เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 06:15:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตามชม "ตามล่าเหล็กไหล บางอ้อ"  (อ่าน 4030 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:51:46 AM »

ถ้าคนที่ไปรบที่เขาพระวิหาร ซิครับ

น้องผมเจอ กลางคืน เดิน เข้ามาห่าง ไม่กี่ก้าว ยิงไม่ดัง

กลางวันเห็นจะๆ ยิงไม่ดัง

แต่ต่างคนต่างมีดีกัน

ประสบการณ์จาก ผู้อยู่ในเหตุการณ์เล่าให้ฟัง

ตั้งแต่ พล  ไปจน ถึง สัญญาบัตร ที่เล่าให้ฟัง

หลายคนเล่าคล้ายกันหมด

บางคนพ่อแม่มาขออะไรจากผมไปให้ลูกด้วย

มาขอสิ่งที่ผมเก็บรักษาไว้ ให้ลูกชายไปด้วย

ยังมีอยู่ไหมครับ เพื่อนผมชื่อนินจาแกชอบ  ผมก็อยากเห็นเป็นบุญตา ขอสามแปดซักโม่ถ้ายิงไม่ออกผมยกปืนให้ฟรีเลย  อยากเห็นซักครั้งในชีวิตครับ ปืนไม่เสียดายเลย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 03:04:21 PM »

ถ้าคนที่ไปรบที่เขาพระวิหาร ซิครับ

น้องผมเจอ กลางคืน เดิน เข้ามาห่าง ไม่กี่ก้าว ยิงไม่ดัง

ประสบการณ์จาก ผู้อยู่ในเหตุการณ์เล่าให้ฟัง

ตั้งแต่ พล  ไปจน ถึง สัญญาบัตร ที่เล่าให้ฟัง

บางคนพ่อแม่มาขออะไรจากผมไปให้ลูกด้วย

มาขอสิ่งที่ผมเก็บรักษาไว้ ให้ลูกชายไปด้วย

ยังมีอยู่ไหมครับ เพื่อนผมชื่อนินจาแกชอบ ผมก็อยากเห็นเป็นบุญตา ขอสามแปดซักโม่ถ้ายิงไม่ออกผมยกปืนให้ฟรีเลย  อยากเห็นซักครั้งในชีวิตครับ ปืนไม่เสียดายเลย
ลูกสองแล้ว คงไม่เสี่ยงแล้วหละป๋า คิก คิก

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 03:38:49 PM »

โธ่น้าจอย ผมหมายถึงให้นินจาเป็นคนยิง เพราะเป็นมือเพชรฆาตอยู่แล้ว ไม่ได้ให้เป็นเป้าลองของ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 03:42:40 PM »

ผมยังได้ไปเยี่ยมแกที่ รพ ลพบุรีกับพี่สนอยู่เลยนะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 03:55:06 PM »

โธ่น้าจอย ผมหมายถึงให้นินจาเป็นคนยิง เพราะเป็นมือเพชรฆาตอยู่แล้ว ไม่ได้ให้เป็นเป้าลองของ
ถ้า่อย่างนั้น นินจาเอาอยู่แล้ว เคยเห็นนินจา กดอีเป๋อ สะหัวขาด คิก คิก

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:34:09 PM »

เหล็กไหล...อยากเห็น...อยากมี...อยากสัมผัส...แต่คงไม่มีสวาสนา...เห็นหลายคนบอกว่า มีตังค์ แต่ไม่มีบุญ ไม่มีวาสนา ก็ไม่มีโอกาสครอบครอง...ผมเริ่มต้นก็ไม่มีตังค์แล้วครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:36:51 PM »

เหล็กไหล...อยากเห็น...อยากมี...อยากสัมผัส...แต่คงไม่มีสวาสนา...เห็นหลายคนบอกว่า มีตังค์ แต่ไม่มีบุญ ไม่มีวาสนา ก็ไม่มีโอกาสครอบครอง...ผมเริ่มต้นก็ไม่มีตังค์แล้วครับ...
เคยมีข่าว จริงไม่จริง ตั้งขายเป็นร้อยล้าน คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:38:57 PM »

ตั้งแต่ พล  ไปจน ถึง สัญญาบัตร ที่เล่าให้ฟัง

มันไม่ได้เหมือนเดิมทุกครั้งหรอกครับ... ครั้งที่ลูกปืนด้านก็มันไม่ได้ตั้งใจแบบรู้ล่วงหน้า แต่พอลองเข้าจริงๆก็ลั่นตูม, แล้วก็บอกว่าของจริงเขาห้ามลอง...

