เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:13:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: volkswagen group in Thailand จะมาเต็มตัวแล้ว เย้!!!  (อ่าน 1623 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 09:47:22 PM »

2ปีแรกของการเข้ามายังทำตลาดด้วยCBU....
หลังจากโรงงานเสร็จ ก็บุกเต็มสูบด้วยCKDครับ

ไหว้ขอบคุณครับพี่Daimyo +  เยี่ยม

...ผมคิดว่าต้องคอยอีกระยะ การตัดสินใจในโครงสร้างของ Wholesales และ Retail ยังไม่ลงตัวครับ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ประธานหอการค้าไทย-เยอรมัน เพิ่งพาผู้ใหญ่ของ VW Group เข้าพบนายก ส่วนผู้บริหารที่อยู่ในภูมิภาคนี้ของ VW เป็นศิษย์เก่า Daimler อยู่หลายคน แต่คนที่มีชื่อเสียงที่สุดและเป็นใหญ่อยู่ในจีนทั้งๆ ที่เป็นคนสิงคโปร์ คือ Soh Weiming ครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 09:54:31 PM »

จริงๆ ผมก็รอลุ้นให้มาจริงๆ นะครับ หวังว่าจะได้ใช้รถตลาดดีๆบ้างๆ
แต่อย่ามาแบบรถตลาด ตั้งราคารถพรีเมี่ยมอีกล่ะ...ได้กลับไปคลดขาหมูเยอรมันเหมียนเดิมแน่
เอาแค่ราคาขี่รถญี่ปุ่นระดับเดียวกันหน่อยๆพอ....เจ้าพ่อรถตลาดได้หาวเรอแน่ๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 10:50:22 PM »

จริงๆ ผมก็รอลุ้นให้มาจริงๆ นะครับ หวังว่าจะได้ใช้รถตลาดดีๆบ้างๆ
แต่อย่ามาแบบรถตลาด ตั้งราคารถพรีเมี่ยมอีกล่ะ...ได้กลับไปคลดขาหมูเยอรมันเหมียนเดิมแน่
เอาแค่ราคาขี่รถญี่ปุ่นระดับเดียวกันหน่อยๆพอ....เจ้าพ่อรถตลาดได้หาวเรอแน่ๆ

...ผมก็อยากให้เป็นเช่นนั้นครับ ถ้าเข้ามาเมื่อไหร่คงต้องดูนโยบายของบริษัทอีกที ผมก็กำลังเดาทิศทางเค้าอยู่ ปัญหาที่ตอบไม่ได้ก็คือถ้าใช้มาเลเซียเป็นฐานผลิตรถเก๋ง แล้วการผลิตในไทยจะเน้นไปที่โมเดลไหนครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 11:10:05 PM »

2ปีแรกของการเข้ามายังทำตลาดด้วยCBU....
หลังจากโรงงานเสร็จ ก็บุกเต็มสูบด้วยCKDครับ

ไหว้ขอบคุณครับพี่Daimyo +  เยี่ยม

...ผมคิดว่าต้องคอยอีกระยะ การตัดสินใจในโครงสร้างของ Wholesales และ Retail ยังไม่ลงตัวครับ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ประธานหอการค้าไทย-เยอรมัน เพิ่งพาผู้ใหญ่ของ VW Group เข้าพบนายก ส่วนผู้บริหารที่อยู่ในภูมิภาคนี้ของ VW เป็นศิษย์เก่า Daimler อยู่หลายคน แต่คนที่มีชื่อเสียงที่สุดและเป็นใหญ่อยู่ในจีนทั้งๆ ที่เป็นคนสิงคโปร์ คือ Soh Weiming ครับ...

+ครับท่าน  CT_Pro4  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 01:35:19 AM »

ไม่ต้องรอแล้วครับคุณเบิ้ม...

ไปซื้อ goft GTI mk6 ได้เลยครับ...

ตอนนี้ราคา 1.9 m เข้ามาใหม่ๆ 2.6 ครับ...

ขับมันสุดยอด อัตราเร่งน่าตกใจ แฮนลิ่งเยี่ยม เบรคสั่งได้...

ช่วงล่างปรับไฟฟ้าพร้อมกับโหมดขับขี่ด้วยครับ...

ผมลองขับแล้วแทบจะจองเดี๋ยวนั้นเลย...

ส่วนซีร็อคโค่ก็เยี่ยม แต่เข้าออกด้านหลังลำบากไปหน่อย...

และช่วงล่างสะเทือนเกิน ถึงตั้งคอมฟอร์ทก็ยังแข็งครับ... Cheesy

หากจะซื้อ ต้องรอรุ่นใหม่ก่อนครับ..  คิก คิก คิก คิก

mk7 เข้ามาก็ต้องมี 2.5m up แน่ๆครับ...

ที่ยุ mk6 เพราะราคามันลงมาเยอะครับ...

ตัว mk7 ที่ผมอยากให้เอาเข้ามาคือ GTD ครับ...  น้ำลายหก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์