เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:22:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไก่หนึ่งตัว ทำอย่างไรให้กินได้ทั้งปี  (อ่าน 1763 ครั้ง)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 09:37:33 PM »

แถวนู้นแจกต้มไก่ แถวผมเพื่อนบ้านแต่ละหลัง ต้องแจกต้มลูกปืนครับ ยี๊ ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 10:16:59 PM »

เมื่อสมัยผมไปเซอร์เวแถวแม่ฮองสอน หมู่บ้านที่ไปไม่มีแม้แต่ชื่อในทะเบียนราฏ เป็นเส้นทางผ่าน ยังนอนพักมีข้าวกินฟรีได้ครับ

แต่ปัจจุบันไม่ได้ไปคงเปลี่ยนไปหมดละ
Lux ferrer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 11:06:32 PM »

เอาไก่ 2 ตัวครับ... ให้มันออกไข่ เลี้ยงลูกเจี๊ยบให้มันโตแล้วออกไข่ เลี้ยงลูกเจี๊ยบให้มันโตแล้วออกไข่ เลี้ยงลูกเจี๊ยบให้มันโตแล้วออกไข่ เลี้ยงลูกเจี๊ยบให้มันโตแล้วออกไข่...

สักสามสี่รุ่นจะได้ไก่ฝูงนึง, กินทั้งปีก็ไม่หมดครับ... แต่ต้นไม้ในบ้านตายเกลี้ยง ไก่มันจิกโม๊ด แถมด้วยขี้ไก่เกลื่อนลานจอดรถ... ฮา...
    บวกหนึ่งครับ   ว่าแต่ว่ากินทั้งปีระวัง  เก๊าท์  ถามหานะครับ
Lux ferrer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 11:08:06 PM »

เมื่อสมัยผมไปเซอร์เวแถวแม่ฮองสอน หมู่บ้านที่ไปไม่มีแม้แต่ชื่อในทะเบียนราฏ เป็นเส้นทางผ่าน ยังนอนพักมีข้าวกินฟรีได้ครับ

แต่ปัจจุบันไม่ได้ไปคงเปลี่ยนไปหมดละ
   ยังมีอยู่บ้างครับไม่เปลี่ยนไปทั้งหมดหรอกครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์