เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:27:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เอ็กซ์-จักรกฤษณ์" นักแม่นปืนทีมชาติ ถูกยิงอาการสาหัส !!  (อ่าน 45802 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:38:46 AM »

กลยุทธ์การให้ข่าว...ดูเหมือนไขว้เขว่ดูเหมือน จนท.ตามไม่ทัน...พอตัวมือปืนหลงกลหย่ามใจว่า จนท.หลงทิศทางแล้วหลงเปิดเผยตัวออกจากที่มือปุ๊บ ก็เข้าทาง...
กลยุทธ์การให้ข่าว...ดูเหมือนไขว้เขว่ดูเหมือน จนท.ตามไม่ทัน...พอตัวมือปืนหลงกลหย่ามใจว่า จนท.หลงทิศทางแล้วหลงเปิดเผยตัวออกจากที่มือปุ๊บ ก็เข้าทาง...
ตำรวจมาบอกเองเลย 555

ไร้คำกล่าว............................................
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:44:58 AM »

ฟังข่าว 100.5 แล้ว ว่าปืนที่ใช้ยิงคดีนี้เป็นปืนโซเวียตดัดแปลงให้ใช้กระสุน 9 พาราไม่รู้เป็นอย่างไรครับ ท่านผู้รู้ขอความรู้ด้วยครับ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:51:20 AM »

ฟังข่าว 100.5 แล้ว ว่าปืนที่ใช้ยิงคดีนี้เป็นปืนโซเวียตดัดแปลงให้ใช้กระสุน 9 พาราไม่รู้เป็นอย่างไรครับ ท่านผู้รู้ขอความรู้ด้วยครับ

ดาวดำ...ดาวแดง...ผมว่านำมาดัดแปลงแล้วระบบปฏิบัติการจะเชื่อถือได้หรือครับ...ปล.ผมก็ไม่รู้นะครับแค่ข้อสังเกตุ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:57:44 AM »

เมื่อคืน  ตอนห้าทุ่ม ข่าวสามไปทำข่าวที่งานศพเอ็กซ์
ตอนท้ายของการสัมภาษณ์  เฮียโก๋ บิดาเอ็กซ์
แพลมๆบอก  เหมือนอย่างกับรู้ว่า "ใคร"  ทำ

เขาบอกว่า เรื่องยิงกัน ไม่มีวันจบ มึงยึงเขา เดี๋ยวเขาก็จะมายิงมึงเหมือนกัน

ตามข่าวเช้านี้  เรื่อง  "เอ็กซ์"  ไปนครปฐม  เขาไปทำมัย
ไปเอง หรือ โดนสั่งให้ไป  เจ้าของพื้นที่เขาบอกว่า มาสามสี่ครั้ง แต่ไม่ได้พูดอะไร

http://www.krobkruakao.com/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/82049/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A9---%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%9B%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A3-%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%87%E0%B8%81%E0%B8%8B%E0%B9%8C-%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B8%A4%E0%B8%A9%E0%B8%93%E0%B9%8C-.html

ชีวิตของเอ็กซ์ จักรกฤษณ์ อาจเป็นอุทธาหรณ์ให้กับหลายคนได้
จากการเอาดีด้านกีฬาจนมีชื่อเสียง แต่เมื่อมีปัญหาเขาได้หันไปใช้สารเสพติด
ทำให้ครอบครัวประสบปัญหาหนักขึ้น และเส้นทางของเขาก็เริ่มมีศัตรู

ปมสังหารเอ็กซ์ จักรกฤษณ์ ที่ออกมาหลายกระแส รวมทั้งพยานจากคนในครอบครัวและคนใกล้ชิดที่เปิดเผยว่า

จักรกฤษณ์เริ่มเข้าสู่วงการพระเครื่องเมื่อ 5-6 เดือนมานี้
และอาจเป็นรายได้หลักของเขาเอง โดยเริ่มสะสมพระรุ่นดังๆ

จนมีคนใกล้ชิดยืนยันว่าเขาเริ่มสร้างพิมพ์พระ และแกะสลักเอง ให้เช่าไปในราคา1.8 ล้านบาท
จนเกิดความขัดแย้งขึ้นในวงการ และเป็นปมสังหารหนึ่งที่ตำรวจให้น้ำหนัก
และระยะหลังมานี้เขาต้องเข้าไปอยู่ในซุ้มนครปฐม มีมือปืนคุ้มกัน
คนใกล้ชิดหลายคนเห็นว่าพฤติกรรมของเขาเปลี่ยนไปเหมือนมีคนปองร้า

