เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:23:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมข้าราชการต้องมาเดินขายบัตรกายกรรมด้วยครับ  (อ่าน 1413 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 02:37:49 PM »

ผมเคยเจออยู่สองครั้งครับบอกว่ามาจากศูนย์ข่าวตำรวจพิทักษ์ชนภาคเหนือ มาขอพันนึงแต่ผมให้ไปห้าร้อยทำอิดออดไม่ค่อยอยากจะรับ ตอนหลังถามไปถามมากลายเป็นว่ามาจากนิตยสารตำรวจพิทักษ์ชน พอมาอีกสามเดือนมาขออีกรอบผมเลยบอกไปเอาที่อื่นเหอะผมไม่ให้จากนั้นมาก็หายไปเลย
 อีกครั้งนึงผมจำไม่ได้ว่ามาจากหน่วยไหนแต่งครึ่งท่อนมาแต่จำได้ว่าจะเอาเงินไปช่วยเหลือ ทหารตำรวจที่ได้รับบาดเจ็บจากการปฏิบัติหน้าที่ในสามจังหวัดชายแดนใต้รายนี้มาพร้อมกับพระให้ช่วยซื้อครับก็เป็นพันเหมือนกันครั้งแรกผมช่วยซื้อไปองค์นึงเป็นพระสังกัจจาย ปีต่อมาก็มาอีก ผมเลยบอกไปว่าเถ้าแก่ไม่อยู่ผมเป็นคนขับรถครับ ก็หายไปเลยเหมือนกัน

มุขนี้เด็ดครับ... แล้วหากคุณแปจีหล่อยกเหวทไปได้สักพักนึง ก็จะมีตัวเลือกบอกมันได้ว่าเป็นคนสวน(เพราะกล้ามโต หุ่นให้เป็นคนสวน)... ฮา...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 02:49:01 PM »

โรงเรียนผมสบายครับ  ผอ.เจียดงบประมาณซื้อบัตรให้นักเรียนเข้าชม ตั้งแต่ ป.1-6 ทุกคน ตามนโยบายของลูกพี่  อิอิ คิก คิก

ที่โรงเรียนก็ต้องเอางบฯ ศึกษานอกสถานที่จ่ายให้กับนักเรียนครับ... เขาสั่งมาแบบนั้น... บู่

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 02:50:12 PM »

หุ หุ แถว ตจว.มีบ่อย แต่แม่ผมไม่กลัว

แม่เป็น ขรก.มาก่อน แม่บอกว่าสมัยแม่ทำงานไม่มีหรอกแบบนี้
ตอนนี้ ขรก.มาขายบัตรที่บ้าน  ขรก.บำนาญ(แม่ผม)ยื่นซองผ้าป่าสวน....

โดนเข้าไป ดอก สองดอก ไม่มีเข้ามาอีกเลย

ตอนที่แม่ทำนั้นเป็นที่ฮือฮาในหมู่ ขรก.บำนาญแถวบ้านมาก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ submachine อ่ะ ฮา

555  แล้วอย่างนี้  ใครมันจะกล้า  มาเป็น  "ลูกสะใภ้" อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 02:53:41 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 03:23:25 PM »

ผมสงสัยว่าทำไม ข้าราชการ หน่วยงานต่างๆต้องขายบัตรกายกรรม ละครสัตว์ คอนเสริต ตลกด้วย รู้จักก็ไม่รู้จักกัน เอารถหลวงมาบ้าง แต่งครึ่งท่อนมาบ้าง
แล้วมาอ้างหน่วยนั้นหน่วยนี้ ตอนนี้เข้าปลายปีแล้ว เริ่มมากันอีกแล้ว บางหน่วยงานเวลาไปสัมนา อยากขายบัตรละครสัตว์ ก็อ้างว่าเราต้องช่วยกัน
แต่เวลาไปคิดต่อราชการทำเหมือนเรา เป็นหมาขี้เรื้อน-แมวสกปรก ไอ้ครั้นจะช่วยมันก็ช่วยได้ครับ แต่ติดที่หมั่นใส้ มาทีจะขายโต๊ะละหมื่น เงินผมเอาแรงกายแลกมา ไม่ใช่เซ็นชื่อแล้วเดี๋ยวก็ได้

