เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:24:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน่วยสวาทสหรัฐวิสามัญดับ เฒ่าวัย 107 ปี ใช้ปืนจ่อตัวประกัน 2 ราย  (อ่าน 1204 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:09:32 PM »

ชายวัย 107 ปี ถูกตำรวจวิสามัญเสียชีวิต ในระหว่างการยิงปะทะกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ หลังจากที่เขาใช้ปืนจ่อตัวประกัน 2 คนที่บ้านหลังหนึ่งในรัฐอาร์คันซอส์ของสหรัฐฯ

Shooting: Police were responding to a domestic disturbance call at the residence, which turned out to be an aggravated assault case

เจ้าหน้าที่ตำรวจเจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับแจ้งทางโทรศัพท์ให้มาที่บ้านหลังหนึ่งในเมืองไพน์ บลัฟฟ์ ในช่วงบ่ายวันเสาร์ที่ผ่านมา หลังจากมีรายงานว่านายมอนโร อิซาดอร์ กำลังใช้ปืนข่มขู่คนในบ้าน 2 คน  ตำรวจสามารถนำทั้ง 2 คนออกจากบ้านของนายอิซาดอร์ ไปอยู่ในที่ปลอดภัยได้ ก่อนที่จะพยายามจับกุมตัวนายอิซาดอร์

สื่อสหรัฐฯรายงานว่า เหตุรุนแรงเกิดขึ้นเมื่อลูกสาวของเขาพยายามเกลี้ยกล่อมให้เขาย้ายออกจากบ้าน นางพอลีน ลูอิสซึ่งอาศัยร่วมกับนายอิซาดอร์ และร่วมเจรจากับลูกสาวของเขาเพื่อให้เขาพิจารณาการย้ายออกจากบ้านเพื่อไปอาศัยในอพาร์ทเมนต์ กล่าวว่า เขาเริ่มสับสนและโกรธเกรี้ยว  และเริ่มแกว่งปืนพกไปมาคล้ายกับพร้อมที่จะยิงใครได้ตลอดเวลา

เจ้าหน้าที่พยายามเจรจากับนายอิซาดอร์ซึ่งปิดล็อกประตูห้องนอนไว้ เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้าไปถึงประตูห้อง และเรียกนายอิซาดอร์ นายอิซาดอร์ได้ยิงปืนสวนออกมา แต่พลาดไม่ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจ อย่างไรก็ตาม เจ้าหน้าที่ตำรวจก็ไม่ได้ยิงตอบโต้ แต่ได้ขอความช่วยเหลือเพิ่มเติมและเรียกเจ้าหน้าที่มาเกลี่ยกล่อมนายอิซาดอร์

ในระหว่างการเจรจา เจ้าหน้าที่หน่วยสวาท ที่เดินทางมาถึงที่บ้านหลังเกิดเหตุ หน่วยสวาทได้ใช้กล้องสอดเข้าไปในห้องนอน และพบว่า นายอิซาดอร์มีอาวุธปืน  แต่เมื่อการเจรจาไม่เป็นผล หน่วยสวาทจึงได้ปล่อยก๊าซเข้าไปในห้องจากทางหน้าต่าง  และใช้เครื่องมือพังประตูเข้าไปในห้องนอน นายอิซาดอร์ ยิงปืนเข้าใส่เจ้าหน้าที่ ทำให้ต้องยิงตอบโต้ นายอิซาดอร์จึงถูกวิสามัญเสียชีวิต และไม่มีตำรวจได้รับบาดเจ็บ และต่อมาเจ้าหน้าที่ชันสูตรศพได้ระบุยืนยันว่านายอิซาดอร์มีอายุ 107 ปี

เมืองไพน์ บลัฟฟ์ มีประชากรอาศัยอยู่ราว 50,000 คน ตั้งอยู่ในพื่นที่ราบลุ่มแม่น้ำอาร์คันซอส์ที่มีความอุดมสมบูรณ์ ที่นี่เคยได้รับการจัดอันดับจากบริษัทด้านการวิจัย มอร์แกน ควิทโน ว่าเป็นหนึ่งในเมืองที่มีความอันตรายมากที่สุดในสหรัฐฯ และนิตยสารฟอร์บส เคยจัดอันดับให้ที่นี่เป็นเมืองที่มีความแร้นแค้นที่สุด 10 อันดับแรกของสหรัฐฯ เมื่อปี 2009

ตามข้อมูลของสำนักงานสำมะโนประชากรสหรัฐฯ เมื่อปี 2010 พบว่ามีคนที่อายุเกิน 100 ปี ที่ยังมีชีวิตอยู่ประมาณ 53,000 คน และมีเพียงร้อยละ 8 ที่อายุมากกว่า 104

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1378726724&grpid=03&catid=06&subcatid=0600

คนแก่ขนาดนั้น ถึงกับต้องวิสามัญเลยหรือ เฮ้อ........หน่วยที่ลงมือจะเสียใจมั้ยนะ ที่ทำลงไป  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:20:37 PM »

