เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:26:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่อนเน็ต คลิป-ภาพ เจ้าอาวาสวัดดังจ.พังงา มั่วสีกาเศรษฐินีสาวใหญ่ภูเก็ต  (อ่าน 32584 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 01:40:34 PM »

ลองหันมาทำตัวเป็นพระในบ้านกันบ้าง เชื่อว่าเมียคงไม่หันไปมองพระนอกบ้านเป็นแน่แท้ครับ

งั้นโกนหัวแล้วเพาะกายครับ... ผลลัพธ์จะเป็นแบบนี้...

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:13:04 PM »

ลองหันมาทำตัวเป็นพระในบ้านกันบ้าง เชื่อว่าเมียคงไม่หันไปมองพระนอกบ้านเป็นแน่แท้ครับ

งั้นโกนหัวแล้วเพาะกายครับ... ผลลัพธ์จะเป็นแบบนี้...

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes" จ๊านโฉมชาย(ฮา)  อ่ะ  55555

ผู้หญิง เนี่ยะ  เขาต้องการ สามี หล่อ  หน้าตาดี  ช่วยถือตระกร้า ไปตลาด  อ่ะ ฮา
ชอบคนดี  มีสุนทรีย์ภาพ  รักเด็ก  มีอารมย์ขัน  ชอบสายลม ชอบแสงแดง อ่ะ ฮา

ไม่ได้ชอบ  "ไอ้ บึ๊ก "  ไอ้บึก  เหมือนภาพนั่นหรอก อ่ะ ฮา
เอามาทำ "ผัว" เอามาทำสามี  ไม่ได้เอามาเป็น บอดี้การ์ด หรือ  ยาม หรอกอ่ะ ฮา

5555 ยายสงสัย  "ต่อม" วิจารณญาณ ทำงานผิดพลาด อีกแล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:20:17 PM »

คำถามเดิม ๆ ที่ยังไม่พบคำตอบครับ..ทำไมผู้หญิงจึงชอบพระ Huh?..[/b]
ความคิดเดิมๆของคนที่มีใจไปทางธรรม แต่ก็ตัดไม่ขาดที่อยากมีผัว เมื่อเห็นพระอยู่ในศีลในธรรมจึงชอบ(บางองค์มีเงิน) ขำก๊าก

ไม่ใช่ครับน้าจอยฯ  เพราะบรรดาแม่ๆมักจะสอนให้ลูกสาวเลือกคนดีมาเป็นผัวครับ  
ลูกสาวคิดไม่ออกเลย เลือกพระก่อน  555

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:21:01 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes" จ๊านโฉมชาย(ฮา)  อ่ะ  55555

ผู้หญิง เนี่ยะ  เขาต้องการ สามี หล่อ  หน้าตาดี  ช่วยถือตระกร้า ไปตลาด  อ่ะ ฮา
ชอบคนดี  มีสุนทรีย์ภาพ  รักเด็ก  มีอารมย์ขัน  ชอบสายลม ชอบแสงแดง อ่ะ ฮา

ไม่ได้ชอบ  "ไอ้ บึ๊ก "  ไอ้บึก  เหมือนภาพนั่นหรอก อ่ะ ฮา
เอามาทำ "ผัว" เอามาทำสามี  ไม่ได้เอามาเป็น บอดี้การ์ด หรือ  ยาม หรอกอ่ะ ฮา

5555 ยายสงสัย  "ต่อม" วิจารณญาณ ทำงานผิดพลาด อีกแล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่างนี้แหละยายไม่รู้อาไร๊... สาวใหญ่เขาชอบตื่นเต้น ที่ไปทำอะไรในห้องรับแขกน่ะก็เพราะมันตื่นเต้นดี ไม่เหมือนสาวน้อยที่แค่จับมือลูบแขนก็อ่อนระทวยม้วยม้วนต้วน...

สาวใหญ่เจอแบบในรูปนี่แหละชอบบบ เพราะสะใจคุณนายที่ต่อมตื่นเต้นมันอยู่ลึกฯ... หุ่นแบบนี้แหละ อย่าว่าแต่ในห้องรับแขกเล๊ย สามารถเปลี่ยนสถานที่เป็นอุ้มคุณนาย(ลิงอุ้มแตง) หรือจับยกล้อฯ เดินขึ้นลงบันไดให้มันเขย่าๆสะเทือนทรางจนจรดคอหอย จากบันไดชั้นหนึ่งขึ้นชั้นสองแล้วเดินลงไปเริ่มใหม่ได้หลายรอบจนกว่าจะหมดแรง... ฮา...

