เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:22:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถบรรทุกกระสุนปืนพลิกคว่ำกระสุน 5 แสนนัดกระจายเกลื่อน  (อ่าน 2557 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 08:32:49 AM »

ไปเหยียบเข้าละก็ จำรถขนแคปที่ทางใต้ได้ไหมนานมาแล้วไทยมุงเข้าไปเก็บเหยียบแล้วระเบิดตามกัน
ถ้าจำไม่ผิด บ้านพร้าว หายวับทั้งหมู่บ้าน ยิ้มีเลศนัย

บ้านทุ่งมะพร้าว อำเภอท้ายเหมือง ครับ   คนที่รอดส่วนมากก็คือคนที่มาเรียนหรือมาทำงาน ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้านนั้นในวันเกิดเหตุครับ

ตอนนั้นผมขี่มอไซร์ซ้อน3กะเพื่อนไปดูครับ ตั้งเมรุเผากันข้างทางน่ะแหละ เศษเสื้อผ้ายังห้อยตามต้นไม่เต็มไปหมด โหยย.... ตกใจหน้าซีด
มานะจังนะ เกือบร้อยโล เยี่ยม

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 09:45:36 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

http://narongthai.com/ma11.html
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 09:51:53 AM »

ไปเหยียบเข้าละก็ จำรถขนแคปที่ทางใต้ได้ไหมนานมาแล้วไทยมุงเข้าไปเก็บเหยียบแล้วระเบิดตามกัน
ถ้าจำไม่ผิด บ้านพร้าว หายวับทั้งหมู่บ้าน ยิ้มีเลศนัย

บ้านทุ่งมะพร้าว อำเภอท้ายเหมือง ครับ   คนที่รอดส่วนมากก็คือคนที่มาเรียนหรือมาทำงาน ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้านนั้นในวันเกิดเหตุครับ

ตอนนั้นผมขี่มอไซร์ซ้อน3กะเพื่อนไปดูครับ ตั้งเมรุเผากันข้างทางน่ะแหละ เศษเสื้อผ้ายังห้อยตามต้นไม่เต็มไปหมด โหยย.... ตกใจหน้าซีด
กี่ศพได้ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 10:06:15 AM »

ยังดี
ที่ไม่มาคว่ำที่นาโหนด พัทลุง
เหมือนรถบรรทุกปลา  ชาวบ้านรุมช่วยกันตรึม ขำก๊าก ขำก๊าก
บ้่านผมน๊ะครูหมู อันนั้นชาวบ้านเขาช่วยกันเก็บกวาดทำความสะอาด มองเป็นอื่นไปได้ ที่อื่นใหนจะมีมั๊ยละ ที่ชาวบ้าน จะไปช่วยทางหลวงเก็บกวาดสิ่งสกปรก หึๆๆ
        อ้าว
จุดไต้ตำตอ.... ตกใจ ตกใจ เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 10:34:30 AM »

ตาวข่าวระบุ... ๒๐๓ ศพครับ...

(อ่านรายละเอียดได้ตามลิงค์ที่ผมโพสต์ไว้ครับ)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 11:37:49 AM »

ตาวข่าวระบุ... ๒๐๓ ศพครับ...

(อ่านรายละเอียดได้ตามลิงค์ที่ผมโพสต์ไว้ครับ)
มิใช่น้อยๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 11:44:09 AM »

อืมมม หนักกว่านาโหลด แต่ถ้าเจอน้ำใต้บ่อ แล้วจะหนาว Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 11:48:18 AM »

อืมมม หนักกว่านาโหลด แต่ถ้าเจอน้ำใต้บ่อ แล้วจะหนาว Grin

เราจะเลือกครับไม่ใช่ดุ่ยๆ

ถ้าจะมาคว่ำเรารับเฉพาะรถห้องเย็นทุกปลาทะเลมานะครับ

รถอื่นเลยไปท่าแคเลยครับ มิปราถนา งอน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 11:49:33 AM »

ถ้าลุงแจ็คมาพลัดแถวท่าแค รับรองไม่มีเหลือ Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 01:02:39 PM »

ถ้าจะมาคว่ำเรารับเฉพาะรถห้องเย็นทุกปลาทะเลมานะครับ

รถอื่นเลยไปท่าแคเลยครับ มิปราถนา งอน
        รถเอิ่น
โหม แม่ขรีกะมายยย  เอา....555555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 01:08:43 PM »

ที่ทุ่งพร้าวพอรถบรรทุกคว่ำชาวบ้านบางกลุ่มก็แห่ไปเก็บคนละลังสองลัง ต่อมาเจ้าหน้าที่บังคับให้เอาไปคืนชาวบ้านจำใจ
คืนแล้วก็ยังรอเผื่อสบช่องว่างระหว่างนั้นก็จับกลุ่มวิจารณ์ หลายคนสูบบุหรี่แล้วทิ้งไปที่กองฯเลยเกิดโศกนาฏกรรมขึ้น ไม่ใช่คว่ำแล้วระเบิดเลย

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 02:24:38 PM »

สนามยิงปืนขายกระสุนให้ร้านปืน555

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 03:28:06 PM »

เอาคลิปทดสอบกระสุนมาให้ชมครับ  Smiley Smiley Smiley

เป็นการทดสอบในสภาพที่กระสุนถูกกระทำด้วยวิธีต่างๆเช่น  ตกจากที่สูง ชนด้วยรถ เหยียบด้วยรถตีนตะขาบ ยิงด้วยปืน และเผาด้วยไฟ.

ในคลิปเป็นกระสุนชนวนกลาง(กระสุนปืนสั้น ไรเฟิล ลูกซอง)...คลิปยาวหน่อยนะครับ.

http://www.youtube.com/watch?v=3SlOXowwC4c

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 10:09:04 PM »

ถ้าลุงแจ็คมาพลัดแถวท่าแค รับรองไม่มีเหลือ Grin

ต้องรีบพาลุงเข้าบ้านให้ไวครับ เกิดประกันมันมาถ่ายรูปทัน

จะเสียทรัพย์กันมากโข  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 02:18:17 PM »

รถเอิ่น
โหม แม่ขรีกะมายยย  เอา....555555

หวังตอนคว่ำที่ แม่ขลี ไม่มี รถจักกระยาน ทัวร์ริ่งอยู่หน้า 10 ล้อนะครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์