เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:22:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป4 ใบนี้จริงหรือปลอม  (อ่าน 1319 ครั้ง)
kay_hyper
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:54:10 PM »

พอดีพึ่งไปรับ ป4 ด้วยต้วเองที่อำเภอ พึ่งสังเกตุเห็นความแตกต่าง รบกวน สมช.ช่วยพิจารณาด้วยครับว่า ป4 ฉบับนี้จริงหรือไม่
และจะดำเนินการอย่างไรต่อไปดีครับ ดูแล้วเครียดเลย ถ้าเป็นใบจริงก็โล่งอก
ปล.ไปรับที่หน้าห้อง นอภ.ด้วยตัวเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2013, 05:21:54 PM โดย Joey888 » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:59:03 PM »

ควรมีตราสิงห์อีกครึ่้งดวง ปั๊มระหว่างใบ ป.4ฉบับผู้ถือกับฉบับต้นขั้ว
หากมี จะอยู่ีด้านซ้ายมือ ของฉบับผู้ถือ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 02:31:08 PM »

กิ๊วก๊าวเจอมาหลายใบครับของนนทบุรี บางใบมีรูปสิงห์เเบบ3มิติตรงขวามืือบน มาตรฐานจะหาตรงไหน กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 03:40:06 PM »

รับด้วยตัวเองบนที่ว่าการ ไม่น่าจะปลอมนะครับ
แต่แปลกใจที่ไม่เห็นสติ๊กเกอร์สามมิติใต้ ป.๔

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 03:45:08 PM »

พอดีพึ่งไปรับ ป4 ด้วยต้วเองที่อำเภอ พึ่งสังเกตุเห็นความแตกต่าง

รบกวน สมช.ช่วยพิจารณาด้วยครับว่า ป4 ฉบับนี้จริงหรือไม่
และจะดำเนินการอย่างไรต่อไปดีครับ ดูแล้วเครียดเลย
ถ้าเป็นใบจริงก็โล่งอก

ปล.ไปรับที่หน้าห้อง นอภ.ด้วยตัวเองครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ โจอี้ อ่ะ  ฮา

ทำมัย  ถึงคิดว่า มัน "ปลอม" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
แบบนี้ใช้มานาน  ใกล้ๆปีแล้ว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kay_hyper
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:00:38 PM »

พอดีเห็นว่ามันไม่เหมือนกับ ป4 ที่มีอยู่ครับ เช่นลายน้ำตรงมุมบนด้านขวา รอยประกระดาษด้านซ้าย(เรียกถูกรึเปล่าก็ไม่รู้)พร้อมรอยประทับก็ไม่มี

ในที่สุดก็ได้คำตอบแล้วครับ

โทรฯ ไปถามที่วังไชยา เค้าบอกว่าเป็น ป4 รุ่นใหม่ใช้มาสักพักแล้วใช้พิมพ์ออนไลด์ สามฉบับ จะเป็นแบบที่ผมลงรูปเอาไว้ 

จึงไม่มีรอยประด้านซ้ายและประทับตรา

สรุปคือใบจริงครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:03:11 PM »

ขอบคุณครับ .... อยากมีโอกาสครอบครองเป็นเจ้าของ ป.๔ รุ่นใหม่สักใบ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:10:23 PM »

ขอบคุณครับ .... อยากมีโอกาสครอบครองเป็นเจ้าของ ป.๔ รุ่นใหม่สักใบ
จัดไปอีกกระบอก คิก คิก

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:11:30 PM »

งดซื้อปืนสักระยะก่อนดีกว่าครับ  ใบ ป.4 ไม่สวย   งอน        อันที่จริงบ่มีตังค์ซื้อ  :  คิก คิก

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:18:13 PM »

ใบจริงครับ อ.เมืองสมุทรปราการก็เป็นครับ ทราบมาว่านำร่องไม่กี่ อำเภอครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:24:40 PM »

พอดีเห็นว่ามันไม่เหมือนกับ ป4 ที่มีอยู่ครับ เช่นลายน้ำตรงมุมบนด้านขวา รอยประกระดาษด้านซ้าย(เรียกถูกรึเปล่าก็ไม่รู้)พร้อมรอยประทับก็ไม่มี

ในที่สุดก็ได้คำตอบแล้วครับ

โทรฯ ไปถามที่วังไชยา เค้าบอกว่าเป็น ป4 รุ่นใหม่ใช้มาสักพักแล้วใช้พิมพ์ออนไลด์ สามฉบับ จะเป็นแบบที่ผมลงรูปเอาไว้ 

จึงไม่มีรอยประด้านซ้ายและประทับตรา

สรุปคือใบจริงครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ

ถ้าออนไลน์  ในอนาคตก็น่าจะตรวจสอบได้ทั่วประเทศ .. รวดเร็ว ..  แต่กระดาษที่นำมาปรินท์  น่าจะสั่งทำพิเศษสักหน่อยนะครับ  เช่นทำลายน้ำติดกระดาษมาด้วย   Cheesy

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:29:02 PM »

ใช่ครับ ออนไลน์ ควรมีอะไรที่บอกได้ มีบาร์โค้ดหน่อยยังดี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kay_hyper
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 05:05:20 PM »

ใช่ครับ ออนไลน์ ควรมีอะไรที่บอกได้ มีบาร์โค้ดหน่อยยังดี

ที่หน้า 2 มีหมวดอักษร กับหมายเลข ครับ
เห็นท่านปลัดฯ บอกว่าจะมีการปรับปรุงให้ดูดีกว่านี้อีก
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 05:49:45 PM »

ผมก็เพิ่งไปดูของตัวเองมาครับ มันห่วยอย่างที่ว่าจริงๆ  เค้าคงคิดว่าออกใบอะไรก็ได้เพราะ มันสำคัญที่ฐานข้อมูลมั้งครับ อย่างนี้ถ้าเกิดมีมือดีไปแฮคข้อมูลล่ะจะทำยังไง อ้าวขอโทษทีครับ พูดอะไรออกไปเนี่ย ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 09:27:07 PM »

ที่หน้า 2 มีหมวดอักษร กับหมายเลข ครับ
เห็นท่านปลัดฯ บอกว่าจะมีการปรับปรุงให้ดูดีกว่านี้อีก

แค่นี้ยังไม่พอหรอกครับ  ยังปลอมได้อยู่   ผมยังเห็นว่ากระดาษที่พิมพ์ควรทำมาให้พิเศษหน่อย  มี  ลายน้ำ  บาร์โค้ด  โฮโลแกรม  หรืออะไรที่มันปลอมแปลงยากหน่อย  ใครได้รุ่นนี้เก็บให้ดีนะครับ  ต่อไปจะเป็นของแปลก   Cheesy

หน้า: [1] 2
  พิมพ์