แล้วพอครั้งหน้าไม่ได้ลอง แต่เจอของจริงเหมือนเดิม กลับไม่ค่อยรอด, แล้วก็มาหาเหตุผลกันย้อนหลังทำนองหวยออกแล้วเฉลยยังไงก็ไม่พลาด, แต่ก็มีเหตุผลอ้างสารพัด ซึ่งเอาเข้าจริงก็ห้ามลองอีกนั่นแหละ... ก็สรุปว่ามันเอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ, พอเถียงกันมากเข้าก็เลี่ยงไปกลายเป็นโกรธซะแล้ว หาว่าลบหลู่มั่ง ดูหมิ่นดูแคลนมั่ง...

ในที่สุดก็เขาก็เลยเป็นที่รู้กันว่าเลี่ยงดีกว่า อย่าไปยุ่งด้วยเลย... เชื่อใจ .45 .38 .357 9 พาราฯ .22 ฯลฯ มากกว่า"ของ"ไงครับ, เพราะทุกครั้งมันตูม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2013, 08:30:16 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 06:43:55 PM »

เมื่อประมาณ 30 ปี เศษ หนังสือพิมพ์เดลินิวส์ได้นำเรื่องตามล่าเหล็กไหลมาลงพิมพ์ (อาจจะจำชื่อเรื่องผิดพลาดก็ขออภัย) ผมติดตามทุกฉบับทุกตอน  อ่านมันมาก  มีบุคคลมีชื่อเสียงหลายท่านเข้าไปเกี่ยวข้อง  และสูญเสียเงินไปเป็นจำนวนมากกับเรื่องนี้  ที่สำคัญผมจำได้แม่นยำตอนหนึ่งมีการเซ่นเจ้าที่แห่งหนึ่งด้วยการร่วมเพศกับหญิงสาวบูชาเจ้าที่  โดยผู้ดำเนินโครงการได้จัดเตรียมหญิงสาวร่วมเดินทางไปกับคณะด้วย  สำหรับพระเอกก็คือหัวหน้าคณะ  ผู้ชมก็คือเจ้าที่และผู้ดำเนินโครงการ   เยี่ยม  น่าติดตามไหมครับ   เสียดายแฟ้มที่ผมตัดหนังสือพิมพ์เก็บไว้  สูญหายตอนย้ายบ้านออกมาอยู่นอกค่าย  ซึ่งผมไม่ค่อยมีเวลาจัดของ ผบ.ทบ. (ผู้บังคับที่บ้าน) ของผมคงจะเก็บปนไปกับหนังสือเก่าๆที่ทรุดโทรมชั่งกิโลขายไป  นึกขึ้นได้ก็หาไม่เจอแล้ว  เสียดายจริง ๆ หลายท่านคงได้อ่านผ่านตามาบ้าง  เรื่องแบบนี้ติดตามก็ดีครับ จะได้เห็นว่าเขาทำอะไรกันบ้าง มันเป็นขบวนการครับ  ไหว้

หนังสือเรื่องเหล็กไหลครับ เขียนโดย ทันตแพทย์วิชิต ตริชอบ

“เหล็กไหลไพลดำ พูดพล่ามเป็นบ้า เล่นแร่แปรธาตุ ผ้าขาดเป็นวา คิดสะระตะโสฬส นอนอดเหมือนหมา” 

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:17:29 PM »

ตั้งแต่ พล  ไปจน ถึง สัญญาบัตร ที่เล่าให้ฟัง

ยังมีอยู่ไหมครับ เพื่อนผมชื่อนินจาแกชอบ ผมก็อยากเห็นเป็นบุญตา ขอสามแปดซักโม่ถ้ายิงไม่ออกผมยกปืนให้ฟรีเลย  อยากเห็นซักครั้งในชีวิตครับ ปืนไม่เสียดายเลย
ลูกสองแล้ว คงไม่เสี่ยงแล้วหละป๋า คิก คิก

เหล็กผมไม่มีครับผมมีแต่เครื่องลางที่ตกถอดมา

บุญผมก็ไม่ถึงครับ. แต่ที่ผมรู้มีคนเก็บรักษาไว้อายุ 90+ อยู่ในอำเภอเมืองนี่ละครับ

แต่ผมไม่สามารถบอกตำแหน่งของบ้านได้ครับ ถ้าเจ้าตัว ( ลูกชายเขา อายุ 54 ) ไม่อนุญาติ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:18:55 PM »

