เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:15:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นแล้วครับ  (อ่าน 1682 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:23:40 AM »

ขึ้นอย่างนี้ใครรวย Grin Grin Grin รัฐหรือ เจ้าของ

แต่มั่นใจ คนกิน เสียตังเยอะขึ้น

ภาษีเพิ่มครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:23:15 PM »

เรากลับมาใช้ชีวิตแบบไทยๆดีมั้ยครับ หมักน้ำขาวกินเองเลย คิก คิก

น้ำขาว 711 25 บาทจะขึ้นไหมนี่

มีขายแถวใหนครับพี่ เมื่อก่อนขาประจำ แถวหน้าเรือนจำคลองเปรม แกลลอน 5 ลิตร กินนิ่มลุกขึ้นหัวทิ่ม น้ำลายหก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 12:54:25 PM »

ของอะไรที่เราชอบขึ้นหมด อยู่ยากขึ้นทุกวัน

อย่าให้มันมากขึ้นไปกว่านี้นะ ถ้าถึงจุดๆหนึ่งที่.....ที่.....

ที่คิดว่า ทำงานหนักแล้วจ่ายภาษีไม่ไหว ไม่คุ้ม ก็เลิกทำงานมันเสียเลย อยู่ใช้ภาษีสังคมบ้าง ให้คนอื่นเสียภาษีมาเลี้ยงเรามั่ง

บางแห่งในยุโรปก็แบบนี้แหละ ทำงานจ่ายภาษีไปเกือบครึ่งหรือกว่าครึ่ง มันทำให้ พวกบุบผาชนคนหนุ่มสาว จำนวนมาก

เรียนจบแล้ว ไม่หางานทำ หรือ ไม่ยอมทำงาน เพราะมีสวัสดิการสังคมเลี้ยง ลำบากกว่าทำงานนิดหน่อยแต่อยู่สบายกว่ากันเยอะเลย

เช่นสมมุติไปนะ ว่าทำงานได้เงินเดือนๆ ละสองพันยูโร เสียค่าภาษี ค่าที่พัก ค่าอาหาร ค่านู้นค่านี่ บล๊าๆๆๆ สุดท้ายเหลือเงินสดติดกระเป๋า
๔๐๐-๔๐๐ ยูโร
 เกิดสวัสดีการสังคมจ่ายให้สัก ๒๕๐- ๓๐๐ ยูโร/เดือน เป็นผมๆ ก็ออกมาเร่ร่อนล่องลอยตามถนน งานการไม่ต้องทำกันแล้ว หิวก็เอาแค่เงินช่วยเหลือ
แค่พอกินไปวันๆพอ

อย่านะ อย่าถอนขนห่านอย่างพวกเราให้มันมากเกินไป ตอนนี้มันเริ่มกดดันแล้วนะว๊อยยยยยย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 01:00:40 PM »

กินวันละ 3 ขวด เป็นปกติครับ เบียร์ซ้าง

ตอนนี้ 3 ขวด 150 บาท

เมียบ่นก็ลดอาหารข้างแก้วลง ....กินข้าวน้อยลง  อิอิ ยิ้มีเลศนัย
anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 01:01:32 PM »

ของอะไรที่เราชอบขึ้นหมด อยู่ยากขึ้นทุกวัน

อย่าให้มันมากขึ้นไปกว่านี้นะ ถ้าถึงจุดๆหนึ่งที่.....ที่.....

ที่คิดว่า ทำงานหนักแล้วจ่ายภาษีไม่ไหว ไม่คุ้ม ก็เลิกทำงานมันเสียเลย อยู่ใช้ภาษีสังคมบ้าง ให้คนอื่นเสียภาษีมาเลี้ยงเรามั่ง

บางแห่งในยุโรปก็แบบนี้แหละ ทำงานจ่ายภาษีไปเกือบครึ่งหรือกว่าครึ่ง มันทำให้ พวกบุบผาชนคนหนุ่มสาว จำนวนมาก

เรียนจบแล้ว ไม่หางานทำ หรือ ไม่ยอมทำงาน เพราะมีสวัสดิการสังคมเลี้ยง ลำบากกว่าทำงานนิดหน่อยแต่อยู่สบายกว่ากันเยอะเลย

เช่นสมมุติไปนะ ว่าทำงานได้เงินเดือนๆ ละสองพันยูโร เสียค่าภาษี ค่าที่พัก ค่าอาหาร ค่านู้นค่านี่ บล๊าๆๆๆ สุดท้ายเหลือเงินสดติดกระเป๋า
 เกิดสวัสดีการสังคมจ่ายให้สัก ๒๕๐- ๓๐๐ ยูโร/เดือน เป็นผมๆ ก็ออกมาเร่ร่อนล่องลอยตามถนน งานการไม่ต้องทำกันแล้ว หิวก็เอาแค่เงินช่วยเหลือ

อย่านะ อย่าถอนขนห่านอย่างพวกเราให้มันมากเกินไป ตอนนี้มันเริ่มกดดันแล้วนะว๊อยยยยยย
  เยี่ยม Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 01:46:45 PM »

ประเทศสารขัณฑ์ก็เป็นแบบนี้แหละครับ..
ภาษีเอาไปทำโครงการสาธารณะ จัดซื้อ จัดจ้าง ดูงาน  กอบกินส่วนแบ่งเปอร์เซนต์
ดีแต่เก็บ เก็บ และเก็บ ...  แต่เวลาตอบแทนคนที่เสียภาษีให้เหมาะสม... เหมือนเกือบไม่มี  บู่ บู่