หลายฝ่ายบอกว่า ชีวิตของเขาเป็นอุทธาหรณ์ได้เป็นอย่างดี
หลังเขาใช้สารเสพติด ปัญหาก็เริ่มรุนแรงขึ้น จนต้องได้รับการเยียวยา
โดยปกติเขาเป็นคนโผงผาง บางครั้งก็สุภาพ ซึ่งสารเสพติดทำให้เขาเปลี่ยนไปมาก
และก่อนจะเดินทางไปบวชที่อินเดีย เขาเคยถูกทำร้ายร่างกายมาครั้งหนึ่งแล้วในช่วงระยะ 5-6 เดือนมานี้

จักรกฤษณ์กลายเป็นคนระวังตัว ขับรถเร็วมาก
ซึ่งก่อนถูกยิงพยานระบุว่าเขาตะโกนต่อว่าใครคนหนึ่ง
ด้วยอารมณ์โกรธ ฉุนเฉียว จนรถชลอความเร็ว
และเป็นจังหวะเดียวกับที่คนร้ายเหนียวไกปืน

ชีวิตของเอ็กซ์ จักรกฤษณ์ จึงมีหลายด้าน หลายมุมมอง
แม้จะมีทรัพย์สินที่เขาหามาได้มาก แต่อุทธาหรณ์ที่เขาเข้าไปเกี่ยวพันกับหลายเรื่อง
ทำให้เขาต้องจากไปก่อนถึงเวลาอันควร

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:59:16 AM »

รถสกูปปี้ ไอ...

คันเท่าเนี้ย อย่าว่าแต่ไปไล่ปอร์ชเลยครับ ออกไฟแดงโดนอัลติส-สเปคแท็กซี่(เครื่อง 1.6) ไล่บี้ยังหนีไม่พ้นเลยครับ, เวลาบิดเสียงดังแว๊ดดดดสนั่น แต่หนีอัลติสไม่ออก... เพราะแผล็บเดียวไม่เกิน 10 กว่าวิฯ เมื่อความเร็วขึ้น 120 ได้แล้วมันว่อบแว่บร่อนฯ ในขณะที่อัลติสสเปคแท็กซี่ยังชิลๆ...

เห็นด้วยครับพี่สมชาย ถ้ารู้ตัวไม่ต้องยิงสู้หรอกครับ แค่ขับรถหนี รถพรรค์นี้ไม่มีวันตามทัน..........

แต่ผมคิดอีกมุมหนึ่งว่า.....จริงๆแล้วคนร้ายไม่ได้ใช้รถรุ่นนี้หรอกครับ.........

รถรุ่นนี้ผมเคยไปขับเล่นที่เกาะล้าน เมื่อไม่กี่เดือนมานี้ อัตราเร่งอืดมาก ขึ้นทางชัน ซ้อน 2 คนยังแทบไม่ไหว บางเนินต้องลงเดินด้วยครับ

การที่มือปืนจะเลือกรถที่ก่อเหตุ คงจะเลือกรถที่มีอัตรเร่งดีกว่านี้ครับ.....ส่วนที่ข่าวออกมาว่าเป็น"สกูปปี้ ไอ"

น่าจะกลัวกระทบกับรูปคดีน่ะครับ........  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 09:02:04 AM »

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นส่วนตัว....ในมุมของมือปืนครับ

การยิงปืนลักษณะนี้ ( ยิงระยะใกล้ เกือบๆจะเป็นจ่อยิง ) เพื่อนๆ พี่ๆในนี้ ผมเชื่อว่ายิงได้ทุกคนครับ และอาจจะยิงได้ดีกว่าด้วย ( กลุ่มกระสุนดีกว่า )
มือปืนไม่ได้เก่งกล้า สามารถในเรื่องการยิงปืนหรอกครับ สังเกตได้จาก การจ่อยิง ในระยะไม่เกิน 7 หลา ในหลายเหตุการณ์
หากยิงไกลกว่านั้น ก็กลัวไม่โดนเป้าหมาย และต้องใช้การยิงหลายๆนัด ที่เราเข้าใจว่า ทำการยิงอย่างอุกอาจ นั่นแหล่ะครับ
แต่ถ้าจำเป็นต้องยิงในระยะไกล มือปืนพวกนี้ จะใช้ปืนยาว หรือ อาวุธสงครามไปเลย และใช้การระดมยิงเช่นกัน

