เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 12:23:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ แนะนำวิธีการติดตั้งกล้องวงจรปิดผ่านเน็ตด้วยครับ  (อ่าน 2498 ครั้ง)
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 11:16:40 PM »

คือเรื่องประมาณว่า ตอนนี้ที่ส่วนงานผมได้ติดตั้งกล้องวงจรปิดไว้ 1 ระบบเอาไว้ดูสถานะไฟโชว์ Alame  ต่างๆของอุปกรณ์  และความเคลื่อนไหวต่างๆรอบนอกอาคาร   
 อยู่มาวันหนึ่ง ผู้บังคับบัญชาระดับผู้จัดการส่วน มาเห็นเข้าก็เลยดำริให้ กล้องวงจรปิดที่ใช้งานดังกล่าวสามารถดูจากสำนักงานใหญ่ได้  โดนใช้โครงข่ายอินเทอเน็ต
 ผ่านระบบ LAN ขององค์กร  ผมลองค้นหาวิธีการเซ็ตค่าต่างๆ แล้วไม่เข้าใจ เลยจะขอรบกวนพี่ๆหน่อยครับ

ที่นี้โจทย์มีอยู่ว่า

1.ระบบกล้องวงจรปิดอยู่ที่ จ.นครปฐม  แต่จะดูภาพจากกล้องที่ กทม.
  2.ระบบอินเทอเน็ทที่ใช้งานอยู่ในหน่วยงานตอนนี้ ใช้โครงข่ายระบบ LAN ขององค์กรโดยผ่านไฟเบอร์ฯของ cat.
  3.DVR  ยี่ห้อ DAHUA   Model  DH-DVR0404LE-A  เป็นเครื่องที่ผ่านการใช้งานจากส่วนงานอื่นมาแล้ว
  4.ในแผนกเคยแต่ติดตั้งกล้องวงจรปิดแล้วต่อภาพเข้าจอ Monitor มาดูเฉยๆ  แต่ไม่มีใครเคยทำกล้องวงจรปิดผ่านเน็ต มาก่อนเลย

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้

รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 08:40:48 AM »

http://www.datatel.co.th/download/manual/digital-a/DVR_Net_Configuration_Thai.pdf

ลองอ่านดูครับ ไม่ยาก
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:09:46 PM »

บอกท่านผู้ชอบบังคับชอบบัญชาว่า เอาตังค์มาสองหมื่นแปดพันบาทไทย แล้วจะบอกวิธีให้ แถมกล้องให้สี่ตัวดูได้ทั่วปฐพี ตราบใดที่สัญญาณโทรศัพท์ไปถึง
หรือไม่เช่นนั้นก็เปิดกูเกิ้ลหาคำว่า "ดูกล้องผ้านมือถือ"....จบ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:36:47 PM »

บอกท่านผู้ชอบบังคับชอบบัญชาว่า เอาตังค์มาสองหมื่นแปดพันบาทไทย แล้วจะบอกวิธีให้ แถมกล้องให้สี่ตัวดูได้ทั่วปฐพี ตราบใดที่สัญญาณโทรศัพท์ไปถึง
หรือไม่เช่นนั้นก็เปิดกูเกิ้ลหาคำว่า "ดูกล้องผ้านมือถือ"....จบ
กินค่านายหน้าเห็นๆ เขาลงกันแค่หมื่นห้า  ขำก๊าก

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 10:02:17 PM »

กล้องไฮเดฟครับน้าจอย  เห็นขนจมูกเรยยย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 10:37:39 PM »

กล้องไฮเดฟครับน้าจอย  เห็นขนจมูกเรยยย
ถ้างั้นสมราคา คิก คิก

Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

แทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 12:45:30 AM »

เดาว่า DVR เครื่องนี้ใช้ค่าเดิมจากโรงงานนะครับ (ให้คนที่พอจะมีความรู้ทางด้าน Network ทำจะง่ายกว่า)

