เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:13:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยขับรถเสียมารยาทโดยไม่ได้ตั้งใจไหมครับ  (อ่าน 2700 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:08:32 AM »

ย้ายมาอยู่ใกล้ชายแดนแล้ว

แต่

ไม่เชื่อที่นี่เกิดอุบัติเหตุบ่อยมากๆ

ตาย พิการ บาดเจ็บ มีครบ

คนต่างจังหวัด ขับรถตามใจกันเสียมาก
ทำให้ขาดวินัยจราจร อุบัติเหตุ เจ็บตาย มันเลยมีเยอะครับ
เป็นกันแทบทุกที่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:10:47 AM »

ย้ายมาอยู่ใกล้ชายแดนแล้ว

แต่

ไม่เชื่อที่นี่เกิดอุบัติเหตุบ่อยมากๆ

ตาย พิการ บาดเจ็บ มีครบ

คนต่างจังหวัด ขับรถตามใจกันเสียมาก
ทำให้ขาดวินัยจราจร อุบัติเหตุ เจ็บตาย มันเลยมีเยอะครับ
เป็นกันแทบทุกที่

นายสมชายระวังมากๆเลยคือมอร์ไซค์ครับ... เป็นฝูงโต ไม่มีเลนเลย ทั้งวิ่งทั้งจอดไม่เป็นทิศทาง... ฮา...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:26:46 AM »

นายสมชายระวังมากๆเลยคือมอร์ไซค์ครับ... เป็นฝูงโต ไม่มีเลนเลย ทั้งวิ่งทั้งจอดไม่เป็นทิศทาง... ฮา...

ประมาณ3สัปดาห์ที่ผ่านมา

เด็กผู้หญิงขี่มอเตอร์ไซด์+คุยโทรศัพท์

ขับชนพระสงฆ์2รูป ขณะรับบาตร ( โยมกระโดนหลบทัน )

กระโหลกร้าว 1 รูป ตอนนี้ยังไม่ทราบความคืบหน้า

แถวที่ผมอยู่สังคมของเขาเลิกงานแล้วมักกินเหล้า กินแล้วไม่อยู่กับที่กับทาง เกิดอุบัติเหตุเจ็บ,ตายบ่อย

ทั้งพวกชาวเขาชาวดอยและชาวบ้าน ผมท้าให้ตั้งด่านเลย รับรองไม่มีใบขับขี่หรอก

อีกอย่างที่สำคัญ  ตัดถนนเป็นจุดบอดเยอะมากๆ

พี่คนพื้นที่เล่าให้ฟังว่า "ตัดถนนการเมือง" ( เอาให้ผ่านหน้าที่ดินตัวเอง,ที่ดินเพื่อน )จึงเกิดจุดบอดมากมาย

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:13:29 PM »

เคยมีบ้างครับโดยไม่ตั้งใจ แต่จะรับผิดชอบโดยการยกมือแสดงการขอโทษ ไหว้

อยู่อย่างพอเพียง
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:41:08 PM »

ที่เป็นบ่อยคือเวลาจะจอดลืมเหลืองก่อน (ไฟเลี้ยว)ตัดสินใจได้ก็แดงเลย แต่ไม่เคยโดนเสย (ถือว่าประมาทเล็กน้อยถึงปานกลาง)
ที่โดนบ่อย ก็ประเภทเปิดไฟเลี้ยวขวาค้างไว้ จะแซงก็ไม่กล้า ไหว้
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 01:59:54 PM »

เมื่อคืนรับเมียที่ไปผ่าตัดซีสที่ รพ.ค่ายประจักษ์ศิลปาคม อุดร กลับบ้านที่ อ.โซ่พิสัย บึงกาฬ
เส้นทางสาย อุดร-หนองคาย-โพนพิสัย -โซ่พิสัย รถสวนมาเปิดไฟตัดหมอก ตัดสายตาผมจนพร่ามัว ผมบ่นมาตลอดทาง
รถพวกเจ้าของสวนยางซื้อรถใหม่ขับแช่ขวา ก็มีมาตลอดทาง
บ่นไป เมียก็ว่า...แย่ครับ    ทำไมเปิด4ตา แทบทุกคัน ....... เฮ้อ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:09:59 PM »

เคยมีบ้างครับโดยไม่ตั้งใจ แต่จะรับผิดชอบโดยการยกมือแสดงการขอโทษ ไหว้
นับถือน้ำใจครับ  โชคดี

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:11:09 PM »

เคยครับ ต้องรีบยกมือขอโทษขออภัย
นี่ก็น่าคบครับ น้ำใจนักกีฬา

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:12:56 PM »

ขับรถสุภาพ ไม่ใจร้อน เอื้ออาทรเพื่อนร่วมทาง
อยากได้ยเนคำนี้จากคนไทยที่ใช้รถใช้ถนน

schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:25:00 PM »

ชายวัยกลางคนขับรถสวนกับหญิงสาววัยรุ่นหญิงสาวเปิดกระจกแล้วตะโกน..ควายๆ..ชายคนนั้นโกรธมากที่อยู่ดีๆโดนด่าเลยเหลียวหลังแล้วหันไปตะโกนด่า..ว่าอีโง่ หัวเราะร่าน้ำตารินล้วสติเขาก็หมดไป..ไปฟื้นอีกทีโรงพยาบาลจึงรู้ว่า..เอารถไปชนควาย หัวเราะร่าน้ำตารินมีสติคือสิ่งสำคัญบนท้องถนนครับ... ไหว้เครดิตจากนิตยสารแสมสารไม่มีลาก่อน..ครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์