แต่สิ่งหนึ่งที่เราไม่มี และมือปืนมีคือ สภาพจิตใจ ที่พร้อมจะเหนี่ยวไกฆ่าคนครับ ( เหมือนท่านซับฯกล่าวครับ )
พวกนี้จะไม่มีความลังเลใดๆในการเหนียวไก เพื่อฆ่าคน
และที่เราเข้าใจว่า มีความชำนาญในการใช้อาวุธ สำหรับผม จริงๆแล้ว มันคือความเคยชินในการยิงปืนเพื่อฆ่าคนมากกว่า
ถ้าเคยทำมามาก จะไม่มีอาการตื่น หรือสะทกสะท้านใดๆเลย แม้แต่ตอนถูกจับกุมตัว

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ ไหว้

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 09:13:41 AM »

ผมว่า คดีนี้ 3ปีปิดไม่ลงครับ  ไม่ใช่ไม่มีฝีมือ  แต่ไม่ทำ  เหมือนสองสามคดีที่ผ่านมาเร็วนี้

ถ้าตำรวจเอาจริง... คดีไหนไหน คนร้ายก็ไม่รอดครับ...
อ้าว ... ที่จับไม่ได้แปลว่าไม่ได้เอาจริงเหรอคับลุง
แล้วกรณีแบบไหน ที่เค้าจะ "เอาจริง"อ่ะคับ ลุง Huh?!!!!

ง่ายนิดเดียวครับ... ก็คดีที่จับตัวได้ยังไงเล่า หลานเอ้ย... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 09:25:19 AM »

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นส่วนตัว....ในมุมของมือปืนครับ

การยิงปืนลักษณะนี้ ( ยิงระยะใกล้ เกือบๆจะเป็นจ่อยิง ) เพื่อนๆ พี่ๆในนี้ ผมเชื่อว่ายิงได้ทุกคนครับ และอาจจะยิงได้ดีกว่าด้วย ( กลุ่มกระสุนดีกว่า )
มือปืนไม่ได้เก่งกล้า สามารถในเรื่องการยิงปืนหรอกครับ สังเกตได้จาก การจ่อยิง ในระยะไม่เกิน 7 หลา ในหลายเหตุการณ์
หากยิงไกลกว่านั้น ก็กลัวไม่โดนเป้าหมาย และต้องใช้การยิงหลายๆนัด ที่เราเข้าใจว่า ทำการยิงอย่างอุกอาจ นั่นแหล่ะครับ
แต่ถ้าจำเป็นต้องยิงในระยะไกล มือปืนพวกนี้ จะใช้ปืนยาว หรือ อาวุธสงครามไปเลย และใช้การระดมยิงเช่นกัน

แต่สิ่งหนึ่งที่เราไม่มี และมือปืนมีคือ สภาพจิตใจ ที่พร้อมจะเหนี่ยวไกฆ่าคนครับ ( เหมือนท่านซับฯกล่าวครับ )
พวกนี้จะไม่มีความลังเลใดๆในการเหนียวไก เพื่อฆ่าคน
และที่เราเข้าใจว่า มีความชำนาญในการใช้อาวุธ สำหรับผม จริงๆแล้ว มันคือความเคยชินในการยิงปืนเพื่อฆ่าคนมากกว่า
ถ้าเคยทำมามาก จะไม่มีอาการตื่น หรือสะทกสะท้านใดๆเลย แม้แต่ตอนถูกจับกุมตัว

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ ไหว้

เห็นด้วยครับ... มือปืนมันใจหยาบ ยิงคนมันก็ไม่รู้สึกอะไร ยิงเสร็จแล้วได้สักพักนึงค่อยใจเต้นตื่นเต้นเมื่อเวลาผ่านไปแล้ว...

เรื่องยิงใส่เหยื่อในระยะแค่นั้นก็ไม่ยากตามประสาคนโง่(โง่เพราะไม่มีปัญญา/สมอง พอให้ประกอบสัมมาชีพ)... พอรถมอร์ไซค์เริ่มเข้าประชิดมันก็เริ่มวาดปืนแล้วเริ่มยิงไปเรื่อย จอดสนิทก็พอดีเยื้องเข้ามุมเหมาะ แล้วก็จ่อปืนใส่กรอบหน้าต่างปอร์ช, นัดหลังๆ นี่เข้าที่ท้องน้อยครับ แล้วมันก็บึ่งรถหนีไป...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #158 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 09:32:27 AM »

รถสกูปปี้ ไอ...

