เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 06:17:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตามชม "ตามล่าเหล็กไหล บางอ้อ"  (อ่าน 4032 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 06:59:27 AM »

ครูบาอาจารย์ท่านเคยสอนไว้ว่า "พระเอกมีแต่ในหนัง ในชีวิตจริงตายไปหมดแล้ว"  คิก คิก ไหว้
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:49:11 AM »

บางอ้ออาทิตย์หน้าเป็นกรณีดูเพื่อศึกษา ไม่ได้เชื่อ แต่ไม่ลบหลู่ ไม่อยากหามาครอบครอง แค่อยากรู้อยากเห็น ก็อย่างที่บอกครับ การถ่ายทำเขาจะโกหกเราอย่างไรก็ได้

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:00:10 PM »

เรื่องอื่นผมไม่เชื่อ
แต่เรื่องนี้  ผมเชื่อ ร้อยเปอร์เซ็นต์ ครับ
[/quote]

ก็แสดงว่าท่านมี  งั้นเอามาไห้ สมช เวปเราลองหน่อยจะได้ใหมครับ นัดเจอกันตรงๆเลย  ทำกันแบบโปร่งใส  ถ้ามีจริงๆ ดีจริงๆเหนียวจริงๆ

คงมีคนเขาซื้อหลักร้อยล้านครับ  ผมกฌขียนตามที่เจอมานะครับ  เจอมาเยอะ พวกพระสมเด็จองค์ล่ะ เจ็ดถึง ห้าสิบล้าน ก็คุยนักหนา

ผมน่ะชอบรองครับ  แต่ถ้าไม่คุยก่อน ผมก็คงไม่กล้าเสนอตัวขอลองหรอกครับ  ไห้ผมเสียค่ายิงก็ได้ครับ ยินดีอย่างมาก

ที่ว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่คำๆนี้ผมเลิกใช้มานานแล้วครับ เหมือนเรื่องผีนั้นเหละ  ผมไม่เคยเชื่อเพราะตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีใครถูกผีฆ่าตายสักคน

มีแต่คนเท่านั้นที่ฆ่ากันเอง  ไม่เชื่อก็คือไม่เชื่อ หาเหตุผลมาใส่กันครับ
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:05:23 PM »

ก็แสดงว่าท่านมี  งั้นเอามาไห้ สมช เวปเราลองหน่อยจะได้ใหมครับ นัดเจอกันตรงๆเลย  ทำกันแบบโปร่งใส  ถ้ามีจริงๆ ดีจริงๆเหนียวจริงๆ

คงมีคนเขาซื้อหลักร้อยล้านครับ  ผมกฌขียนตามที่เจอมานะครับ  เจอมาเยอะ พวกพระสมเด็จองค์ล่ะ เจ็ดถึง ห้าสิบล้าน ก็คุยนักหนา

ผมน่ะชอบรองครับ  แต่ถ้าไม่คุยก่อน ผมก็คงไม่กล้าเสนอตัวขอลองหรอกครับ  ไห้ผมเสียค่ายิงก็ได้ครับ ยินดีอย่างมาก

ที่ว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่คำๆนี้ผมเลิกใช้มานานแล้วครับ เหมือนเรื่องผีนั้นเหละ  ผมไม่เคยเชื่อเพราะตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีใครถูกผีฆ่าตายสักคน

มีแต่คนเท่านั้นที่ฆ่ากันเอง  ไม่เชื่อก็คือไม่เชื่อ หาเหตุผลมาใส่กันครับ

พี่"คมขวาน_รักในหลวง" หมายถึงเชื่อเรื่องที่คุณ"รักปืน-รักในหลวง" เล่าให้ฟังร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ ( เรื่องกลโกง )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:23:49 PM »

นายสมชายว่าตามครูหมูครับ... หมายความว่าเรื่องเหล็กไหลปาฎิหาริย์นั่นไม่เชื่อ แต่เชื่อเรื่องคนหลอกลวงหลอกกันจริง มันไม่ยอมให้คนอื่นเอาปืนตนเองทดลองยิง แต่ปืนพวกคนหลอกลวงมันปรับแต่งเพื่อการหลอกลวงมาไว้แล้ว...

