เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:24:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยขับรถเสียมารยาทโดยไม่ได้ตั้งใจไหมครับ  (อ่าน 2730 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:29:28 PM »

บางทีก็เสียมารยาท เพราะ คันข้างๆขาวมากกก....................

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:50:40 PM »

มีบ้างครับ แต่ล่าสุดคือพาวีโก้ที่อัดตามมาเข้าโค้งด้วยความเร็วประมาณ150km/h  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โหดอ่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่เขาจี้ตรูดมาเลยลืมตัวอ่ะพี่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มันยกไหมหรือไปต่อ

ลุงนึกภาพวีโก้วิ่งมาร้อยกว่าแล้วต้องแตะเบรคในโค้งมั้ยอ่ะ ไม่ถึงกับหมุนแต่ผมว่าคนในรถเยี่ยวเล็ด   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:01:18 PM »

เคยแตะเบรค(แตะเบาๆพอมีไฟขึ้น)ใส่ไฮลักซ์ปีโป้จิ๊บๆป้ายแดง ที่เคลมว่าช่วงล่างเยี่ยม เพราะผมขับเลน 3 ข้างหน้ามีรถ ไอ้นี่ก็มาจี้+กระพริบไฟและแช่ไฟสูงใส่

ผลคือจิ๊บๆหมุนฟาดกับแบริเออร์กลางถนน ค่าซ่อมน่าจะไม่จิ๊บๆแล้ว

ปล.ไม่ได้แกล้งนะ คันหน้าผมเบรค แต่มันเสือกจี้เอง

อันนี้เบรกไม่พอย่ำครัชเข้าไปเต็มๆตีนด้วยแน่ๆ อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:03:18 PM »

มีบ้างครับ แต่ล่าสุดคือพาวีโก้ที่อัดตามมาเข้าโค้งด้วยความเร็วประมาณ150km/h  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โหดอ่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่เขาจี้ตรูดมาเลยลืมตัวอ่ะพี่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มันยกไหมหรือไปต่อ

ลุงนึกภาพวีโก้วิ่งมาร้อยกว่าแล้วต้องแตะเบรคในโค้งมั้ยอ่ะ ไม่ถึงกับหมุนแต่ผมว่าคนในรถเยี่ยวเล็ด   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่เบรคก็น่าจะพลิกนะนั่น

เคยแตะเบรค(แตะเบาๆพอมีไฟขึ้น)ใส่ไฮลักซ์ปีโป้จิ๊บๆป้ายแดง ที่เคลมว่าช่วงล่างเยี่ยม เพราะผมขับเลน 3 ข้างหน้ามีรถ ไอ้นี่ก็มาจี้+กระพริบไฟและแช่ไฟสูงใส่

ผลคือจิ๊บๆหมุนฟาดกับแบริเออร์กลางถนน ค่าซ่อมน่าจะไม่จิ๊บๆแล้ว

ปล.ไม่ได้แกล้งนะ คันหน้าผมเบรค แต่มันเสือกจี้เอง

อันนี้เบรกไม่พอย่ำครัชเข้าไปเต็มๆตีนด้วยแน่ๆ อิอิ

ย่ำแล่วเป็นงัยอะพี่กวาง ไม่เคยทำ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:17:30 PM »

อันดับแรกท้ายปัด อันดับสองด้วยความตกคะมะ(ตกใจ)หักพวงมาลัยอัตโนมัติ อันดับสามหมุนสามรอบถ้าความเร็วพออาจมีพลิกสองตลบเพื่อเป็นเกียรติแก่วงศ์ตระกูลด้วย  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:27:58 PM »

เรื่องแกล้งคนด้วยความหมั่นใส้ผมก็เคย... คือรถผมเป็นอีซูสุเก๋ากึ๊ก... ท่อไอเสียมันออกด้านหลังเฉียงออกไปทางซ้าย... ขับธรรมดาควันไม่มีเท่าไหร่หรอก... แต่ถ้าเกียร์ว่างแล้วกระทืบคันเร่งล่ะก็... ควันดำปี๋เลย... วันนั้นผมรีบไปโรงเรียน... แต่ก็ติดอยู่ตรงรถคันหน้าเป็นแมงกะไซค์... หนุ่นขับ... สาวซ้อน... แล้วสาวเจ้าก็เอื้อมมือไปป้อนหมูปิ้งให้แฟนหนุ่ม... สวีทหวานแหววขวางถนนอยู่... จะแซงก็แซงไม่ได้... กดแตรขอทางก็เฉย... จนผมหาจังหวะแซงได้... ก็เลยกระทืบคันเร่งซะควันดำปี๋... หมูปิ้งไม้นั้นคงอร่อยพิลึกเลยละ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:29:05 PM »

