เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 08:25:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายซักนิด  (อ่าน 1119 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 10:08:22 AM »

ทำงานอยู่ในโรงบาลฯ... หากไม่ใช่"หมอ"รับรองว่าไม่ใช่ประชาชนชั้น 1 หรอกครับ, หากทำใจไม่ได้ก็ต้องเปลี่ยนสายอาชีพครับ...
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 11:17:41 AM »

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงปู อ่ะ ฮา

พี่ BalTaZA   เขาก็พอสมควร แหละ อ่ะ ฮา

55555  หลานนายพล  ลูกนายพัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหม ยายครับสมัยนี้   นาวาโท(นายพัน) เยอะแยะทั่วบ้านทั่วเมือง -*-

เอ๊ะ! ว่าแ่ต่ ผมเคยโพสในเว็บด้วยหรอครับว่า ครอบครัวเป็นทหาร ผมลืมจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2013, 11:26:43 AM โดย BalTaZA » บันทึกการเข้า
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 11:28:57 AM »

ใจเย็นครับ......เรื่องแบบนี้มีทุกที่ และไม่ใช่ท่านคนเดียวหรอกครับที่ประสพพบเจอ

ลองเจอ Mcdonal แล้วจะหนาว เจอทั้งเจ้านายจอมเขี้ยว และลูกค้าที่มีความพิสดารในนิสัยทุกประเภทครับ

เพื่อนผมมาบ่นให้ฟังประจำ........แต่มันก็ปรับตัวได้ครับ......เจอเจ้านายก็ยิ้ม ยิ่งลูกค้าต้องยิ้มให้ปากถึงใบหูเลยครับ.........ฮา

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 11:55:09 AM »

ถ้าเรายังเป็นลูกน้องอยู่ต้องอดทน แต่ไม่ใช่หงอ เพราะเจ้านายเลือกลูกน้องได้ แต่ลูกน้อง
เลือกเจ้านายไม่ได้ หลายคนถึงทำกิจการเล็กๆน้อยๆส่วนตัวเพราะเบื่อหน่ายเต็มทน แต่บางคนที่ได้เจ้านายใจดีใจกว้างก็ถือว่าโชคดีมาก
BalTaZA
Sr. Member

คะแนน 84

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:21:19 PM »

ที่ผมรับไม่ได้   มีแค่เรื่องเดียวคือ   คนที่มาหักเงินเดือนผม ในวันที่ผมป่วย   กลับใช้เวลางานเพื่อเล่นเกมส์ FB และรับเงินตามปกติ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:25:32 PM »

ที่ผมรับไม่ได้   มีแค่เรื่องเดียวคือ   คนที่มาหักเงินเดือนผม ในวันที่ผมป่วย   กลับใช้เวลางานเพื่อเล่นเกมส์ FB และรับเงินตามปกติ

เจ้านายชกเปิดช่องโหว่แบบนี้ สวนกลับเมื่อไหร่ก็ได้ง่ายมาก
อย่าลืมนะถ้าคิดจะสวนกลับ เอาทีเดียวให้น็อคหลับกลางอากาศ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:38:12 PM »

เจ้านายชกเปิดช่องโหว่แบบนี้ สวนกลับเมื่อไหร่ก็ได้ง่ายมาก
อย่าลืมนะถ้าคิดจะสวนกลับ เอาทีเดียวให้น็อคหลับกลางอากาศ

ถ้าไม่น๊อค เราจะโดนน๊อคเองครับ

ผมก็เคยสวนหมัดใส่เจ้านายผมเหมือนกัน
ร้อยวันพันปีเรียกพวกผมเข้าไปคุยว่าเพื่อนในทีมมาสายหรือลางานกันเยอะ
เทศนาไปเกือบชั่วโมง

