เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:14:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เอ็กซ์-จักรกฤษณ์" นักแม่นปืนทีมชาติ ถูกยิงอาการสาหัส !!  (อ่าน 45818 ครั้ง)
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #375 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 09:58:33 AM »

บางทีถ้าเรื่องไม่เกิดกับเรา  เราก็ยังมีสติ คุมอารมณ์ตัวเองได้อยู่  แต่ถ้าเกิดกับเราหรือคนที่เรารัก เราอาจจะทำรุนแรงกว่านี้ก็ได้

ผมคิดว่า แม่คุณหมอซวยตั้งแต่ไปรู้จักนายหน้ามือปืนแล้วครับ  พอคุณแม่มีเรื่องทุกข์ใจเพื่อนคนพาลก็หาทางออกแบบคนพาลตามสันดาน  แล้วบ้านเราสิ่งแวดล้อมมันก็กล่อมให้เราเชื่อว่า ปัญหาแบบนี้ภาครัฐหรือคนนอกก็ช่วยไม่ได้ ตัวคุณหมอเองผมคิดว่า เธออายุพอสมควรและมีภาระต้องเลี้ยงลูก  คาดว่าคงจะอดทนประคองเลี้ยงลูกจนโตมากกว่าที่จะไปทำอะไรแบบนี้  ส่วนคุณแม่อายุเหลือน้อยแล้ว คงจะตั้งใจไปตายในคุกอยู่แล้ว

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #376 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:00:21 AM »

กฎหมายไม่เป็นกฎหมาย...จะเอาสะใจแต่ถ่ายเดียว ทั้งคนทำและคนเชียร์ เห็นแล้วก็สะเทือนใจอยู่บ้างว่า สังคมไทยยุคสมัยรถไฟฟ้า แต่กลับมีคนที่มีความคิดอย่างยุคคาวบอย ขี่ม้า เทียมเกวียน

เห็นด้วยครับ... เอาแต่สะใจไม่สนใจกฎหมายฯ เขาเรียกว่าเถื่อนครับ... เย้...

ถ้าเอ็กซ์เป็นลูกเขยผม รับประกันว่าไม่โดนยิงตายแน่นอนครับ

What man is a man , who does not make the world better?
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #377 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:09:53 AM »

...สงสารก็แต่ลูกๆเค้าครับ...จะบอกพวกเค้ายังไงถ้าเป็นเรื่องจริง
...พ่อทำร้ายแม่..แม่ก็เลยให้คนมายิงพ่อ...เฮ้ออ...เศร้าครับ  เศร้า

DNA ที่อยู่ในตัวลูกก็น่ากลัวครับ... ได้อัจฉริยะนักกีฬาทีมชาติเจ้าอารมณ์มาครึ่งนึง และได้สมองเพชรระดับแพทย์หญิงใจโหดมาอีกครึ่งนึง...

หากเลี้ยงไม่ได้นี่มีสิทธิ์ไถลลงเหวกลายเป็นตัวร้ายได้สบายครับ... แต่ถ้าอบรมบ่มเพาะดี เราก็อาจได้คนเก่งระดับรางวัลโนเบล...
ครับพี่สมชาย...งั้นก็ต้องเอาใจช่วยให้ลูกๆของเค้าได้คนอบรมที่ดี และไม่คิดอาฆาตแค้นกันต่อไปภายภาคหน้าแล้วล่ะครับ  ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #378 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:26:06 AM »

ขอบคุณหมอนิ่ม...
คุณทำให้ผู้ชายไทยหันมาดูแลภรรยามากขึ้น
ทุกวันนี้นวดเช้า นวดเย็น พาไปเดินเล่นซื้อเสื้อผ้า หาอาหารดีๆ ให้ทาน
ทำงานบ้านด้วยตัวเอง  พาไปนั่งฟังเพลงร้านที่ชอบ
รอบคอบเรื่องรายจ่าย  ดูแลแม่ยายยิ่งกว่าแม่
แคร์เรื่องสุขภาพ  หยุดเที่ยวอาบอบนวด
อย่าให้เธอต้องปวดใจ  อยากได้อะไรยอมหมด
ขับรถให้เธอนั่ง  ดูหนังทุกอาทิตย์  ฟิตหุ่นให้เฟิร์ม
ปิดเทอมเลี้ยงลูกให้  พาไปชอปปิ้ง.....