คันเท่าเนี้ย อย่าว่าแต่ไปไล่ปอร์ชเลยครับ ออกไฟแดงโดนอัลติส-สเปคแท็กซี่(เครื่อง 1.6) ไล่บี้ยังหนีไม่พ้นเลยครับ, เวลาบิดเสียงดังแว๊ดดดดสนั่น แต่หนีอัลติสไม่ออก... เพราะแผล็บเดียวไม่เกิน 10 กว่าวิฯ เมื่อความเร็วขึ้น 120 ได้แล้วมันว่อบแว่บร่อนฯ ในขณะที่อัลติสสเปคแท็กซี่ยังชิลๆ...

เห็นด้วยครับพี่สมชาย ถ้ารู้ตัวไม่ต้องยิงสู้หรอกครับ แค่ขับรถหนี รถพรรค์นี้ไม่มีวันตามทัน..........

แต่ผมคิดอีกมุมหนึ่งว่า.....จริงๆแล้วคนร้ายไม่ได้ใช้รถรุ่นนี้หรอกครับ.........

รถรุ่นนี้ผมเคยไปขับเล่นที่เกาะล้าน เมื่อไม่กี่เดือนมานี้ อัตราเร่งอืดมาก ขึ้นทางชัน ซ้อน 2 คนยังแทบไม่ไหว บางเนินต้องลงเดินด้วยครับ

การที่มือปืนจะเลือกรถที่ก่อเหตุ คงจะเลือกรถที่มีอัตรเร่งดีกว่านี้ครับ.....ส่วนที่ข่าวออกมาว่าเป็น"สกูปปี้ ไอ"

น่าจะกลัวกระทบกับรูปคดีน่ะครับ........  ไหว้

เห็นบางข่าวบอกว่าดูจากกล้องวงจรปิดไม่ใช่รุ่นนี้ครับ เป็น CBR หรือไม่ก็ นินจา ครับ

อีกความเห็น...ที่น่าสนใจ

ในวงการต่างๆที่ปรากฏชื่อ "เอ็กซ์ จักรกฤษณ์"นั้น  ต่างเป็นที่รู้และรับทราบของสังคมเป็นอย่างดี แต่ในวงการ"พระเครื่อง" น้อยคนที่จะรู้ว่า "เอ็กซ์ จักรกฤษณ์" ถือเป็น"เซียนพระ-นักเลงพระเครื่อง"คนหนึ่ง  โดยเจ้าตัวชื่นชอบ และสะสมพระเครื่องมาเมื่อครั้งยังรุ่นๆ จนกระทั่ง ย่างเท้าก้าวเข้าสู่ธุรกิจซื้อ-ขายพระเครื่อง

ก่อนถูกยิงเสียชีวิต 4 วัน "เอ็กซ์ จักรกฤษณ์" หลบไปพักยังโรงแรมเวล ใจกลางเมืองนครปฐม  ซึ่งจังหวัดนครปฐม จะมีตลาดพระเครื่องทุกวันจันทร์ ทุกสัปดาห์ บรรดาเซียนพระ-นักเลงพระ ต่างรู้จักตลาดพระเครื่องแห่งนี้กันดี

ที่ตลาดพระแห่งนี้เอง ที่"เอ็กซ์ จักรกฤษณ์" ได้รู้จักกับเซียนพระแห่งลุ่มน้ำนครไชยศรี นามว่า"เล็ก" บุตรของคหบดีเมืองนครปฐม "เอ็กซ์"กับ"เล็ก" ดูจะสนิทสนมคุ้นเคย จนถึงขั้น เป็นเพื่อนรัก เพื่อนแท้กัน เมื่อยามที่"เอ็กซ์" รู้ตัวว่า ภัยกำลังจะมาถึง "เล็ก"จึงขันอาสาดูแลเพื่อน ด้วยการให้"เอ็กซ์" หลบภัยคุกคามมาซ่อนตัวอยู่ในนครปฐม

นี่ย่อมแสดงให้เห็นว่า "เอ็กซ์" ต้องไว้ใจ"เล็ก" และได้บอกกล่าวเล่าเรื่องถึงต้นตอ ปัญหาแห่งภัยคุกคามที่จะมาถึงให้"เล็ก"ฟัง

