เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:30:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยอง ฝนตก ฟ้า คะนอง  (อ่าน 991 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:24:57 PM »

ระยอง ตอนนี้ ฝนตก ฟ้าคะนอง

ตก ตั้งแต่ สามทุ่ม เศษ
ไฟตก ไป สามสี่รอบ
ฟ้าร้อง คะนอง มากมาย
คำราม สนั่น
คืนนี้ ยังอีกยาวไกล
ไม่รู้ จะจบลง เมื่อใด

เพื่อนสมาชิก ใช้ถนน
ระมัดระวัง
ฝนตก ถนนลื่น นะครับ
เพราะ ทั้งเขา และ เรา
ผู้ใช้ถนนร่วมกัน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:52:09 PM »

โห ฝนตกเป็นกลอนเลย  อิอิ

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 11:27:22 PM »

http://youtu.be/5FG3FkUSgvA

http://youtu.be/89c5MQ8c6WM

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
4x4
Jr. Member
**

คะแนน -31

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:52:55 AM »

0

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:05:59 AM »

ของผมไฟดับ 3 รอบ เช้ามาน้ำไม่ไหล ซักแห้งไปทำงานครับวันนี้ ถนนหนทางต้นไม้ ป้ายโฆษณาล้มระเนระนาด..

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:31:30 AM »

ครับ น้า ตั๊ว

ระยอง แปลก

ฝนตก ทีไร  น้ำประปา มักจะไม่ไหล

ไม่รู้ เป็นเพราะอะไร

จาก คราวก่อน ที่ว่า มีคน ไปลักตัดสายไฟ

ก็ยัง ไม่เห็นจะแก้ไข ปัญหา ได้เลย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:54:44 AM »

โห ฝนตกเป็นกลอนเลย  อิอิ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:56:36 AM »

ระยอง แปลก
ฝนตก ทีไร  น้ำประปา มักจะไม่ไหล
จาก คราวก่อน ที่ว่า มีคน ไปลักตัดสายไฟ
ก็ยัง ไม่เห็นจะแก้ไข ปัญหา ได้เลย
ฝนตกน้ำประปาไม่ไหล น่าจะเป็นความหวังดีของการประปาฯครับ ที่ช่วยชาวบ้านประหยัดค่าน้ำ
ให้ชาวบ้านไปรองน้ำฝนมาใช้แทน....คิกๆๆๆ

แต่จริงๆ น่าจะไปโทษ การไฟฟ้าฯ มากกว่าครับ เพราะการส่งจ่ายน้ำประปาทั้งหมดก็ต้องอาศัยปั๊มน้ำ
ที่มอเตอร์ปั๊มต้องอาศัยไฟจากการไฟฟ้า ถ้าไฟไม่มาประปาก็ไม่ปั๊ม และเดาว่ามักจะเกิดแต่กับชาวบ้าน
 ส่วนน้ำที่ส่งเข้าการนิคมฯ ยังไงๆก็ไหล
เพราะชาวบ้านมันเป็นผู้ใช้ๆ ประเภท โลว์ไพรโอริตี้ วันยังค่ำ

ไม่ฮา แต่แค้นโว้ยยยยยยย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:22:54 AM »

ตรังตกหนักตั้งแต่เช้าครับ ดีแล้วครับดำนาจะได้ไม่ร้อนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tpy..(หนมต้ม).รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:39:30 AM »

เช้ามา เก็บกิ่งไม้ใบไม้จ้าละหวั่น ฟ้าผ่าแต่ละที แรงๆทั้งนั้น  ตกใจ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 02:45:45 PM »

โชคดีที่ไม่ได้ไปวันนี้โรงไฟฟ้าริมทะเลถ้าไปคงไม่ได้งานเพราะต้องขึ้นหลังคา
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 04:37:25 PM »

ระยอง แปลก

ฝนตก ทีไร  น้ำประปา มักจะไม่ไหล

ประปาระยองอาศัยโรงจ่ายน้ำ สถานีน้ำคอก ซึ้งจ่ายน้ำไปบ้านเพ ระยอง โขดหิน มาบตาพุด ถ้าที่นี้น็อคก็กระทบเกือบทั้งจังหวัด คราวที่แล้วขโมยลักตัดสายไฟปัญหามันอยู่ที่ทีมงานต่อสายดันต่อสายผิดเฟสทำให้หม้อแปลงระเบิดไปสองเครื่อง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 04:45:18 PM »

ลำปางหนาวมาก Grin Grin Grin อุ๊ยย ไม่ใช่ ขอโทษ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 04:47:19 PM »

แต่จริงๆ น่าจะไปโทษ การไฟฟ้าฯ มากกว่าครับ เพราะการส่งจ่ายน้ำประปาทั้งหมดก็ต้องอาศัยปั๊มน้ำ
ที่มอเตอร์ปั๊มต้องอาศัยไฟจากการไฟฟ้า ถ้าไฟไม่มาประปาก็ไม่ปั๊ม และเดาว่ามักจะเกิดแต่กับชาวบ้าน
 ส่วนน้ำที่ส่งเข้าการนิคมฯ ยังไงๆก็ไหล
เพราะชาวบ้านมันเป็นผู้ใช้ๆ ประเภท โลว์ไพรโอริตี้ วันยังค่ำ

ไม่ฮา แต่แค้นโว้ยยยยยยย

เช่นนี้นะเอง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 04:49:22 PM »

สถานีจ่ายน้ำคอก ตอนนี้มีการตัดต่อท่อส่งน้ำอยู่ครับ ทำให้ช่วงกลางคืนน้ำจะไหลน้อยกว่าปกติ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์