ผมเลยสวนไปว่า แล้วทีระดับเมเนเจอร์หล่ะ? ทั้งฝรั่ง ทั้งคนไทย
มาทำงานกัน 9โมง 10โมง แถมกลับก็กลับกันก่อน ทำไมไม่ทำตัวเป็นแบบอย่างให้พนักงาน
นี่ยังไม่รวมประเภทลาพักร้อนกันยาวๆได้ แต่ลูกน้องขอลากลับมีข้ออ้างกันวุ่นวาย

อ้อมแอ้มกลับมาว่าระดับบริหารมันไม่จำเป็นต้องมาแต่เช้า

ผมก็ว่า ผมไม่เคยเห็นแบบนี้กับคนญี่ปุ่นเลย คนญี่ปุ่นมาทำงานก่อนลูกน้องกลับก็กลับทีหลัง
ขนาดเมาหัวทิ่ม เช้าก็ยังมาทำงาน เรื่องแบบนี้ ผมว่ามันเป็นเรื่องความรับผิดชอบของบุคคลเองมากกว่า

ทุกวันนี้ แกไม่เรียกผมไปคุยด้วยอีกเลย ไม่รู้ทำไม....
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:45:52 PM »

ถ้าไม่น๊อค เราจะโดนน๊อคเองครับ

ผมก็เคยสวนหมัดใส่เจ้านายผมเหมือนกัน
ร้อยวันพันปีเรียกพวกผมเข้าไปคุยว่าเพื่อนในทีมมาสายหรือลางานกันเยอะ
เทศนาไปเกือบชั่วโมง

ผมเลยสวนไปว่า แล้วทีระดับเมเนเจอร์หล่ะ? ทั้งฝรั่ง ทั้งคนไทย
มาทำงานกัน 9โมง 10โมง แถมกลับก็กลับกันก่อน ทำไมไม่ทำตัวเป็นแบบอย่างให้พนักงาน
นี่ยังไม่รวมประเภทลาพักร้อนกันยาวๆได้ แต่ลูกน้องขอลากลับมีข้ออ้างกันวุ่นวาย

อ้อมแอ้มกลับมาว่าระดับบริหารมันไม่จำเป็นต้องมาแต่เช้า

ผมก็ว่า ผมไม่เคยเห็นแบบนี้กับคนญี่ปุ่นเลย คนญี่ปุ่นมาทำงานก่อนลูกน้องกลับก็กลับทีหลัง
ขนาดเมาหัวทิ่ม เช้าก็ยังมาทำงาน เรื่องแบบนี้ ผมว่ามันเป็นเรื่องความรับผิดชอบของบุคคลเองมากกว่า

ทุกวันนี้ แกไม่เรียกผมไปคุยด้วยอีกเลย ไม่รู้ทำไม....

ก็แสดงว่าเป็นลูกน้องคนโปรดแล้วนะสิครับ

ผมเมื่อก่อนก็ชนกับทางผู้บริหารหลายๆเรื่อง จนพอมาทำงานในทะเลนี่แหละครับไปชนให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ทำงานด้วยกัน ผลก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้า จนพี่คนหนึ่งเขามาบอกว่าอย่าไปชนอีกแล้ว เพราะชนไปคนที่ได้ประโยชน์ไม่ใช่เป็นคนที่ชน แต่เป็นพวกกองเชียร์มากกว่า

ช่วงที่ชนก็ไม่ค่อยได้ปรับเงินอะไรกับเขา แต่พอเลิกชน เลิกยุ่งกับทางฝ่ายบริหาร ทุกอย่างก็กลับมาปรกติเหมือนที่ควรเป็นครับ

ข้อคิดที่ได้ครั้งนั้นก็คือ หากจะคุยกับฝ่ายบริหารอย่าโผงผางกลางที่ประชุม แต่ให้หาเวลาเข้าไปคุยเป็นการส่วนตัวดีกว่าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:50:32 PM »

นายสมชายแนะนำว่า หากอายุยังไม่มาก และจบ ป.ตรี มีพื้นฐานทางด้านสายงานนี้(เช่นพยาบาล/นักวิทย์ ฯลฯ)... หากโอกาส+เก็บเงิน แล้วไปเรียนหมอดีกว่าครับ...

