เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:24:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เอ็กซ์-จักรกฤษณ์" นักแม่นปืนทีมชาติ ถูกยิงอาการสาหัส !!  (อ่าน 45797 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #180 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:03:17 PM »

มีพยานบอกได้หรือยังครับ ว่า 6 นัด ภายในกี่วิฯ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #181 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:11:56 PM »

ความหมายของเพลง มันสื่อถึงคนที่อยากจะแก้ไขอดีต อยากจะกลับไปแก้ไขความผิดพลาด ขอโอกาสอีกสักครั้ง เพลงนี้ผมก็ชอบครับ

ฟังตอนเหนื่อยๆท้อๆ ตอนเจอปัญหาแก้ไม่ตก ฟังแล้วได้ฟีลดี เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=gU7ZofYZitQ

ริงโทน ผมเลยครับ... เงิน "แค่หลักไหน" ถึงทำให้คนฆ่ากัน...

เงินหลักร้อยหลักสิบ ในวงป๊อกเด๊ง อย่างมากก็แค่ด่ากัน..

ผมโดนไปเกือบ 10 ล้าน ก็ยังไม่เคยคิดจะฆ่าใคร..

มีแต่ไอ้พวก......

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #182 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:42:52 PM »

ผมโดนไปเกือบ 10 ล้าน ก็ยังไม่เคยคิดจะฆ่าใคร..

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เลขกระทู้สวยครับคุณตั้ว 7777 งั้น บวกไปหนึ่ง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก บวกให้หนึ่งแต่โดนตามลบเป็นสิบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #183 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:53:41 PM »

สอบถามท่านผู้รู้ทุกท่าน ?
ผมไม่มีความรู้เรื่องอาวุธปืนในกลุ่มนี้มากนัก (HAND GUN)

คำถาม: ทำไมผู้ก่อเหตุจึงมักจะนิยมใช้อาวุธปืนในประเภทที่คัดปลอกกระสุน ?

จาก.คนไพร

ใช้เพื่อลวง ขนาดของหัวกระสุนหรือเปล่าครับ?
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #184 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:11:44 AM »

เรื่องนี้ผมคิดว่าเป็นหนังยาวเลยทีเดียว

แนวทางการดำเนินคดีฆ่านายเอ็กซ์ จักรกฤษณ์
           1. ต้องเริ่มต้นจากเบาะแสในครอบครัวก่อน
           2. ข้อมูลการใช้โทรศัพท์ของผู้ตาย
           3. คนที่พบกับผู้ตายก่อนเสียชีวิต
           4. มูลเหตุจูงใจในการฆ่าต้องร้ายแรงถึงขนาดต้องฆ่ากันตาย
           5. กล้องวงจรปิดบริเวณใกล้เคียงทั้งหมด
           6. ลักษณะของลูกกระสุนปืน
              การจ้างวานฆ่าเป็นคดีที่จับคนร้ายได้ยาก ถึงแม้จับได้โอกาสที่จะชนะคดีก็มีน้อย เพราะปัญหาใหญ่คือประจักษ์พยาน ส่วนใหญ่ศาลมักจะยกฟ้อง เพราะไม่เชื่อว่าพยานจะเห็นเหตุการณ์จริง หรือไม่เชื่อว่าจะจำคนร้ายได้ เพราะเหตุการณ์เกิดขึ้นกระทันหัน ช่วงเวลาสั้น พยานไม่เคยรู้จักจำเลยมาก่อน ดังนั้น จึงเป็นเรื่องยากในการเอาตัวมาลงโทษ ถึงแม้จับมือปืนได้ คำซัดทอดก็มีน้ำหนักน้อย ต้องมีพยานหลักฐานอื่นประกอบ อย่างไรก็ขอเอาใจช่วยให้จับได้ไว้ๆ นะครับ
กระป๋องแป้ง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #185 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:00:33 AM »

สุดท้ายก็ออกมายอมรับว่าตัวเองเป็นทหาร คนตายพูดไม่ได้ แต่คนเป็นก็คงไม่พูดความจริง...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #186 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:13:24 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=XK6yZESVQic&feature=youtube_gdata_player

เบาะแสจากคุณโด่ง...

https://www.youtube.com/watch?v=uEd6Gn95Qwk&feature=youtube_gdata_player

บทเพลงแสงสุดท้ายจากเพื่อนๆของคุณเอ็กซ์...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #187 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:26:43 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=izgTYQUyQyI&feature=youtube_gdata_player

บทเพลง... Home... หลับให้สบายครับคุณเอ็กซ์...

