เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 06:16:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตามชม "ตามล่าเหล็กไหล บางอ้อ"  (อ่าน 4031 ครั้ง)
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:02:20 AM »

ไหว้ ไหว้
ได้ยินมาตั้งแต่เด็กแล้ว น้องชายก็บ้าอยู่พักนึง
มันเอามาผูกคอไก่ให้ผมยิง  อิอิ คอทะลุ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:05:36 AM »

ครับขอบคุณทุกท่านครับ...คนเล่นปืนส่วนใหญ่จะเข้าใจเรื่องของกระสุ่นปืน ว่าอิทธิฤทธิ์ของขลังต่างๆ นั้นอธิบายด้วยหลักของวิทยาศาสตร์ เช่น กระสุนลูกซองยิง ผู้ใหญ่บ้านท่านหนึ่ง แล้วไม่เข้าเป็นแค่ จุดแดงๆหลายจุด พระที่คล้องอยู่ที่คอ ดังใหญ่เลยคนเล่นพระหากันให้ควัก แต่หลักวิทยาศาสตร์คือ กระสุนเสื่อมสภาพ...แต่ถามว่าคนเล่นปืนก็ทราบว่ากระสุนนั่นเสื่อมสภาพ แต่ถามว่าคนเล่นปืนจะมีสักกี่คนที่กล่าวลบหลู่พระองค์ที่แขวนอยู่ที่คอผู้ใหญ่บ้านคนนั้น...ตอบ ไม่มีครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:36:46 AM »

ประมาณสามปีที่แล้วผมเคยลองยิงของกะเหรี่ยงครั้งนึงครับตอนอยู่ฝั่งพม่าอาก้ายิงไม่ออกครับผมไม่ได้เป็นคนยิงนะครับ เลยเอามาฝั่งไทยห้อยคอไก่แล้วให้ผมยิงปรากฏว่าออกกระสุนมุดเข้าซอกปีกไก่ แค่หนังผิวหนังขาดครับ
 อีกรายนึงลุงผมไปรบที่ลาวอันนั้นแขวนพระรอดครับโดนระเบิดสะเก็ดแค่ฝังตามผิวหนังครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:45:32 AM »

มันเอาแน่เอานอนไม่ได้นี่ซิครับ ปัญหาอยู่ตรงนี้, เลยกลายเป็นว่าเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง... แต่เชื่อเต็ม 100 กับ 230 เกรนหัวบอลครับ... ฮา...

นายสมชายว่าเรื่องทำนองนี้มันคงมีอยู่จริง แต่เราไม่มีปัญญาควบคุมใช้งานได้เหมือนเปิดปิดไฟฟ้าแสงสว่างที่กดข้างฝาสว่างพรึ่บครับ... ลองนึกถึงคนเมื่อ 100 ปีที่แล้วหากจับมานั่งดู TV ก็คงบอกว่าเห็นผีอยู่ในตู้กระจกนั่นแหละครับ...

ทีนี้เราเอาแน่เอานอนอะไรกับมันไม่ได้ แต่มีบางคนยังเชื่อเต็ม 100 อยู่ ก็เลยถนอมน้ำใจว่าไม่เชื่อไม่ลบหลู่... แต่ให้ฝากชีวิตเอาไว้ด้วยนี่ ขอไว้ใจ 230 เกรนหัวบอลดีที่ซู๊ดดด... เย้...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:56:52 AM »

มันเอาแน่เอานอนไม่ได้นี่ซิครับ ปัญหาอยู่ตรงนี้, เลยกลายเป็นว่าเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง... แต่เชื่อเต็ม 100 กับ 230 เกรนหัวบอลครับ... ฮา...

นายสมชายว่าเรื่องทำนองนี้มันคงมีอยู่จริง แต่เราไม่มีปัญญาควบคุมใช้งานได้เหมือนเปิดปิดไฟฟ้าแสงสว่างที่กดข้างฝาสว่างพรึ่บครับ... ลองนึกถึงคนเมื่อ 100 ปีที่แล้วหากจับมานั่งดู TV ก็คงบอกว่าเห็นผีอยู่ในตู้กระจกนั่นแหละครับ...