วันหนึ่ง "เล็ก"ได้พา"เอ็กซ์"ไปพบ คนดังนครปฐม "ไชยา สะสมทรัพย์" อดีตรมว.พาณิชย์ ซึ่งเป็นผู้ที่ชื่นชอบพระเครื่องเช่นเดียวกัน แต่ระดับ"ไชยา"นั้น นิยมเฉพาะ"เบญจภาคี"เป็นหลัก

เมื่อ"เล็ก"พา"เอ็กซ์"ไปพบ"ไชยา" เป็นการพบกันแบบไม่ได้นัดหมายกันมาก่อน เรื่องนี้ อดีตรัฐมนตรีไชยาเล่าว่า เขาก็เพิ่งรู้จัก"เอ็กซ์" ที่ถูกแนะนำว่า เป็นอดีตนักยิงปืนทีมชาติไทยเท่านั้น จากนั้น ก็สอบถามสารทุกข์สุขดิบกันธรรมดา ทั้ง"เอ็กซ์" ก็ไม่เคยเข้ามานอนค้างที่บ้านตามที่เคยเป็นข่าว แต่ทราบว่า มาพักอยู่ที่โรงแรมเวล นครปฐม

เป็นไปได้ว่า "เล็ก" พา"เอ็กซ์" เข้าไปพบไชยา เพื่อหวังพึ่งบารมี ให้ภัยที่กำลังคุกคามอยู่ได้รับรู้ว่า "เอ็กซ์" เป็นคนของใคร โดยที่อดีตรัฐมนตรี ไม่ได้รับรู้ด้วย ทว่าสุดท้าย "เอ็กซ์"ก็ไม่สามารถพ้นเงื้อมมือมัจจุราชไปได้ 

หลังการเสียชีวิต ตำรวจตั้งประเด็นสังหารไว้ 4-5 ประเด็น  แต่ประเด็นในเรื่องของแวดวงพระเครื่องนั้น เหมือนยังไม่ได้ข้อมูลเท่าที่ควร ทั้งที่ตำรวจก็รู้ว่า "เอ็กซ์" โลดแล่นอยู่ในวงการพระเครื่องมานานพอสมควร แม้แต่ตัว"เอ็กซ์"เองยังรู้ตัวดีว่า ภัยนั้นจะมาจากไหน

ในอดีต เซียนพระ ย่านท่าพระจันทร์หลายราย ถูกสั่งตายมาหลายคนแล้ว เพียงแต่ เซียนพระที่ตายไปนั้น ไม่เป็นคนที่สังคมส่วนใหญ่รู้จัก เรื่องจึงมักเงียบไป แต่กับ"เอ็กซ์ จักรกฤษณ์"นั้น คนรู้จักกันทั้งประเทศ   เรื่องราวจึงถูกขุดคุ้ยมากเป็นพิเศษ

เรื่องนี้ "เล็ก นครปฐม" น่าจะรู้อยู่พอสมควร ขึ้นอยู่กับว่า ตำรวจนครบาลจะขอความร่วมมือมาให้ข้อมูลด้วยหรือไม่ 

คดีอุกฉกรรจ์ ฆ่าคนดังตายกลางกรุง เป็นเรื่องที่น่าแปลก ว่าสื่อยังไม่เคยได้ข้อมูลจากผู้บัญชาการตำรวจนครบาลแม้แต่คำเดียว

เรื่องภัยคุกคาม ที่"เอ็กซ์ จักรกฤษณ์"รู้ตัวมาก่อนว่าจะถูกสั่งตายนั้น ไม่ยืนยันแน่ชัดว่า เจ้าตัว เคยเข้าไปขอคำปรึกษาผู้บัญชาการตำรวจนครบาลด้วยหรือไม่ หากเคยไปขอคำปรึกษา ทำไมเจ้าตัว จึงต้องไปขอพึ่งบารมี คนดังเมืองนครปฐมอีก ซึ่งอาจเป็นไปได้ว่า เรื่องนี้สุดกำลังที่ผบช.น.จะรับมือไหว

"เอ็กซ์ จักรกฤษณ์"จึงถูกสั่งตายในที่สุด !

