เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:35:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: “สตาร์บัคส์” เหี้ยม! ฟ้อง “สตาร์บัง” ขอศาลสั่งขัง เรียก 3 แสน จ่ายรายเดือนอีก 3  (อ่าน 9835 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 06:11:45 PM »

ในมุมมองของผม ผมก็เห็นว่าเป็นการเลียนเครื่องหมายการค้าครับป้าbabara.   Wink

แต่ประเด็นคือตราสตาร์บัง (เพื่อ)เป็นการทำให้ประชาชนหลงเชื่อว่าเป็นตราสตาร์บัคส์หรือไม่ ตะหาก .... จึงจะครบองค์ประกอบความผิด

ซึ่งผมอยากให้เรื่องเดินไปจนเห็นคำพิพากษาของศาล เพราะน่าจะมีคำวินิจฉัยแสดงเหตุแสดงผล เป็นประโยชน์แก่สังคมต่อไป  ไหว้

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ธำรง อ่ะ ฮา

เรื่องข้างบน  "ล้อเล่น"  ไม่ได้อ่ะ ฮา
เพราะว่าฝ่ายผู้ร้อง  ใช้ยาแรง  ขอให้ศาล  ออก "หมายขัง"  เชียวอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
ในคดี "ลิขสิทธิ์"  ที่เกี่ยวเนื่องกับเจ้าของ ที่เป็นแบรนด์ อินเตอร์ ฮา
เขาพร้อมไปทุกด้าน  ตั้งแต่ทรัพย์สิน เงินทอง ทีมทนายมือหนึ่ง ของโลก
ยายเคยอ่ายเจอ และจำได้ว่าเขาใช้  " Tilleke & Gibbins "  เป็นตัวแทนการฟ้องร้องอ่ะ

ยายยกเอา  ข้อความ มาแสดงอีกครั้งอ่ะ

โดยคำร้องของ บ.สตาร์บัคส์ ได้ระบุว่า ก่อนหน้านี้
บ.สตาร์บัคส์ ได้ยื่นคำร้องขอคุ้มครองชั่วคราวก่อนฟ้องคดีต่อศาลฯ เมื่อวันที่ 11 ก.ย.
และศาลฯ ก็ได้มีคำสั่งคุ้มครองชั่วคราวก่อนฟ้อง

ห้ามมิให้ นายดำรงค์ และพวกใช้เครื่องหมายรูปประดิษฐ์ และคำ STARBUNG COFFEE
กับสินค้าเสื้อยืดคอกลมและเสื้อผ้าและกระดาษหุ้มแก้วบรรจุกาแฟหรือเครื่องดื่มที่ขาย
รวมทั้งเครื่องหมาย “สตาร์บัง” ที่เป็นพื้นสีเขียว ตัวอักษรสีเข้มตามวัตถุพยาน

เมื่อวันที่ 18 ก.ย.ที่ผ่านมา ซึ่งผู้จะถูกฟ้องทั้ง 2 ได้รับหมายห้ามชั่วคราวของศาลแล้ว
แต่หาได้ปฏิบัติตามคำสั่งศาลไม่ จึงขอให้ศาลมีคำสั่งดังกล่าว

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 06:16:04 PM »

ขอทนายแถวนั้นสิครับ สำนักข่าวนี้เลย ทนายมือดีๆเพียบ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 06:21:58 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

5555  อันนี้  ก็  "เลียน แบบ "  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำไมไม่โดนฟ้องอะยาย ยิ่งพรรคตรงกันข้ามด้วย ฮี่ๆๆ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ ปิศาจ รีปอตร์ อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  "ขี้เปียก"  อย่างนี้  เขาไม่ฟ้อง ทำให้เรื่อง "รกศาล" ร๊อกส์ อ่ะ ฮา
ฟ้องไป  ดีไม่ดี  ศาลสั่งโครมลงมา  ไอ้เครื่องหมาย 2020 มันเป็นสากล
ใช้เป็นเจ้าของไม่ได้  เพราะ เอ็งก็ลอกเขามาอีกที อ่ะ ฮา