ทำงานในโรงบาลแต่ไม่ได้เป็นหมอ ก็เหมือนเป็นทหารแต่ไม่ได้จบ จปร. นั่นแหละครับ... ก็จะมีปัญหาแบบนี้ตลอดชีวิต แม้แต่เจ้านายที่เล่นงาน จขกท. นั่นก็โดนเล่นงานมาอีกต่อนึงครับ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:59:11 PM »

ทางที่ดี สงบเสงี่ยมเจียมตัวไว้ดีที่สุดครับ ใครจะยังไงก็ Let it be
งานในหน้าที่อย่าขาดตกบกพร่องกันเป็นใช้ได้ครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:19:32 PM »

นายสมชายแนะนำว่า หากอายุยังไม่มาก และจบ ป.ตรี
มีพื้นฐานทางด้านสายงานนี้(เช่นพยาบาล/นักวิทย์ ฯลฯ)...
หากโอกาส+เก็บเงิน แล้วไปเรียนหมอดีกว่าครับ...

ทำงานในโรงบาลแต่ไม่ได้เป็นหมอ
ก็เหมือนเป็นทหารแต่ไม่ได้จบ จปร. นั่นแหละครับ...
ก็จะมีปัญหาแบบนี้ตลอดชีวิต แม้แต่เจ้านายที่เล่นงาน จขกท. นั่น
ก็โดนเล่นงานมาอีกต่อนึงครับ...

Ha Ha Ha  ฮา "Oh yes"   จ๊านนนนน โฉมชาย (ฮา)  อ่ะ  5555555

ไอ้น้อง  BalTaZA  เขาทำงานอยู่ ห้อง "เวชระเบียน"  อ่ะ ฮา
เขาอยู่กับ เอกสาร  อยู่กับกระดาษ  อยู่กับประวัติ "ลูกค้า" โรงพยาบาล อ่ะ ฮา

แนะนำให้เขาไปเรียน "หมอ"  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่า ไปเรียนวิชา   ดู  "เทียน"  กับจ๊านโฉมชาย(ฮา)  เห๊อะ อ่ะ ฮา
ดูมันเป็น  "ไสยศาสตร์" หน่อย  อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555 ดีกว่าอาชีพ  "หมอผี" เยอะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:31:26 PM »

เมื่อก่อนผมเคยชนดะเหมือนกันครับผู้จดการโรงงานเก่าทำไม่ถูกหัวหน้างานทำไม่ถูกผมเถียงหมดครับครั้งสุดท้ายผู้จัดการชาวจีนชี้หน้าด่า ผมเลยชี้หน้าด่ากลับ ผลหรือครับดีมากๆเลยครับ โดนจ้างออกได้เงินสองแสนกว่า พอออกมาปุ๊บมาทำงานที่ใหม่เพิ่มเงินเดือนให้อีก50% ทำได้แปดเก้าเดือนเจ้านายเก่าเรียกไปทำงานด้วยอีกเลยไปช่วยอีกแปดเก้าเดือนแล้วก็ออกมาเปิดโรงงานเล็กๆทำเองมันซะเลยเรื่องราวอยู่ในกระทู้รีเซ็ตครับ และที่มีวันนี้ได้ก็เพราะได้หลายๆท่านในนี้แหละเป็นกำลังใจให้ครับ ไหว้ ทีนี้เลยรู้ว่าน่าจะทำเองตั้งนานแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2013, 02:33:54 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 02:48:46 PM »

นายสมชายแนะนำว่า หากอายุยังไม่มาก และจบ ป.ตรี
มีพื้นฐานทางด้านสายงานนี้(เช่นพยาบาล/นักวิทย์ ฯลฯ)...
หากโอกาส+เก็บเงิน แล้วไปเรียนหมอดีกว่าครับ...