นายสมชายเชื่อมั่นม้าแก่นายสมชายตัวดั้งเดิมที่ติดตัวมากว่า 20 ปีแล้ว... ว่า 230 เกรนหัวบอลธรรมดานี่แหละ สับตูมทุกครั้งตั้งแต่มีมันติดตัว และขอให้โดนจังๆเถิด หัวเรี้ยวหัวรูนั่นก็คงดีกว่ามั๊ง แต่หัวบอล 230 เกรนธรรมดาๆเบสิคก็ดีพอไหว พอที่จะฝากชีวิตเอาไว้กับมันได้แล้ว... แฮ่ๆ...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:36:03 PM »

เรื่องการลองของนะผิดตั้งแต่คิดแล้วครับ

เครื่องลางต่างๆ เอาไว้ยึดเหนี่ยว

ศรัทธา และทำในสิ่งดีๆ

สาย พระผมก็นับถือหลายรูป

สายโจรผมก็นับถือหลายคน

กรณีที่ผมยกตัวอย่างเขาไม่เคยลอง แต่เขาศรัทธาครับ

จึงมีเหตุการณ์มาให้ผมแชร์ให้ฟัง

ผมไม่ได้ขวางคลองนะ ว่าไปตามเหตุที่เห็นมาครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:45:05 PM »

คนสมัยก่อน สะกดคำว่าโกหกไม่เป็น เพราะสัจจะเขาสูงมาก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:46:19 PM »

20ปีก่อนเข้าไปเจาะสำรวจดิน ให้ออสเตรเลียในเขมรมีแต่คนขู่จะกินอะไรระวังนะ  โดนของอะไรประมานนั้น  ผมเลยว่าถ้ามันเก่งจริง  เวียตนามทำอะไรมันไม่ได้หรอก  ของวิเศษมีจริงครับเขามาทำเสื้อเกราะมั่ง  มาหุ้มเครื่องบินล่องหนมั่ง  อีหลีเด้  มันก็เหมือนยาโน่นดียานี่ดีกินเข้าไปโรคอะไรก็หายหมด  สุดท้ายตายทุกราย  บ้านเรามันต้องอิงอภินิหาร

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:02:06 PM »

ยาที่ดี ออกกำลังแต่พอดี

กินอาหารที่ดี ไม่ต้องหรู แต่มีประโยชน์

พักผ่อนให้พอเพียง

รู้จักพอดี

แค่นี้เองครับ ยาดีที่ผมบอก ผมถามว่าทุกคนรู้ใหม รู้ครับ

แต่. Huh?
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:08:04 PM »

20ปีก่อนเข้าไปเจาะสำรวจดิน ให้ออสเตรเลียในเขมรมีแต่คนขู่จะกินอะไรระวังนะ  โดนของอะไรประมานนั้น  ผมเลยว่าถ้ามันเก่งจริง  เวียตนามทำอะไรมันไม่ได้หรอก  ของวิเศษมีจริงครับเขามาทำเสื้อเกราะมั่ง  มาหุ้มเครื่องบินล่องหนมั่ง  อีหลีเด้  มันก็เหมือนยาโน่นดียานี่ดีกินเข้าไปโรคอะไรก็หายหมด  สุดท้ายตายทุกราย  บ้านเรามันต้องอิงอภินิหาร

พี่เขยผมไปตั้งเสาโทรศัพท์มือถือที่นั่นรอดตายกลับมาได้ก็เพราะดอลล่าห์ครับเฮีย  คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:15:20 PM »