555 แต่เขานำมา  "บรัฟ"  หรือ ขี่กันในทางการเมืองได้ อ่ะ ฮา

ความจริง  ยายก็ไม่เห็นด้วยกับ ไอ้พวก "นักร้อง"  ทั้งหลาย อ่ะ ฮา
เอะอะ  กูจะฟ้อง กูจะร้อง "ศาลรัฐธรรมนูญ"  ฮา
ยายเห็นว่า  เป็นการโยน  "เผือกร้อน"  ใส่มือพวกท่านทั้งหลายอ่ะ ฮา

5555  แล้วท่านทั้งหลาย  ก็ "เต้น"  ไปตามพวกเผือก พวกมัน ด้วยอ่ะจิ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 06:53:31 PM »

ในมุมมองของผม ผมก็เห็นว่าเป็นการเลียนเครื่องหมายการค้าครับป้าbabara.   Wink

แต่ประเด็นคือตราสตาร์บัง (เพื่อ)เป็นการทำให้ประชาชนหลงเชื่อว่าเป็นตราสตาร์บัคส์หรือไม่ ตะหาก .... จึงจะครบองค์ประกอบความผิด

ซึ่งผมอยากให้เรื่องเดินไปจนเห็นคำพิพากษาของศาล เพราะน่าจะมีคำวินิจฉัยแสดงเหตุแสดงผล เป็นประโยชน์แก่สังคมต่อไป  ไหว้

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ธำรง อ่ะ ฮา

เรื่องข้างบน  "ล้อเล่น"  ไม่ได้อ่ะ ฮา
เพราะว่าฝ่ายผู้ร้อง  ใช้ยาแรง  ขอให้ศาล  ออก "หมายขัง"  เชียวอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
ในคดี "ลิขสิทธิ์"  ที่เกี่ยวเนื่องกับเจ้าของ ที่เป็นแบรนด์ อินเตอร์ ฮา
เขาพร้อมไปทุกด้าน  ตั้งแต่ทรัพย์สิน เงินทอง ทีมทนายมือหนึ่ง ของโลก
ยายเคยอ่ายเจอ และจำได้ว่าเขาใช้  " Tilleke & Gibbins "  เป็นตัวแทนการฟ้องร้องอ่ะ

ยายยกเอา  ข้อความ มาแสดงอีกครั้งอ่ะ

โดยคำร้องของ บ.สตาร์บัคส์ ได้ระบุว่า ก่อนหน้านี้
บ.สตาร์บัคส์ ได้ยื่นคำร้องขอคุ้มครองชั่วคราวก่อนฟ้องคดีต่อศาลฯ เมื่อวันที่ 11 ก.ย.
และศาลฯ ก็ได้มีคำสั่งคุ้มครองชั่วคราวก่อนฟ้อง

ห้ามมิให้ นายดำรงค์ และพวกใช้เครื่องหมายรูปประดิษฐ์ และคำ STARBUNG COFFEE
กับสินค้าเสื้อยืดคอกลมและเสื้อผ้าและกระดาษหุ้มแก้วบรรจุกาแฟหรือเครื่องดื่มที่ขาย
รวมทั้งเครื่องหมาย “สตาร์บัง” ที่เป็นพื้นสีเขียว ตัวอักษรสีเข้มตามวัตถุพยาน

เมื่อวันที่ 18 ก.ย.ที่ผ่านมา ซึ่งผู้จะถูกฟ้องทั้ง 2 ได้รับหมายห้ามชั่วคราวของศาลแล้ว
แต่หาได้ปฏิบัติตามคำสั่งศาลไม่ จึงขอให้ศาลมีคำสั่งดังกล่าว

ครับป้าbabara.ในกระบวนการ ก็เห็นเป็นเทคนิควิธีการทางกฎหมายของทีมทนายระดับอินเตอร์
ถ้าได้จับขังจริงก็จะเป็นการปลุกกระแสสังคม เป็นสงครามตัวแทนของแบรนด์นอกทุนนอกกับหาบเร่แผงลอยไทย

