เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 06:19:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จบสวยครับพี่น้อง ทุกอย่างจบได้ด้วยเงิน  (อ่าน 1551 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 11:28:57 AM »

ยินดีด้วยครับ จะได้กลับบ้านไปทำมาหากิน ไม่ต้องมาอดหลับอดนอน
http://www.manager.co.th/asp-bin/MgrView.aspx?NewsID=9560000112156   ไหว้

เครดิตเว็บผู้จัดการ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 02:04:04 PM »

ดีใจด้วยครับ...  ว่าแต่นั้น เงินภาษีพวกเรา ใช่มัย 555

เอาคนโง่ไปบริหาร ไม่นานปัญหามาอีก..

อเสวนา จะ พาลานัง
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 03:31:59 PM »

ดีใจด้วยครับ...  ว่าแต่นั้น เงินภาษีพวกเรา ใช่มัย 555

เอาคนโง่ไปบริหาร ไม่นานปัญหามาอีก..
ใช่แล้วครับภาษีของเราๆท่านๆนี่แหละครับที่เอาไปโปะปัญหาให้มันแล้วๆผ่านๆไปแบบขอไปที..อีกหน่อยคงมีม็อบมันสำปะหลัง..ม็อบอ้อย..ม็อบอะไรทำไมอีกที่จะตามมาให้วัดกึ๋นรัดถะบาน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 07:11:36 PM »

เอาละเดี๋ยวผมจะปลุกม๊อบนํ้าท่วมบ้างเผื่อจะได้ตังค์กับเขาบ้าง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 07:20:39 PM »

ผมถูกเมียทิ้ง...ใครร่วมกลุ่มกับผมขอเงินชดเชยมั่งครับ

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:05:35 PM »

คนโง่คือคนที่คิดว่าเงินมีอำนาจแก้ปัญหาได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาด  แต่มีคนที่โง่กว่าเชื่อว่าเงินคือเครื่องมือวัดความสุขที่ยั่งยืน
ปล.ผมเป็นหนึ่งในคนง่าวนั่นด้วยแหละ....อยากฉลาดแต่ก็ไปได้ไม่ไกล เดี๋ยวก็ต้องหวนกลับมาโง่อีกอยู่ดี

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:34:15 PM »

ผมถูกเมียทิ้ง...ใครร่วมกลุ่มกับผมขอเงินชดเชยมั่งครับ

เรื่องนี้ต้องดีใจครับน้าเป้า ฮิฮิฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 11:35:48 PM »

เกาไม่ถูกที่คัน

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:09:11 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ทิดป้าววววว  เมียทิ้ง อ่ะ ฮา

จะไปกลัวอะไรกับเรื่อง  "เมียทิ้ง"  อ่ะ ฮา
อย่างทิดป้าวเนี่ยะ    "ปลูกเห็ด เพาะเห็ด"  ได้สบายเลยอ่ะ ฮา
"หมอน"  ใบเก่ายังอยู่หรือเปล่า อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555 ถ้าทิ้งไปแล้ว  โน่น... ไปลงชื่อ จองเตียง "บ้านบางแค" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:31:52 AM »

ม็อบข้าวโพด..ก็กำลังจะมาครับ....อ้อยยังไปได้สวย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:53:41 AM »

ม็อบข้าวโพด..ก็กำลังจะมาครับ....อ้อยยังไปได้สวย
อ้อยแถวบ้านผมเพิ่งได้เงินชดเชยราคาไปครับ ส่วนข้าวโพดกำลังก่อหวอดครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 11:40:57 AM »

เห็นข่าวว่าแถวปราจีน..สระแก้ว...ร้องผู้่ว่าแล้วนะครับ...ราคาขายขาดทุนเกือบครึ่ง....

