เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 02:26:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "นิว คิริบาส" ประเทศลอยน้ำ!!..  (อ่าน 1049 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 10:59:42 PM »

วันนี้(17 ก.ย.) สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า คิริบาส หรือ คิริบาติ เตรียมประกาศสร้างประเทศใหม่ โดยการประกาศสร้าง นิว คิริบาส เนื่องจากประเทศนี้ตั้งอยู่กลางมหาสมุทรแปซิฟิก เสี่ยงที่จะจมน้ำหายไปตามผลกระทบของภาวะโลกร้อนที่ทำให้น้ำแข็งขั้วโลกละลาย

โดย นิว คิริบาสเป็นการแก้ไขปัญหาการจมน้ำอย่างเบ็ดเสร็จ ซึ่งจะทำให้ประเทศนี้กลายเป็นประเทศลอยน้ำแห่งแรกในโลก โดยรัฐบาลคิริบาติได้ว่าจ้าง บริษัทชิมิสึ ซึ่งเป็นบริษัทวิศวกรรมของญี่ปุ่นออกแบบโครงการดังกล่าวให้เป็นเหมือนรูปดอกบัว เชื่อมต่อกันเป็นกลุ่ม มีหอคอยหลักเป็นจุดศูนย์กลาง

ทั้งนี้มีการประเมินค่าใช้จ่ายว่าโครงการดังกล่าวต้องใช้เงิน มากกว่า 317,000 ล้านปอนด์ หรือกว่า 15 ล้านล้านบาท มากกว่า GDP ของคิริบาติทั้งประเทศถึง 3,000 เท่า ทั้งนี้คิริบาติมีประชากรในประเทศทั้งหมดเพียง 100,000 คน

Shocked มันมีจริงๆ แล้วหรอนี่...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:05:44 PM »

บริษัท ชิมิส์ 55555555555

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:08:15 PM »

ดีเหมือนกัน ท้องมหาสมุทรยังกว้างใหญ่ไพศาล ยังว่างอีกเยอะแยะ

วอเตอร์เวิร์ลด์ ของจริงล่ะคราวนี้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 01:36:43 AM »

ถ้าเกิดมีพายุแรงๆมันมิจมทั้งประเทศหรือครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 03:17:34 AM »

กิ๊วก๊าวผมชอบ กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 06:42:41 AM »

น่าสนใจมากครับ

Pragmatism
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 07:55:34 AM »

เทคโนโลยีไปไกลแล้ว
แม้กระทั่งรถใช้น้ำแทนน้ำมันญี่ปุ่นก็ผลิตได้แล้ว.  จะออกมาจำหน่ายเมื่อไหร่เท่านั้นเอง

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 08:33:22 AM »

ถ้าเกิดมีพายุแรงๆมันมิจมทั้งประเทศหรือครับ

มีถ่วงน้ำหนักอยู่ใต้น้ำครับ กันพลิืก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 08:42:14 AM »

น่าจะเป็น บริษัทก่อสร้าง Shimizu Corp. ครับ
สงสัยว่าเอาอะไรมาเป็นแหล่งพลังงานหล่อเลี้ยงเกาะ แล้วคนอาศัยจะกินอะไร ไม่มีแหล่งผลิตอาหารครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:02:52 AM »

อันดับแรกเลยต้องจับคนโง่ทิ้งน้ำให้หมด แล้วปักป้ายเขตปลอดคนโง่... ไม่งั้นคนโง่มันแยะเมื่อไหร่มันจะลากเมืองจมก้นทะเลแบบเดียวกับดีเมืองทรอยด์ต้องประกาศล้มละลาย...

สำหรับเรื่องไม่มีที่ดินเพาะปลูกเลี้ยงสัตว์ และแหล่งพลังงานนั่นทุกอย่างสามารถทั้งนั้นครับหากบริหารจัดการได้เหมาะสม... ดูตัวอย่างประเทศสิงคโปร์ไงครับ เมื่อหลายสิบปีก่อนเรายังสงสัยว่าจะอยู่ได้อย่างไรในเมื่อไม่มีน้ำประปาใช้ ต้องส่งทางท่อมาจากมาเลย์, แต่เดี๋ยวนี้มันปิดอ่าวมาริน่าแล้วทำเป็นแหล่งน้ำจืด(โครงการหลายสิบปี แต่เริ่มดำเนินการไปแล้ว)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:04:10 AM »

อ้อ... ครั้งแรกนายสมชายว่าเกาะมนุษย์สร้างนี่ยี่ห้อเมอซิเดส เบ็นซ์เสียอีกครับ... แฮ่ๆ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:34:45 AM »

น่าจะเป็น บริษัทก่อสร้าง Shimizu Corp. ครับ
สงสัยว่าเอาอะไรมาเป็นแหล่งพลังงานหล่อเลี้ยงเกาะ แล้วคนอาศัยจะกินอะไร ไม่มีแหล่งผลิตอาหารครับ

แพลงตอนในทะเล มีเยอะแยะครับ สำหรับต้นกำเนิดผลิตอาหาร
สาหร่ายในทะเลก็ไม่น้อย
เครื่องทำน้ำทะเลให้เป็นน้ำจืดก็มี

ถ้าคิดแบบติดแนวเกษตรๆหน่อยๆ  ทำกระชังเลี้ยงปลารอบๆเกาะมันเสียเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:16:57 AM »

แพลงตอนในทะเล มีเยอะแยะครับ สำหรับต้นกำเนิดผลิตอาหาร
สาหร่ายในทะเลก็ไม่น้อย
เครื่องทำน้ำทะเลให้เป็นน้ำจืดก็มี

ถ้าคิดแบบติดแนวเกษตรๆหน่อยๆ  ทำกระชังเลี้ยงปลารอบๆเกาะมันเสียเลย

ถ้าให้เลือกไปอยู่เมืองลอยน้ำนี้... กับประเทศนิวลิโคเนีย... พี่ซับจะเลือกไปอยู่ที่ไหนครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:49:20 AM »

อิ อิ นิวแคลิโดเนียสิก๊าบ....   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เอ่อ... มันธรรมชาติมากกว่า... ผมไม่ชอบแบบไฮเทคน่ะ....  งอน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:52:30 AM »

อิ อิ นิวแคลิโดเนียสิก๊าบ....   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เอ่อ... มันธรรมชาติมากกว่า... ผมไม่ชอบแบบไฮเทคน่ะ....  งอน
ลืม Victory port แล้วหรือ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2
  พิมพ์