เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:10:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 6 เรื่องที่ต้องคุยกันให้เคลียร์ ก่อนตัดสินใจแต่งงาน  (อ่าน 2001 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 01:03:22 PM »

Grin  แฮะๆ+ทุกท่านครับ ที่จิงไม่เกี่ยวกะผมเล้ยย..ล่อเป้าแท้ๆ  คิก คิก

โดนพี่อ.สมชายเทศนาซะ   แต่เห็นมั้ย ขนาดกูรูยังมองเห็นถึงปัญหาต่างๆนาๆ ยิ่งคนมีต้นทุนยิ่งปวดหมองครับ คนต้นทุนต่ำจะไม่คิดไรเลย ปัญหาคนชั้นกลางเลยล่ะสมัยใหม่ครับ   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 01:06:27 PM »

เพิ่งดูข่าวเมื่อเช้า เลิกกันไปอีกคู่แล้ว

นายสมชายเอาลิ้งก์ไทยรัฐฯ มาให้ท่านอื่นอ่านครับ... http://www.thairath.co.th/content/newspaper/372922 ...

น่าจะเป็นงานใหญ่และหรูที่สุดของประเทศไทยในรอบหลายปีนี้ครับ ทุ่มทุนมหาศาล หลายสิบล้านบาท  Smiley

ปีที่แล้วเค้าว่าเป็นปีดี เห็นคนรีบแต่งกันเยอะมาก  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 05:15:10 PM »

โอ๋ย... ใครจะกล้าเทศนาน้าเบิ้มครับ... แฮ่ๆ...

นายสมชายว่าน้าเบิ้มรอบคอบหมดทุกเรื่องเลย ตั้งแต่เรื่องรถยนต์ มาจนถึงคู่ครองนี่แหละครับ... ที่จริงนะ ทุกคนควรรรอบคอบแบบนี้แหละครับ ปัญหาทุกเรื่องจะลดลงแยะหากทุกคนคิด+พิจารณาก่อนหลายๆรอบเหมือนน้าเบิ้ม... เย้...
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:17:46 PM »

แต่งกันมา20ปีแล้วลูกสองแต่ยังรู้สึกว่ายังจูนกันไม่ติด คิก คิกแต่ก็แฮปปี้ดีครับ เยี่ยม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 06:49:27 AM »

ผมกับแฟน ไม่ได้คุยกันทั้ง6เรื่อง และก็ไม่ได้แต่งงาน แต่อยู่กันมา 24ปีแล้วครับ

ถ้ามองตารู้ใจก็ผ่านครับ Grin Grin Grin ไม่ต้องใช้เสียง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:17:02 AM »

ถ้าเรื่องน้าเบิ้ม ผมว่า  คงต้องรอให้มีรถไฟจาก กทม. ไปถึงเกาะภูเก็จก่อนละมั๊งครับพี่สมชาย   
น้าเบิ้มกับน้าซับเขากำลังแข่งกันว่าใครจะโสดได้นานกว่ากันครับ

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ กระจง อ่ะ ฮา

สองรายนั้น  รอเกาะ  "Last train to London"  อ่ะ ฮา
พวก  ชวนป๋วย เป่าปี่กู  "ลูกกตัญญู"  ฮา   คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555 จะมีเมียทั้งที  ต้อง  "ถามแม่ก่อน "  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 12:23:48 PM »

ศีลไม่เสมอกัน คบกันยากครับ... ตอนเริ่มต้นดูสวยดี

แต่ถ้าเป็นสีแดงแล้วคุยลงในรายละเอียดแล้วต้องฝืนฯ อย่างนี้คบไม่ไหวครับ,
นั่งคุยกัน เธอเล่นชื่นชมคนขี้โกง ชื่นชม+นิยมความร่ำรวยทั้งที่ไม่ได้ร่ำรวยด้วยความสุจริต
อวดความฉลาดที่สามารถทำผิดแต่ไม่โดนจับ  ก็ไม่เรียกว่าขี้โกง
ถ้าเอาเปรียบแล้วโดนจับได้ถึงจะเรียกว่าขี้โกง ฯลฯ...

อย่างนี้คบกันไป  มีแต่โดนเอาเปรียบทุกเรื่อง
ใหม่ๆยังหวานกันอยู่ก็ยอมทน แต่เวลาผ่านไปนานๆมันจะรักจืดจางครับ...
แล้วให้ระวังอยู่กันไป เธอเกิดชื่นชม+ปลึ้มหนุ่มอื่นที่รวยกว่า
ขับรถยนต์หรูกว่า พาไปกินข้าว/เที่ยวร้านหรูกว่า,
 หรือไม่เธอก็สะกิดเราทุกวันให้เป็นคนขี้โกง   พลาดท่าเสียทีจะติดคุก
เพราะโดนเมียยุทุกวันให้คอรับชั่น ให้ฉ้อราษฎร์บังหลวง ฯลฯ...

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 12:48:44 PM »

มีอีกเรื่องนึง... คือความถดถอยทางวัฒนธรรมของผู้คนบางพื้นที่ครับ...

บางพื้นที่ของประเทศไทย(ภาคไหนก็ต้องพิจารณาเอง)...
นิยมประกวดประขัน ประชันกันเรื่อง"ความรวย"ของลูกเขยครับ,

เช่นได้ลูกเขยแล้วต้องส่งเงินกลับไปให้พ่อตาแม่ยายสร้างบ้าน
ซื้อข้าวของฟุ่มเฟือย ซื้อรถยนต์ ฯลฯ,
บางพื้นที่ถึงกับสั่งลูกสาวให้พยามจ้อง"จับฝรั่ง"(โดนฝรั่งขี้นกหลอกก็มี)...

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=5QynfovZvNg#at=48

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์