เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:24:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เอ็กซ์-จักรกฤษณ์" นักแม่นปืนทีมชาติ ถูกยิงอาการสาหัส !!  (อ่าน 45939 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 07:46:47 AM »

นั่งดูเพลงแสงสุดท้ายทางเรื่องเล่า... แล้วสะเทือนใจมากครับ.. ไม่มีเวลาให้แก้ตัว หมดเวลาดูแลครอบครัว สิ้นทางที่จะกลับตัวจริงๆ..

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:22:31 AM »

นั่งดูเพลงแสงสุดท้ายทางเรื่องเล่า... แล้วสะเทือนใจมากครับ.. ไม่มีเวลาให้แก้ตัว หมดเวลาดูแลครอบครัว สิ้นทางที่จะกลับตัวจริงๆ..

นายสมชายไม่รู้ว่าคุณเอ็กซ์เป็นคนเช่นไรมากไปกว่าเห็นในข่าวตามที่สื่อฯ นำเสนอในทางสาธารณะนะครับ... แต่ตามสูตร"หลังบู๊ฮอลลีวูด"หากตัวเอกของเรื่องมีฝีมือแบบนี้ เมื่อโดนข่มเหงด้วยสาเหตุอันไม่เป็นธรรม ก็มักจะเอาลูกเมียและครอบครัวไปไว้ในที่ปลอดภัย แล้ว"ชิงลงมือก่อน"ครับ...

ซึ่งก็ไม่รู้ว่าอีกฝ่ายหนึ่งจะคำนึงถึงเรื่องนี้หรือไม่ ก็เลยชิงลงมือเสียก่อนคุณเอ็กซ์ และเลือกช่วงเวลาที่จิตใจไม่พร้อมฯ, ซึ่งเราก็ต้องพึ่งพา"มือกฎหมาย"ให้สางเรื่องให้สาธารณะชนได้เห็นครับ... เพราะ"ส่วนหนึ่ง"ของคุณเอ็กซ์ฯ ก็ได้ชื่อว่าเป็นบุคคลสาธารณะ ถือได้ว่ารับใช้ชาติในฐานะนักกีฬา"ทีมชาติไทย"สร้างชื่อให้แก่ประเทศชาติในระดับโลก...

ตามท้องเรื่องที่เราได้ทราบจากสื่อมวลชนฯ... มีประเด็นที่น่ากลัวหลายเรื่องครับ โดยเฉพาะเรื่องขายพระเครื่องฯ แล้วพบว่าเป็นพระปลอม ก็เลยมีข่าวในสื่อว่าถูกข่มขู่เอาชีวิตฯ...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:39:13 AM »

พระปลอมเมื่ออยู่กับคนดัง ความน่าเชื่อถือก็สูง ราคาก็วิ่งไปสูง คุณเอ๊กอาจจะได้พระปลอมมาจากคนที่น่าเชื่อถือ

ถึงเวลาจะปล่อยก็ต้องเอาตัวเองเป็นประกัน ถ้าปล่อยให้ขาใหญ่ จะพลาดไม่ได้เลย พลาดก็ต้องเคลียร์ให้จบ  อ๋อย
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 08:58:15 AM »

เรื่องอื่นๆก็ไม่น่าถึงขนาดฆ่ากันนะแต่เรื่องพระเครื่องนี่ไม่แน่
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเอ็กซ์ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2013, 09:01:05 AM โดย Navigator 436 » บันทึกการเข้า

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 09:13:23 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/kS_JXKNyIpE#t=16" target="_blank">http://www.youtube.com/v/kS_JXKNyIpE#t=16</a>

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 09:41:47 AM »

ผมสงสารเขาน๊ะ เขาเป็นคนธรรมดา ไม่ได้ไปฆ่าแกงใคร เป็นผู้รับใช้ประเทศชาติในฐานะนักกีฬา ส่วนอุปนิสัยการดำเนินชีวิตก็เฉกเช่นบุคคลทั่วไปมีดีบ้างผิดพลาดบ้าง แต่ไม่น่าถึงกับต้องพบจุดจบเยี่ยงนี้ คนทำใจร้ายมากครับ
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 09:48:33 AM »

ขอให้ไปสู่สุคติครับคุณเอ็กซ์..
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 09:49:17 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครับคุณเอ็กซ์ครับ  ไหว้

เมื่อเช้าดูข่าว เห็นลูกสาวหอมมือพ่อตอนรดน้ำศพแล้ว พูดอะไรไม่ออกเลยครับ........

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 10:42:51 AM »

นายสมชายไม่รู้ว่าคุณเอ็กซ์เป็นคนเช่นไรมากไปกว่าเห็นในข่าวตามที่สื่อฯ นำเสนอในทางสาธารณะนะครับ... แต่ตามสูตร"หลังบู๊ฮอลลีวูด"หากตัวเอกของเรื่องมีฝีมือแบบนี้ เมื่อโดนข่มเหงด้วยสาเหตุอันไม่เป็นธรรม ก็มักจะเอาลูกเมียและครอบครัวไปไว้ในที่ปลอดภัย แล้ว"ชิงลงมือก่อน"ครับ...

