เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:25:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เอ็กซ์-จักรกฤษณ์" นักแม่นปืนทีมชาติ ถูกยิงอาการสาหัส !!  (อ่าน 45949 ครั้ง)
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #225 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:51:24 PM »

บ่อยครั้งที่ได้ยินว่า "ที่พึ่งและความหวัง" ของผู้เดือดร้อนจากเรื่องราวต่างๆนาๆ
คือ "สรยุทธ"  อะไรกันครับ บ้านเมืองนี้   เศร้า

สรยุทธ์ ทำข่าวเพียงแค่เพื่อเอาตัวรอด.. ขนาดคุณเอ็กซ์บอกถึงว่าให้ตัดหางปล่อยวัด คือการกล้าแลกข้อมูลความจริงเพื่อสื่อสารกับคนทั่วไป แต่นี่ถึงขั้นตาย ผมก็รู้สึกว่า "ที่พึ่ง" เค้าเฉยๆนะ...

เห็นด้วย ครับ ผมไม่บรรยายว่าทำไมจึงเห็นด้วย นะครับ รู้แต่ว่าไม่ค่อยอยากเห็นหน้านายคนนี้ในจอทีวีผมสักเท่าไหร่ Smiley
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #226 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:12:35 PM »

ข่าววันนี้ตัดประเด็นพระเครื่องออก,ประเด็นยาเสพติด

เหลือแต่ประเด็นกับสมาคมฯ,และครอบครัว

แต่ก็น่าแปลกใจนะครับ ทำไมคุณจักรกฤษณ์รู้ตัวว่าไม่ปลอดภัย ทำไมจึงกล้ากลับบ้านคนเดียว ระดับคุณจักรกฤษณ์ผมว่าหาคนคุ้มกันไม่น่าจะยาก ทำไมไม่หา ...... Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #227 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:14:34 PM »

ผมค่อนข้างจะ "อิน" กับข่าวนี้ครับ... ไหว้

ดาษดื่นยังไง คนเป็น "พ่อ" ต้อง "รัก" ครอบครัวอยู่แล้ว...

ข้อความในจดหมายก็ตรงกันกับแม่ของคุณเอ็กซ์ ที่กล่าวว่าลูกปากเสีย ต้องพูดดีๆ ต้องใช้ปากทำมาหากิน...

คนติดคุก ไม่มีอะไรทำ ก็นั่งแต่ระบายทางจดหมาย เพื่อให้ผ่านวันไป...

แต่ผมเห็นเรื่องที่คุณเอ็กซ์ตีแตกเรื่อง "คนไร้สมรรถภาพ" เลยแลกด้วยการติดคุกแทน ถือว่าคุณเอ็กซ์ฉลาดมากครับ ถ้าแลกกับอิสระภาพของคนทั่วไป.. ถ้าเป็นผม เกมส์จะออกอีกอย่างเพราะผมก็อยากสบาย เลยต้องยอมจำนน..

หมากนี้เรื่องยาวแน่ครับ แต่คนที่รู้ดีที่สุด คือพวกเพื่อนๆของคุณเอ็กซ์ครับ แม้แต่ผม ยังต้องมีเพื่อนคนนึง ที่เราสามารถระบายอะไรได้ทุกอย่าง....

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #228 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:19:59 PM »

ผมค่อนข้างจะ "อิน" กับข่าวนี้ครับ... ไหว้

ดาษดื่นยังไง คนเป็น "พ่อ" ต้อง "รัก" ครอบครัวอยู่แล้ว...

ข้อความในจดหมายก็ตรงกันกับแม่ของคุณเอ็กซ์ ที่กล่าวว่าลูกปากเสีย ต้องพูดดีๆ ต้องใช้ปากทำมาหากิน...

คนติดคุก ไม่มีอะไรทำ ก็นั่งแต่ระบายทางจดหมาย เพื่อให้ผ่านวันไป...

แต่ผมเห็นเรื่องที่คุณเอ็กซ์ตีแตกเรื่อง "คนไร้สมรรถภาพ" เลยแลกด้วยการติดคุกแทน ถือว่าคุณเอ็กซ์ฉลาดมากครับ ถ้าแลกกับอิสระภาพของคนทั่วไป.. ถ้าเป็นผม เกมส์จะออกอีกอย่างเพราะผมก็อยากสบาย เลยต้องยอมจำนน..