1. ต่อสายแลนจากโมเด็ม (IP ต้องอยู่ในวง 192.168.1.1/24) เข้า DVR เปิด Internet Explorer แล้วไปที่ 192.168.1.108:80 จากนั้นติดตั้ง Plugin ให้เรียบร้อย
2. ใส่ Username คือ admin และ Password คือ admin ของ DVR ตรง Open All เลือก Main Stream ถ้าถูกต้องจะได้ตามรูปแรกและรูปที่สอง
3. ให้ผู้ดูแลระบบ Forward Port ของโมเด็มแล้วเอาไปใส่ตามรูปสาม (สามารถเปลี่ยนภายหลังได้) TCP Port 37777  และ HTTP Port 9444
4. สมัคร No-IP.org แล้วตั้งชื่อตามต้องการแล้วเอาไปใส่ในรูปที่สี่ สมมุติว่าเป็น seez.no-ip.org
5. ทดลองเข้าเน็ตจากที่อื่น เปิด Internet Explorer แล้วไปที่    http://seez.no-ip.org:9444  ถ้าถูกต้องจะได้ตามรูปแรกและรูปที่สอง

app สำหรับดูทางมือถือ  Android app ชื่อ gDMSS ส่วน iOS ชื่อ iDMSS

DVR ยี่ห้อ watashi ก็ใช้วิธีเดียวกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2013, 01:09:14 AM โดย Ton ♥ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 12:47:20 AM »

รูปข้อ 3.

Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 12:48:07 AM »

รูปข้อ 4.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2013, 01:12:44 AM โดย Ton ♥ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 12:49:48 AM »

รูปสุดท้ายเป็นรูปตอนดูผ่านทางโทรศัพท์มือถือระบบ Android นะครับ

ดึกแล้วเลยไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ พรุ่งนี้ติดขัดตรงไหนสอบถามได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2013, 01:13:52 AM โดย Ton ♥ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

spy : รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:49:26 AM »

คือเรื่องประมาณว่า ตอนนี้ที่ส่วนงานผมได้ติดตั้งกล้องวงจรปิดไว้ 1 ระบบเอาไว้ดูสถานะไฟโชว์ Alame  ต่างๆของอุปกรณ์  และความเคลื่อนไหวต่างๆรอบนอกอาคาร   
 อยู่มาวันหนึ่ง ผู้บังคับบัญชาระดับผู้จัดการส่วน มาเห็นเข้าก็เลยดำริให้ กล้องวงจรปิดที่ใช้งานดังกล่าวสามารถดูจากสำนักงานใหญ่ได้  โดนใช้โครงข่ายอินเทอเน็ต
 ผ่านระบบ LAN ขององค์กร  ผมลองค้นหาวิธีการเซ็ตค่าต่างๆ แล้วไม่เข้าใจ เลยจะขอรบกวนพี่ๆหน่อยครับ

ที่นี้โจทย์มีอยู่ว่า

1.ระบบกล้องวงจรปิดอยู่ที่ จ.นครปฐม  แต่จะดูภาพจากกล้องที่ กทม.
  2.ระบบอินเทอเน็ทที่ใช้งานอยู่ในหน่วยงานตอนนี้ ใช้โครงข่ายระบบ LAN ขององค์กรโดยผ่านไฟเบอร์ฯของ cat.
  3.DVR  ยี่ห้อ DAHUA   Model  DH-DVR0404LE-A  เป็นเครื่องที่ผ่านการใช้งานจากส่วนงานอื่นมาแล้ว
  4.ในแผนกเคยแต่ติดตั้งกล้องวงจรปิดแล้วต่อภาพเข้าจอ Monitor มาดูเฉยๆ  แต่ไม่มีใครเคยทำกล้องวงจรปิดผ่านเน็ต มาก่อนเลย

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้

สงสัย...วงจรเชื่อมโยงแบบส่วนราชการหรือเปล่า เครือข่ายที่ใช้เป็นโครงการ gin หรือเปล่าครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์