เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 06:15:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตามชม "ตามล่าเหล็กไหล บางอ้อ"  (อ่าน 4029 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 02:03:34 PM »

http://gossipstar.mthai.com/gossip-content/43720

เห็นภาพตัวอย่างมีการทดสอบด้วยการยิง...แต่ในตัวอย่างอาทิตย์หน้า คนยิงพูดว่านัดนี้ไม่ลั่น ผมชักอยากชมแล้วสิครับ...ใครทราบเกี่ยวกับเรื่องราวของเหล็กไหล นำมาแจ้งให้ทราบด้วยครับ...เกิดมาก็ไม่เคยเห็นครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 02:04:56 PM »

เคยเจอแต่เก๊ทั้งเพครับน้า

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 02:16:55 PM »

วิธีทอสอบเหล็กไหล ให้กำเหล็กไหล+ประทัดยักษ์ไว้ในมือเจ้าของเหล็กไหล

เสร็จแล้วผู้ซื้อจุดประทัดเลยครับ  ^_^

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 02:43:09 PM »

วิธีทอสอบเหล็กไหล ให้กำเหล็กไหล+ประทัดยักษ์ไว้ในมือเจ้าของเหล็กไหล

เสร็จแล้วผู้ซื้อจุดประทัดเลยครับ  ^_^

หรือไม่ก็ให้กำเหล็กไหลไว้ในมือ พนมมือระหว่างหน้าอก  คนซื้อลองขว้างก้อนโลหะเล็กๆ หนักซัก 230 เกรน ด้วยความเร็วประมาณ 700-800 ฟุตต่อวินาที กะเอาประมาณอกนั่นแหละ

ถ้าไม่ล้มทั้งยืน.. ซื้อได้เลย  ฝากซื้อด้วยแท่งนึง  ยิ้มีเลศนัย

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 02:48:23 PM »

ผมเคยเห็นครับตอนไปดูงานใหลเป็นทางลงเบ้าหลอม ขำก๊าก

อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 03:03:49 PM »

กิ๊วก๊าวบางอ้อ เสาร์หน้ามีทดลองยิงด้วย เซียนปืนอย่าพลาด กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 03:30:45 PM »

ขอลองบ้างได้มั้ย  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 03:41:14 PM »

ก้ถือเป็นความเชื่อส่วนบุคคลหล่ะนะครับ...เพราะทุงสิ่งทุกอย่างสามารถพิสูจน์ได้ด้วยหลักของวิทยาศาสตร์...แต่ถ้าเป็นผมถ้ามีผมก็คงไม่ลองของครับ มือไว้เพื่อยึดเหนี่ยวจิตใจตามหลักของพุทธคุณ มีไว้บูชา เก็บรักษาไว้ไม่มีใครเดือดร้อน นี่ถือว่าดีที่สุด...แต่ที่บางอ้อเอามาให้ดูก็ยากดูครับเพราะเขานำมาทดลองให้ชม ถามในใจว่า เมิ่งเอามาลองของทำไม แต่ถ้าเขาไม่ทำผมก็คงไม่ได้ดูดังนั้น ขอดูดีกว่าครับ ส่วนผลจะออกมาอย่างไร รออาทิตย์หน้าครับพี่น้อง...ปล.ด้วยเทคนิคการถ่ายทำ เขาอาจจะโกหกเราอยู่ก็ได้ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 04:35:01 PM »

ไม่เคยเห็น แต่ก็อยากมี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 10:31:05 PM »

ก้ถือเป็นความเชื่อส่วนบุคคลหล่ะนะครับ...เพราะทุงสิ่งทุกอย่างสามารถพิสูจน์ได้ด้วยหลักของวิทยาศาสตร์...แต่ถ้าเป็นผมถ้ามีผมก็คงไม่ลองของครับ มือไว้เพื่อยึดเหนี่ยวจิตใจตามหลักของพุทธคุณ มีไว้บูชา เก็บรักษาไว้ไม่มีใครเดือดร้อน นี่ถือว่าดีที่สุด...แต่ที่บางอ้อเอามาให้ดูก็ยากดูครับเพราะเขานำมาทดลองให้ชม ถามในใจว่า เมิ่งเอามาลองของทำไม แต่ถ้าเขาไม่ทำผมก็คงไม่ได้ดูดังนั้น ขอดูดีกว่าครับ ส่วนผลจะออกมาอย่างไร รออาทิตย์หน้าครับพี่น้อง...ปล.ด้วยเทคนิคการถ่ายทำ เขาอาจจะโกหกเราอยู่ก็ได้ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
เท่าที่รู้ไม่เคยมีใครออกมาพิสูจน์ความจริงได้ ที่แล้วๆมาต้มตุ๋นทั้งนั้น แต่ถ้าผมมีผมยกให้กองทัพเลย คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 11:16:26 PM »

