เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:20:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยขับรถเสียมารยาทโดยไม่ได้ตั้งใจไหมครับ  (อ่าน 2717 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 10:46:33 PM »

นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง ฝึกที่หน้าพาเลซมาหรือครับ...อิอิ
ต้องเข้าโค้งยูเทินร์หน้าเซ็นต์จอนห์ ตามด้วยเปลี่ยนเกียร์ล้อฟรีเอี้ยด สามเกียร์แรกด้วยครับ

นายสมชายมุดลื่นครับ ไม่มีคันไหนรู้สึกตัวว่าโดนปาดหรือระคายความรู้สึกครับ... สำหรับโค้งหน้าเซ็นต์จอห์นนั่นสำหรับขาซิ่งแล้วชาวบ้านเดือดร้อนครับ บางวันมีคนเอาน้ำมันเครื่องไปราดด้วย แล้วบางวันก็มีตำรวจไปดักจับด้วย...

มีที่มุดไม่ค่อยได้ก็บ่อย โดยเฉพาะคันหน้าที่ว่าช้าแช่ขวานั่นแหละ เวลาเคาะแตรโยกซ้ายบอกแล้ว มันจะเร่งตีคู่ เพื่อปิดจังหวะไม่ให้แซง... อย่างนี้ก็ไม่ต้องมุดครับ ปล่อยให้คันหลังเราแซงไปหนึ่งคัน ร้อยทั้งร้อยจะโดนคันที่แซงเราจี้ตูดจ่อจนชิด แล้วคันที่ช้าแช่ขวาก็หงุดหงิดกับคันนั้นแทนเราครับ... ฮา...

รถยนต์บางรุ่นบางยี่ห้อจะขับช้าแช่ขวาโดยธรรมชาติ ซึ่งเป็นไปได้ว่าเกิดจากตัวรถยนต์เอง หรือไม่ก็รสนิยมคนนิสัยเดียวกันซื้อรถเหมือนกันครับ... เช่นโซลูน่ารุ่นขับหลัง หรืออะแวนซ่า ฯลฯ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 10:49:35 PM »

มีอยู่ช่วงนึง รถเปิดไฟตัดหมอกจะวิ่งช้าและเบรคบ่อย เบรคแรง, หากจะหาช่องย้ายเลนให้มองหาช่องเข้าข้างหน้ารถเปิดไฟตัดหมอก(เงอะงะ)... แต่ช่วงหลังมานี่รถเปิดไฟตัดหมอกกลายเป็นคนขับรถบ้าบิ่นครับ, หาจังหวะแทรกด้านหลังจะสะดวกกว่า เพราะคันบ้าบิ่นจะจี้ตูดคันหน้าให้มีช่องว่างด้านท้าย...
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 10:54:38 PM »

เคยครับ  แต่โดนตำหนวดบ้านด่า เลย  เพ ลา เพ ลา ลง  ....อือื
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:00:35 PM »

หลายๆท่านคงเคยกันบ้าง

เราบ้าง,เขาบ้าง

ผมเผลอเสียมารยาทบางทีโดนด่าผมก็ได้แต่ก้มหัวขอโทษ

บางทีเขาผิดผมก็ด่าในรถ ไม่หันหน้าไปมอง หรือเปิดกระจกด่า

คิดไปคิดมา ผมกลัวประเภทขับตามมาเอาคืนนี่สิ

เพราะถ้าตามมาเอาคืน มันคงต้องมีคนตายแน่ๆ ( ไม่ฝั่งใดก็ฝั่งหนึ่ง )

เพราะไม่ใช่ฝ่ายที่ผิดขอโทษแล้วเรื่องจะจบ

* ผมไม่พกปืนนะ *

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:03:44 PM »

มีบ้างครับ แต่ล่าสุดคือพาวีโก้ที่อัดตามมาเข้าโค้งด้วยความเร็วประมาณ150km/h  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 01:15:35 AM »

เคยนานๆครั้งครับ...

ทำแล้วก็พยายามยกมือยกไม้ขออภัยท่านอื่นที่ร่วมถนนครับ...

ถ้าหากยกมือไม่ทันก็เอ่ยคำขอโทษในรถให้เราเองสบายใจครับ... Cheesy
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 03:28:30 AM »

มีบ้างครับ แต่ล่าสุดคือพาวีโก้ที่อัดตามมาเข้าโค้งด้วยความเร็วประมาณ150km/h  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โหดอ่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 06:57:13 AM »

ส่วนใหญ่จะเป็นการขับไปในพื้นที่ที่ไม่เคยชิน  เลยขับช้าเพื่อมองหาสถานที
เลยทำให้คนขับตามมารำคาญครับ  ส่วนปกติมักจะอยู่เลนกลางครับ
มองกระจกหลังบ่อยๆ ระวังและเกรงใจ ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:04:45 AM »

เคยแต่ตั้งใจเสียมารยาทครับ  บางครั้งก็เสียใจภายหลัง แต่บางครั้งก็สะใจดี สมน้ำหน้ามัน  เวลาผ่านไปก็รู้สึกเสียใจอีกแหละครับ  แต่สันดานไม่ค่อยดีเดี๋ยวก็ทำอีก  กำลังพยายามขับรถให้สมควรแก่อายุอยู่  ซักวันคงทำได้ดีถ้าตั้งใจครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:10:38 AM »

โหดอ่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่เขาจี้ตรูดมาเลยลืมตัวอ่ะพี่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:19:53 AM »

เคยอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่บ่อย นาน ๆ รีบ จะเกิดทุกที

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:57:56 AM »

เคยบ่อยครับ คิก คิก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 09:47:17 PM »

เคยแตะเบรค(แตะเบาๆพอมีไฟขึ้น)ใส่ไฮลักซ์ปีโป้จิ๊บๆป้ายแดง ที่เคลมว่าช่วงล่างเยี่ยม เพราะผมขับเลน 3 ข้างหน้ามีรถ ไอ้นี่ก็มาจี้+กระพริบไฟและแช่ไฟสูงใส่

ผลคือจิ๊บๆหมุนฟาดกับแบริเออร์กลางถนน ค่าซ่อมน่าจะไม่จิ๊บๆแล้ว

ปล.ไม่ได้แกล้งนะ คันหน้าผมเบรค แต่มันเสือกจี้เอง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 09:47:46 PM »

พี่เขาจี้ตรูดมาเลยลืมตัวอ่ะพี่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มันยกไหมหรือไปต่อ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:20:21 PM »

เมื่อเดือนก่อน(8/08/56)ผมขับเลนขวายาวไปหน่อยโดนแจ้งข้อหาขับไม่มีมารยาท ขอบริจาคแล้วแต่กำลังศรัทธา รับเงินแล้วสั่งสอนผมว่าทีหลังอย่าขับขวานาน
ถนนสี่เลนแซงแล้วให้เข้าเลนสาม(ผมขับเพลินไปจริงๆความเร็วประมาณ 118 กม/ชม)

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์