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 12:02:04 PM »

อ้อยแถวบ้านผมเพิ่งได้เงินชดเชยราคาไปครับ ส่วนข้าวโพดกำลังก่อหวอดครับ

Ha Ha Ha ฮา"ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

อ้อยที่ปลูกแล้วมีสาร "แคดเมี่ยม" ติดมานั่นดอกหรือฮา 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 08:29:54 PM »

อ้อยที่ปลูกแล้วมีสาร "แคดเมี่ยม" ติดมานั่นดอกหรือฮา 555
อ้อยแคตเมี่ยมนั่นแหละครับรถยายถ้าเติมแก๊สโซฮอลก็ระวังสารแคตเมี่ยมหน่อยนะครับ ๕๕๕ จริงๆแล้วผมไม่เชื่อหรอกครับเรื่องอันตรายจากแคตเมี่ยมอะไรนั่น ถ้ามันอันตรายจริงชาวบ้านแม่กุ แม่ตาว พระธาตุผาแดง ตายกันยกหมู่บ้านแล้วล่ะครับชาวบ้านปลูกข้าวกินกันมาตั้งแต่สมัยปู่ย่าตาทวดแล้วไม่ใช่ว่าเพิ่งจะมาปลูกกันซะเมื่อไหร่ แล้วบริษัทผาแดงที่ว่าเป็นต้นเหตุนั่นก็ไม่ใช่ว่าเพิ่งจะทำเหมืองตรงนั่นเสียเมื่อไหร่ผมเกิดมาก็เห็นอยู่แล้วครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 08:57:21 PM »

อ้อยแคตเมี่ยมนั่นแหละครับรถยายถ้าเติมแก๊สโซฮอลก็ระวังสารแคตเมี่ยมหน่อยนะครับ ๕๕๕ จริงๆแล้วผมไม่เชื่อหรอกครับเรื่องอันตรายจากแคตเมี่ยมอะไรนั่น ถ้ามันอันตรายจริงชาวบ้านแม่กุ แม่ตาว พระธาตุผาแดง ตายกันยกหมู่บ้านแล้วล่ะครับชาวบ้านปลูกข้าวกินกันมาตั้งแต่สมัยปู่ย่าตาทวดแล้วไม่ใช่ว่าเพิ่งจะมาปลูกกันซะเมื่อไหร่ แล้วบริษัทผาแดงที่ว่าเป็นต้นเหตุนั่นก็ไม่ใช่ว่าเพิ่งจะทำเหมืองตรงนั่นเสียเมื่อไหร่ผมเกิดมาก็เห็นอยู่แล้วครับ

น่าจะเชื่อผลพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์มากกว่าผลทางสายตาครับ  หากมีการตรวจเจอสารดังกล่าวจริง

ก็แสดงว่าบริเวณนั้นเป็นอันตรายจริง   ผมเคยดูรายงานข่าวจากไทยพีบีเอส  ที่ลงไปทำข่าวในพื้นที่

สองสามครั้ง  เนื้อหาข่าวได้จากการสอบถามชาวบ้านในพื้่นที่  และผลการตรวจพิสูจน์ก็ยืนยันชัด

ว่ามีผลกระทบจากสารดังกล่าวจริง  ส่งผลเสียในด้านสุขภาพร่างกายของชาวบ้านเป็นจำนวนมาก

ผลเสียทางด้านสุขภาพอาจไม่ทำให้เกิดการตายขึ้นทันที  แต่อาจส่งผลในรูปโรคร้ายต่าง ๆ เ่ช่น โรคมะเร็ง .....

แต่เดิมสารดังกล่าว อาจอยู่ใต้ดินลึก  ไม่สามารถขึ้นมาสู่ผิดดินได้  แต่เมื่อมีบริษัทฯ เข้าไปดำเนินงาน

ก็ทำให้สารดังกล่าวขึ้นจากใต้ดินมาสู่ผิวดิน  เท่ากับว่าสารดังกล่าวไม่ได้มีในพื้่นดินด้านบนเองตามธรรมชาติ

แต่เกิดจากบริษัทฯ ที่เข้าไปดำเนินงาน  ถ้าจะเกิดความเสียหายต่อพื้นที่ ต่อชาวบ้าน  บริษัทก็ควรต้องรับผิดชอบครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์