ถ้าเป็นมือเพชรฆาต น่าจะอาชีพเดียวกับลูกชายเขา
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:38:23 PM »

ไม่มีหรอกครับ อย่าไปงมงายมากนักเลย คนข้างบ้านผมบ้าอยู่หลายปี จนไปเยอะครับ  ที่ว่ายิงไม่ออก  หรือไม่เข้านั้น เป็นอะไรเกิดขึ้นได้ครับ

อาจจะเกิดขึ้น 1 ใน 1,000,000  ซึ้งก็พอมีให้เหก็น  แต่เหล็กใหล ใครมีแล้วดีอย่างนั้นโน้นนี้ ผมไม่เชื่อครับ  ที่ลบบุรี ผมเกือบโดนยิงทิ้งก็เพราะ

เรื่องนี้เหละ เขาตั้งราคามา หก ล้าน เพื่อนมันจะซื้อ ผมไม่เชื่อบอกไห้เอาปืนเราไปด้วย  พอถึงจริงๆ หน้าม้า หน้าหมาเต็มเลยครับ

ดูของได้ ยิงได้  แต่ต้องเป็นปืนของพวกมันเท่านั้น (ย้ำพวกมันเท่านั้น)  มุกเก่าๆครับ ปืนทำเข็มแทงฉนวนมาแล้วทั้งนั้น ลูกกระสุนก็สลับด้านกันอีกในออโต

ยิงลงดินน่ะออก แต่ยิงเหล็กใหลไม่ออก เห็นมันหากินแล้วทุเรสลูกตาจริงๆครับ  ผมบอกว่าขอเอาปืนผมยิงเองได้ใหม  แค่นั้นเหละ

ตาขว้าง ทำฉุนเฉียว หาเรื่อง มีตังค์มาซื้อหรือเปล่า ถ้าจะมาลบหลู่ก็อย่ามาเลย ไปไกลๆเลยดีกว่า ของกรูมีครูมีอาจายร์ จะเอาปืนห่วยๆของมรึงมายิง
เหล็กไหลกรูได้ยังไง  อยากยิงก็เอาปืนของกรู ยิงเลย มีทุกขนาด อย่าทำเป็นเรื่องมากได้ใหม มันออกอาการ รับข้อเสนอไม่ได้น่ะครับ

เพื่อนก็มาคุยไห้ก็เลยจบกัน  ใจจริงๆวันนั้นถ้าน้องที่เป็นกองปราบสายดำไปด้วยมันคงจัดเต็มไปแล้วเหละครับ

ของพวกนี้อย่าแต่ซื้อเลยครับ ไห้ฟรีๆยังไม่อยากเอาเลย เกาะคุ้มภัยที่ดีที่สุดก็ตัวเรานี้เหละครับ ถ้ามั่นใจว่าดีจริงๆไม่จำเป็นต้องมีครับ
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:50:32 PM »

อับดุลย์ ไร้สาระ งมงาย ก็อย่างงี้หละ เพราะคำว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่เนี้ย คนอย่างไอ้เณรคลำ ถึงได้มีเงินเป็นร้อยล้าน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:21:35 PM »