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #188 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:21:09 AM »

มารอฟังข่าวคืบหน้าครับ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #189 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:57:40 AM »

ดูข่าวน้าโก๋ แกพูดลิ้นแข็งๆ.....ป่วยเป็นอะไรมาก่อนหรือเปล่า ??

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #190 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:16:26 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=uEd6Gn95Qwk&feature=youtube_gdata_player

ผมชอบเสียงเธอตอนนาทีที่ 2.24 แผดกังวาลก้องไพศาล... เป็นเพลงแสงสุดท้ายที่เศร้ามากที่สุดเลยครับ....

mtx12
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #191 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 12:21:23 PM »

เป็นไปได้มั้ย...ถูกยิงด้วยกระสุนขนาด 9mm. แต่ใช้ปืนสั้นลำกล้องขนาด .38 super เลยทำให้คิดว่าเป็นปืนดัดแปลง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #192 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 05:19:16 PM »

ภายหลังจากที่  นายจักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม หรือ เอ็กซ์   นักแม่นปืนทีมชาติไทย  ถูกคนร้ายลอบยิงจนเสียชีวิต ภายในรถยนต์ยี่ห้อปอร์เช  บริเวณปากซอยรามคำแหง 166 หรือวัดบำเพ็ญใต้ ถนนรามคำแหง แขวงและเขตมีนบุรี กทม. เหตุเกิดเมื่อวันที่ 19 ตุลาคมที่ผ่านมา ซึ่งได้มีพิธีพระราชทานเพลิงศพ ณ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุฯ บางเขน  เมื่อเวลา 13.00 น.วันที่ 24 ตุลาคมนี้  นั้น

ในสังคมออนไลน์ขณะนี้   ได้มีการเผยแพร่จดหมายฉบับหนึ่ง ซึ่งอ้างว่า เป็นของ "เอ็กซ์ จักรกฤษณ์" ที่เขียนถึงนายสรยุทธ สุทัศนะจินดา พิธีกรเล่าข่าวชื่อดัง ของสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 ที่เขียนขึ้นเมื่อวันที่ 8 ตุลาคมที่ผ่านมา  ก่อนเสียชีวิต โดยเนื้อหาในจดหมายมีใจความดังนี้

"เรียน พี่สรยุทธ์ ที่เคารพครับ ผมเอ็กซ์ จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม ที่พี่เคยช่วยเหลือผมตลอด ในขณะนี้เรื่องราวต่างๆผมได้ใช้ความอดทนอยู่ในเรือนจำ มทบ.11 ที่นครปฐม ไตร่ตรองและคิดอย่างดีแล้ว จึงเขียน จม.ฉบับนี้เพื่ออธิบายและขอเล่าเหตุการณ์อีกทั้งวัตถุประสงค์ของผู้ไม่ประสงค์ดีที่ร่วมกันซึ่งหนึ่งในนั้นเป็นมารดากระผมครับ ซึ่งพี่ฟังดูก็คงจะแปลกพิลึกอยู่ครับผมเข้าใจ แต่ในขณะที่มารดาผมได้รับข้อมูลในเชิงลบ และผิดพลาดอยู่เป็นประจำจากเพื่อนที่ไม่ประสงค์ดีของผม ว่าผมใช้สารเสพติดและมีสิ่งเสพติดในร่างกายจนเกิดภาวะจิตหลอน ซึ่งผมเองไม่มีโอกาสได้ทำความเข้าใจกับมารดา ผมไม่เคยพูดโกหกและไม่ซื่อ พี่ลองนึกดูถึงสิ่งที่ผ่านมาในชีวิตผมสิครับ จิตใจแห่งความเป็นสาธารณะ และตั้งใจรับใช้ชาติ กลับเป็นช่องโหว่ให้เพื่อนเข้ามาพูดคุยและกล่อมจนภรรยาเกิดความกลัว และกังวลใจ จนลุกลามไปถึงมารดา กลับครั้นผมได้พิสูจน์ปัสสาวะเพื่อค้นหาสารเสพติด และตรวจถึง 6 ครั้ง ไม่พบสารเสพติดตามที่ปรักปรำผม มารดาหลงเข้าใจว่าจะใช้มูลนิธิต่อรองให้ผมรักษาหรือบำบัด แต่พอผลพิสูจน์แล้ว มารดาถึงได้รู้ว่าเป็นเพราะผมตรากตรำทำงานและพักผ่อนน้อย มารดาจึงยื่นขอประกันตัว พร้อมบิดาและไม่ได้คัดค้านการประกันตัวใดๆอีก แต่พนักงานสอบสวนกลับคัดค้านการขอปล่อยตัวชั่วคราว เมื่อวันที่ 7 สิงหาคมที่ผ่านมานี้  และ

