เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:15:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวบหนุ่มปริญญาโทปลูกกัญชาบนดาดฟ้า สั่งซื้อเมล็ดพันธุ์จาก ตปท.  (อ่าน 3442 ครั้ง)
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 12:55:21 PM »

กิ๊วก๊าวเห็นคนโดนจับให้สัมภาส เเบบพริ้วๆ ตาเยิ้มอีกตะหาก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 02:16:01 PM »

ว่าจะไม่ตอบแล้วเชียว... Grin เอาแบบวิชาการหน่อยนะครับ

หลายๆประเทศ(ที่พัฒนาแล้ว) เริ่มกลับมาให้ความสนใจ สรรพคุณทางยาของกัญชา เมกาหลายรัฐอนุญาต แต่ผู้ใช้กัญชาต้องมีไลเซ่น ถ้าพูดถึงเทพแห่งกัญชา ก็ต้องยกให้ชาวฮอลลันดา

เขาเปิดโอเพ่นมานานแล้ว เขาให้เหตุผลว่า คนเขามีคุณภาพ สรรพคุณของกัญชามีมากกว่าโทษ อาชญากรรมที่เกี่ยวข้องกับกัญชาแทบไม่มี ในฮอลแลนด์มีหลายบริษัทเพาะกัญชาขาย(รวยเชียว)

นอกจากนี้ยังรวบรวมปรับปรุงพันธุ์จากทั่วโลก กัญชาไทย+อินโดจีน ถูกพวกนี้ฉกไปนานแล้ว มันเอาไปเพาะ+วิเคราะห์ในห้องแลป(ทันสมัยมาก) ได้ข้อสรุปว่า กัญชาไทยและแถบนี้เป็นลูกผสม

ไม่ใช่กัญชาพันธุ์ดั้งเดิมเลือดร้อย หรือ ที่เขาเรียกว่า แลนด์แลซ (landrace) กัญชาพันธุ์แท้ ในโลกมียี่สิบกว่าสายพันธุ์ ไปดูเขาตามล่าพันธุ์แท้ที่ โคลัมเบีย ยังเหลือแท้ๆอยู่สองสายพันธุ์

http://www.youtube.com/watch?v=VwRIZHOHBLE

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2013, 02:48:04 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 02:28:16 PM »

อันนี้ของเมกา นักวิชาการออกมาตอบเอง งานวิจัยยืนยันว่ากัญชา ให้ผลทางยามากกว่าให้โทษ แต่รัฐไม่ค่อยสนับสนุนให้วิจัยหาประโยชน์จากกัญชา เพราะกฎหมายบอกว่าเป็นยาเสพติด

ปัจจุบันหลายๆรัฐในเมกา โหวตให้กัญชาถูกกฎหมาย เปิดเสรี แต่ก็ไม่ง่าย คนเพาะ คนขาย คนใช้ ต้องได้ไลเซ่นจากรัฐ (ตรวจสอบประวัติ หรือตามใบสั่งของแพทย์)  เยี่ยม เยี่ยม

ปกติเราก็ได้รับ สารกัญชา จากร้านกวยเตียวเจ้าประจำอยู่ทุกวันนะครับ อย่าไปคิดอะไรมาก   

http://www.youtube.com/watch?v=GhTYI3DeNgA

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2013, 02:32:28 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:03:40 PM »

น้าซับฯ ยิ้มอาราย...

Grin Grin Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:04:08 PM »

อันนี้ของเมกา นักวิชาการออกมาตอบเอง งานวิจัยยืนยันว่ากัญชา ให้ผลทางยามากกว่าให้โทษ แต่รัฐไม่ค่อยสนับสนุนให้วิจัยหาประโยชน์จากกัญชา เพราะกฎหมายบอกว่าเป็นยาเสพติด

ปัจจุบันหลายๆรัฐในเมกา โหวตให้กัญชาถูกกฎหมาย เปิดเสรี แต่ก็ไม่ง่าย คนเพาะ คนขาย คนใช้ ต้องได้ไลเซ่นจากรัฐ (ตรวจสอบประวัติ หรือตามใบสั่งของแพทย์)  เยี่ยม เยี่ยม

ปกติเราก็ได้รับ สารกัญชา จากร้านกวยเตียวเจ้าประจำอยู่ทุกวันนะครับ อย่าไปคิดอะไรมาก  

http://www.youtube.com/watch?v=GhTYI3DeNgA

ถึงว่ากินก๋วยเตี๋ยวเมา ขำก๊าก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:04:28 PM »

ครูต้นยิ้มอะไรหรือครับ...คริคริคริ...

ยิ้มเพราะ... ผมก็จบ ป.โท... เหมือนกับหมอนี่ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:17:08 PM »

แค่นี่จิบ 23 ปีที่แล้ว ในอำเภอเมืองพิจิตร หลังจากตากแห้งแล้ว

น้ำหนัก 2 ตัน ผมนี่ละเป็นคนเผาเองกับมือ น้ำมันบินซิน 5 ลิตร

วอด ภายในเวลา ชั่วโมงกว่า ๆ
ในรัศมี5กิโลเมตรไม่เยิ้มกันหมดหรือครับ คิก คิก
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:39:54 PM »

https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%8A%E0%B8%B2/613555488656007

ปลูกขายกันตามเว็บเลย คนเดียวกันหรือเปล่า

พวกสถุลเดี๋ยวนี้ชอบทำตัวแนวแร็กเก้เกรียนๆ แล้วก็หากัญชามาสูบ ผมพูดตรงๆว่า ทุเรศว่ะครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 04:03:42 PM »

ครูต้นยิ้มอะไรหรือครับ...คริคริคริ...

ยิ้มเพราะ... ผมก็จบ ป.โท... เหมือนกับหมอนี่ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยิ้มแย้มทั้งอาจารย์ทั้งศิษย์ใช่ไหมครับทั้งคาบ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 04:39:28 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วงงๆครับ...

สรุปว่าบุหรี่มีโทษ แต่กัญชามีประโยชน์มากกว่าโทษฯ, ใช่หรือเปล่าครับเนี่ย... งานวิจัยมันเป็นเช่นนั้นจริงหรือครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 05:25:04 PM »

บุหรี่มี สารนิโคติน และ สารประกอบ จำพวกน้ำมัน

แค่ ควันบุหรี่ ก็มี พิษ แล้ว

แต่  กัญชา  ตาเยิ้ม

อยู่ในโลกส่วนตัว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 06:57:21 PM »

เห็นเขาสัมภาษพ่อหนุ่มคนนี้เขาบอกเขาชอบเสพๆเเล้วไม่เดือดร้อนใครไม่เหมือนยาบ้ายาอี แบร่ตามสูตรเลยครับ..ริมฝีปากคลำ้..ตาเยิ้ม.พูดเนิบๆท่าจะเล่นมานาน น้ำลายหก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์