ทีนี้เราเอาแน่เอานอนอะไรกับมันไม่ได้ แต่มีบางคนยังเชื่อเต็ม 100 อยู่ ก็เลยถนอมน้ำใจว่าไม่เชื่อไม่ลบหลู่... แต่ให้ฝากชีวิตเอาไว้ด้วยนี่ ขอไว้ใจ 230 เกรนหัวบอลดีที่ซู๊ดดด... เย้...
จริงอย่างที่ท่านสมชาย(ฮา)ว่ามาครับกับบางคนก็เหมือนกับว่าของพวกนี้ป้องกันได้จริงกับบางคนก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยขนาดอมไว้ในปากก็ยังไม่รอด

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:10:17 AM »

จริงอย่างที่ท่านสมชาย(ฮา)ว่ามาครับกับบางคนก็เหมือนกับว่าของพวกนี้ป้องกันได้จริงกับบางคนก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยขนาดอมไว้ในปากก็ยังไม่รอด

แคล้ว...แต่ไม่แคล้วคลาด...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:41:03 AM »

ก็แสดงว่าท่านมี  งั้นเอามาไห้ สมช เวปเราลองหน่อยจะได้ใหมครับ นัดเจอกันตรงๆเลย  ทำกันแบบโปร่งใส  ถ้ามีจริงๆ ดีจริงๆเหนียวจริงๆ

คงมีคนเขาซื้อหลักร้อยล้านครับ  ผมกฌขียนตามที่เจอมานะครับ  เจอมาเยอะ พวกพระสมเด็จองค์ล่ะ เจ็ดถึง ห้าสิบล้าน ก็คุยนักหนา

ผมน่ะชอบรองครับ  แต่ถ้าไม่คุยก่อน ผมก็คงไม่กล้าเสนอตัวขอลองหรอกครับ  ไห้ผมเสียค่ายิงก็ได้ครับ ยินดีอย่างมาก

ที่ว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่คำๆนี้ผมเลิกใช้มานานแล้วครับ เหมือนเรื่องผีนั้นเหละ  ผมไม่เคยเชื่อเพราะตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีใครถูกผีฆ่าตายสักคน

มีแต่คนเท่านั้นที่ฆ่ากันเอง  ไม่เชื่อก็คือไม่เชื่อ หาเหตุผลมาใส่กันครับ

พี่"คมขวาน_รักในหลวง" หมายถึงเชื่อเรื่องที่คุณ"รักปืน-รักในหลวง" เล่าให้ฟังร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ ( เรื่องกลโกง )

คุณรักปืนรักในหลวงคงเข้าใจแล้วนะครับ

หลงรัก หลงรัก   ขอโทษทีครับ หลงเข้าใจท่านผิด ไหว้

เรื่องแปลกในโลกนี้มีบ่อยๆไปครับ เรื่องเหลื่อเชื่อ ปาฏิหาริย์ ต่างๆ แต่มันพิสูตรกันไม่ได้หรอกครับ ประเทศที่เจริญๆแล้วเขาถึงไม่ชื่อไงครับ

อย่างเครื่องบินตกที่ยี่ปุ่นเมื่อปี29  มั้ง ตายยกลำแต่มีเด็ก สามขวบรอดคนเดียว เพราะกระเด็นมาเกาะกิ่งไม้ใว้ไม่ตกลงมาตาย  จริงๆมันน่าจะตายตั้งแต่
เครื่องระเบิดแล้วครับ  แต่ก็คงเป็น ปาฏิหาริย์  1/100,000,000,000  มั้ง  หาคำตอบไม่ได้ หรือว่าเด็กคนนี้มันกินเหล็กไหลเข้าไปใว้ในท้องอย่างที่คนงมงายคิดกันหรือครับ

เรื่องพระเครื่องก็เหมือนกัน ผมไม่เชื่อครับ  ผมนับถือศาสนาพุทธ นับถือคำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระพุทธเจ้า  ไม่เชื่อพระที่เขาว่าเหนียวๆหรอกครับ

ผมไม่เคยท้าหรือหาเรื่อง  แต่เจอใครคุยผมจะขอรองทันที  

ออ เจมส์เรืองศักดิ์ ก็ตกเครื่องบินไม่ตายน่ะครับ  น่าจะไปขอไห้เขาออกเหรียญรุ่น 1  บ้าง คงจะเหนียวน่าดู
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:51:36 AM »

ก็แสดงว่าท่านมี  งั้นเอามาไห้ สมช เวปเราลองหน่อยจะได้ใหมครับ นัดเจอกันตรงๆเลย  ทำกันแบบโปร่งใส  ถ้ามีจริงๆ ดีจริงๆเหนียวจริงๆ

คงมีคนเขาซื้อหลักร้อยล้านครับ  ผมกฌขียนตามที่เจอมานะครับ  เจอมาเยอะ พวกพระสมเด็จองค์ล่ะ เจ็ดถึง ห้าสิบล้าน ก็คุยนักหนา