ทำงานในโรงบาลแต่ไม่ได้เป็นหมอ
ก็เหมือนเป็นทหารแต่ไม่ได้จบ จปร. นั่นแหละครับ...
ก็จะมีปัญหาแบบนี้ตลอดชีวิต แม้แต่เจ้านายที่เล่นงาน จขกท. นั่น
ก็โดนเล่นงานมาอีกต่อนึงครับ...

Ha Ha Ha  ฮา "Oh yes"   จ๊านนนนน โฉมชาย (ฮา)  อ่ะ  5555555

ไอ้น้อง  BalTaZA  เขาทำงานอยู่ ห้อง "เวชระเบียน"  อ่ะ ฮา
เขาอยู่กับ เอกสาร  อยู่กับกระดาษ  อยู่กับประวัติ "ลูกค้า" โรงพยาบาล อ่ะ ฮา

แนะนำให้เขาไปเรียน "หมอ"  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่า ไปเรียนวิชา   ดู  "เทียน"  กับจ๊านโฉมชาย(ฮา)  เห๊อะ อ่ะ ฮา
ดูมันเป็น  "ไสยศาสตร์" หน่อย  อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555 ดีกว่าอาชีพ  "หมอผี" เยอะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บางโรงบาลฯ เขาให้บุรุษพยาบาลรับผิดชอบเวชระเบียนก็มีครับ... ขึ้นอยู่กับว่า จขกท. เรียนด้านไหนมา...

แต่หากอายุเกิน หรือไม่ได้จบสายวิทย์มา หรือไม่มีเงินทุนเพียงพอ หรือใจไม่ชอบ/สมองไม่ให้... ก็ไม่ได้เรียนหมอก็แยะไป ไม่งั้นใครๆเขาก็เป็นหมอกันหมดแล้วซิ...

ว่าแต่ยายบ๊าบเถิด จำแนกเหตุผลไม่ค่อยเป็น ระวังเวลาไม่สบายไปหาหมอผิดคน ดั๊นนน ไปหาหมอพรทิพย์... ท่านเห็นหน้ายายบ๊าบปุ๊บ คว้าด้ายแดงผูกข้อมือแล้วเขียนป้ายกำกับทันที(Tag)พร้อมกับบอกยายบ๊าบว่า "ทีหลังอย่าเดินออกไปเที่ยวไหนอีก เดี๋ยวหมอจับใส่ช่องเย็นนะเออ ยายนี่ดื้อจัง คราวที่แล้วไปกดลิฟต์เล่นจนเกิดตำนานคนในลิฟต์มีป้ายข้อมือ"... ฮา...

อันนี้เรื่องยายบ๊าบไปกดลิฟต์เล่น... http://www.somaratsa.com/tag/%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A5/ ...
BalTaZA
Sr. Member

คะแนน 84

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 04:06:05 PM »

-*- กระผม จบวิทย์-เกษตร์ ครับ  แหะๆ

ที่นี่ เวชระเบียนเค้าเอาวุฒิ ม.6 หรือเีทียบเท่าขึ้นไปสมัครอะ   
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 04:21:02 PM »

ว่าแต่ยายบ๊าบเถิด จำแนกเหตุผลไม่ค่อยเป็น ระวังเวลาไม่สบายไปหาหมอผิดคน ดั๊นนน ไปหาหมอพรทิพย์... ท่านเห็นหน้ายายบ๊าบปุ๊บ คว้าด้ายแดงผูกข้อมือแล้วเขียนป้ายกำกับทันที(Tag)พร้อมกับบอกยายบ๊าบว่า "ทีหลังอย่าเดินออกไปเที่ยวไหนอีก เดี๋ยวหมอจับใส่ช่องเย็นนะเออ ยายนี่ดื้อจัง คราวที่แล้วไปกดลิฟต์เล่นจนเกิดตำนานคนในลิฟต์มีป้ายข้อมือ"... ฮา...

อันนี้เรื่องยายบ๊าบไปกดลิฟต์เล่น... http://www.somaratsa.com/tag/%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A5/ ...

ที่ท่านสมชายเล่ามานี้เป็นเรื่องจริงเหรอครับคุณยายบ๊าบ..55555
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์