หนุ่มรักสายลมแสงแดดเกลียดการดูถูกคนจนน่ะ... ต้องในมาลัยเสี่ยงรักของลุงหนวดอ่ะ... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:22:33 PM »

Post ข้างบน หากท่านใดทักแค่คนเดียว นายสมชายจะแก้ไขไม่ให้มันเฉียดติดเรตครับ... แฮ่ๆ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:41:36 PM »

อุ้ย...คุณอากังฟูปลอมตัวมา 55555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:42:30 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes" จ๊านโฉมชาย(ฮา)  อ่ะ  55555

ผู้หญิง เนี่ยะ  เขาต้องการ สามี หล่อ  หน้าตาดี  ช่วยถือตระกร้า ไปตลาด  อ่ะ ฮา
ชอบคนดี  มีสุนทรีย์ภาพ  รักเด็ก  มีอารมย์ขัน  ชอบสายลม ชอบแสงแดง อ่ะ ฮา

ไม่ได้ชอบ  "ไอ้ บึ๊ก "  ไอ้บึก  เหมือนภาพนั่นหรอก อ่ะ ฮา
เอามาทำ "ผัว" เอามาทำสามี  ไม่ได้เอามาเป็น บอดี้การ์ด หรือ  ยาม หรอกอ่ะ ฮา

5555 ยายสงสัย  "ต่อม" วิจารณญาณ ทำงานผิดพลาด อีกแล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
       ขาดหล่อ-หน้าตาดี
นอกนั้นมีครบครับ ยาย......ฮา
        ส่วนเรื่อง บึ๊ก
ตอนนี้บึ๊กขึ้นมานิดนึง แต่เรื่อง"อึด"
พอได้ ครับ แหะ ๆ หมายถึง ปั่นจักรยาน
ปั่น ได้ท้างงงงง....วัน  ยกเว้น ป.กะดั่น55555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:52:48 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes" จ๊านโฉมชาย(ฮา)  อ่ะ  55555

ผู้หญิง เนี่ยะ  เขาต้องการ สามี หล่อ  หน้าตาดี  ช่วยถือตระกร้า ไปตลาด  อ่ะ ฮา
ชอบคนดี  มีสุนทรีย์ภาพ  รักเด็ก  มีอารมย์ขัน  ชอบสายลม ชอบแสงแดง อ่ะ ฮา

ไม่ได้ชอบ  "ไอ้ บึ๊ก "  ไอ้บึก  เหมือนภาพนั่นหรอก อ่ะ ฮา
เอามาทำ "ผัว" เอามาทำสามี  ไม่ได้เอามาเป็น บอดี้การ์ด หรือ  ยาม หรอกอ่ะ ฮา

5555 ยายสงสัย  "ต่อม" วิจารณญาณ ทำงานผิดพลาด อีกแล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่างนี้แหละยายไม่รู้อาไร๊...

สาวใหญ่เขาชอบตื่นเต้น
ที่ไปทำอะไรในห้องรับแขกน่ะ   ก็เพราะมันตื่นเต้นดี
ไม่เหมือนสาวน้อย   ที่แค่จับมือลูบแขน
ก็อ่อนระทวยม้วยม้วนต้วน...

สาวใหญ่เจอแบบในรูปนี่แหละชอบบบ
เพราะสะใจคุณนายที่ต่อมตื่นเต้นมันอยู่ลึกฯ...
หุ่นแบบนี้แหละ อย่าว่าแต่ในห้องรับแขกเล๊ย

สามารถเปลี่ยนสถานที่เป็นอุ้มคุณนาย(ลิงอุ้มแตง) หรือจับยกล้อฯ
เดินขึ้นลงบันไดให้มันเขย่าๆ  สะเทือนทรางจนจรดคอหอย
จากบันไดชั้นหนึ่งขึ้นชั้นสอง
แล้วเดินลงไปเริ่มใหม่ได้หลายรอบ
จนกว่าจะหมดแรง... ฮา...

หนุ่มรักสายลมแสงแดดเกลียดการดูถูกคนจนน่ะ...
ต้องในมาลัยเสี่ยงรักของลุงหนวดอ่ะ... ฮา...