หมากนี้เรื่องยาวแน่ครับ แต่คนที่รู้ดีที่สุด คือพวกเพื่อนๆของคุณเอ็กซ์ครับ แม้แต่ผม ยังต้องมีเพื่อนคนนึง ที่เราสามารถระบายอะไรได้ทุกอย่าง....

คดีนี้ระดมมือสืบสวนระดับประเทศหลายทีม ผมว่าไม่เกินมือตร.ครับคุณตั๊ว  Grin +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #229 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:21:11 PM »

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีสิ่งใดที่ตำรวจไทยทำไม่ได้  Grin

ยกเว้นเจอตอ  คิก คิก

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #230 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:31:11 PM »

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีสิ่งใดที่ตำรวจไทยทำไม่ได้  Grin

ยกเว้นเจอตอ  คิก คิก

อันนี้ฮาครับ... คิก คิก

แต่กดบวกผมบ่อยๆ ระวังคนมากดลบคุณเบิ้มนะครับ.เดี๋ยวเค้าจะคิดว่าเป็นพวกเดียวกัน... Grin คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #231 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:35:26 PM »

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีสิ่งใดที่ตำรวจไทยทำไม่ได้  Grin

ยกเว้นเจอตอ  คิก คิก

อันนี้ฮาครับ... คิก คิก

แต่กดบวกผมบ่อยๆ ระวังคนมากดลบคุณเบิ้มนะครับ.เดี๋ยวเค้าจะคิดว่าเป็นพวกเดียวกัน... Grin คิก คิก

ผมไม่มีศัตรูครับคุณตั๊ว นักเลงคีบอร์ดไปวันๆ คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 11:40:02 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #232 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 08:58:34 AM »

ตำรวจ กลัวนักข่าวจริงเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย
ไม่เห็นซักกี่ราย ที่การโดนแฉออกสื่อ
แล้วได้รับโทษทัณท์มากมายอะไร มากไปกว่า "ย้าย" 555
พอเรื่องเงียบหายไปจากจอ ... ก็หารายได้หรือทำงานสนองคำสั่งนายต่อไป 555
ประเทศไทยไชโย   จูบบบบ

ไร้คำกล่าว............................................
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #233 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 10:09:42 AM »

ยิงคนในวงการกีฬานี่ส่วนมากมักจะจบคดีไม่ค่อยได้แปลกนะครับ..อย่าให้เงียบเหมือนคดียิงผู้ตัดสินบอลไทยเมื่อเร็วๆนี้นะครับ..แต่คดีนี้ประเด็นเริ่มแคบลงๆเรื่อยๆน่าจะไม่ยากครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #234 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 11:09:46 AM »

ตำรวจ กลัวนักข่าวจริงเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย
ไม่เห็นซักกี่ราย ที่การโดนแฉออกสื่อ
แล้วได้รับโทษทัณท์มากมายอะไร มากไปกว่า "ย้าย" 555
พอเรื่องเงียบหายไปจากจอ ... ก็หารายได้หรือทำงานสนองคำสั่งนายต่อไป 555
ประเทศไทยไชโย   จูบบบบ

นั่นคือเรื่องที่"แฉไม่ถึงกึ๋น"ครับ... เรื่องที่ถึงกึ๋นแล้วตำรวจติดคุกก็มีอยู่มากมาย แต่ไม่ได้เอามาออกสื่อฯ, ต้องไม่ลืมว่านักข่าวกับนักสืบของตำรวจมีการทำงานทับเส้นทางกันอยู่ตลอดเวลา นักข่าวสายอาชญากรรมอาศัยข้อมูลจากตำรวจแล้วไปสืบต่อ ในขณะที่นักสืบของตำรวจก็ต้องอาศัยไหว้วานนักข่าวให้ช่วยเจาะประเด็นโน้นนี้เพิ่มเติมฯ...

ที่สำคัญคือนักข่าวมีเครือข่ายโยงใยได้กว้างขวางกว่า เพราะสามารถประสานงานได้ทุกวงการ... เอาตัวอย่างง่ายๆ เช่นนักสืบของตำรวจไม่มีโอกาสได้นั่งร่วมโต๊ะรับประทานอาหารกับนักธุรกิจใหญ่ๆ เพื่อจับประเด็นสรุปในเรื่องต่างๆเพื่อเอามาเจาะไชต่อหารูรั่ว...