ผมเคยเล่าไปครั้งหนึ่งจำกระทู้ไม่ได้

คนแรก เป็นพ่อผม ผมก็รู้ไม่นานนี้เอง น่าจะเคยเล่าไปแล้ว

มีคนเป็นลูกจ้างเลี้้ยงควาย ที่แถวบ้านผม สมัยพ่อผมเป็นวัยรุ่น ตอนนี้ 64 ปีแล้ว

ไอ้คนเลี้ยงควายนี้ ไปไปชุดลูกสาวเขามาข่มขืนหรือเปล่าจำไม่ได้ แล้วเขาไม่ได้

มาจ้างเลี้ยงควาย ก็เลยมาวานพ่อผมไปเลี้ยง ญาติทางคนโดนชุด ตามมาบอกมัน

จ้างเขาเลี้ยงควาย อยู่ที่นี่ ไม่พูดอะไร กดด้วย จำไม่ได้ว่า เก้าเม็ด หรือ ลูกโดด

เข้าเต็มอกพ่อผม กระเด็นตกหลังควาย แต่ดีที่ไม่ได้เข้ามาซ้ำ ไม่งั้นคงโดนทุบตาย

ผลคือไม่เข้าเลย สักเม็ด  เหตุที่ไม่เข้า อาเล่าว่า มีหมอเขมร มาพักอยู่ข้างบ้าน

หลายคนแห่ไปสักกับเขา ลองฟันกันจะๆ ว่าไม่เข้า แต่พ่อผมนี่ละ ไม่ต้องของจริง

เลย แต่หลังจากหมอเขมร ไปแล้ว มัดโกนบาดยังเข้าเลย

กรณีที่สอง

เป็นกรณีลุงผม ที่เป็นเสือ ที่ผมชอบไปขอความรู้จากเขา

เมียจะเอาสมบัติ สั้งคนฆ่า ครั้งแรกเรียกมายิง ไม่ดัง

มีคนไปเรียก รู้จักกันนี่ละ อีกคนซุ่ม 5 นัด ไม่ดัง

ผลคือ ไปซื้อเหล้่ามามอม แล้วทุบ แต่มีอีกครั้ง

ผมไปด้วยกับเขา ถ้าจำไม่ผิดที่ชนแดน สมัย

นั่นนั่งกินเบียร์อยู่ แล้วมีเรื่องอันนี้ผมอยู่ด้วยและ

เห็นกับตาตัวเอง โดนฟันด้วยดาบ ลุงผมไม่ชอบใส่เสื้อ

ฟัน ๆไม่เคยเข้าเลย ผมเห็นคาตาเต็มๆ และ ก็คนนี้

ละที่เมื่อ ประมาณ น่าจะ 40 ปี + ที่ ศาลเจ้าสวนแตง

เสือตัดเสือ เจอลุงผมยิงเข้าแสกหน้า คาที่เลย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 06:19:08 AM »

ไม่มีหรอกครับ อย่าไปงมงายมากนักเลย คนข้างบ้านผมบ้าอยู่หลายปี จนไปเยอะครับ  ที่ว่ายิงไม่ออก  หรือไม่เข้านั้น เป็นอะไรเกิดขึ้นได้ครับ

อาจจะเกิดขึ้น 1 ใน 1,000,000  ซึ้งก็พอมีให้เหก็น  แต่เหล็กใหล ใครมีแล้วดีอย่างนั้นโน้นนี้ ผมไม่เชื่อครับ  ที่ลบบุรี ผมเกือบโดนยิงทิ้งก็เพราะ

เรื่องนี้เหละ เขาตั้งราคามา หก ล้าน เพื่อนมันจะซื้อ ผมไม่เชื่อบอกไห้เอาปืนเราไปด้วย  พอถึงจริงๆ หน้าม้า หน้าหมาเต็มเลยครับ

ดูของได้ ยิงได้  แต่ต้องเป็นปืนของพวกมันเท่านั้น (ย้ำพวกมันเท่านั้น)  มุกเก่าๆครับ ปืนทำเข็มแทงฉนวนมาแล้วทั้งนั้น ลูกกระสุนก็สลับด้านกันอีกในออโต

ยิงลงดินน่ะออก แต่ยิงเหล็กใหลไม่ออก เห็นมันหากินแล้วทุเรสลูกตาจริงๆครับ  ผมบอกว่าขอเอาปืนผมยิงเองได้ใหม  แค่นั้นเหละ

ตาขว้าง ทำฉุนเฉียว หาเรื่อง มีตังค์มาซื้อหรือเปล่า ถ้าจะมาลบหลู่ก็อย่ามาเลย ไปไกลๆเลยดีกว่า ของกรูมีครูมีอาจายร์ จะเอาปืนห่วยๆของมรึงมายิง
เหล็กไหลกรูได้ยังไง  อยากยิงก็เอาปืนของกรู ยิงเลย มีทุกขนาด อย่าทำเป็นเรื่องมากได้ใหม มันออกอาการ รับข้อเสนอไม่ได้น่ะครับ

เพื่อนก็มาคุยไห้ก็เลยจบกัน  ใจจริงๆวันนั้นถ้าน้องที่เป็นกองปราบสายดำไปด้วยมันคงจัดเต็มไปแล้วเหละครับ

ของพวกนี้อย่าแต่ซื้อเลยครับ ไห้ฟรีๆยังไม่อยากเอาเลย เกาะคุ้มภัยที่ดีที่สุดก็ตัวเรานี้เหละครับ ถ้ามั่นใจว่าดีจริงๆไม่จำเป็นต้องมีครับ
        เรื่องอื่นผมไม่เชื่อ
แต่เรื่องนี้  ผมเชื่อ ร้อยเปอร์เซ็นต์ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์