เรื่องแกล้งคนด้วยความหมั่นใส้ผมก็เคย... คือรถผมเป็นอีซูสุเก๋ากึ๊ก... ท่อไอเสียมันออกด้านหลังเฉียงออกไปทางซ้าย... ขับธรรมดาควันไม่มีเท่าไหร่หรอก... แต่ถ้าเกียร์ว่างแล้วกระทืบคันเร่งล่ะก็... ควันดำปี๋เลย... วันนั้นผมรีบไปโรงเรียน... แต่ก็ติดอยู่ตรงรถคันหน้าเป็นแมงกะไซค์... หนุ่นขับ... สาวซ้อน... แล้วสาวเจ้าก็เอื้อมมือไปป้อนหมูปิ้งให้แฟนหนุ่ม... สวีทหวานแหววขวางถนนอยู่... จะแซงก็แซงไม่ได้... กดแตรขอทางก็เฉย... จนผมหาจังหวะแซงได้... ก็เลยกระทืบคันเร่งซะควันดำปี๋... หมูปิ้งไม้นั้นคงอร่อยพิลึกเลยละ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงๆน่ะคืออิจฉาเค้า

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:35:31 PM »

จริงๆน่ะคืออิจฉาเค้า

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:01:34 AM »

Grin Grin Grin  ราว พ.ศ. 2531  ผมกับพ่อไปเผาศพญาติที่ อภ.โชคชัย จว.นครราชสีมา

ถ.มิตรภาพ ทางรถสวนและแคบ แซงกันลำบากรถบรรทุกอยู่ข้างหน้า 4-5 คัน

รถเก๋งคันที่อยู่หน้ารถพ่อผมพยายามจะแซงให้ได้ แต่ก็ไม่แซงสักที

มีโอกาสจังหวะเหมาะ พ่อผมจึงตีไฟปิ๊บๆ เปิดไฟเลี้ยวขวาแซงขึ้นไปรวดเดียว

ไม่จบเขาแซงตามขึ้นมา ลดกระจกโชว์ปืนลูกโม่ .38 สีดำ...เดาว่า M.15

พ่อผมเลยโชว์วิทยุสื่อสาร (ไอ้ค่อมสองจีเสาชัก )...เท่านั้นแหละ ลดความเร็วทิ้งระยะเลย ( รถพ่อมี .357 M.66 4"  )

ผมงี้เตรียมตัวเลยเอาไงเอากันครับพ่อ...แต่พ่อผมไม่โชว์หรอกปืน พ่อผมรักสงบ...ไม่ใช่สายบู๊  เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:16:49 AM »

ทำไมมันไม่ยิงนะ...ใจแมวจริงๆ คนมีปืนห่..อะไร  กลัววิทยุว๊อคกี้ทอคกี้  กระจอก บู่
ผมเชียร์นะเรื่องแบบนี้  คนนึงไปวัด อีกคนนึงไปเรือนจำหรือไปวัดกันทั้งคู่แบบที่เขาใหญ่ปีที่แล้ว  สังคมจะได้สงบสุขขึ้นอีก  จะว่าแผ่นดินสูงขึ้นก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 10:19:40 AM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:17:44 AM »

Grin Grin Grin ส่วนตัวผมเองก็มีบ้าง แต่จะขอโทษทุกครั้ง โดนกระทำก็เยอะครับ เป็นเรื่องธรรมดาบนท้องถนน  Grin Grin Grin

...ผมอยู่สัก ป.6 ราวปี 2527 อีกกรณีหนึ่ง ถ.มิตรภาพเหมือนกัน เปอร์โย 504 ขับประมาทหวาดเสียว แซงซ้ายป่ายขวา

พ่อ ผม แม่น้า น้องสาว 2 คน เดินทางไป จว.มหาสารคาม พ่อเกรงว่าจะเกิด ว.40 กับ เก๋งยุโรป คันนี้ จึง ว. ให้ น้องๆ ตร.ทล. ทับกวาง สกัดจับ

หลังจากเขาโดนจับปรับแล้ว เขาแซงมาทันก่อนถึงปากช่อง เปิดกระจกฝั่งซ้าย ทั้งสอง แลบลิ้นปลิ้นตาใส่สนุกสนาน

ฝรั่งนิโกร 3 คน ครับกับผู้ญิงไทย 1 คน  พวกผมก็หัวเราะ พ่อก็ยิ้มๆ

ผมสงสัยว่าเขารู้ได้ยังไง? ว่าพ่อแจ้งจับ  อ๋อ! นึกออกแล้วครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:32:31 AM »

ขับรถสุภาพ ไม่ใจร้อน เอื้ออาทรเพื่อนร่วมทาง

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:53:04 AM »

เคยครับ ต้องรีบยกมือขอโทษขออภัย
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:58:46 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=J4DiEQQzDow#t=20

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:00:30 AM »

ย้ายมาอยู่ใกล้ชายแดนแล้ว

แต่

ไม่เชื่อที่นี่เกิดอุบัติเหตุบ่อยมากๆ

ตาย พิการ บาดเจ็บ มีครบ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์