แต่หากนักข่าวต้องการนั่งร่วมโต๊ะรับประทานอาหารกับเศรษฐีพันล้าน/หมื่นล้าน ก็แค่หาคน"แนะนำตัว"ผ่านทางหัวหน้าข่าว/บรรณาธิการ... แค่แนะนำตัวกันสองสามทอด แผล็บเดียวได้กินข้าวฟรี แถมนั่งสัมภาษณ์ในบรรยากาศห้องอาหารหรูๆ สบายพุงสบายแฮ !!!, แล้วก็จับประเด็นส่งไม้ให้"นักสืบ"ของตำรวจมุดน้ำดำดินนั่งดักฟังโทรศัพท์/นั่งจิบกาแฟจนตาแข็งอดหลับอดนอนที่หน้าบ้าน"เมียน้อย"มหาเศรษฐีไงครับ... ฮา...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #235 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 11:26:05 AM »

เมื่อหมดใจ ก็หมดรัก เมื่อหมดรัก ก็ไม่เหลือใจให้กัน .. ( จำมาจากคนแถวนี้แหละ ลายเซ็นต์ไคร ผมจำไม่ได้แล้ว Smiley )

ความรัก ความแค้น อะไรๆก็เกิดขึ้นได้เสมอ..

x มีภรรยาน้อยด้วยนี่ครับ...ขนาดเคยหยามหมอนิ่มต่อหน้าสังคม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2013, 11:27:47 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #236 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 11:31:58 AM »

เมื่อหมดใจ ก็หมดรัก เมื่อหมดรัก ก็ไม่เหลือใจให้กัน .. ( จำมาจากคนแถวนี้แหละ ลายเซ็นต์ไคร ผมจำไม่ได้แล้ว Smiley )

ความรัก ความแค้น อะไรๆก็เกิดขึ้นได้เสมอ..

x มีภรรยาน้อยด้วยนี่ครับ...ขนาดเคยหยามหมอนิ่มต่อหน้าสังคม

ช่วงเสพยาน่่ากลัวนะครับ ขนาดนักร้องชื่อดังยังเหมือนคนบ้า  อ๋อย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #237 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 11:49:55 AM »

ช่วงเสพยาน่่ากลัวนะครับ ขนาดนักร้องชื่อดังยังเหมือนคนบ้า  อ๋อย

เพิ่งดูใน TV เมื่อสักครู่ครับ... เห็นตามข่าวว่าภรรยาน้อย"คว้ากระเป๋าปืนของเอ็กซ์"ให้ภรรยาหลวงเห็น แล้วภรรยาหลวงเข้ามาห้ามพร้อมกับบอกว่าขนาดตนเองยังไม่ยุ่งกับ"ปืนของเอ็กซ์"เลย...

ปรากฎว่าเอ็กซ์เข้ามาห้ามทัพด้วยการต่อว่าภรรยาหลวง+ผลักหน้าภรรยาหลวงฯ... เรื่องนี้เกิดที่สถานีโทรทัศน์ ขณะที่ทั้งคู่มาออกรายการ TV คนละรายการกัน แต่อัดเทปรายการในเวลาไล่เรี่ยกัน ซึ่งเอ็กซ์พาภรรยาน้อยมาด้วย...

ตรงนี้นายสมชายชักรู้สึกพิลึกครับ... เพราะเรื่อง"ชู้สาว"นี่มันถึงตายมาแล้วนักต่อนักตั้งแต่โบราณกาลเชียวครับ...
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #238 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 12:46:44 PM »

คดีนี้ระดมมือสืบสวนระดับประเทศหลายทีม ผมว่าไม่เกินมือตร.ครับคุณตั๊ว  Grin +

ผมอยากเห็นตอนจบว่าใครคือคนร้าย  เยี่ยม
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #239 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 06:05:32 PM »

ผมอยากเห็นตอนจบว่าใครคือคนร้าย  เยี่ยม

ท่านคำรณวิทย์สมัยก่อนก็เป็นนายตร.มือสืบสวนชั้นเยี่ยมนะครับ เคยอ่าน บางคดีมีหลักฐานแค่รองเท้าตกอยู่ ยังสืบจนจับคนฆ่าได้  คิก คิก

สนุกดีครับ หาอ่านพวกการสืบสวน เพลินเลย  หลงรัก

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 29
  พิมพ์