ลูกสาวให้ย้ายบ้านหรือครับ

แบบนี้คนแก่เครียดนะครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:54:16 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=CIzkZdErhO4

เศร้า เศร้า เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 05:48:06 AM »

เศร้า เศร้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 06:03:56 AM »

107 ปียังสู้ บู่

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 07:05:34 AM »

เมืองนี้มีคนแก่อายุเกิน 100 เป็นหลายหมืนคนหรือนี่ Grin Grin Grin น่าสนใจ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:03:52 AM »

น่าจะใช้กระสุนยาง หรือระเบิดแสง (Stan grenade) ก่อน
หรือว่าเมืองนี้มีคนอายุยืนมากไป เลยเป็นภาระ

อเสวนา จะ พาลานัง
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:31:39 AM »

คนอายุมากขนาดนี้ยังยิงได้ลงคอน่าสรรเสริญเจ้าหน้าที่ชุดนี้จริง  เศร้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:55:06 AM »

เป็นผม...ผมก็ต้องยิง ไม่ได้เพื่อแรกกับอะไร แรกกับชีวิตตัวประกัน และคนรอบข้าง รวมถึงตนเองด้วย...ตำรวจในหลายประเทศที่สูญเสียเพราะกาตัดสินใจที่ผิดพลาดครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 09:03:47 AM »

จนท ตายเพราะคนแก่มาเยอะแล้วครับ  ขนาดว่าชาร์จแล้วยังยิงสวนนี่ไม่ยิงกลับก็มีแต่จะตายเปล่า  ถามว่าใครอยากตายมั่ง อิอิ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 09:54:03 AM »

พ่อก้อแก่ อายุก้อมาก ทำไมลูกหลานไม่ดูแลหล่ะครับ
กลับจะให้ไปอยู่ที่อื่นซะนี่.... ไหว้ ไหว้ ไหว้
หรือว่า...ธรรมดา สังคมบ้านเขามันเป็นแบบนั้น  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:30:25 AM »

น่าสงสาร แกนะครับ อายุ107ปี แต่ไม่แก่ตาย แต่ตายตอนแก่ เศร้า
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 12:02:40 PM »

เป็นผม...ผมก็ต้องยิง ไม่ได้เพื่อแรกกับอะไร แรกกับชีวิตตัวประกัน และคนรอบข้าง รวมถึงตนเองด้วย...ตำรวจในหลายประเทศที่สูญเสียเพราะกาตัดสินใจที่ผิดพลาดครับ...

เนื้อข่าวว่า
"เจ้าหน้าที่ตำรวจเจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับแจ้งทางโทรศัพท์ให้มาที่บ้านหลังหนึ่งในเมืองไพน์ บลัฟฟ์ ในช่วงบ่ายวันเสาร์ที่ผ่านมา หลังจากมีรายงานว่านายมอนโร อิซาดอร์ กำลังใช้ปืนข่มขู่คนในบ้าน 2 คน  ตำรวจสามารถนำทั้ง 2 คนออกจากบ้านของนายอิซาดอร์ ไปอยู่ในที่ปลอดภัยได้ ก่อนที่จะพยายามจับกุมตัวนายอิซาดอร์"

ตัวประกันปลอดภัยแล้วครับผู้หมวด  ถ้าเป็นผม  ผมจะล้อมปล่อยตาลุงแกอยู่อย่างนั้นคนเดียวสักครึ่งคืน คนแก่ 107 ปีนั่งได้ไม่นานหรอกครับ สักครึ่งชั่วโมงก็หลับโงกๆแล้ว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 12:04:10 PM »

มาอ่านครับ  เศร้า

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 12:50:12 PM »

เนื้อข่าวว่า
"เจ้าหน้าที่ตำรวจเจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับแจ้งทางโทรศัพท์ให้มาที่บ้านหลังหนึ่งในเมืองไพน์ บลัฟฟ์ ในช่วงบ่ายวันเสาร์ที่ผ่านมา หลังจากมีรายงานว่านายมอนโร อิซาดอร์ กำลังใช้ปืนข่มขู่คนในบ้าน 2 คน  ตำรวจสามารถนำทั้ง 2 คนออกจากบ้านของนายอิซาดอร์ ไปอยู่ในที่ปลอดภัยได้ ก่อนที่จะพยายามจับกุมตัวนายอิซาดอร์"

ตัวประกันปลอดภัยแล้วครับผู้หมวด  ถ้าเป็นผม  ผมจะล้อมปล่อยตาลุงแกอยู่อย่างนั้นคนเดียวสักครึ่งคืน คนแก่ 107 ปีนั่งได้ไม่นานหรอกครับ สักครึ่งชั่วโมงก็หลับโงกๆแล้ว

ถ้าเป็นเช่นนั้นก็น่าเสียใจครับ...นั่งอย่างสงบ อยู่อย่างสงบหลังจากตัวประกันปลอดภัยแล้วยังถูกยิง...ผมกลัวแต่คุณตาแกคิดพิเรนแหย่ปากกระบอกปืนออกมาจากข้างในบ้านเล่นๆ ก้เลยถูกสอยนี่สิครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์