แถวไหนครับ (ตอบหลังไมค์ก็ได้)  แถวพังงาก็มีเยอะ  เดี๋ยวจัดชกมวย  เดี๋ยวกายกรรม  เดี๋ยวกาชาด  ฯลฯ   อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 04:52:01 PM »

บางครั้งบัตรกอล์ฟบัตรมวยนี่รายได้ไปสู่โรงเรียนที่ขาดแคลนในชนบทก็มีนะไม่ได้เข้ากระเป๋าใคร
ขอบคุณครับ  ไหว้
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 05:22:47 PM »

เชียงใหม่ก็เคยมีครับตำรวจประมาณนั้นครับขายบัตรทอล์คโชว์1500ของดร.หมอคนดัง..มาที่ร้าน2รอบจำใจซื้อแบบไม่ได้อยากดูพอถึงวันแสดงก็ยกเลิกซะงั้น..แต่มีคืนตังให้แถวโรงพักตีนดอยสมาชิกทางเชียงใหม่คงจำได้..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 07:13:59 PM »

หุ หุ แถว ตจว.มีบ่อย แต่แม่ผมไม่กลัว

แม่เป็น ขรก.มาก่อน แม่บอกว่าสมัยแม่ทำงานไม่มีหรอกแบบนี้
ตอนนี้ ขรก.มาขายบัตรที่บ้าน  ขรก.บำนาญ(แม่ผม)ยื่นซองผ้าป่าสวน....

โดนเข้าไป ดอก สองดอก ไม่มีเข้ามาอีกเลย

ตอนที่แม่ทำนั้นเป็นที่ฮือฮาในหมู่ ขรก.บำนาญแถวบ้านมาก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ submachine อ่ะ ฮา

555  แล้วอย่างนี้  ใครมันจะกล้า  มาเป็น  "ลูกสะใภ้" อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อืมส์
โพสท์นี้  แซวสร้างสรรค์ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 08:11:09 PM »

เชียงใหม่ก็เคยมีครับตำรวจประมาณนั้นครับขายบัตรทอล์คโชว์1500ของดร.หมอคนดัง..มาที่ร้าน2รอบจำใจซื้อแบบไม่ได้อยากดูพอถึงวันแสดงก็ยกเลิกซะงั้น..แต่มีคืนตังให้แถวโรงพักตีนดอยสมาชิกทางเชียงใหม่คงจำได้..

งานนั้นโดนด่ามากเลยต้องยกเลิกคืนตังครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 11:09:30 PM »

มันเป็นขบวนการเริ่มด้วย  ไปติดต่อหน่วยงานเฃ่นครบรอบ30ปี  หรือจะมาสนับสนุนหน่วยงาน เพื่อจัดหาอุปกรณ์ให้หน่วยงานที่ขาดแคลน  โดยให้ผบ.หน่วยออกหนังสืออนุญาต  ทีนี้ก็จะออกไปเร่ขายบัตร  โดยเฉพาะชื่อ....นอกราชการเอาพระมาเรื่อยล่ะ  ไหนจะพวกบริจาคโลง พระถือซองมาน่าเบื่อโบกมือบ๊ายบายไปเลย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:44:41 AM »

