เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 08:29:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็ก มธ. "เยอะ" เกินไปไหมครับ  (อ่าน 4730 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 12:22:03 PM »

ผมคิดว่า คนทำเป็นคนไร้วัฒนธรรม

ธรรมศาสตร์ไม่ได้แค่สอนให้รักประชาชน แต่สอนให้รักวัฒนธรรมไทยด้วย

ปล ฝากถึง คณก สอบฯ ว่า ไม่ต้องไปลงโทษอะไรกับคนทำนะครับ ปล่อยให้อยู่จนครบ จะได้จบไปแบบคนมีวัฒนธรรมบ้างครับ

Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:22:21 PM »

แอบใส่กางเกงยีนส์ แล้วไปนั่งตรงสามแยกปากหมา ขำก๊าก
ทำไมต้องแอบด้วยล่ะ
เห็นแผนกอื่นเขาใส่ยีนส์กันให้คลั่ก ส่วนสามแยกนั้นขลังนะ สัมฤทธิผลไม่รู้กี่คู่ต่อกี่คู่แล้ว คิก คิก ขำก๊าก
ตอนนั้นช่างสำรวจ ไม่ยอมให้ใส่ แต่ถาปัดใส่ได้ เลยประท้วงกันอยู่พัก คิก คิก

สมัยผมเรียนหลายแผนกห้ามใส่ แต่แผนกผมยังใส่กันตามปรกติครับ สำหรับยีนส์สุภาพ เสื้อเชิ๊ตขาว รองเท้าหุ้มส้น ปี38 แล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:40:04 PM »

เวลาเรียน เสื้อชอป กางเกงยีนส์ที่ดูสุภาพ รองเท้าหุ้ม หรือ เสื้อเชิ๊ตขาว กางเกงสแล็ค รองเท้าหุ้มส้น
เวลาสอบ เสื้อเชิ๊ตขาว กางเกงสแล็ค รองเท้าหุ้มส้นสีดำ/น้ำตาล

แต่งแบบนี้มาตั้งแต่เรียน ปว.ช จนจบ ป.ตรี

ไม่เคยคิดว่าถูกบังคับให้แต่งกาย แต่คิดว่าต้องปฏิบัติตามกฏของวิทยาลัย/มหาลัย
เรื่องพวกนี้พูดกันมาเยอะ ไล่มากันตั้งแต่ทรงผม จนถึงเครื่องแบบ
ในเมื่อคุณปฏิบัติตามกฏของสังคมนั้นๆไม่ได้ แล้วคุณจะปฏิบัติตามกฏหมายได้หรือ?

สิทธิเสรีภาพทุกคนมี แต่ก็ต้องมีขอบเขตครับ
ไม่งั้นมันจะวุ่นวายเอา แบบที่เป็นอยู่นี้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:43:20 PM »

เวลาเรียน เสื้อชอป กางเกงยีนส์ที่ดูสุภาพ รองเท้าหุ้ม หรือ เสื้อเชิ๊ตขาว กางเกงสแล็ค รองเท้าหุ้มส้น
เวลาสอบ เสื้อเชิ๊ตขาว กางเกงสแล็ค รองเท้าหุ้มส้นสีดำ/น้ำตาล

แต่งแบบนี้มาตั้งแต่เรียน ปว.ช จนจบ ป.ตรี

ไม่เคยคิดว่าถูกบังคับให้แต่งกาย แต่คิดว่าต้องปฏิบัติตามกฏของวิทยาลัย/มหาลัย
เรื่องพวกนี้พูดกันมาเยอะ ไล่มากันตั้งแต่ทรงผม จนถึงเครื่องแบบ
ในเมื่อคุณปฏิบัติตามกฏของสังคมนั้นๆไม่ได้ แล้วคุณจะปฏิบัติตามกฏหมายได้หรือ?

สิทธิเสรีภาพทุกคนมี แต่ก็ต้องมีขอบเขตครับ
ไม่งั้นมันจะวุ่นวายเอา แบบที่เป็นอยู่นี้

ผมพูดให้ ผบ. ฟังแบบนี้แหละ ผบ. บอกว่าพูดเหมือนในทีวีเลย ดูช่องไหนมานิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:44:37 PM »

ผมพูดให้ ผบ. ฟังแบบนี้แหละ ผบ. บอกว่าพูดเหมือนในทีวีเลย ดูช่องไหนมานิครับ

พ่อสอนไว้ครับน้าจง ไม่ได้ดูโทรทัศน์เลยครับช่วงนี้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:56:24 PM »

แอบใส่กางเกงยีนส์ แล้วไปนั่งตรงสามแยกปากหมา ขำก๊าก
ทำไมต้องแอบด้วยล่ะ
เห็นแผนกอื่นเขาใส่ยีนส์กันให้คลั่ก ส่วนสามแยกนั้นขลังนะ สัมฤทธิผลไม่รู้กี่คู่ต่อกี่คู่แล้ว คิก คิก ขำก๊าก
ตอนนั้นช่างสำรวจ ไม่ยอมให้ใส่ แต่ถาปัดใส่ได้ เลยประท้วงกันอยู่พัก คิก คิก

จำได้ๆ ตอนนั้นนั่งเรียนอยู่บนตึกอำนวยการ มีเด็กสำรวจรุ่นพี่พารุ่นน้องเดินร้องเพลงประท้วงไปรอบๆเทคโนฯ
ฉาวเหม็ด จำได้ด้วยว่าร้องเพลง ลำเพลินเจริญใจขับใสอเมริกัน
รุ่นพี่ตัวดีร้องนำ  แดนอีสานกำลังเดือดร้อน
 รุ่นน้องร้องรับทันที แดนอีสานกำลังเดือดร้อน
   มันเป็นย่อนพวกเจ้านายมัน
   มันกวดขันแต่กับเรื่องการปราบ