ป้าจำตอนมูลเหตุเดินขบวนต้านสินค้าญี่ปุ่นเมื่อ๔๐กว่าปีก่อนได้ไหมครับ ....  Tongue
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 07:04:31 PM »

ครับป้าbabara.ในกระบวนการ ก็เห็นเป็นเทคนิควิธีการทางกฎหมายของทีมทนายระดับอินเตอร์
ถ้าได้จับขังจริงก็จะเป็นการปลุกกระแสสังคม เป็นสงครามตัวแทนของแบรนด์นอกทุนนอกกับหาบเร่แผงลอยไทย

ป้าจำตอนมูลเหตุเดินขบวนต้านสินค้าญี่ปุ่นเมื่อ๔๐กว่าปีก่อนได้ไหมครับ ....  Tongue

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ธำรง อ่ะ ฮา

ยายยังจำได้อ่ะ  "พวกเรา"  เดินไป ไดมารู  ราชประสงค์ อ่ะ ฮา
ตอนนั้นมันน่าจะเกิด  หลังจาก 14 ตค. 16 อ่ะ ฮา
เราแอนตี้ยุ่น   ตอนนั้นมีสโลแกนล้อกันว่า  " Jab"  หรือ
"Japan is an animal "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ส่วนเรื่อง  สตาร์บัง  ลึกๆยายก็อยากเห็น "ปลายทาง" อ่ะ ฮา
โดยส่วนตัว  ข้อเท็จจริงมันคนละ ตลาด  กลุ่มเป้าหมาย  ตรงกันข้ามเลยอ่ะ ฮา
ยายก็อยากจะเห็น  โอกาสของคนจน ได้มีอาชีพทำกินเหมือนกันอ่ะ

แล้วยิ่งบางเคส  บางกรณี  "คำสั่งของศาล"  ท่านไม่ได้เอื้อ คนไทยอ่ะ  ไหว้

หัว...ฆรวย

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 07:04:40 PM »

คนละตลาด คนละกลุ่ม โลโก้จริงๆ ก็ตั้งใจล้อเลียนจริงๆนั้นแหละ ไม่ได้จะทำให้เหมือน  ดูยังไงก็แยกออก ฟ้องไปก็แต่ผลเสียผลเสียกับแบรนด์ตัวเองเปล่าๆ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 07:06:25 PM »

เริ่มเห็นด้วยกับยายอย่างยิ่งแฮะ ถ้าจัดเต็มมันคงได้โดนแบนสินค้าทั่วโลกทีเดียว

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 07:25:04 PM »

อุ้ย...คนรุ่น14ตค.2516เค้าคุยกัน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เราคนรุ่น14กพ.  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 07:35:37 PM »

คนละตลาด คนละกลุ่ม โลโก้จริงๆ ก็ตั้งใจล้อเลียนจริงๆนั้นแหละ ไม่ได้จะทำให้เหมือน  ดูยังไงก็แยกออก ฟ้องไปก็แต่ผลเสียผลเสียกับแบรนด์ตัวเองเปล่าๆ

ถู๊กกกกกกกต้องครับ เยี่ยม

นายกะหลั่ว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 09:41:18 AM »

เห็นใจ บัง ครับ  ดูยังไงก็ไม่เหมือน  ฟ้องยังไงบังก็ชนะ

ความรัก ก็เหมือน กับ สายลม คุณไม่สามารถสัมผัสได้ แต่คุณ รู้สึกได้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 09:08:08 PM »

ม.109 ต้องมีเจตนาด้วยว่าเพื่อให้ผู้อื่นหลงเชื่อว่าเป็นสินค้าของสตาร์บัค... ส่วนมุขดั้งเดิมและคลาสสิคของวงการกฎหมายนั้นก็คือ เล่นเกมส์เกทับบลั๊ฟแหลกว่าอีกฝ่ายสู้ไม่ได้ แล้วก็หลอกล่อให้จบที่ขั้นตอนประนีประนอมยอมความ ซึ่งหากขึ้นศาลจริงๆอาจชนะก็ได้...