ซึ่งก็ไม่รู้ว่าอีกฝ่ายหนึ่งจะคำนึงถึงเรื่องนี้หรือไม่ ก็เลยชิงลงมือเสียก่อนคุณเอ็กซ์ และเลือกช่วงเวลาที่จิตใจไม่พร้อมฯ, ซึ่งเราก็ต้องพึ่งพา"มือกฎหมาย"ให้สางเรื่องให้สาธารณะชนได้เห็นครับ... เพราะ"ส่วนหนึ่ง"ของคุณเอ็กซ์ฯ ก็ได้ชื่อว่าเป็นบุคคลสาธารณะ ถือได้ว่ารับใช้ชาติในฐานะนักกีฬา"ทีมชาติไทย"สร้างชื่อให้แก่ประเทศชาติในระดับโลก...

ตามท้องเรื่องที่เราได้ทราบจากสื่อมวลชนฯ... มีประเด็นที่น่ากลัวหลายเรื่องครับ โดยเฉพาะเรื่องขายพระเครื่องฯ แล้วพบว่าเป็นพระปลอม ก็เลยมีข่าวในสื่อว่าถูกข่มขู่เอาชีวิตฯ...

คิดว่าตัวคุณจักรกฤษณ์เองอาจจะรู้ว่า อะไรที่จะทำให้ตัวเองมีอันตราย แต่ไม่บอกคนอื่น
เนื่องจากเป็นจำเลยหลายด้านช่วงเวลาใกล้เคียงกัน จนกระทั่งภัยได้มาถึงอย่างประชิดตัวรวดเร็ว 
คนยิงเนี่ยคงใจกล้ากับชำนาญและมั่นใจในอานุภาพ คมกระสุนขนาด 9 มม มากกว่าชนิด 11 มม
หากพลาดคงโดนสวนกับแฉกลับแน่ๆ ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:08:27 AM »

ถ้าคุณเอ๊กซ์แกมีปืนไปด้วย เรื่องคงไปอีกทาง

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:24:33 AM »

คาดว่าทางทีมสืบสวนคงเอาจิ๊กซอว์มาต่อกันแล้วครับ... นายสมชายก็ว่าตามสูตรฮอลลีวูดต่อไป...

ลองไล่เรียงวันทีดูก็คงทราบนั่นแหละครับ ว่าเกิดเรื่องพระเครื่องก่อนหรือหลังจากที่คุณเอ็กซ์เอาครอบครัวไปฝากเอาไว้กับพ่อแม่ และเอาทรัพย์สินมีค่าไปฝากเก็บเอาไว้ที่ตู้นิรภัย... ตรงนี้เป็นสูตรสำเร็จครับ ตามสูตรหนังบู๊จะต้องดำเนินการก่อนจะมุดน้ำดำดิน ทำตัวให้หายไปจากจอเรด้าร์ของศัตรูฯ...

ทีนี้หากศัตรูในหนังฮอลลีวูดเมื่อควานตัวไม่ได้ ก็จะส่งคนเฝ้าลูกเมีย คอยติดตามช่องทางการสื่อสารเพื่อควานตัว... แล้วหากยังไม่ออกจากถ้ำฯ ก็จะ"ตีกล่องดวงใจ"เพื่อกระตุ้นให้ออกมาจากถ้ำ, ส่วนเรื่องการรบกวนสมาธิฯ กับเรื่องปลดอาวุธโดยอาศัยมือกฎหมายจัดการปลดอาวุธให้ นี่ก็เป็นหมากอีกชั้นหนึ่งครับ...

เรื่องให้เจ้าหน้าที่ปลดอาวุธให้ฯ... อันนี้สูตรสำเร็จอีกเช่นกัน(เขาทำกันบ่อย) โดยเมื่อพบว่าศัตรูพกพาอาวุธ ก็แจ้งตำรวจให้จับเรื่องพกพาอาวุธปืน, หากใครไม่รู้อิโหน่อิเหน่ รีบประกันตัวออกจากโรงพักตอนกลางคืนนั้นได้ ก็มักกลับไม่ถึงบ้าน เพราะออกจากโรงพักก็แปลว่ามือเปล่าเล่าเปลือยครับ...