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 09:38:09 AM »

ดาวดำ...ดาวแดง...ผมว่านำมาดัดแปลงแล้วระบบปฏิบัติการจะเชื่อถือได้หรือครับ...ปล.ผมก็ไม่รู้นะครับแค่ข้อสังเกตุ

หากใครจะดัดแปลงทำนองนั้น ก็แสดงว่าต้องการใช้คุณลักษณะที่ได้เปรียบของปืนยาว แต่เบี่ยงความสนใจหลอกล่อให้หลงประเด็นไปตามหาเบาะแสกับปืนสั้น... เช่นเอาปืนยาวติดกล้องเล็งยิงจากระยะไกล(คุณลักษณะปืนยาว) แล้วทิ้งหัวกระสุนปืนสั้นเอาไว้, ตำรวจก็ไปหลงทางควานหาตัวคนยิงจากระยะยิงของปืนสั้นครับ...

สำหรับคดีนี้เป็นที่ยุติตั้งแต่แรกแล้วว่ามือปืนยิงจากมอร์ไซค์ ที่ระยะจ่อยิงใส่หน้าต่างปอร์ช... ดังนั้นมีโอกาสน้อยครับ, คาดว่าปืนสั้นนั่นแหละ แล้วปลอกกระสุนที่ยิงฯ ก็คือปลอกที่เก็บได้ในที่เกิดเหตุครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #160 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:03:04 AM »

ปืนกลมือ ที่สั้น ๆ เช่น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #161 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:13:09 AM »

สอบถามท่านผู้รู้ทุกท่าน ?
ผมไม่มีความรู้เรื่องอาวุธปืนในกลุ่มนี้มากนัก (HAND GUN)

คำถาม: ทำไมผู้ก่อเหตุจึงมักจะนิยมใช้อาวุธปืนในประเภทที่คัดปลอกกระสุน ?

จาก.คนไพร

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #162 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:22:18 AM »

ที่เคยเห็นของคนที่รู้่จักกันเมื่อเกือบสามสิบปีมาแล้ว..คือปืนยี่ห้อตูคาเรฟ...ใช้กระสุนปืนสั้นของรัสเซียเล็กกว่า 9 มม.นิดหน่อย...มีทั้งตัวสำหรับคนถนัดซ้ายหรือขวา นำมาใช้ในบ้านเรากระสุนที่แถมมาให้หมดต้องให้ช่างปืนเปลี่ยนลำกล้องเป็น 9 มม.และคว้านแม็กกาซีน  เคยลองยิงดูตอนนั้นก็ใช้ได้เชื่อถือได้...และแม่นยำพอสมควร

ขออภัยถ้าสิ่งที่โพสมาเป็นเรื่องผิดกฎหมาย ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2013, 10:24:06 AM โดย น้าเสก คนเดิม » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #163 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:23:38 AM »

สอบถามท่านผู้รู้ทุกท่าน ?
ผมไม่มีความรู้เรื่องอาวุธปืนในกลุ่มนี้มากนัก (HAND GUN)

คำถาม: ทำไมผู้ก่อเหตุจึงมักจะนิยมใช้อาวุธปืนในประเภทที่คัดปลอกกระสุน ?

จาก.คนไพร

ตามความเห็นของผมนะครับพี่พรานบุญ
คิดว่าคงกลัวโดนสวน เลยต้องใช้พวกลูกเยอะ อานุภาพของกระสุนสามารถสังหารเหยื่อได้ง่าย  

เรื่องปลอกกระสุนจะเป็นเบาะแสของคดี พวกนี้ไม่กลัวครับ เพราะมันไม่มีทะเบียน อีกทั้งพวกนี้ประวัติก่ออาชญากรรมยาวเหยียด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2013, 10:28:30 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:48:24 AM »

ที่เคยเห็นของคนที่รู้่จักกันเมื่อเกือบสามสิบปีมาแล้ว..คือปืนยี่ห้อตูคาเรฟ...ใช้กระสุนปืนสั้นของรัสเซียเล็กกว่า 9 มม.นิดหน่อย...มีทั้งตัวสำหรับคนถนัดซ้ายหรือขวา นำมาใช้ในบ้านเรากระสุนที่แถมมาให้หมดต้องให้ช่างปืนเปลี่ยนลำกล้องเป็น 9 มม.และคว้านแม็กกาซีน  เคยลองยิงดูตอนนั้นก็ใช้ได้เชื่อถือได้...และแม่นยำพอสมควร

ขออภัยถ้าสิ่งที่โพสมาเป็นเรื่องผิดกฎหมาย ไหว้

อ้าว... ปืนสั้นหรอกหรือครับ...

นายสมชายปล่อยไก่... ฮา...
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 29
  พิมพ์