20ปีก่อนเข้าไปเจาะสำรวจดิน ให้ออสเตรเลียในเขมรมีแต่คนขู่จะกินอะไรระวังนะ  โดนของอะไรประมานนั้น  ผมเลยว่าถ้ามันเก่งจริง  เวียตนามทำอะไรมันไม่ได้หรอก  ของวิเศษมีจริงครับเขามาทำเสื้อเกราะมั่ง  มาหุ้มเครื่องบินล่องหนมั่ง  อีหลีเด้  มันก็เหมือนยาโน่นดียานี่ดีกินเข้าไปโรคอะไรก็หายหมด  สุดท้ายตายทุกราย  บ้านเรามันต้องอิงอภินิหาร

พี่เขยผมไปตั้งเสาโทรศัพท์มือถือที่นั่นรอดตายกลับมาได้ก็เพราะดอลล่าห์ครับเฮีย  คิก คิก
ไอ้นี่ขลังแท้ใช้ได้ทั่วโลก ขำก๊าก

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:33:56 PM »

20ปีก่อนเข้าไปเจาะสำรวจดิน ให้ออสเตรเลียในเขมรมีแต่คนขู่จะกินอะไรระวังนะ  โดนของอะไรประมานนั้น  ผมเลยว่าถ้ามันเก่งจริง  เวียตนามทำอะไรมันไม่ได้หรอก  ของวิเศษมีจริงครับเขามาทำเสื้อเกราะมั่ง  มาหุ้มเครื่องบินล่องหนมั่ง  อีหลีเด้  มันก็เหมือนยาโน่นดียานี่ดีกินเข้าไปโรคอะไรก็หายหมด  สุดท้ายตายทุกราย  บ้านเรามันต้องอิงอภินิหาร

ไอ้นี่ขลังแท้ใช้ได้ทั่วโลก ขำก๊าก

คนไทยโกงคนไทยด้วยกันในต่างแดนครับพี่จอย ทุกวันนี้ก็ยังเป็นคดีความกันครับ  เศร้า

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:07:17 PM »

พี่"คมขวาน_รักในหลวง" หมายถึงเชื่อเรื่องที่คุณ"รักปืน-รักในหลวง" เล่าให้ฟังร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ ( เรื่องกลโกง )

คุณรักปืนรักในหลวงคงเข้าใจแล้วนะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:12:26 PM »

เรื่องการลองของนะผิดตั้งแต่คิดแล้วครับ

เครื่องลางต่างๆ เอาไว้ยึดเหนี่ยว

ศรัทธา และทำในสิ่งดีๆ

สาย พระผมก็นับถือหลายรูป

สายโจรผมก็นับถือหลายคน

กรณีที่ผมยกตัวอย่างเขาไม่เคยลอง แต่เขาศรัทธาครับ

จึงมีเหตุการณ์มาให้ผมแชร์ให้ฟัง

ผมไม่ได้ขวางคลองนะ ว่าไปตามเหตุที่เห็นมาครับ
        ที่สมาชิกเราพูด
ส่วนใหญ่ไม่ได้หมายถึงจะไปลบหลู่
แต่หมายถึง  พวกแก๊งเหล่านี้ลองของให้ดู
โดยมีการแหกตาลูกค้า ครับ  ถ้าให้สมาชิกเรา
ไปลองโดยใช้ปืนตัวเอง รับรองกระจุย  ทุกครั้ง ครับ
อย่าว่าแต่ลงทุนแต่งปืนเลยครับ  ปืนลูกโม่ถ้าฝึกใช้นิ้วหัวแม่มือ
ให้ไปเบียดนกสับ  แค่นี้ก็ไม่ลั่นแล้ว ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:12:02 AM »

ตามครูหมูเลยครับ ไม่ได้ลบหลู่ แต่ที่แล้วๆมามีแต่พวกต้มตุ๋น อย่างเช่นยิงไม่ออกบ้าง ออกแล้วคาลำกล้องบ้าง ผมคิดว่าสมาชิกในนี้คงรู้กลโกงเขาครับ ส่วนในเรื่องของเหล็กใหล

ก็เป็นเรื่องที่พูดยากเพราะยังพิสูจน์ไม่ได้จับต้องไม่ได้ และยังไม่มีใครที่กล้ายืนยันเอาของจริงๆมาโชว์พิสูจน์กันครับ เยี่ยม

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์