วันที่เกิดเหตุฯ... คุณเอ็กซ์ใจลอยแน่ๆ คลายการระแวดระวังภัย อย่างน้อยเท่าที่เห็นคือเอาคนใช้พม่านั่งอยู่ในรถยนต์ด้วย, ตรงนี้เป็นข้อห้ามครับ เพราะหากคนนั่งข้างไม่ใช่คนที่สามารถช่วยเหลือยามฉุกเฉินได้ จะรบกวนสมาธิและกีดขวางมือขวางเท้าครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:31:24 AM »

คิดว่าตัวคุณจักรกฤษณ์เองอาจจะรู้ว่า อะไรที่จะทำให้ตัวเองมีอันตราย แต่ไม่บอกคนอื่น
เนื่องจากเป็นจำเลยหลายด้านช่วงเวลาใกล้เคียงกัน จนกระทั่งภัยได้มาถึงอย่างประชิดตัวรวดเร็ว 
คนยิงเนี่ยคงใจกล้ากับชำนาญและมั่นใจในอานุภาพ คมกระสุนขนาด 9 มม มากกว่าชนิด 11 มม
หากพลาดคงโดนสวนกับแฉกลับแน่ๆ ครับ

ยิงก่อนครับ... ระหว่าง 9 กับ 11 นี่นายสมชายไว้ใจ 9 มากกว่า 11 ครับ โดยเฉพาะใช้งานข้างถนน...

คือหากดวงไม่ดีขณะกำลังใช้ยานพาหนะนี่เรื่องอำนาจหยุดยั้งสำคัญน้อยกว่าลูกแยะ และรีคอยล์เบาครับ... ยิงจากที่นั่งคนขับนี่ไม่มีโอกาส"ตั้งท่า"ยิงเลยครับ โยกซ้ายโยกขวาก็มีแต่เอี้ยวตัวยิง ดังนั้นรีคอยล์ต้องเบาพอให้บิดข้อมือยิงก็ยังไม่เจ็บข้อมือ เพราะลูก 230 เกรนเบสิคนี่ต่อให้ยิงจาก 1911 ตัวเต็ม 5 นิ้วก็ยังรีคอยล์หนักเอาเรื่องครับ...

นอกจากนิ้ลูกแยะกว่า ยังสามารถยิงตอดเล็กตอดน้อย... หวังรบกวนสมาธิให้ศัตรูขับขี่ยานพาหนะไปชนโน่นนี่เองโดยไม่ต้องโดนลูกปืนของเราครับ...
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:36:37 AM »

เสียดายก็ตรงที่ไม่มีโอกาสได้ใช้ปืนต่อสู้นี่แหละครับ.

ตำรวจค้นในรถพบแค่ไม้คมแฝกอันเดียว.

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 12:20:01 PM »

ยิงก่อนครับ... ระหว่าง 9 กับ 11 นี่นายสมชายไว้ใจ 9 มากกว่า 11 ครับ โดยเฉพาะใช้งานข้างถนน...

คือหากดวงไม่ดีขณะกำลังใช้ยานพาหนะนี่เรื่องอำนาจหยุดยั้งสำคัญน้อยกว่าลูกแยะ และรีคอยล์เบาครับ... ยิงจากที่นั่งคนขับนี่ไม่มีโอกาส"ตั้งท่า"ยิงเลยครับ โยกซ้ายโยกขวาก็มีแต่เอี้ยวตัวยิง ดังนั้นรีคอยล์ต้องเบาพอให้บิดข้อมือยิงก็ยังไม่เจ็บข้อมือ เพราะลูก 230 เกรนเบสิคนี่ต่อให้ยิงจาก 1911 ตัวเต็ม 5 นิ้วก็ยังรีคอยล์หนักเอาเรื่องครับ...

นอกจากนิ้ลูกแยะกว่า ยังสามารถยิงตอดเล็กตอดน้อย... หวังรบกวนสมาธิให้ศัตรูขับขี่ยานพาหนะไปชนโน่นนี่เองโดยไม่ต้องโดนลูกปืนของเราครับ...

จากข่าวรายงานว่า ยิงแค่ 6 นัดแต่โดน 3 นัด  ช่วงรถหยุดรอ 
หากไม่โดนจุดสำคัญหรือลูกกระสุนแฉลบวิ่งคว้านอวัยวะภายในตัว
(เหมือนคุณแสงชัยแค่นัดเดียวเอง) คงน่าจะรอด
ขนาดโดนยิงแล้วยังมีสติขับต่อไปจอดชิดฟุตบาทได้เรียบร้อย
อานุภาพ 9 มม ออกฤทธิ์ช้ากว่า 11 มม  คิดว่ารถมอเตอร์ไซด์ของมือปืน
ไม่เร่งเครื่องรีบหนีจนกว่าเห็นว่ารถเป้าหมายหยุดนิ่งจริงๆ   

สำหรับผมหากจำเป็นต้องพกปืนแถวชานเมืองก็แค่ลูกโม่ .38นิ้ว 6นัดครับ ใช้ง่ายไม่ต้องขึ้นลำ
ยิงด้วยมือซ้ายทันที หรือลดกระจกพาดวางกับกระจกมองข้างก็ได้ ไร้ปลอกหลักฐานด้วย 555

อเสวนา จะ พาลานัง
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 12:35:36 PM »

ไหว้ขอให้ไปสู่สุขติครับ ไหว้

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 29
  พิมพ์