ขอบพระคุณทุกความเห็น ที่ผมเจอวันนี้มันยังสุภาพครับไม่กร่างมาก เป็นหน่วยงานพลเรือนครับ ที่แสบที่เคยเจอคือ หนังสือพิมพ์ "ตำกวดพิทักษ์ชนครับ" มากันห้าคน มาแบบครึ่งท่อนมาหา"เถ้าแก่" เถ้าแก่ไม่อยู่ผมรักษาการแทนทีแรกเข้ามาโวยวายกับผม(ลูกน้อง)จะคุยเถ้าแก่ ผมบอกผมขอรับเรื่องแทน ผมใส่ชุดช่างเพราะว่าต้องแบกหาม (อาชีพขายแรงงานนี่) แล้วมันก็เดินผ่านผมเข้าไปใน office ใน office ไม่มีคนอยู่ เพราะว่าเถ้าแก่ไม่อยู่จริงๆ มันเดินออกมาเจอเสมียนที่งงว่ามันจะเดินเข้าไปทำไม มันถามเสมียนผมว่าแล้วใครรับผิดชอบที่นี่ เสมียนชี้มาที่ผม สีหน้ามันเปลี่ยน ยิ้มแย้มเป็นมิตรตั้งแต่ชาติปางก่อน ผมหมั่นใส้ ขอดูหมายมันซะเลย มันบอก"เอ้ย! ไมได้มาจับ มาขอให้ลงโฆษณา"
ผมตอบว่า(พร้อมเลิกคิ้ว) "หรอ!ผมบอกพี่แล้วว่าเถ้าแก่ไม่อยู่ ไม่มีเงิน เถ้าแก่ไปทัวร์ อเมริกาเหนือ เดือนหน้ากลับ เข้าใจไหมครับ"  แล้วผมก็เดินไปทำงานต่อ
      แล้วยังมีสมาคมตำรวจนอกราชการอีก มาสองคนกับผู้หญิง หวีผมเรียบ ครึ่งท่อน ใส่แจ๊กเก็ต หล่อมาเลย ผู้หญิงก็ครึ่งท่อน มาขอให้ช่วยบริจาค สามพัน ผมบอกว่าไม่มีงบนายไม่อยู่ ผมไม่มีอำนาจ มันตอบกลับมาว่า "ตอบอย่างงี้ วันหน้ามีเรื่องอย่ามาเรียกให้ช่วยนะ"  ผมมองที่บัตรสมาคมตำรวจนอกราชการมันอีกครั้ง แล้วตอบกับมันว่า
"เมียผมนามสกุลxxxxx(เป็นจเรตำรวจซึ่งผมโม้ )  พี่รู้จักไหมผมคงไม่ต้องลำบากไปพึ่งพี่หรอกครับเบอร์เขาผมก็มีโทรเคลียร์ได้" มันบอกว่างั้นไม่รบกวนแล้วขอตัวก่อน

พวกนี้มันหมายตาพ่อค้าอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็นตำรวจท้องที่ ที่ผมอยู่ ผมคงต้องช่วย
นายอำเภอบางที่ก็เหอะ ตอนจะให้ซื้อบัตรบอกว่าเราต้องช่วยกันมีเรื่องใรให้มาคุย ผมเป็นคนเข้าพบง่ายไม่ต้องผ่านหน้าห้อง ...สาธุ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 01:06:45 AM »

ขอป.ตามอำเภอก็โดนบ่อยครับ
P1911- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 08:27:26 AM »

นายย้าย แมร่งก็เอาบัตรบ้าบออะไรก็ไม่รู้มาขายไม่ใช่ถูกๆๆ แต่ไม่ทำเองเอาพวกมือ ตรีน มาขาย นี้แหละประเทศไทยคร็าบๆๆ

จะอยู่อย่างจงรัก  ตายอย่างภักดี
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 08:33:03 AM »

บัตรกาชาดได้ทุกปี แจกมาเป็นเล่ม ใครจะอุดหนุนมากน้อย ก็ตามกำลังเงิน เมื่อปี 51 ผมเฉี่ยวรางวัลที่ 1 ไปนิดเดียว(รถเก๋ง) เพื่อนร่วมงานได้ไป ต้นขั้วบัตรเล่มเดียวกับผม ห่างกันสามหมายเลข  คิก คิก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 08:49:47 AM »