ให้เหตุผลต่อศาลว่า ต้องสืบพยานวัตถุอีกคือปืนทั้ง 5 กระบอก ซึ่งเกรงว่าผมจะไปยุ่งเหยิงกับพยานอีก 6 คนที่สอบอยู่ ทั้งที่มีการยื่นหลักทรัพย์โดย คุณโอภาส เรืองปัญญาวุฒิ ใช้หลักทรัพย์ที่ดินกว่า 2 ล้านบาทครับ ผมไม่มีสารเสพติด อีกทั้งไม่มีพฤติกรรมหลบหนีเลย น่าจะได้รับการปล่อยตัวชั่วคราว แต่เรื่องยังไม่จบเท่านี้ มีเพื่อนที่ยุยงและไม่ประสงค์ดีนั่นคือ พ.ต.ท.XXX เข้ามาเจรจาต่อรองเพื่อให้ผมเปลี่ยนนายประกัน และพยายามพูดในลักษณะเกลี้ยกล่อมให้ผมเข้ารักษาอาการทางจิตที่ รพ.มโนรมณ์ด้านจิตเวช ก่อนหน้านี้นั้นได้เคยบีบบังคับให้ผมไปมาแล้วในลักษณะนี้ แต่ผมรู้อุบายที่จะทำให้ผมเป็นเป็นบุคคลที่ไร้ซึ่งสภาพที่จะดำรงอยู่ในสังคมอย่างปกติ เพื่อประโยชน์ทางทรัพย์สินและการคุ้มครองบุตร ซึ่งครอบครัวของ(XXX) ทั้งภรรยา,บุตร,บิดาของภรรยา,บิดาของ(XXX)เป็นผู้ป่วยที่เข้ารับการรักษาด้วยกันทั้งสิ้น พี่ครับลูกสาวกระผมบริสุทธิ์เหลือเกิน ผมรักลูกมาก พี่ครับเค้าจะให้ผมรับการรักษาและอยู่ในความดูแลของเค้า เพื่อแลกกับอิสรภาพในการยื่นประกันตัว ซึ่งผมไม่ยอม ยอมติดอยู่กับที่นี่ครับ พี่ครับเค้าประสงค์ในทรัพย์ทั้งหมดที่ผมเก็บไว้ในเซฟธนาคารและธุรกิจ กิจการที่ผมร่วมกันก่อตั้งมากับภรรยา ผมสงสารภรรยาครับ