ผมน่ะชอบรองครับ  แต่ถ้าไม่คุยก่อน ผมก็คงไม่กล้าเสนอตัวขอลองหรอกครับ  ไห้ผมเสียค่ายิงก็ได้ครับ ยินดีอย่างมาก

ที่ว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่คำๆนี้ผมเลิกใช้มานานแล้วครับ เหมือนเรื่องผีนั้นเหละ  ผมไม่เคยเชื่อเพราะตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีใครถูกผีฆ่าตายสักคน

มีแต่คนเท่านั้นที่ฆ่ากันเอง  ไม่เชื่อก็คือไม่เชื่อ หาเหตุผลมาใส่กันครับ

พี่"คมขวาน_รักในหลวง" หมายถึงเชื่อเรื่องที่คุณ"รักปืน-รักในหลวง" เล่าให้ฟังร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ ( เรื่องกลโกง )

คุณรักปืนรักในหลวงคงเข้าใจแล้วนะครับ

หลงรัก หลงรัก   ขอโทษทีครับ หลงเข้าใจท่านผิด ไหว้

เรื่องแปลกในโลกนี้มีบ่อยๆไปครับ เรื่องเหลื่อเชื่อ ปาฏิหาริย์ ต่างๆ แต่มันพิสูตรกันไม่ได้หรอกครับ ประเทศที่เจริญๆแล้วเขาถึงไม่ชื่อไงครับ

อย่างเครื่องบินตกที่ยี่ปุ่นเมื่อปี29  มั้ง ตายยกลำแต่มีเด็ก สามขวบรอดคนเดียว เพราะกระเด็นมาเกาะกิ่งไม้ใว้ไม่ตกลงมาตาย  จริงๆมันน่าจะตายตั้งแต่
เครื่องระเบิดแล้วครับ  แต่ก็คงเป็น ปาฏิหาริย์  1/100,000,000,000  มั้ง  หาคำตอบไม่ได้ หรือว่าเด็กคนนี้มันกินเหล็กไหลเข้าไปใว้ในท้องอย่างที่คนงมงายคิดกันหรือครับ

เรื่องพระเครื่องก็เหมือนกัน ผมไม่เชื่อครับ  ผมนับถือศาสนาพุทธ นับถือคำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระพุทธเจ้า  ไม่เชื่อพระที่เขาว่าเหนียวๆหรอกครับ

ผมไม่เคยท้าหรือหาเรื่อง  แต่เจอใครคุยผมจะขอรองทันที 

ออ เจมส์เรืองศักดิ์ ก็ตกเครื่องบินไม่ตายน่ะครับ  น่าจะไปขอไห้เขาออกเหรียญรุ่น 1  บ้าง คงจะเหนียวน่าดู

ยังมีท่านอดีตผู้ว่าสมพร กลิ่นพงษา อีกคนครับ เครื่องบินตกไม่ตาย

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:32:58 PM »

มันเป็นสิ่งที่ พิสูจรยากครับ

เรื่องพวกนี้ต้องคนที่เคยอยู่ในเหตุการครับ

เท่าที่ผมศึกษาคนที่ รักษาได้และยึดมั่นในสัจจะทั้งปฏิบัติ

ด้วยวาจาและสิ่งที่กระทำครับ แต่มีอีกเหตุการณ์

เมื่อประมาณ 2525-2526 มีหลานนายอำเภอคนหนึ่งทำงานการไฟฟ้า

เป็นลูกผู้ใหญ่บ้านเป็นหนุ่มไฟแรง ไปขัดผลประโยชน์กลับคนในไฟฟ้าหรือผู้รับเหมา

ผมจำไม่ไม่ได้ ที่ไผ่รอบ พิจิตร โดนคาบิน ยิงสองข้างทาง รถจิ๊บนะครับหม้อน้ำแตกรถไปต่อไม่ได้

โดนห่ากระสุน ลงรถได้วิ่งทั้งคู่อีกคนไปแต่ลูกปืนกับคนใครไวกว่ากันอีกคนทรุดห่างจากรถไม่เท่าไรพุนทั้งตัวอีกคนวิ่งไปได้

แต่รู้ว่าเจ็บหลังแต่วิ่งต่ออีก 2 กิโลถึงบ้านเมื่อถึงบ้านแดงเป็นจั่ม เสื้อใหม้เป็นรอยกระสุน

อันนี้ผมเห็นเสื้อด้วย  เห็ยว่าที่คอมีหลวงพ่อเงินหรือหลวงพ่อพิธ ผมจำไม่ค่อยได้

นานมากแล้ว  ก็ต้องแล้วแต่วิจารณะญานของผู้อ่าน

ผมมาแชร์สิ่งที่ผมเจอ

http://youtu.be/MGM88zlv50I?t=51m42s
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2013, 01:34:05 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 01:47:07 PM »