สำหรับเรื่องบริษัทกฎหมาย"เตโลโฉเกแอนด์กิ๊บบ้อนฯ" นั่นในวงการเขาต่างก็ทราบกันว่าที่โฆษณาว่าเก่งเรื่อง IP นั่นก็ไม่แน่หรอก มันแล้วแต่รูปคดีที่ได้เปรียบมาตั้งแต่แรกนั่นต่างหาก ถึงได้ลากขึ้นศาล... หากไม่ได้เปรียบตั้งแต่แรก มันก็ลากให้จบที่ขั้นตอนประนีประนอมนั่นแหละ...

สรุปว่าคดีนี้หากได้ทนายมือดีๆ มีเรื่องให้ฟ้องแย้งได้เสียด้วยนะครับ... แล้วมีช่องได้เงินมากกว่าที่โดนฟ้องครั้งนี้เสียด้วย... ฮา...
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 11:44:42 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ธำรง อ่ะ ฮา

ยายยังจำได้อ่ะ  "พวกเรา"  เดินไป ไดมารู  ราชประสงค์ อ่ะ ฮา
ตอนนั้นมันน่าจะเกิด  หลังจาก 14 ตค. 16 อ่ะ ฮา
เราแอนตี้ยุ่น   ตอนนั้นมีสโลแกนล้อกันว่า  " Jab"  หรือ
"Japan is an animal "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ส่วนเรื่อง  สตาร์บัง  ลึกๆยายก็อยากเห็น "ปลายทาง" อ่ะ ฮา
โดยส่วนตัว  ข้อเท็จจริงมันคนละ ตลาด  กลุ่มเป้าหมาย  ตรงกันข้ามเลยอ่ะ ฮา
ยายก็อยากจะเห็น  โอกาสของคนจน ได้มีอาชีพทำกินเหมือนกันอ่ะ

แล้วยิ่งบางเคส  บางกรณี  "คำสั่งของศาล"  ท่านไม่ได้เอื้อ คนไทยอ่ะ  ไหว้

เยี่ยม   ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 07:29:45 AM »

ม.109 ต้องมีเจตนาด้วยว่าเพื่อให้ผู้อื่นหลงเชื่อว่าเป็นสินค้าของสตาร์บัค... ส่วนมุขดั้งเดิมและคลาสสิคของวงการกฎหมายนั้นก็คือ เล่นเกมส์เกทับบลั๊ฟแหลกว่าอีกฝ่ายสู้ไม่ได้ แล้วก็หลอกล่อให้จบที่ขั้นตอนประนีประนอมยอมความ ซึ่งหากขึ้นศาลจริงๆอาจชนะก็ได้...

สำหรับเรื่องบริษัทกฎหมาย"เตโลโฉเกแอนด์กิ๊บบ้อนฯ" นั่นในวงการเขาต่างก็ทราบกันว่าที่โฆษณาว่าเก่งเรื่อง IP นั่นก็ไม่แน่หรอก มันแล้วแต่รูปคดีที่ได้เปรียบมาตั้งแต่แรกนั่นต่างหาก ถึงได้ลากขึ้นศาล... หากไม่ได้เปรียบตั้งแต่แรก มันก็ลากให้จบที่ขั้นตอนประนีประนอมนั่นแหละ...

สรุปว่าคดีนี้หากได้ทนายมือดีๆ มีเรื่องให้ฟ้องแย้งได้เสียด้วยนะครับ... แล้วมีช่องได้เงินมากกว่าที่โดนฟ้องครั้งนี้เสียด้วย... ฮา...