ไม่แน่ใจว่าดัดแปลงเนื้อร้องเรื่องประท้วงกางเกงยีนส์ด้วยหรือเปล่า

นั่นแหละ ทำให้ผมเรียนแคลคูลัสไม่รู้เรื่อง พี่จอยต้องรับผิดชอบเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 02:19:38 PM »

นักศึกษาสมัยนี้ถนัด รูด จิ้ม แล้วก็ สไลด์ มากกว่าพิมพ์สัมผัสครับ

อ่านผ่าน ๆ เกือบ ความหมาย ผิด ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 04:42:55 PM »

ดูไปดูมาเป็นเรื่องของคณะเกิดใหม่ที่ไม่เคยอยู่ท่าพระจันทร์
สำหรับธรรมศาตร์ให้เขาเป็นตามแบบท่าพระจันทร์ก็ดีนะอย่างน้อยวันสอบกับวันสำคัญยังแต่งเครื่องแบบมาพร้อมเพรียงกันได้  เยี่ยม
มันบอกอะไรได้หลายอย่าง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 05:47:02 PM »

ดูไปดูมาเป็นเรื่องของคณะเกิดใหม่ที่ไม่เคยอยู่ท่าพระจันทร์
สำหรับธรรมศาตร์ให้เขาเป็นตามแบบท่าพระจันทร์ก็ดีนะอย่างน้อยวันสอบกับวันสำคัญยังแต่งเครื่องแบบมาพร้อมเพรียงกันได้  เยี่ยม

นึกอยู่ครับ... เด็กที่ไม่เคยเรียนท่าพระจันทร์ฯ จะไม่เข้าใจวิญญาณท่าพระจันทร์/ลานโพธิ์, ตรงนั้นเปลี่ยนประวัติศาสตร์ชาติไทยมาแล้วหลายครั้งครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 06:00:43 PM »

นึกอยู่ครับ...

เด็กที่ไม่เคยเรียนท่าพระจันทร์ฯ จะไม่เข้าใจวิญญาณท่าพระจันทร์/ลานโพธิ์,

ตรงนั้นเปลี่ยนประวัติศาสตร์ชาติไทยมาแล้วหลายครั้งครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes"  จ๊านโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ  555

"ท่าพระจันทร์"  ยังคงเปิดสอน  นักศึกษาชั้นปี่ที่สอง  อีกหลายคณะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  " ฉันรักธรรมศาสตร์  เพราะธรรมศาสตร์ สอนให้ฉัน รักประชาชน"  อ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พูดถึงธรรมศาสตร์  ยายโม้ในกระทู้เสียหน่อย อ่ะ ฮา
ใคร  "หมั่นใส้"  กดลบ เยอะๆ เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลูกสาวคนโต  เขาได้โควต้า มช. แต่สละสิทธิ์ อ่ะ ฮา
สอบสนามใหญ่  ติด "เกษตรศาสตร์ บางเขน" บัญชี อ่ะ ฮา
เรียนไปได้ ปีเดียว  เธอก็  "ซิ่ว"  สอบใหม่ อ่ะ ฮา
เอ็นซ์ติด "พาณิชย์ศาสตร์แบบการบัญชี ภาษาอังกฤษ" อ่ะ ฮา
พอจบจากที่นี่  "งาน" มารอตรงบันไดคณะ เลย อ่ะ ฮา

ออกไปทำงานปีเดียว  "ได้ทุน"  เรียนโทฟรีอีกแล้ว ฮา
ทำงานไปด้วย  เรียนไปด้วย  จบมาสองปีแล้ว อ่ะ ฮา
อีกสามสี่เืดือน  ย้ายไปออฟฟิศ "สิงค์โปร" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กลับมาเรื่องเด็ก "ตามข่าว"  ฮา
เด็กพวกนี้  "กล้าแสดงออก"  อ่ะ ฮา
ในสายตาของคน  "แก่"  ไม่ค่อยชอบอ่ะ ฮา
เพราะเราติด เรายึดถือ "ธรรมเนียม" ประเพณีอ่ะ ฮา
เด็กพวกนี้  "เกิดเร็ว"  ไปนิดนึง อ่ะ ฮา

5555   " ฉันรักธรรมศาสตร์  เพราะธรรมศาสตร์ สอนให้ฉัน รักประชาชน"  อ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 06:56:51 PM »

ก็แค่เด็กผู้ชายลักเพศคนนึงที่ไม่รู้ว่าตัวเองจะแต่งหญิงหรือชายดี....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 06:10:54 AM »

ว่าแล้ว...สงสัยตั้งแต่แรก ตั้งแต่ระดับอาจารย์ ไอ้เจด ไอ้สมสักไม่เจียม ยันลูกศิษย์ อีก้านธูป ไอ้นิติแรด ล่าสุดก็อีนี่ มันมีที่มาที่ไป บอน ทู บี จริงๆ  อ๋อย อ๋อย

Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 07:41:16 AM »

จิตใจไม่ปรกติ

ส่วนตัว ผมว่า สมควรกำจัด พวกโง่แต่ขยัน เอาไปทำปุ๋ยยังเป็นพิษเลย ยี๊
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:03:11 AM »

ถ้าคิดว่าชุดนักศึกษาคือเครื่องแบบออหรี่ไว้อัพราคา
ถ้าคนมันคิดกันไปทางนั้น มันก็มีแต่ทางเสียๆ
ชักจะเอืมระอากับพวหตรรกะป่วยๆนี่ทุกทีแล้วสิ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 01:45:39 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=209690802526039&set=a.138832452945208.28804.100004553620576&type=1&theater

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์