มีคนรู้จักกับผมคนหนึ่ง... เขาบอกว่าเขาได้เหล็กไหลมา... ได้มาจากลูกศิษย์ก้นกุฏิของเขาเอง... เขาบอกว่ามูลค่าของเหล็กไหลแทบไม่มี... แทบไม่ต่างจากเศษเหล็ก... แต่อำนาจพุทธคุณนั้นมีตามแต่ผู้ถือครองจะปฏิบัติได้... รักษาศีลห้า... ครองตนให้อยู่ในความดี... เขาทำได้... กิจการของเขาเลยทำมาค้าขึ้น... อาชีพเสริมของเขาขายของได้เดือนละเป็นแสน... โดยที่อาชีพหลักของเขาก็คืองานรับราชการไม่ได้เสียหาย... อาชีพเสริมในที่นี้ไม่ใช่การขายประกันหรือสินค้าลูกโซ่... แต่เป็นผลิตสินค้าส่งขาย... ถ้าบอกชนิดสินค้าไปแล้วหลายๆ คนที่รู้จักผมจะทราบได้ทันทีว่าเป็นใคร... เพราะผมก็อุดหนุนสินค้าของเขาอยู่เหมือนกัน...

...ก็ทำนองกุศโลบาย... ให้ทำตัวอยู่ในกรอบอยู่ในศีล... รักษาศีล... ไม่เบียดเบียนผู้อื่น... จิตใจสงบทำอะไรก็รุ่งเรือง... ผมเคยถามว่าเหล็กไหลมีปาฏิหาริย์ทำนองอยู่ยงคงกระพันมั๊ย... เขาก็บอกว่าไม่มีอย่างนั้น... ถือว่าเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิดใจมากกว่า... ทำให้ต้องระลึกถึงแต่ความดี... เขาว่ายังงี้ครับ... ไหว้

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 11:32:26 PM »

เมื่อประมาณ 30 ปี เศษ หนังสือพิมพ์เดลินิวส์ได้นำเรื่องตามล่าเหล็กไหลมาลงพิมพ์ (อาจจะจำชื่อเรื่องผิดพลาดก็ขออภัย) ผมติดตามทุกฉบับทุกตอน  อ่านมันมาก  มีบุคคลมีชื่อเสียงหลายท่านเข้าไปเกี่ยวข้อง  และสูญเสียเงินไปเป็นจำนวนมากกับเรื่องนี้  ที่สำคัญผมจำได้แม่นยำตอนหนึ่งมีการเซ่นเจ้าที่แห่งหนึ่งด้วยการร่วมเพศกับหญิงสาวบูชาเจ้าที่  โดยผู้ดำเนินโครงการได้จัดเตรียมหญิงสาวร่วมเดินทางไปกับคณะด้วย  สำหรับพระเอกก็คือหัวหน้าคณะ  ผู้ชมก็คือเจ้าที่และผู้ดำเนินโครงการ   เยี่ยม  น่าติดตามไหมครับ   เสียดายแฟ้มที่ผมตัดหนังสือพิมพ์เก็บไว้  สูญหายตอนย้ายบ้านออกมาอยู่นอกค่าย  ซึ่งผมไม่ค่อยมีเวลาจัดของ ผบ.ทบ. (ผู้บังคับที่บ้าน) ของผมคงจะเก็บปนไปกับหนังสือเก่าๆที่ทรุดโทรมชั่งกิโลขายไป  นึกขึ้นได้ก็หาไม่เจอแล้ว  เสียดายจริง ๆ หลายท่านคงได้อ่านผ่านตามาบ้าง  เรื่องแบบนี้ติดตามก็ดีครับ จะได้เห็นว่าเขาทำอะไรกันบ้าง มันเป็นขบวนการครับ  ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 11:48:52 PM »

ของจริงมีครับ

ย่าเล่าให้ฟัง เขาเป็น อา หรือ อะไรของย่านี้ละครับ

ได้มาจากพระธุดงหรือ อะไรสักอย่างผมจำไม่ค่อย

แต่ผมจำตอนท้ายได้ก็คือ ตอนที่ อาของย่า เสีย

มีหลายคนจะเอา เหล็กใหล่ที่ฝั่งอยู่ที่แขน ครับ

แต่ ไม่มีใครสามารถเอาออกมาได้ มีดโกน คม

คม กรีดยังไม่ระคายผิว ขนาดคนตายไปแล้วแท้ๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:43:21 AM »

ถึงบ้างอ้อยังครับน้าดาบ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:24:12 AM »

ถ้าคนที่ไปรบที่เขาพระวิหาร ซิครับ

น้องผมเจอ กลางคืน เดิน เข้ามาห่าง ไม่กี่ก้าว ยิงไม่ดัง

กลางวันเห็นจะๆ ยิงไม่ดัง

แต่ต่างคนต่างมีดีกัน

ประสบการณ์จาก ผู้อยู่ในเหตุการณ์เล่าให้ฟัง

ตั้งแต่ พล  ไปจน ถึง สัญญาบัตร ที่เล่าให้ฟัง

หลายคนเล่าคล้ายกันหมด

บางคนพ่อแม่มาขออะไรจากผมไปให้ลูกด้วย

มาขอสิ่งที่ผมเก็บรักษาไว้ ให้ลูกชายไปด้วย
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์