อย่าจ้างคนมายิงกูก็พอ  Embarrassed

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #379 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:30:27 AM »

หมอบอกไม่รู้เรื่องนี่ครับ...พูดแบบนี้ผมว่านอกจากไม่อายแล้ว...ยังจะปล่อยให้แม่แก่ ๆ ไปตายในคุกอีก...ไม่รู้ว่าใครเนรคุณ

ผู้ชายซ้อมผู้หญิง...ผมก็เห็นใจครับ....ทางที่ดีก็แยกทางกันดีกว่า....แยกไปแล้ว...แม้จะกลับตัวกลับใจก็ไม่ต้องรับกลับมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:44:48 AM โดย น้าเสก คนเดิม » บันทึกการเข้า

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #380 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:31:21 AM »

ขอบคุณหมอนิ่ม...
คุณทำให้ผู้ชายไทยหันมาดูแลภรรยามากขึ้น
ทุกวันนี้นวดเช้า นวดเย็น พาไปเดินเล่นซื้อเสื้อผ้า หาอาหารดีๆ ให้ทาน
ทำงานบ้านด้วยตัวเอง  พาไปนั่งฟังเพลงร้านที่ชอบ
รอบคอบเรื่องรายจ่าย  ดูแลแม่ยายยิ่งกว่าแม่
แคร์เรื่องสุขภาพ  หยุดเที่ยวอาบอบนวด
อย่าให้เธอต้องปวดใจ  อยากได้อะไรยอมหมด
ขับรถให้เธอนั่ง  ดูหนังทุกอาทิตย์  ฟิตหุ่นให้เฟิร์ม
ปิดเทอมเลี้ยงลูกให้  พาไปชอปปิ้ง.....

อย่าจ้างคนมายิงกูก็พอ  Embarrassed

เฮ๊อๆๆๆ...หมดกัน... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #381 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:33:57 AM »

กฎหมายไม่เป็นกฎหมาย...จะเอาสะใจแต่ถ่ายเดียว ทั้งคนทำและคนเชียร์ เห็นแล้วก็สะเทือนใจอยู่บ้างว่า สังคมไทยยุคสมัยรถไฟฟ้า แต่กลับมีคนที่มีความคิดอย่างยุคคาวบอย ขี่ม้า เทียมเกวียน

เห็นด้วยครับ... เอาแต่สะใจไม่สนใจกฎหมายฯ เขาเรียกว่าเถื่อนครับ... เย้...

ถ้าเอ็กซ์เป็นลูกเขยผม รับประกันว่าไม่โดนยิงตายแน่นอนครับ
แล้ว....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #382 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:40:07 AM »

แล้ว....

ก็โดนตาจ้าวกระทืบตายไงล่ะ
 Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #383 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 10:43:50 AM »

ผมคิดว่า แม่คุณหมอซวยตั้งแต่ไปรู้จักนายหน้ามือปืนแล้วครับ  พอคุณแม่มีเรื่องทุกข์ใจเพื่อนคนพาลก็หาทางออกแบบคนพาลตามสันดาน...

เห็นด้วยครับ... ซวยเพราะคบคนพาล มันก็พาลไปตามสันดานพาล...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #384 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 11:52:31 AM »

แล้ว....

ก็โดนตาจ้าวกระทืบตายไงล่ะ
 Grin
น่าจะปวดหััวตายครับ ขำก๊าก

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #385 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 12:43:31 PM »

ดีนะนี่ที่แม่ยายผมไปอยู่อีกโลกหนึ่งแล้ว...ไม่งั้นคงมีเสียวกันบ้าง..อิ อิ..

