เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 20, 2024, 04:27:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องบังเอิญหรือว่าปืนผีสิง  (อ่าน 10303 ครั้ง)
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:17:38 AM »

อืม..ม...ม....
ท่าทางท่านพลายแก้วแววไวยของกระผม
คุยถูกคอกะท่านอีเมล์เนาะ

ฮ่าๆๆๆๆๆ

เน้นสาระเข้าไว้นะท่านนะ
 Grin Grin

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 01:39:13 AM »

ขอบคุณเพื่อนสมาชิก    ที่สนใจปืนกระบอกนี้       ผมเกรงใจจะเป็นภาระของเพื่อนๆ   ที่ต้องไปใส่บาตร รดน้ำมนต์  ผมเลยตัดใจขายให้  ท่านผู้กำกับ  ที่นับถือกัน  ในราคา  10 บาท    แต่ท่านให้ลูกน้อง  นำเงินมาให้  10.000บาท    ตั้งแต่ขายปืนไปผมสบายใจ   ไม่ต้องกลัวนอนละเมอ  ไปเอาปืนมาจอหัวตัวเอง    ขนาดผมเก็บปืนตัวนี้  ผมถอดออกเป็นชิ้นๆเลย   แล้วแยกชิ้นส่วนกันเก็บ กลัวขนาด....ขึ้นสมอง   เพราะผมกลัวผีอยู่แล้ว      สาเหตุที่กลัวผีเพราะเพื่อนที่ไปเที่ยวป่าด้วยกันโดดปืนผูก  ตาย    ผมเลยหยุดเที่ยวไปหลายเดื่อน   แล้วความอยากไป  จึงนัดกันไปอีกที่เดิม ส่วนมากผมไปผมจะไปนอน (ไม่ชอบยิง ) และกินเหล้าเฮฮา  แต่เที่ยวนี้ไปผมคิดไว้แล้วว่าจะเจอเพื่อนที่  ตายหรือปล่าว  และแล้วเพื่อนที่ออกไปส่องสัตว์   ก็กลับออกมาบอกว่า เจอไอ้ แดง  มันยืนอยู่ที่มันโดด ปืนผูกตาย  คืนนั้นทุกคนไม่ได้นอนเลยกินเหล้า กันถึงเช้า   กลับมาถึงบ้าน  รีบถวายสังฆฐานให้เพื่อนเลย   ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยไปเที่ยวป่าอีกเลย :Smiley :Smiley :Smiley
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 06:23:13 AM »

ผมมี us1911 กระบอกหนึ่งไม่ทราบประวัติและไม่อยากทราบ  และที่ทราบคือ  COLT  1911  US.ARMY  ผ่านสงครามโลกมาเท่านั้นแหละ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 06:39:16 AM »

Parabellum P08 ก็ผ่านสงครามโลกครั้งที่สองมาเหมือนกันครับ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 06:54:29 AM »

Grinทำแล้วสบายใจ...ไม่มีใครเดือดร้อน...ทำไปเถอะครับ... Grin

DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 09:17:58 AM »

อ่านกระทู้นี้แล้วทึ่งเลย
สงสัยเว็บนี้มีผมคนเดียวกลัวผีอ่ะ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 09:36:35 AM »

......... Grin..อ่านตั้งแต่หน้าหนึ่งยันหน้าสุดท้ายเลย  มันส์ดีครับ ชอบมากๆเลยไอ้เรื่องผีๆเนี้ย...ขอบคุณ คุณabs ที่มีเรื่องเล่าดีๆมาฝากกันครับ

ปล. ส่วนตัวผมมี 1911 ตัวนึงเจ้าของเดิมเป็นคนติดตามคนสำคัญ(เขาว่างั้น) เดี๋ยวต้องลองไปถามดูซะหน่อยว่าเอาไปยิงคนจนเป็นผีมารึปล่าว.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 10:04:45 AM »

ที่ท่าน absกล่าว น่าจะเป็นเรื่องของการโดนปืนผูกตาย

อันนี้ขอสาระแนขยายความให้เพื่อนที่ไม่ทราบได้ทราบ

ปืนผูกเป็นกับดักสัตว์ชนิดนึง
เอาปืนแก๊ปแบบไม่ต้องมีรางปืนพานท้าย(ไม่มีสต็อก)
ใช้ลำกล้องและนกปืนเท่านั้น
ผูกติดกับต้นไม้ในแนวที่คาดว่าสัตว์เดินผ่านพร้อมบรรจุลูกและแก็ปพร้อมยิงไว้เรียบร้อย
โยงเชือกหรือเอ็นเส้นเล็กๆจากสลักขวางนกปืน ขึงขวางทางเดินสัตว์ไว้
พอมีตัวอะไรซักอย่างเดินผ่านเตะสาย สลักขวางนกปืนจะหลุดนกจะสับลง
แล้วก็เปรี้ยง..ครับ