เมื่อคืนวานนั่งคุยกับเพื่อน.. เราคน ๆ เสียภาษีกันปีละหลาย ๆ หมื่น หรือเป็นแสน ๆ
แต่สุดท้ายเมื่อไม่มีงานทำ ชราภาพ....รัฐตอบแทนให้คนนึงเดือนละห้าร้อย... ขำก๊าก ขำก๊าก
กับให้การรักษายามป่วยไข้แบบตามมีตามเกิด...ช่วยเหลือจัดส่วนเกินจากสามสิบบาท หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดแล้วน้อยใจจนหัวเกือบล้าน...
ตอนเรามีรายได้ มันตามจิกตามเกาะไม่ปล่อย ขูดภาษีไม่ให้ตกหล่นซํกบาท

แต่พอเราไม่มีรายได้แล้ว.... เค้าก็ถีบหัวส่ง
อยากได้อะไรก็ไปร้องเรียน ร้องขอ บากหน้ากันไปเองก็แล้วกัน... ขำก๊าก ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2013, 01:51:05 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 02:01:04 PM »

ตอนนี้ผมก็เหมือนห่านผอมๆ ตัวหนึ่งแล้ว ถอนขนผมไปทุกเดือนๆหนึ่งพอจ้างคนจบปริญญาตรีใหม่ๆได้
ภาระอีกเพียบ ผ่อนคอนโด ส่งลูกเรียนสองคนเดือนละหลายสตางค์ ส่งประกัน ค่าน้ำมัน อาทิตย์ละสองพัน
   ผมไม่มีปัญญาหนีภาษีไปไหนได้ เพราะมันโดนหัก ณ.ที่จ่ายก่อนถึงมือผมซะอีก
คอยดูเถอะ คอยดู ผมจะต้องปลดแอกอันหนักอึ้งนี้ออกจากบ่าให้ได้
ทำงาน หนัก เหนื่อย เสียภาษี ผมทนได้ แต่เอาภาษีผมไปผลาญ ผมรับไม่ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 02:28:50 PM »

ตอนนี้ผมก็เหมือนห่านผอมๆ ตัวหนึ่งแล้ว ถอนขนผมไปทุกเดือนๆหนึ่งพอจ้างคนจบปริญญาตรีใหม่ๆได้
ภาระอีกเพียบ ผ่อนคอนโด ส่งลูกเรียนสองคนเดือนละหลายสตางค์ ส่งประกัน ค่าน้ำมัน อาทิตย์ละสองพัน
   ผมไม่มีปัญญาหนีภาษีไปไหนได้ เพราะมันโดนหัก ณ.ที่จ่ายก่อนถึงมือผมซะอีก
คอยดูเถอะ คอยดู ผมจะต้องปลดแอกอันหนักอึ้งนี้ออกจากบ่าให้ได้
ทำงาน หนัก เหนื่อย เสียภาษี ผมทนได้ แต่เอาภาษีผมไปผลาญ ผมรับไม่ได้

คิก คิก คิก คิก

อย่าเครียดครับน้า... เดี๋ยวผมร่วง... Grin

pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 03:53:23 PM »

..จานด่วนก็ขอปรับขึ้นราคา..เนื่องจากราคาวัตถุดิบได้ปรับราคาสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง  Smiley

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 05:50:19 PM »

จำได้ครั้งล่าสุด รัฐบาลไอ้มาร์ค ขึ้น  นี่ขึ้นอีกแล้วหรอ   ดีนะไม่ได้ดื่มแล้ว ไม่งั้นแย่

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:23:50 PM »

..จานด่วนก็ขอปรับขึ้นราคา..เนื่องจากราคาวัตถุดิบได้ปรับราคาสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง  Smiley

อยากให้พี่อ้อขึ้นจัง จะไม่ว่าอะไรเลย ยิ้มีเลศนัย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:35:26 PM »

จำได้ครั้งล่าสุด รัฐบาลไอ้มาร์ค ขึ้น  นี่ขึ้นอีกแล้วหรอ   ดีนะไม่ได้ดื่มแล้ว ไม่งั้นแย่

รัฐบาลอีปู  น้ำมันก็ขึ้น  แก๊สก็ขึ้น  ไข่ไก่ก็ขึ้น  อาหารตามสั่งก็ขึ้น  ฯลฯ  ไม่แย่หรือครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:36:44 PM »

..จานด่วนก็ขอปรับขึ้นราคา..เนื่องจากราคาวัตถุดิบได้ปรับราคาสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง  Smiley

อยากให้พี่อ้อขึ้นจัง จะไม่ว่าอะไรเลย ยิ้มีเลศนัย

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ บ้าบอ อ่ะ ฮา

ยายเห็นภาพนี้ "ฮาเลย" อ่ะ 5555

5555 ท่าทาง  คืนนี้  คนถ่าย โดน "จัดหนัก" เลยอ่ะ ฮา
ท่าไม่สนิท  ไม่แจ๋ว สั่งไม่ได้  ถ่ายภาพนี้มาไม่ได้ร๊อกส์ ฮ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 08:19:02 PM »

ขึ้นแล้วขายไม่ว่า แต่นี่หลายร้านปิดประตูร้านไม่ขายครับ กักตุนสินค้าไว้ ให้ราคาขึ้นสุดๆแล้วค่อยเปิดประตูขาย จะไปซื้อมาเลี้ยงเพื่อนๆสักหน่อย อดเลย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:18:49 PM »

+ทุกท่านครับผม  Grin

ย้ายไปเยอรมันดีกว่า เผื่อเบียร์จะัถูก  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์