เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:29:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เอ็กซ์-จักรกฤษณ์" นักแม่นปืนทีมชาติ ถูกยิงอาการสาหัส !!  (อ่าน 46081 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:19:36 AM »

ดูข่าวเมื่อคืน....ตำรวจสรุปประเด็นเหลือประเด็นเดียว...ประเด็นเมียนี่แหละครับ ไหว้

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #211 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:13:23 AM »

ติดตามข่าวต่อไปครับ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #212 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:20:34 AM »

มีหลายท่านที่โพสไว้เปิดประเด็นไปที่แฟน...แต่มีคนขอไว้เพราะว่าสงสารผู้หญิงตัวเล็กๆ...แต่การสืบสวนสอบสวน คำว่าสงสาร นักสืบจะตัดไปครับ เพราะถ้าใจอ่อนขึ้นมารูปแบบของการสืบสวน และการหาพยานหลักฐานมันก็จะลดน้อยลง...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:53:07 AM »

เมื่อหมดใจ ก็หมดรัก เมื่อหมดรัก ก็ไม่เหลือใจให้กัน .. ( จำมาจากคนแถวนี้แหละ ลายเซ็นต์ไคร ผมจำไม่ได้แล้ว Smiley )

ความรัก ความแค้น อะไรๆก็เกิดขึ้นได้เสมอ..
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #214 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:58:10 AM »

หนังยาวที่น่าติดตามตอนจบ  เรื่องนี้ตำรวจไทยต้องใช้ความสามารถมากๆ
แต่ถึงแม้จับกุมตัวผู้ต้องสงสัยได้  หากพยานหลักฐานอ่อนไปไม่ถึงก็อาจหลุดในชั้นศาลได้
ในตอนนี้ขอให้ตำรวจจับตัวผู้ต้องสงสัยให้ได้ก่อนแล้วกันครับ
อย่างน้อยก็ได้ตัวมาเป็นจำเลยของสังคมละ

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #215 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:04:29 AM »

ด้วยความเคารพนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ขี้เถ่ายังไม่ทันเย็น ได้ยินจากการให้สัมภาษณ์นักข่าว
ร่ำๆจะหาคนมาดูแลมาคุ้มครอง ถ้าเป็นไปได้อยากได้อาชีพเดียวกัน
มันยังงัยๆอยู่นะครับ หรือว่าปัจจุบัน สังคมเปลี่ยนไปเขาเลยไม่ค่อยสนใจกันในเรื่องแบบนี้  Grin Grin Grin

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #216 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:15:23 AM »

มีหลายท่านที่โพสไว้เปิดประเด็นไปที่แฟน...แต่มีคนขอไว้เพราะว่าสงสารผู้หญิงตัวเล็กๆ...แต่การสืบสวนสอบสวน คำว่าสงสาร นักสืบจะตัดไปครับ เพราะถ้าใจอ่อนขึ้นมารูปแบบของการสืบสวน และการหาพยานหลักฐานมันก็จะลดน้อยลง...

ผมทักท้วงไว้เองครับ...

สงสารจริงครับ แต่ไม่ใช่เหตุผลที่ทักท้วงไว้ เหตุที่ทักท้วงเพราะคิดว่า ยังไม่ใช่เรื่องที่ควรพูดถึงในเวลานั้นครับ....เพราะเชื่อว่าข้อมูลที่มีอยู่ขณะนั้นและบรรยากาศในตอนนั้น ยังไม่ควรพูดถึงประเด็นนี้ครับ.

เพิ่งเกิดเหตุ พยานหลักฐานที่ตำรวจรวบรวมและเปิดเผยออกมา ยังไม่ได้ข้อสรุปหรือแนวทางที่ชัดเจนแน่นอน ว่าจะมุ่งประเด็นใหนเป็นหลัก.

ในภายหลัง หากตำรวจมีข้อมูลหลักฐานที่จะชี้นำทิศทางการสืบสวนได้ ก็ต้องว่าไปตามหลักฐาน.

สีหน้า แววตา ของภรรยา(คุณหมอ)ดูนิ่งและลึกมากครับ ตกใจ ไหว้
นิ่งมากเกินไปมั้ย..แถมไม่มีน้ำตาสักหยด..

อย่าไปตั้งข้อสังเกตุแบบนั้น ในตอนนี้เลยครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 11:25:10 AM โดย █ ตุ๊ก...ครับ █ » บันทึกการเข้า

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #217 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 12:04:28 PM »

ผมทักท้วงไว้เองครับ...