ทีนี้มาดูการวางแนวลำกล้อง
ถ้าปืนผูกไว้ดักเก้งหรือเก้งหม้อ เขาจะวางแนวลำกล้องให้ชี้ไปบริเวณรักแร้แดงของสัตว์ดังกล่าว
ซึ่งรักแร้แดงของเก้งจะอยู่ในระดับความสูงราวๆเหนือเข่าของคนเล็กน้อย
ถ้ามีคนเดินเตะสาย ก็โดนเริเวญเหนือเข่าเล็กน้อย

แต่ถ้าเป็นปืนผูกดักกวาง ก็ชี้ลำกล้องที่ผูกไปในแนวรักแร้แดงของกวาง
และความสูงของรักแร้แดงของกวางซึ่งจะสูงราวๆ ชายโครงของคน
ถ้าคนเดินเตะสายสะดุดหยั่งว่านี่ ก็.......คงไม่เหลือ

คาดว่าเพื่อนของท่านabsโดนอย่างหลัง

(ปืนผูกเป็นกับตายเหมือนกับจั่นห้าว เป็นของต้องห้ามสำหรับบ้านป่า)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2004, 01:54:45 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 10:19:38 AM »

ที่คุณ Submachine ขยายความออกมาให้ทราบนั่น เป็นพระคุณเลยครับ  Smiley  ผมอ่านไปๆยังนึกว่าคุณ abs พิมพ์ผิดหรือเปล่าหว่า  อ่านไปก็งงๆอยู่  แต่ก็สรุปว่าเพื่อนวายชนม์ไปแล้ว  ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  Sad

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 10:28:02 AM »

น้องครูฟิสิกส์ เคยเล่าให้ฟัง น้องเข้าซื้อปืนใหม่จากร้าน พอได้ปืนก็นำไปให้พระเจิมให้เลย
เอาเป็นว่า สบายใจแบบไหนก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนคนอื่นเขานะครับ ผมซื้อรถแล้วเอาไปให้หลวงพ่อ
เจิมให้ ท่านไม่ทำให้ท่านว่ามันอยู่ที่คนขับ  แต่สุดท้ายแฟนก็เอาไปให้อีกวัดเจิมจนได้ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
พรานไพร2
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 07:55:24 PM »

ส่วนผมเชื่อเรื่องนี้ครับถ้าหลีกเลี่ยงได้ล่ะไม่ซื้อแน่นอนหากรู้จะขายต่อครับ  เมื่อครั้งตามพวกผู้ใหญ่เข้าป่าก็เคยเจอเหตการณ์มามากมาย เรื่องก้เกิดจากปืนแก๊ปชาวบ้านนี่ล่ะครับ ไม่มีทะเบียนไรหรอกเริ่มจากยิงแม่นกว่าผองเพื่อนที่ไปด้วยกันแล้ว(เข้าป่านับสิบคน)มันยังล่าสัตว์ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ครั้งสุดท้ายยิงงูจงอางฟลุ๊ปลงกกับที่แต่ตายเพราะคมเขี้ยวไอ้ตูบสองตัว  นึกสังหรณ์ใจเจ้าของเลยขายต่อและไม่มีใครกล้าเข้าป่าอีกเลยครับจนถึงปัจจุบันพรานนับสิบก็เลิกล่าสัตว์กันเลยได้ข่าวหลังจากขายไปสองอาทิตย์ว่าทำลั่นใส่กันหัวไหล่แทบหลุดเพราะกระสุนลูกปราย555ถ้าลงต่ำกว่านี้คงเข้าวัดแน่ๆ
aunghkarn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 08:26:19 PM »

ถ้ากังวลก็ทำบุญอุทิศให้เจ้าของเก่าคนก่อน ๆ ไปครับ ปืนมันเป็นสิ่งของไม่ได้รู้เรื่องด้วยหรอกครับ เรารับมาก็เรียนรู้และรักษากฏความปลอดภัยให้รัดกุมและกัน ไมงั้นพวกยุทธโธปกรณ์ ก็สิงกันหมดแล้ว ยินดีด้วยกับปืนใหม่ครับ... เยี่ยม
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 09:40:58 PM »

ปืนผีสิง ผีมันจะเหม็นน้ำมันล้างปืนไม๊นะ ปืนเก่าในพิพิทภัณฑ์ ถ้าเอากล้องวงจรปิดไปตั้งไว้สงสัย ออกจากตู้มาไล่ยิงกันทั้งคืน 55555......
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 07:47:17 AM »

เลยยิงตัวตาย    เขาเลยขายปืน   คิก คิก

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์