เหล็กไหลไม่เคยเห็นเป็นข่าวนะครับ ( นอกจากข่าวการหลอกลวง )

แต่ถ้าเด็กไหลมีข่าวให้เห็นบ่อย น่าอนาถ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 02:05:29 PM »

เรื่องเหล็กไหลของแท้ผมไม่ทราบว่ามันต่างกันกับของปลอมยังไง
ส่วนมากที่ผมเห็น มีแต่การผูกเรื่อง
สร้างประวัติให้น่าเชื่อถือ ถึงความมหัศจรรย์
แล้วก็บิ้วอารมณ์กันเป็นทีม
เปิดและปิดจ๊อบกันเป็นปีๆ บางทีก็ 2-3 เดือน
เป้าขายก็พุ่งไปที่บุคคลที่มีสตังส์ แต่ไม่มีสติ
มีญาติผมโดนไปเยอะเลย
เราไม่สามารถพูดอะไรได้ เพราะเป็นเงินเค้าครับ

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 03:28:57 PM »

ก็แสดงว่าท่านมี  งั้นเอามาไห้ สมช เวปเราลองหน่อยจะได้ใหมครับ นัดเจอกันตรงๆเลย  ทำกันแบบโปร่งใส  ถ้ามีจริงๆ ดีจริงๆเหนียวจริงๆ

คงมีคนเขาซื้อหลักร้อยล้านครับ  ผมกฌขียนตามที่เจอมานะครับ  เจอมาเยอะ พวกพระสมเด็จองค์ล่ะ เจ็ดถึง ห้าสิบล้าน ก็คุยนักหนา

ผมน่ะชอบรองครับ  แต่ถ้าไม่คุยก่อน ผมก็คงไม่กล้าเสนอตัวขอลองหรอกครับ  ไห้ผมเสียค่ายิงก็ได้ครับ ยินดีอย่างมาก

ที่ว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่คำๆนี้ผมเลิกใช้มานานแล้วครับ เหมือนเรื่องผีนั้นเหละ  ผมไม่เคยเชื่อเพราะตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีใครถูกผีฆ่าตายสักคน

มีแต่คนเท่านั้นที่ฆ่ากันเอง  ไม่เชื่อก็คือไม่เชื่อ หาเหตุผลมาใส่กันครับ

หลงรัก หลงรัก   ขอโทษทีครับ หลงเข้าใจท่านผิด ไหว้

อย่างเครื่องบินตกที่ยี่ปุ่นเมื่อปี29  มั้ง ตายยกลำแต่มีเด็ก สามขวบรอดคนเดียว เพราะกระเด็นมาเกาะกิ่งไม้ใว้ไม่ตกลงมาตาย  จริงๆมันน่าจะตายตั้งแต่
เครื่องระเบิดแล้วครับ  แต่ก็คงเป็น ปาฏิหาริย์  1/100,000,000,000  มั้ง  หาคำตอบไม่ได้ หรือว่าเด็กคนนี้มันกินเหล็กไหลเข้าไปใว้ในท้องอย่างที่คนงมงายคิดกันหรือครับ

เรื่องพระเครื่องก็เหมือนกัน ผมไม่เชื่อครับ  ผมนับถือศาสนาพุทธ นับถือคำสั่งสอนขององค์สมเด็จพระพุทธเจ้า  ไม่เชื่อพระที่เขาว่าเหนียวๆหรอกครับ

ผมไม่เคยท้าหรือหาเรื่อง  แต่เจอใครคุยผมจะขอรองทันที 

ออ เจมส์เรืองศักดิ์ ก็ตกเครื่องบินไม่ตายน่ะครับ  น่าจะไปขอไห้เขาออกเหรียญรุ่น 1  บ้าง คงจะเหนียวน่าดู

ยังมีท่านอดีตผู้ว่าสมพร กลิ่นพงษา อีกคนครับ เครื่องบินตกไม่ตาย

พ่อเลี้ยงของพ่อครับพี่หนู  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 07:56:41 PM »

ชมบางอ้อวันนี้แล้วครับ...สรุปเหล็กไหลกระจายเลยครับผม...

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 08:42:10 PM »

ชมบางอ้อวันนี้แล้วครับ...สรุปเหล็กไหลกระจายเลยครับผม...
ถ้าของจริงผมว่าเขาปิดเงียบแน่ Grin

อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 11:20:59 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
http://www.dootv3579.com/play-11988/%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%AD%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87-(%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%81%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A52)-7-%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%99-2556.html

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์