เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:20:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายรถ อย่าลงข้อความแบบนี้นะ  (อ่าน 1913 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:24:27 PM »

1997 BENZ, E280 ELEGANCE โฉม W210 (ตากลม96-03)
สีบรอนซ์ทอง เกียร์ออโต้
ทะเบียน พรxxxx กรุงเทพฯ
ราคา  555,000  บาท
รถสวย ดูแลดีมาก เช็คศูนย์ตลอด

เจ้าของมือเดียว

ขับสองมือยังมีพลาด  เจ้าของรถพิการมีมือเดียวจะเหลือรึ ตกใจ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:31:34 PM »

รถใช้มือเดียว
ผมก็ไม่เอา  สองมือยังลงถนนเลย
เดิมบางทั้งคันผมก็ไม่เอากลัวชนยุบถึงกระโปรงหลัง
รถผู้หญิงขับ  ก็ไม่เอา ผู้หญิงส่วนใหญ่ขับเซียนซะที่ไหน
รถหมอใช้  ผมก็ไม่เอา หมอสายตาสั้นทั้งนั้น
ฯลฯ555555555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:37:47 PM »

เดิมบางทั้งคันผมก็ไม่เอากลัวชนยุบถึงกระโปรงหลัง
รถผู้หญิงขับ  ก็ไม่เอา ผู้หญิงส่วนใหญ่ขับเซียนซะที่ไหน
รถหมอใช้  ผมก็ไม่เอา หมอสายตาสั้นทั้งนั้น
ไม่เหมือนครูเนาะ ครูผมส่วนใหญ่สายตายาว(แก่)ทั้งนั้นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:42:27 PM »

ไม่เหมือนครูเนาะ ครูผมส่วนใหญ่สายตายาว(แก่)ทั้งนั้นครับ

อู๊ยยยยย....โดนซะแล้ว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 09:59:30 PM »

แถมครับ..รถใช้น้อย(ส่วนมากจะจอดอู่) หัวเราะร่าน้ำตาริน
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 10:39:59 PM »

มือนึงจับพวงมาลัย อีกมือนึงจับประตูไว้ เดียวมันหลุด ขำก๊าก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:11:35 PM »

1997 BENZ, E280 ELEGANCE โฉม W210 (ตากลม96-03)

ขับสองมือยังมีพลาด  เจ้าของรถพิการมีมือเดียวจะเหลือรึ ตกใจ

คิก คิก คิก คิก   ไม่เกี่ยวกับการเสนอขาย เพียงแต่จะบอก รุ่นนี้ ดูเหมือนเรือ ไปซะ

และหมดสภาพความ Classic ใน MB  หมดเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน 
ความเป็น MB ต้องเป็นรุ่นก่อนหน้า หรือ รุ่นหลังจากนี้.   เยี่ยม

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 01:29:15 AM »

คิก คิก คิก คิก   ไม่เกี่ยวกับการเสนอขาย เพียงแต่จะบอก รุ่นนี้ ดูเหมือนเรือ ไปซะ

และหมดสภาพความ Classic ใน MB  หมดเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน 
ความเป็น MB ต้องเป็นรุ่นก่อนหน้า หรือ รุ่นหลังจากนี้.   เยี่ยม

เห็นด้วยกับคุณ Ro@d-รักในหลวง 100%

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:12:06 AM »

Grinเข้ามาโดนรอบดึก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 04:31:07 AM »

ดีที่ไม่ใช่ขาเดียว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:38:42 AM »

อาจจะเป็นว่าคนแรกที่ซื้อมือ1มีชื่อเป็นเจ้าของมีแขนข้างเดียว แต่ซื้อให้เมียใช้
เมียขับมา5-6เดือนไม่เวิร์ค เลยบอกขายต่อ.
เขาก็เลยพูดความจริงว่าเจ้าของที่มีชื่อถือกรรมสิทธิ์รถนะมีมือข้างเดียว.  ก็เป็นได้

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:44:47 AM »

อาจจะเป็นว่าคนแรกที่ซื้อมือ1มีชื่อเป็นเจ้าของมีแขนข้างเดียว แต่ซื้อให้เมียใช้
เมียขับมา5-6เดือนไม่เวิร์ค เลยบอกขายต่อ.
เขาก็เลยพูดความจริงว่าเจ้าของที่มีชื่อถือกรรมสิทธิ์รถนะมีมือข้างเดียว.  ก็เป็นได้

เจ้าของคนแรกมีแขนข้างเดียวซื้อให้เมียมี 2 แขนใช้... แต่ขับไปได้แป๊บเดียวก็เหลือมือข้างเดียว(มี 2 แขน - ด้วนเสมอข้อมือ)...

เขาก็เลยบอกย้ำว่าต่อให้มี 2 แขนก็ตาม... แต่ใครเป็นเจ้าของจะเหลือมือข้างเดียวเสมอครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:51:51 AM »

แล้วใครที่มือข้างเดียวจะซื้อรถใหม่... ต้องมองหาเลขทะเบียนกลับกันกับคันในกระทู้นี้นะครับ...

เพราะเลขมันกลับกัน เวลาขี่แล้วใช้เกียร์ถอยหลังบ่อยๆ... ขี่ไปได้สักพักนึงมือมันจะงอกขึ้นมาเองครับ(ถ้าใครมี 2 มือ จะมีมือที่ 3 งอกขึ้นมา - มีมือที่ 3 ผัวเมียจะทะเลาะกัน)...
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:34:44 AM »

เห็นหม่ำ จ๊กม๊ก บอกว่ารถเบนซ์ของเมียเขา..สองปีขับไป 6 พันกิโล ศูนย์บริการบอกว่าให้เอาออกไปใช้บ้าง...เนื่องจากหนูพากันไปทำรังในห้องเครื่อง..แถมมีลูกหลายตัวอีกตะหาก ขำก๊าก

tap206_รักในหลวง
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 04:44:20 PM »

บางคันบอกรถคนนี้ผู้หญิงขับ เห็นใหมรองเท้าส้นสูงอยู่หลังรถ ผมลืมเอาออก  ไปดูอีกกี่คัน รองเท้าส้นสูงคู่เดิม  ไม่ฮา.....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์