แล้วการที่ศาลมีคำสั่งให้คุ้มครองชั่วคราวไม่ให้บังแกใช้โลโก้ชั่วคราว... แต่บังไม่ยอมทำตาม... เกี่ยวกับการบังคับใช้ฏหมายด้วยมั๊ยครับ... การที่บังไม่ยอมทำตามกฏหมาย... แต่ยังตะแบง... และแถมก็คนบอกว่าไม่ผิด... อันนี้ผมก็มองว่าเป็นการ "ไม่เคารพกฏหมาย" และเป็นสาเหตุให้เกิดการบังคับใช้กฏหมายในบ้านเราไม่ได้ผล...

...เพราะเห็นว่าพี่สมชายบอกว่าบ้านเรามีปัญหาเรื่องการบังคับใช้กฏหมาย... ผมเลยอยากขอความเห็นในเรื่องนี้... ในแง่การบังคับใช้กฏหมายครับ... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 07:44:55 AM »

แล้วการที่ศาลมีคำสั่งให้คุ้มครองชั่วคราวไม่ให้บังแกใช้โลโก้ชั่วคราว... แต่บังไม่ยอมทำตาม... เกี่ยวกับการบังคับใช้ฏหมายด้วยมั๊ยครับ... การที่บังไม่ยอมทำตามกฏหมาย... แต่ยังตะแบง... และแถมก็คนบอกว่าไม่ผิด... อันนี้ผมก็มองว่าเป็นการ "ไม่เคารพกฏหมาย" และเป็นสาเหตุให้เกิดการบังคับใช้กฏหมายในบ้านเราไม่ได้ผล...

...เพราะเห็นว่าพี่สมชายบอกว่าบ้านเรามีปัญหาเรื่องการบังคับใช้กฏหมาย... ผมเลยอยากขอความเห็นในเรื่องนี้... ในแง่การบังคับใช้กฏหมายครับ... ไหว้

ตรงนี้บังฯ จะต้องหยุดใช้โลโก้ครับ... ซึ่งคนละเรื่องกับที่กองเชียร์บอกว่าผิดหรือไม่ผิด เพราะหากศาลรับฟ้องแล้ว เขาก็ร้องศาลให้บังคับ"ชั่วคราว"ก่อนจะรู้เรื่องว่าอะไรเป็นอะไรครับ(ซึ่งอาจผิดหรือไม่ก็ยังไม่รู้ฯ)...

ตรงนี้หากได้ทนายเก่งฯ ก็มีช่องเล่นกลับได้อีกนั่นแหละครับ... แต่ทนายที่เก่งในเรื่อง"การกำหนดกลยุทธ์และการวางรูปคดี", มันก็หากยากมาก(และราคาแพง) ทำนองเดียวกับคนอ่านหนังสือแล้วสามารถสรุปเรื่อง+มองทะลุจนเห็นทางเลือกสำหรับดำเนินการแตกแขนงเป็นแผนภูมิรากต้นไม้ฯนั่นแหละครับ...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 07:49:12 AM »

ตรงนี้บังฯ จะต้องหยุดใช้โลโก้ครับ... ซึ่งคนละเรื่องกับที่กองเชียร์บอกว่าผิดหรือไม่ผิด เพราะหากศาลรับฟ้องแล้ว เขาก็ร้องศาลให้บังคับ"ชั่วคราว"ก่อนจะรู้เรื่องว่าอะไรเป็นอะไรครับ(ซึ่งอาจผิดหรือไม่ก็ยังไม่รู้ฯ)...

ตรงนี้หากได้ทนายเก่งฯ ก็มีช่องเล่นกลับได้อีกนั่นแหละครับ... แต่ทนายที่เก่งในเรื่อง"การกำหนดกลยุทธ์และการวางรูปคดี", มันก็หากยากมาก(และราคาแพง) ทำนองเดียวกับคนอ่านหนังสือแล้วสามารถสรุปเรื่อง+มองทะลุจนเห็นทางเลือกสำหรับดำเนินการแตกแขนงเป็นแผนภูมิรากต้นไม้ฯนั่นแหละครับ...

แสดงว่าบังดำเนินกลยุทธ์ผิด... ไม่ทำตามกฏหมาย... เชื่อ "ทะแนะ" แทนที่จะเชื่อทนาย...

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์