เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:18:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดคอ แก้อย่างไร  (อ่าน 1541 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 04:25:16 PM »

ผมว่าอาการปวดคอน่าจะเป็นที่กล้ามเนื้อและลามเป็นเส้นตึงจากคอ ไปหลัง จนถึงต้นขาหลัง 
นอกจากนวดต้นคอ ลองยืดเส้นด้วย เท้าชิดก้มเอามือพยายามแตะพื้น โดยเข่าไม่งอดูครับ
หรือนอนคว่ำแล้วให้เด็ก หรือ เมีย ค่อยๆเหยียบต้นขาหลังจากก้นไปถึงข้อพับเข่าดูครับ
เพื่อจะหายครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 04:27:05 PM »

ผมว่าอาการปวดคอน่าจะเป็นที่กล้ามเนื้อและลามเป็นเส้นตึงจากคอ ไปหลัง จนถึงต้นขาหลัง 
นอกจากนวดต้นคอ ลองยืดเส้นด้วย เท้าชิดก้มเอามือพยายามแตะพื้น โดยเข่าไม่งอดูครับ
หรือนอนคว่ำแล้วให้เด็ก หรือ เมีย ค่อยๆเหยียบต้นขาหลังจากก้นไปถึงข้อพับเข่าดูครับ
ออกกำลังกายดีที่สุดครับ เพราะกล้ามเนื้อและเส้นจะได้คลาย วิธีนวดเป็นการแก้ปลายเหตุหรือเป็นข้ออ้างออกนอกบ้าน คิก คิก

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 04:30:52 PM »

ออกกำลังกายดีที่สุดครับ เพราะกล้ามเนื้อและเส้นจะได้คลาย วิธีนวดเป็นการแก้ปลายเหตุหรือเป็นข้ออ้างออกนอกบ้าน คิก คิก

เนี่ยงัยใช้บริการเมีย และลูกที่บ้าน ครอบครัวก็อบอุ่น  แต่อย่าใช้ต้องเธอโมโห
อาจจะไม่เหยียบก็โดนกระทืบแทนครับ แค้นมานานแล้วโอกาสมาถึงแล้ว 555

อเสวนา จะ พาลานัง
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 06:09:31 PM »

ผมใช้บริการนวดครับ  บางทีก็ปวดเมื่อยจากการออกกำลังกายนั่นแหละ(เดี้ยง)  พอดีแม่บ้านเป็นแพทย์แผนไทย(อายุรเวท)ประจำโรงพยาบาล  แต่อีไม่ยอมนวดให้  สั่งให้ลูกน้องที่ทำงานนวดแทน  ใช้สิทธิ์จ่ายตรงของข้าราชการได้ด้วย  หายจริง ๆ ครับ  Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:42:43 PM »

Smiley เวลาผมมีปัญหานี้ ผมปรึกษาพวกเธอครับ...

Ha Ha ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ลุ๊งวัฒน์ อ่ะ ฮา

ปวดคอ  แล้วไปแก้   " เข็มขัด " มันจะหายเร๊อะ อ่ะ ฮา

555 ยายแนะนำ  เอา "ไม้ตีพริก"  นวด  ตีแรงๆ  ตีบ่อยๆ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:13:11 PM »

ต้องเปิดประตูลม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:19:11 PM »

ผมใช้วิธีกายบริหาร
เสริมสร้างความแข็งแรงของกล้ามเนื้อ
ไม่งั้นเวลาปั่นจักรยานไกล ๆ ต่อเนื่องหลายวัน
แทนที่จะเป้นสุข  กลับกลายเป็นทุกข์ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:46:36 PM »

Smiley เวลาผมมีปัญหานี้ ผมปรึกษาพวกเธอครับ...

ค่ายาแพงใหมครับ..หมอเตยk99

คะ คะ คะ คลีนิค นะ นะ ไหนครับพี่
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:56:29 PM »

Ha Ha ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ลุ๊งวัฒน์ อ่ะ ฮา

ปวดคอ  แล้วไปแก้   " เข็มขัด " มันจะหายเร๊อะ อ่ะ ฮา

555 ยายแนะนำ  เอา "ไม้ตีพริก"  นวด  ตีแรงๆ  ตีบ่อยๆ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ๊ะ...ยายนี่อย่างไงกัน ทีแรกเรียกนู๋ว่าพี่ แล้วก้อมาน้า ตอนนี้เรียกลุง อันหลังนี่นู๋ว่ายายชักจะมีปัญหาแล้วนะ เดี๋ยวท้าไฝว้ทเลย... บู่

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:03:02 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  น้าวัฒน์ อ่ะ ฮา

เอา "ภาพ"  ของพวกเธอมาแสดง  ยายว่าไม่เหมาะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้า "ภาพ" ไม่เหมาะ งั้นนู๋เอาเป็นคลิ๊ปมาลงเลยนะจ๊ะยายจ๋า.... ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=pywKbKpFTkY
ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:13:29 AM »

พักหลังปวดช่วงต้นคอแล้วลามไปถึงไหล่ ไปเสริทหาอ่าน ตำราบอกว่าเป็นกล้ามเนื้อต้นคออักเสบ วิธีแก้ก็ตามข้างบน แต่มางงตรงที่ว่าวืิธีรักษาแบบจีนต้ิองรักษาโดยใช้พลังชี่ ไอ้พลังชี่ นี่มันรักษาแบบใหน เขาให้เบอร์โทรมา แต่ไม่กล้าโทรกลัวเสียตังค์ ยิ้มีเลศนัย
น้าจอยอาการเดียวกับแม่บ้านผมเลยครับ ไป MRI มา่ กระดูกคอข้อที่3-4ทรุดไปกดทับเส้นประสาทครับ ตกใจหน้าซีด
      ไปให้หมอตรวจก็ดีนะครับ ไหว้
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 02:48:01 PM »

หมอนรองกระดูดคอเสื่อมิอหรือ เคลื่อน กดทับเส้นประสาท ถ้าเป็น
อาการน่าเป็นห่วงนะครับ อย่าทิ้งไว้นาน รีบรักษาโดยไวครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์