ขอบพระคุณทุกความเห็น

"เมียผมนามสกุลxxxxx(เป็นจเรตำรวจซึ่งผมโม้ )  พี่รู้จักไหม
ผมคงไม่ต้องลำบากไปพึ่งพี่หรอกครับ
เบอร์เขาผมก็มีโทรเคลียร์ได้"
มันบอกว่างั้นไม่รบกวนแล้วขอตัวก่อน

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:37:56 AM »

ขอบพระคุณทุกความเห็น ที่ผมเจอวันนี้มันยังสุภาพครับไม่กร่างมาก เป็นหน่วยงานพลเรือนครับ ที่แสบที่เคยเจอคือ หนังสือพิมพ์ "ตำกวดพิทักษ์ชนครับ" มากันห้าคน มาแบบครึ่งท่อนมาหา"เถ้าแก่" เถ้าแก่ไม่อยู่ผมรักษาการแทนทีแรกเข้ามาโวยวายกับผม(ลูกน้อง)จะคุยเถ้าแก่ ผมบอกผมขอรับเรื่องแทน ผมใส่ชุดช่างเพราะว่าต้องแบกหาม (อาชีพขายแรงงานนี่) แล้วมันก็เดินผ่านผมเข้าไปใน office ใน office ไม่มีคนอยู่ เพราะว่าเถ้าแก่ไม่อยู่จริงๆ มันเดินออกมาเจอเสมียนที่งงว่ามันจะเดินเข้าไปทำไม มันถามเสมียนผมว่าแล้วใครรับผิดชอบที่นี่ เสมียนชี้มาที่ผม สีหน้ามันเปลี่ยน ยิ้มแย้มเป็นมิตรตั้งแต่ชาติปางก่อน ผมหมั่นใส้ ขอดูหมายมันซะเลย มันบอก"เอ้ย! ไมได้มาจับ มาขอให้ลงโฆษณา"
ผมตอบว่า(พร้อมเลิกคิ้ว) "หรอ!ผมบอกพี่แล้วว่าเถ้าแก่ไม่อยู่ ไม่มีเงิน เถ้าแก่ไปทัวร์ อเมริกาเหนือ เดือนหน้ากลับ เข้าใจไหมครับ"  แล้วผมก็เดินไปทำงานต่อ
      แล้วยังมีสมาคมตำรวจนอกราชการอีก มาสองคนกับผู้หญิง หวีผมเรียบ ครึ่งท่อน ใส่แจ๊กเก็ต หล่อมาเลย ผู้หญิงก็ครึ่งท่อน มาขอให้ช่วยบริจาค สามพัน ผมบอกว่าไม่มีงบนายไม่อยู่ ผมไม่มีอำนาจ มันตอบกลับมาว่า "ตอบอย่างงี้ วันหน้ามีเรื่องอย่ามาเรียกให้ช่วยนะ"  ผมมองที่บัตรสมาคมตำรวจนอกราชการมันอีกครั้ง แล้วตอบกับมันว่า
"เมียผมนามสกุลxxxxx(เป็นจเรตำรวจซึ่งผมโม้ )  พี่รู้จักไหมผมคงไม่ต้องลำบากไปพึ่งพี่หรอกครับเบอร์เขาผมก็มีโทรเคลียร์ได้" มันบอกว่างั้นไม่รบกวนแล้วขอตัวก่อน

พวกนี้มันหมายตาพ่อค้าอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็นตำรวจท้องที่ ที่ผมอยู่ ผมคงต้องช่วย
นายอำเภอบางที่ก็เหอะ ตอนจะให้ซื้อบัตรบอกว่าเราต้องช่วยกันมีเรื่องใรให้มาคุย ผมเป็นคนเข้าพบง่ายไม่ต้องผ่านหน้าห้อง ...สาธุ
เจอเหมือนกันเลยครับแสดงว่าสองพวกที่ว่ามานี่มันหากินไปทั่วประเทศไทยเลยนะครับนี่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์