สงสารจริงครับ แต่ไม่ใช่เหตุผลที่ทักท้วงไว้ เหตุที่ทักท้วงเพราะคิดว่า ยังไม่ใช่เรื่องที่ควรพูดถึงในเวลานั้นครับ....เพราะเชื่อว่าข้อมูลที่มีอยู่ขณะนั้นและบรรยากาศในตอนนั้น ยังไม่ควรพูดถึงประเด็นนี้ครับ.

เพิ่งเกิดเหตุ พยานหลักฐานที่ตำรวจรวบรวมและเปิดเผยออกมา ยังไม่ได้ข้อสรุปหรือแนวทางที่ชัดเจนแน่นอน ว่าจะมุ่งประเด็นใหนเป็นหลัก.

ในภายหลัง หากตำรวจมีข้อมูลหลักฐานที่จะชี้นำทิศทางการสืบสวนได้ ก็ต้องว่าไปตามหลักฐาน.

สีหน้า แววตา ของภรรยา(คุณหมอ)ดูนิ่งและลึกมากครับ ตกใจ ไหว้
นิ่งมากเกินไปมั้ย..แถมไม่มีน้ำตาสักหยด..

อย่าไปตั้งข้อสังเกตุแบบนั้น ในตอนนี้เลยครับ.

ว่ากันจริงๆ...แม้กระทั่งผู้ให้ข่าว ก็ไม่ได้กล่าวตรงๆว่าเป็นผู้ใด เพียงแต่ให้ข่าวในประเด็นกว้างๆ พอบีบข้อมูลให้แคบลงมา เริ่มมีการตัดประเด็นที่ไม่เกี่ยวออกไป ทุกอย่างก้เริ่มชัดเจนขึ้น...คนให้ข่าวก็ให้ไป คนหาข่าวก็หาไป(ทีมสืบ)...คราวนี้ก็รอ ทีมสอบสวนว่าจะรวบรวมพยานหลักฐาน พยานเอกสาร พยานบุคคล พยานแวดล้อม ได้เพียงใด พอที่จะออกหมายจับผู้ใดได้หรือไม่...แล้วหลักฐานต่างจะสามารถเอาผิดคนทำผิดได้หรือไม่ หากพยานหลักฐานอ่อน ก็คว้าน้ำเหลวครับ...ต้องมาเริ่มจาก ๐ ใหม่ครับผม...เป็นสิ่งที่ดีครับที่ได้คุยด้วยเหตุและผลครับผม...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #218 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 12:35:26 PM »

เงินแยะเกินครับ... ทรัพย์มูลค่า 60 ล้านบาทในตู้เซฟถ้าว่าน้อยมันก็น้อย เพราะถ้าใครมีปัญญาหามาได้ขนาดนั้นก็ไม่มากหรอก, แต่ถ้าใครไม่มีทางหาได้ มันก็แยะเกินจะคิด...

เงินล้านแรกมันหายาก แต่เมื่อรู้วิธีหาได้แล้วมันจะไหลมาเรื่อยจนรู้สึกว่ามันจะสร้างอันตรายแก่ตัวเอง... ในที่สุดก็ต้องหาวิธีให้มันสร้างความสุขให้ได้ ไม่ใช่ให้มันหวนกลับมาทำร้าย...

เงินทองทำร้ายคนมาแยะมากตั้งแต่ในอดีตจนปัจจุบันยันอนาคตฯ... หากผู้คนตามท้องเรื่องคุณเอ็กซ์คิดตกแล้ว จะรู้ว่าความรักในครอบครัวนั่นแหละ เป็นสิ่งที่มีค่ามากกว่าเงินทอง...

เพราะในที่สุดแล้วเงินทองมันก็ไม่มีที่ใช้จ่ายมากไปกว่าสร้างบ้าน ซื้อรถยนต์ ใช้จ่ายการศึกษาของลูก ใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน... ทรัพย์สิน 60 ล้านบาทนี่เกินพอสำหรับครอบครัวลูก 3 คนครับ...

แล้วสอนตรรกะวิธีใช้ชีวิต+วิธีทำสัมมาชีพ สำหรับเลี้ยงชีพให้ลูกให้หาเงินได้อย่างไม่ยากต่อไป... ไม่ต้องทิ้งทรัพย์มากมายเกินกว่าพอใช้ซื้อบ้าน+ที่ดิน สำหรับใช้อยู่อาศัยและพอเพียงเลี้ยงชีพอย่างปรกติ, เพราะเกินกว่านั้นก็จะเรียกความยุ่งยาก/อันตรายมาสู่ลูกหลานอีกนั่นแหละ...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #219 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 03:24:37 PM »

คดีงวดเข้ามาทุกที...คาดว่าตอนนี้ทางเจ้าหน้าที่คงเห็นอะไรที่เป็นรูปเป็นร่างมากแล้ว แต่ยังไม่แถลง จนกว่าจะมีหลักฐานที่ชัดเจนครับ..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #220 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 05:27:24 PM »

เงินแยะเกินครับ... ทรัพย์มูลค่า 60 ล้านบาทในตู้เซฟถ้าว่าน้อยมันก็น้อย เพราะถ้าใครมีปัญญาหามาได้ขนาดนั้นก็ไม่มากหรอก, แต่ถ้าใครไม่มีทางหาได้ มันก็แยะเกินจะคิด...

