนนี้น้องชายเลยเอามะม่วงมาลงให้ ๒๐ กว่าต้นแล้วครับ มะม่วงเบาไว้ทำน้ำปลาหวานกินครับ

ไม่ทราบชื่อนี่เกี่ยวอะไรกับหูหระจงเปล่าครับ Grin Grin Grin ต่อไปกินมะม่วงอร่อยเลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #242 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 02:36:02 PM »

น้องสาวผมมันไปจ้าง บ.ที่เขารับทำบ้านให้มาทำให้  ผมเห็นคานเห็นเสาแล้วไม่รู้ว่ามันจะแข็งแรงรึเปล่าครับ 

พวกเล่นทำมาอย่างกับตัวต่อ เลโก้

แข็งแรงแน่นอนครับ  และทุกชิ้นส่วนจะมีคุณภาพในระดับที่ไว้วางใจได้

การเชื่อมต่อจะมีมาตรฐานการเชื่อมต่อและมีค่าความปลอดภัยเผื่อไว้ให้มากมายแล้วครับ  ^_^

ขอบคุณมากครับ ไหว้ ค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อยครับ 
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #243 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 03:38:47 PM »

บ้านใครปลูกบัวประดับบ้างครับ   หลงรัก

ผมปลูกบัวหลวงสองกอครับ... Grin Grin Grin

ขอชมภาพบัวหน่อยครับ   หลงรัก

ช่วงนี้ไม่มีดอกครับ... ที่ปลูกเพราะเมียแย่งบ่อปลาคาร์ปเอามาปลูกบัว... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อัดปุ๋ยลงไปเลยครับ   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #244 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 06:49:18 PM »

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ยายสั่งเด็ก  ให้ขุด  " Foxtail palm tree " 
ที่เพาะเมล็ดเอาไว้ในสวน  นำมาประดับ 
แล้วเอาหินแม่น้ำ เรียงหน้า  ดูดีขึ้นเยอะเลย อ่ะ   ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #245 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 06:51:56 PM »

อันนี้  "Counter Bar" เอาไว้รับแขก  ดื่มตอนอากาศเป็นใจ อ่ะ ฮา

ด้านข้างใช้  ปีกไม้สัก  พื้นด้านบน ไม้สักแผ่น อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #246 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 07:00:29 PM »

ยินดีด้วยครับ ตอนที่ผมถมดินเพิ่มจากดินเดิมให้เต็มไปจนถึงรั้วบ้านที่ทำใหม่ พวกรถไถทำต้นไม้ผมหายไปหลายต้น โมโหแต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ตอนนี้น้องชายเลยเอามะม่วงมาลงให้ ๒๐ กว่าต้นแล้วครับ มะม่วงเบาไว้ทำน้ำปลาหวานกินครับ

ไม่ทราบชื่อนี่เกี่ยวอะไรกับหูหระจงเปล่าครับ Grin Grin Grin ต่อไปกินมะม่วงอร่อยเลยครับ

ผมเป็นคนไม่มีชื่อเล่นนะครับ ชื่อจริงก็บรรจงครับพี่ มะม่วงทีผมปลูกไว้เองสี่ต้น ตอนนี้ออกลูกมาต้นนึงแล้วครับ ออกมาลูกเดียวเอง หลังจากที่ผมโค่นต้นกระถินเทพาลงครับ เพราะเงามันบังต้นไม้อื่นไม่ได้โตเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #247 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 08:45:38 PM »

ผมเป็นคนไม่มีชื่อเล่นนะครับ

รับทราบขอบคุณครับ Grin Grin Grin นึกว่าชอบหูกระจงเป็นพิเศษ ผมก็กำลังหาปลูกเป็นแนวรั้วอยู่เหมือนกัน

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #248 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 10:17:21 PM »

อันนี้  "Counter Bar" เอาไว้รับแขก  ดื่มตอนอากาศเป็นใจ อ่ะ ฮา

ด้านข้างใช้  ปีกไม้สัก  พื้นด้านบน ไม้สักแผ่น อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เปลไม้ไผ่สานสักชุดครับยาย

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #249 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:52:24 PM »

ผมเป็นคนไม่มีชื่อเล่นนะครับ ชื่อจริงก็บรรจงครับพี่ มะม่วงทีผมปลูกไว้เองสี่ต้น ตอนนี้ออกลูกมาต้นนึงแล้วครับ ออกมาลูกเดียวเอง หลังจากที่ผมโค่นต้นกระถินเทพาลงครับ เพราะเงามันบังต้นไม้อื่นไม่ได้โตเลยครับ

มะม่วงบ้านผมใบหงิก ทำไงดีครับ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #250 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:17:21 AM »

ที่เห็นคือการตอนกิ่งชนิดหนึ่ง
อาจใช้แทนการล้อมรากได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #251 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 03:30:22 PM »

ที่เห็นคือการตอนกิ่งชนิดหนึ่ง
อาจใช้แทนการล้อมรากได้

แม่เจ้า Grin Grin Grin ใหญ่ดีจริง

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #252 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 04:04:22 PM »

ยายสั่งเด็ก  ให้ขุด  " Foxtail palm tree " 
ที่เพาะเมล็ดเอาไว้ในสวน  นำมาประดับ 
แล้วเอาหินแม่น้ำ เรียงหน้า  ดูดีขึ้นเยอะเลย อ่ะ   ขำก๊าก

คุณยายครับ..สนามกินเหล้าหลังนี้ คลับคล้ายคลับคลาว่าอยู่แถวๆเชียงรายรึเปล่าน๊อ...
Hero Member

« ตอบ #253 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 06:03:25 PM »

คุณยายครับ..สนามกินเหล้าหลังนี้ คลับคล้ายคลับคลาว่าอยู่แถวๆเชียงรายรึเปล่าน๊อ...

หัว...ฆรวย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 04:54:27 PM »

ออกกรุงเทพกัน Grin Grin Grin ภูมิแพ้กรุงเทพ

http://www.youtube.com/watch?v=dr-5SO5HgQY

หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 22
  พิมพ์