เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:13:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มธ.ตะวันออก Vs มธ.ตะวันตก  (อ่าน 1739 ครั้ง)
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 04:39:13 PM »

ผมก็พอตามๆบ้างครับ เอาตามที่รู้มาจากเพื่อนอีกเวบบอร์ดที่เคยเรียนที่นั่นและกำลังเรียนอยู่กับประสบการณ์ตัวเองนะครับ(เรียนที่อื่น)

สมัยนี้ทางมหาลัยเขาไม่ได้บังคับเรื่องชุดนะครับ ขอแค่ใส่ชุดสุภาพ คือเป็นกฏกว้างๆ ยกเว้นตอนสอบให้ใส่ชุดนักศึกษามาสอบ เพื่อความเป็นระเบียบและง่ายต่อการจับผิดครับ
นักศึกษาปี1 อาจจะเข้มหน่อยคือให้ใส่ชุดมาอยู่ แต่ก็อนุโลมเรื่องกางเกงยีนส์ พับแขนเสื้อ ผูกไทด์หรือไม่ผูก พวกนี้ทำได้ครับ

ส่วนนักศึกษาต้นเรื่อง ได้ยินมาว่า ย้ำว่าเขาเล่ามานะครับ แกเป็นสาวประเภท2 ซึ่งเอ่อ...เป็นผู้ฉิงไปแล้ว แกเลยยอมไม่ได้ที่จะใส่ชุดนักศึกษาชาย สิทธิและเสรีภาพคือวาทะที่ใช้เป็นเครื่องมือในกรณีนี้ครับ

ส่วนภาพเรื่องแยกมหาลัยกับภาพด้านล่างที่ดูคลับคล้ายคลับคราภาพบางภาพ ผมเห็นก่อนตั้งเฟจขึ้นมาครับ เรียกว่าแทบจะวินาทีแรกๆที่อัพรูปเลย เพราะมีคนรู้จักกับคณะที่ทำรูปเอารูปมาอัพให้ดู ผมเข้าใจว่าเขาทำรูปนี้ขึ้นมาเพื่อจุดประเด็นอะไรบางอย่าง ซึ่งคนที่เรียนระดับนี้น่าจะรู้ตัวว่าทำอะไรอยู่ และอะไรจะตามมา เขาจะได้อะไรจากมัน ซึ่งก็ไม่นานก็มีการตั้งเฟจมาฉะกันตามที่คาด ผมยังคิดอีกว่ามันมีใครหรืออะไรบางอย่างอยู่เบื้องหลังนักศึกษากลุ่มนี้ (กลุ่มที่ทำเรื่องแยกมหลาลัย)

ปล.ผมเป็นคนคิดมากนะครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:56:05 PM »

มัธยมก็ใช่ย่อยครับ วันนี้ผ่านหน้าโรงเรียนมัธยมแห่งหนึ่งในอำเภอแม่สอด เห็นนักเรียนแต่งชุด รด.เป็นกลุ่มๆ บางคนก็ตัดผมสั้นบางคนก็ตัดรองทรงบางคนก็เหมือนไม่ได้ตัดมาสามเดือนแล้ว บางคนก็ถอดเสื้อนอกพาดบ่า ผมดูแล้วไม่มีความสวยงามเป็นระเบียบเลยเหมือนทหารกะเหรี่ยงมากกว่า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 09:17:39 AM »

อยากเจอ  ผีอีเฟือง ไปที่ห้องการเมืองครับยาย  ถ้าไม่เจอก็ลองส่องกระจกดู  รับรอง  เจอแน่ ๆ  คิก คิก

+1 ครับ  ยังอ่านอยู่เหรอครับ  5555

อเสวนา จะ พาลานัง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 09:46:25 AM »

อยากเจอ  ผีอีเฟือง ไปที่ห้องการเมืองครับยาย 

ถ้าไม่เจอก็ลองส่องกระจกดู  รับรอง  เจอแน่ ๆ  คิก คิก

ขำก๊าก

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ Sitthipong อ่ะ  ฮา

เออ......เข้าท่า เข้าท่า  เดี่ยวนี้  "คม" กัดเจ็บ  ขึ้นเยอะเลย อ่ะ ฮา
5555 ว่าแต่ว่า  "ผีอีเฟือง"  เนี่ยะ  มีตัวตนจริงๆ เหรอ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์