เงินล้านแรกมันหายาก แต่เมื่อรู้วิธีหาได้แล้วมันจะไหลมาเรื่อยจนรู้สึกว่ามันจะสร้างอันตรายแก่ตัวเอง... ในที่สุดก็ต้องหาวิธีให้มันสร้างความสุขให้ได้ ไม่ใช่ให้มันหวนกลับมาทำร้าย...

เงินทองทำร้ายคนมาแยะมากตั้งแต่ในอดีตจนปัจจุบันยันอนาคตฯ... หากผู้คนตามท้องเรื่องคุณเอ็กซ์คิดตกแล้ว จะรู้ว่าความรักในครอบครัวนั่นแหละ เป็นสิ่งที่มีค่ามากกว่าเงินทอง...

เพราะในที่สุดแล้วเงินทองมันก็ไม่มีที่ใช้จ่ายมากไปกว่าสร้างบ้าน ซื้อรถยนต์ ใช้จ่ายการศึกษาของลูก ใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน... ทรัพย์สิน 60 ล้านบาทนี่เกินพอสำหรับครอบครัวลูก 3 คนครับ...

แล้วสอนตรรกะวิธีใช้ชีวิต+วิธีทำสัมมาชีพ สำหรับเลี้ยงชีพให้ลูกให้หาเงินได้อย่างไม่ยากต่อไป... ไม่ต้องทิ้งทรัพย์มากมายเกินกว่าพอใช้ซื้อบ้าน+ที่ดิน สำหรับใช้อยู่อาศัยและพอเพียงเลี้ยงชีพอย่างปรกติ, เพราะเกินกว่านั้นก็จะเรียกความยุ่งยาก/อันตรายมาสู่ลูกหลานอีกนั่นแหละ...

ขอบคุณครับ พี่โพสได้เห็นภาพเลย  ไหว้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #221 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 06:29:18 PM »

ฟังวิทยุเขาว่าโดนยิงจากปืนโตกาเรฟ 9มม.รู้ได้ไงครับมีเอกลักษณ์อย่างไร

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #222 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:01:05 PM »

บ่อยครั้งที่ได้ยินว่า "ที่พึ่งและความหวัง" ของผู้เดือดร้อนจากเรื่องราวต่างๆนาๆ
คือ "สรยุทธ"  อะไรกันครับ บ้านเมืองนี้   เศร้า

ไร้คำกล่าว............................................
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #223 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:26:35 PM »

บ่อยครั้งที่ได้ยินว่า "ที่พึ่งและความหวัง" ของผู้เดือดร้อนจากเรื่องราวต่างๆนาๆ
คือ "สรยุทธ"  อะไรกันครับ บ้านเมืองนี้   เศร้า

สรยุทธ์ ทำข่าวเพียงแค่เพื่อเอาตัวรอด.. ขนาดคุณเอ็กซ์บอกถึงว่าให้ตัดหางปล่อยวัด คือการกล้าแลกข้อมูลความจริงเพื่อสื่อสารกับคนทั่วไป แต่นี่ถึงขั้นตาย ผมก็รู้สึกว่า "ที่พึ่ง" เค้าเฉยๆนะ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:43:09 PM »

สรยุทธ์ ทำข่าวเพียงแค่เพื่อเอาตัวรอด.. ขนาดคุณเอ็กซ์บอกถึงว่าให้ตัดหางปล่อยวัด คือการกล้าแลกข้อมูลความจริงเพื่อสื่อสารกับคนทั่วไป แต่นี่ถึงขั้นตาย ผมก็รู้สึกว่า "ที่พึ่ง" เค้าเฉยๆนะ...

นั่นซิครับ... กำลังรอดูว่าจะทำอะไรได้แค่ไหน, ซึ่งตอนนี้ตำรวจยังขยันอยู่ สื่อมวลชนคงแค่นั่งดูห่างๆ...

ถ้าเมื่อไหร่ตำรวจไม่ทำหน้าที่ อย่างนั้นสื่อมวลชนคงได้ออกโรงครับ... ตำรวจกลัวนักข่าว นักข่าวกลัวนักเลง นักเลงกลัวตำรวจ, เหมือนเป๊ายิงฉุบเลยครับ... ฮา...
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 29
  พิมพ์