ผมขอให้พี่ช่วยติดตามเรื่องนี้อย่างเร่งด่วนครับ เพราะผมกลัวสวัสดิภาพและความปลอดภัยของคนในครอบครัว โดยเฉพาะลูกๆทั้ง 2 คนครับ อีกหนึ่งคนในครรภ์ เป็น 3 คนครับ เรื่องที่มีทรัพย์สินที่ธนาคารกสิกรไทย สาขา สุขาภิบาล 3 ถนนรามคำแหงนั้นเป็นเซฟที่เก็บพระเครื่อง เครื่องเพชร และนาฬิกา ซึ่งจะเปิดได้นั้นต้องมีลายเซ็นและตัวผมพร้อมกุญแจอีก 1 ดอก ซึ่งทั้งหมดนั้นอยู่ที่ภรรยา เว้นแต่กระผมเองจะเป็นคนไปเซ็น ขอให้พี่ได้รับทราบถึงพฤติกรรมที่กลุ่มคนกลุ่มนี้พยายามทำบ้าน 2 หลัง และสิ่งอื่นๆซึ่งอาจประเมินค่าไม่ได้เลยหากล่าช้าครับพี่ ขอให้พี่เร่งพิจารณาและตัดสินใจช่วยเหลือผมและครอบครัวด้วยครับ ขอให้พี่ชาย (พี่ยุทธ์) เชื่อมั่นในความเป็นลูกผู้ชาย เป็นนักต่อสู้ของผม หากเรื่องนี้ไม่จริง ดังนั้นแล้วพี่ค่อยตัดหางปล่อยวัดก็ย่อมได้ พี่อาจใช้ข้อมูลจากบิดาผม แม่ผม ครับ

กราบเท้าพี่ขอความเมตตาช่วยผมด้วยครับ

จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม"

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1382605464&grpid=03&catid=19&subcatid=1905

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #193 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 06:13:19 PM »

มีการวิเคราะห์จากข่าวของคุณเบิ้มน่าสนใจครับ จากเวปผู้จัดการ....

ความคิดเห็นที่ 63+133

1. ภรรยาเอ็กซ์ มีพี่ชาย(A)
1.1 พี่ชาย(A) มีเมีย(B)
1.2 เมีย(B) มีเพื่อนที่เป็น พ.ต.ท.ฮุบสมบัติ(C)
1.3 คนใช้บ้านเมียเอ็กซ์(D) เป็นพี่สาวของคนใช้บ้านเอ็กซ์(E)
1.4 คนใช้บ้านเอ็กซ์(E) เคยทำงานที่บ้าน พ.ต.ท.ฮุบสมบัติ(C)

2. เอ็กซ์พบปืนเอ็ม 16 ที่เป็นของพี่ชายเมีย(A) อยู่ในบ้านที่เอ็กซ์ซื้อให้เมียกับลูกอยู่ เอ็กซ์จึงคิดมาก กลัวถูกฆ่า จนมีข่าวว่าเอ็กซ์เสพยาจนเพี้ยน

3. เมียเอ็กซ์ ไปเปิดเซฟของเอ็กซ์ที่ธนาคาร แล้วเอาทรัพย์สินออกมา

4. เอ็กซ์ฟ้องธนาคาร ที่ให้ยอมให้เมียเปิดเซฟ เอาสมบัติออกไปได้

5. ธนาคารกำลังดำเนินคดีกับเมียเอ็กซ์ และนัดเมียเอ็กซ์ให้อีก 2 วัน (ก่อนเอ็กซ์ตาย) เอาทรัพย์สินมาคืนธนาคาร เพื่อธนาคารจะเอาไปคืนเอ็กซ์

6. เอ็กซ์รู้ว่าจะถูกฆ่า เลยเปลี่ยนรถตลอด ตัวเองขับบ้าง คนอื่นขับบ้าง จนคนที่จะฆ่าไม่รู้ว่าคนในรถเป็นเอ็กซ์จริงรึเปล่า ต้องหาคนมาชี้เป้า ว่าคนขับรถเวลานั้นๆ เป็นเอ็กซ์จริง

7. วันถูกฆ่า คนใช้บ้านเอ็กซ์(E) ขอติดรถไปหาพี่สาว(D) ที่บ้านเมียเอ็กซ์ด้วย

8. เอ็กซ์ถูกฆ่า สมบัติตกเป็นของทายาท เมีย ลูก

9. เมียเอ็กซ์ ไม่ต้องคืนทรัพย์สินให้ธนาคาร

konan
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2013, 06:18:16 PM โดย dignitua-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #194 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 06:16:32 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด  +ครับคุณตั้ว  Undecided

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 29
  พิมพ์