คิดไปคิดมา แค่หนีเที่ยวครั้งสองครั้ง คงไม่ถึงกับชะตาขาดน๊อ..
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #386 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 12:44:47 PM »

ไม่ได้ว่าเอ็กซ์ไม่ได้ว่าใครนะครับ   พวกเราคนมีปืนฝึกฝนการใช้ปืน  ต้องไม่พูดขู่ใครว่าจะไปยิงเขา ต้องไม่เอาปืนไปจ่อใคร นาย ก.ขี้เมาพูดว่ากูจะฆ่ามึง  พอมาเทียบกับนาย...แชมป์ยิงปืนไอพีเอสซีพูดว่า"กูยิงมึงแน่"  มันคนละเรื่องกันครับ

คนที่น่ากลัวคือคนที่กลัวเราครับ
เขาไม่อยากอยู่อย่างหวาดกลัวตลอดไปหรอก
เขาหาทางออกจนได้  ใครผิดใครถูก ไม่สำคัญเท่ากับใครอยู่ ใครตาย...
สังคมไทยเป็นอย่างหนึ่งที่ปล่อยให้ปัีญหาระดับจิ้งจกตุ๊กแก ใหญ่เท่าไดโนเสาร์ก่อน
แล้วจึงหันมามองมอง ลงมือวิพากษ์วิจารณ์

ตอนเรื่องมันยังเล็กอยู่นั้น เป็นเรื่องในครอบครัวบ้าง ไม่ใช่เรื่องของเราบ้าง
ว่าไปถึงตอนนี้ ใหญ่แค่ไหนมันก็เป็นเรื่องในครอบครัวเขาอยู่ แต่เห็นวิพากษ์กันจัง

มีคำกล่าวหนึ่งของสิบเวรบนโรงพักที่ผมผ่านเข้าไปได้ยินโดยบังเอิญ นานมาแล้ว

"เวลาคุณทำคนอื่น คุณไม่รู้หรอก คนอื่นรู้สึกอย่างไร?"

บุคคลหนึ่งในเวปนี้ที่ให้ข้อคิดอะไรดีๆแก่ผมมากมายหลายอย่างก็คือพี่ซับแมชชีนนี่แหละครับ  พี่ซับฯแหลมคมในหลายๆเรื่อง  ในประเด็นนี้ก็ใช่ครับ คนเราอย่าผลักดันกันจนเข้าไปสู่สถานการณ์"แย่งกันมีชีวิตอยู่" เกิดมีใครสักคนคิดว่า"ถ้ามันไม่ตายสักวันมันคงฆ่าเราทั้งครอบครัวแน่ๆ แม่งทั้งเมายาทั้งบ้่าโง่ แล้วยังเสือกยิงปืนโครตแม่นอีก"  ถ้าถึงนาทีนี้แล้วคุกตะรางมันเรื่องจิ๊บๆแล้วครับ  ยิ่งถ้าเป็นลูกสาวผมซึ่งผมถือว่าเป็น SOMEONE TO DIE FOR ละก็ผมจะวัดกับมันอย่างสุดใจสุดฝีมือเลยละครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #387 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 12:47:28 PM »

แล้ว....
พ่อดได้ถีบทิ้งลงกลางทะเลนั่นปะไร... คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #388 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 01:28:50 PM »

แล้ว....
พ่อดได้ถีบทิ้งลงกลางทะเลนั่นปะไร... คิก คิก
ป้าโม่เคยดูหนังเรื่องสาลาเปาใส้คนมั้ย คิก คิก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #389 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:00:40 PM »

แล้ว....
ป้าโม่เคยดูหนังเรื่องสาลาเปาใส้คนมั้ย คิก คิก
ไม่เคยค่ะ...แต่เคยดูเรื่องเชือดก่อนชิมที่ใหม่ขายก๋วยเตี๋ยวเนื้อค่ะ... Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29
  พิมพ์