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes"  จ๊านโฉมชาย(ฮา) อ่ะ ฮา

ที่อากังฟู  เขียนมาด้านบน คือ เหตุผลหลัก ใช่มั้ย ฮา  คิก คิก
ที่คุณอา  ต้องเล่นเวท เล่มกล้าม  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 สงสัย  ชอบ  "ตื่นเต้นนนนน"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 03:00:34 PM »

ระวังตกบันได ไปไม่ถึงสวรรค์นะครับท่านสมชาย..ฮาาาาาาาาา...
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 04:16:05 PM »

สวัสดีครับ ที่สีกามักจะมั่วพระดังๆนั้น สาเหตุเพราะพระเหล่านั้นคงไม่

ถ่ายคลิป หรือนำเรื่องที่เกิดขนึ้มาปูดแน่ๆครับ เลยคิดว่าน่าจะปลอดภัย

อีกอย่างเจ้าอาวาสมักจะมีเงิน-ทอง และตำแหน่งใหญ่โตครับ......อิ อิ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 04:18:56 PM »

ทีเด็ดก็ระดับเจ้าอาวาสทั้งนั้น Grin Grin Grin ตั้งแต่ยันตะเบ็ด นิกร เณรคำ 555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 04:21:56 PM »

อีกอย่างเจ้าอาวาสมักจะมีเงิน-ทอง และตำแหน่งใหญ่โตครับ......อิ อิ

เงิน power Grin Grin Grin ไม่เข้าใครออกใคร

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 04:41:30 PM »

ขาดหล่อ-หน้าตาดี
นอกนั้นมีครบครับ ยาย......ฮา
        ส่วนเรื่อง บึ๊ก
ตอนนี้บึ๊กขึ้นมานิดนึง แต่เรื่อง"อึด"
พอได้ ครับ แหะ ๆ หมายถึง ปั่นจักรยาน
ปั่น ได้ท้างงงงง....วัน  ยกเว้น ป.กะดั่น55555

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" ครูหมู อ่ะ ฮา

5555  ถ้าทำ  ได้จริง  "ป้าเีกียบ"  เขาไม่ไล่ ออกจากบ้านร๊อส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 04:49:33 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

เรื่อง  สีกา "ปล้ำพระ"  หรือ พระ  ปล้ำสีกา ฮา
ยายยังไม่เคยเห็น  พระองค์ไหน "สึก" ออกมาอยู่กินด้วยกัน ซักที อ่ะ ฮา
พระเนี่ยะ ต้องคิดขนาดหนักเลย  บวชมานาน  กินอิ่ม นอนหลับสบาย
บ้านไม่ต้องเช่า ข้าวก็ขอเขากิน  ไฟฟ้าก็ใช้ฟรี  มีลาภสักการะ อีกต่างหาก ฮา

ยายเห็นมีรายเดียวที่สึก  คือ  "พระมิตซูโอะ กับสีกาแอน" เท่านั้น อ่ะ ฮา

และอีกราย  "หลวงตาจันทร์"  สึกออกมา กะว่าจะแต่งกับ สาวโยธา จังหวัดใหญ่ ฮา
สาวคนนี้  เธอหนี  "ปิดห้องทำงาน"  ไม่รับโทรศัพย์ เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  แต่ที่สึก  ยายเห็นต้องสึกออกมา  เพราะโดน  "จับสึก "  บังคับให้สึก
ต้องอาบัติ "ปราชิก"  ขาดจากความเป็นพระตลอดไป  กลับมาบวชใหม่   ไม่ได้อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2013, 06:02:16 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 05:46:52 PM »

เจ้าคณะอำเภอกะปงลาสิกขาแล้ว หลังมีข่าวดังและคลิปว่อนในสังคมออนไลน์

เมื่อเวลา 09.00 น.วันที่ 18 กันยายน 2556 ที่วัดประชุมโยธี(พระอารามหลวง) พระเทพปัญญาโมลี เจ้าคณะจังหวัดพังงา ได้เปิดเผยกับผู้สื่อข่าวว่า เมื่อเวลา 04.00 น. วันนี้( 18 กันยายน ) พระครูบุญญาภินันท์ หรือ อาจารย์หรีด เจ้าคณะอำเภอกะปง ได้เดินทางมายื่นหนังสือลาออกจากตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดปาโมกข์ ต.ท่านา อ.กะปงและลาออกจากเจ้าคณะอำเภอกะปง พร้อมกับให้ตนเองทำการลาสิกขาให้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยหลังจากลาสิกขาแล้วได้สวมใส่ชุดขาวและมีลูกศิษย์มารับออกไปจากวัดโดยไม่ได้แจ้งว่าเดินทางไปไหน โดยเมื่อวานนี้(17 กันยายน) ในช่วงค่ำ หลังจากมีข่าวดังออกไป ทางฝ่ายปกครองคณะสงฆ์ของจังหวัดพังงาได้ดำเนินการสอบสวน พร้อมขอหลักฐานจากฝ่ายต่างๆมาตรวจสอบดู และได้สอบถามไปยังเจ้าตัว ซึ่งก็นิ่งไม่ยอมรับหรือปฏิเสธ ต่อมาในช่วง21.00 น.ได้แจ้งว่า จะเดินทางมาพบกับเจ้าคณะจังหวัด หลังจากนั้นก็ได้เข้าพบในในช่วงเวลา 04.00 น. พร้อมกับกล่าวเพียงว่า ตนเองได้หมดวาสนาจะได้อยู่ใต้ร่มกาสาวพัสตร์ต่อไป พร้อมกับได้ฝากปัจจัยและงานต่างๆของวัดที่ยังค้างอยู่ ให้คณะสงฆ์ที่รับผิดชอบดำเนินการต่อไป

อาจารย์หรีด วัดป่าโมกข์ หรือ พระครูบุญญาภินันท์ พระเกจิอาจารย์ชื่อดังเมืองใต้ ที่มีลูกศิษย์ลูกหาทั่วประเทศ พระเครื่องและเครื่องราง พระอาจารย์หรีดเป็นที่นิยมมากมาย
ประวัติ พระครูบุญญาภินันท์ หรือพระอาจารย์หรีด ได้บรรพชาเป็นสามเณร ที่วัดคีรีเขต อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา เมื่ออายุครบ 20 ปี ได้อุปสมบทเมื่อ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2524 ณ วัดศรีนิคม อ.ตะกั่วป่า จ.พังงา โดยพระครูพิริยพงษ์พิทักษ์ เจ้าคณะอำเภอกะปง เป็นพระอุปัชฌาย์ พระครูโสภณวิริยาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดปาโมกข์ เป็นพระกรรมวาจารย์ พระครูอินทรคุณูปถัมป์ วัดอินทภูมิ เป็นพระอนุสาวนาจารย์ ต่อมาพระอาจารย์หรีดได้ศึกษาเล่าเรียนพระปริยัติธรรมจนได้นักธรรมเอกแล้ว ได้เดินทางไปศึกษาด้านสมถวิปัสสนากัมมัฏฐาน ที่วิเวกอาศรม ในสำนักวัดมหาธาตุฯ กรุงเทพมหานคร โดยมีพระอาสภมหาเถระ เจ้าคุณพระพิมลธรรม พระเทพสิทธิมุนี (โชดก) เป็นพระอาจารย์ด้านวิปัสสนากัมมัฏฐาน หลังจากนั้นได้ธุดงค์วัตรไปอยู่ตามภูเขาเลาเนาไพรทางภาคเหนือ แถบอำเภอจอมทอง อำเภอ ฝาง จำพรรษากับพระอาจารย์บุญช่วย ประมาณ 7 ปี ได้ไปศึกษาเล่าเรียนและเจริญสมาธิภาวนากับ ครูบาธรรมจักรสังวร วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน เป็นต้น

ต่อมาพระอาจารย์หรีดได้เดินทางกลับภาคใต้ ไปเล่าเรียนวิชากับ พ่อท่านคลิ้ง จันทสิริ วัดถลุงทอง พ่อท่านมุ่ย วัดป่าระกำเหนือ จ.นครศรีธรรมราช ตลอดจนครูบาอาจารย์สายเขาอ้อ ทั้งบรรพชิตและฆราวาส จากนั้นได้มาจำพรรษาอยู่ที่ วัดปาโมกข์ กับพระครูโสภณวิริยาภรณ์ เจ้าอาวาส และเมื่อเจ้าอาวาส มรณภาพลง พระ อาจารย์หรีดได้รับการแต่งตั้งเป็นเจ้าอาวาสในลำดับต่อมา ได้ใช้วิชาความรู้สร้างและพัฒนาวัดป่าโมกข์ให้เจริญรุ่งเรืองตลอดมาจนถึงปัจจุบัน จนได้รับพระราชทานสมณศักดิ์เป็น พระครูสัญญาบัตรที่ “พระครูบุญญาภินันท์” และได้รับแต่งตั้งเป็นเจ้าคณะอำเภอกะปงเมื่อ ปี 2554
...........ข่าวสารฉับไว ภาพจุใจ” ต้องเฟสบุ๊คส์ นสพ.ภูเก็จอันดามัน http://www.facebook.com/Phuketandamannews.FC และเพื่อเป็นกำลังใจ กรุณากด “ถูกใจ” ที่แฟนเพจด้วยคับ ขอบคุณครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์