เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:24:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เอ็กซ์-จักรกฤษณ์" นักแม่นปืนทีมชาติ ถูกยิงอาการสาหัส !!  (อ่าน 46042 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:01:18 AM »

ใครหนีตอนนี้แสดงว่าเป็นตุ๊กแกฯ...

เสร็จมะก๊อกด๊อกแหงครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes"  จ๊านโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ 5555

"ตั๊บกง   ตั๊บแก"  ที่ไหน  เลอะเทอะ อ่ะ ฮา  ตกใจ ตกใจ

555555  เป็น "กะปอม"  ชัดๆ  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง x  ชักเริ่มจะเข้า "ไคล"  แล้วอ่ะ ฮา
" The show must go on  "  จะจบอย่างไร อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 จ๊าน  จะ  "  หักเสา หักมุม "  เหมือนคดี  รับสร้างบ้าน  มั้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 03:39:03 PM »

กว่าจะสรุปคดีได้ คงอีกนานแน่ครับ

Smiley น่าจะใกล้แล้วครับ ...แต่จะได้คนร้ายจริงๆ หรือไม่คงต้องดูกันต่อไป ตำรวจยุคนี้เก่งครับออกข่าวทุกวัน ทุกขั้นตอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2013, 03:47:39 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 03:42:11 PM »

อยากดูตอนจบเร็วๆ  เยี่ยม
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #273 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 04:16:22 PM »

ไม่น่าได้ดูง่ายครับ คนดังและรวย ไม่จบง่าย ๆ

อย่าคดีดังเมื่อก่อน ตระกูลธรรมวัฒนะ  ห้างทองยิงตัวตาย ป่านนี้เงียบ

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #274 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 04:34:26 PM »

กว่าจะสรุปคดีได้ คงอีกนานแน่ครับ

Smiley น่าจะใกล้แล้วครับ ...แต่จะได้คนร้ายจริงๆ หรือไม่คงต้องดูกันต่อไป ตำรวจยุคนี้เก่งครับออกข่าวทุกวัน ทุกขั้นตอน

ที่จริงก็เหลือไม่กี่ประเด็นแล้ว และเชื่อว่าสังคมยังติดตามข่าวตลอดครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #275 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 05:04:10 PM »

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนเจรจา เอาไงดี จะลงอย่างไร

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #276 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 05:15:31 PM »

Smiley วันนี้เห็น ตร. ออกข่าวว่าจะจับคนสนิทหมอนิ่มแล้วครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hero Member

« ตอบ #277 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 06:03:05 PM »

ไม่น่าได้ดูง่ายครับ คนดังและรวย ไม่จบง่าย ๆ

อย่าคดีดังเมื่อก่อน ตระกูลธรรมวัฒนะ 

ห้างทองยิงตัวตาย ป่านนี้เงียบ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #278 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 06:03:47 PM »

ออกข่าวให้ผู้ต้องสงสัยไหวตัว  แสดงพิรุธออกมามั้งครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #279 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 06:32:16 PM »

ออกข่าวให้ผู้ต้องสงสัยไหวตัว  แสดงพิรุธออกมามั้งครับ   Grin

ออกข่าวให้ดูเหมือนเก่งครับ  Cheesy

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #280 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:41:04 PM »

ใครหนีตอนนี้แสดงว่าเป็นตุ๊กแกฯ...

เสร็จมะก๊อกด๊อกแหงครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes"  จ๊านโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ 5555

"ตั๊บกง   ตั๊บแก"  ที่ไหน  เลอะเทอะ อ่ะ ฮา  ตกใจ ตกใจ

555555  เป็น "กะปอม"  ชัดๆ  อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง x  ชักเริ่มจะเข้า "ไคล"  แล้วอ่ะ ฮา
" The show must go on  "  จะจบอย่างไร อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 จ๊าน  จะ  "  หักเสา หักมุม "  เหมือนคดี  รับสร้างบ้าน  มั้ย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จบไปแล้วครับสำหรับกระทู้นั้น จากการขอความเห็นกลายเป็นการอวดฉลาด เพียงแต่เห็นว่ามีหลายความเห็นดีๆ ผมก็เลยอยากจะตอบทุกคนแต่ไม่มีเวลา เลยกลายเป็น "ล้น"

จริงๆผมมีปัญหาใหม่อีกแล้ว แต่ไม่อยากขอความเห็นอีกเพราะกลัวว่าจะจบไม่สวย ขออภัยทุกท่านด้วยครับ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #281 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:43:14 PM »

อย่าคดีดังเมื่อก่อน ตระกูลธรรมวัฒนะ 

ยายกว้างขวางข่าวสาร ก็เล่าให้หลาน ๆ ฟังบ้างก็ได้ครับ

Hero Member

« ตอบ #282 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 07:33:25 AM »

ยาย  กว้างขวางข่าวสาร   ก็เล่าให้หลาน ๆ ฟังบ้างก็ได้ครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  ห ม า ย จั น ท ร์  อ่ะ ฮา

ตาย ตาย ตาย แอนด์ ตาย อ่ะ ฮา
คดี  "นพดล - ห้างทอง"  มรดกเลือก ตระกูล ธรรมวัฒนะ  เนี่ยะ 
คดี  ไปถึง  " อุทธรณ์ "  ศาลยกฟ้อง  ไม่เชื่อในหลักฐานของ โจทก์ อ่ะ ฮา

ตอนแรก  "นิติเวทย์"  ตำรวจ เขาตรวจที่เกิดเหตุ บอก "ฆ่าตัวตาย" อ่ะ ฮา

ต่อมา   "หมอ หัวฟู"  เจ้าตำหรับ ไม้ชี้ผี  ใช้ได้ ใช้ได้ อิฉันรับประกัน อ่ะ ฮา
เธอบอกว่า  "ฆาตกรรม"  แหงง ๆ  ตายผิดธรรมชาติ  โดน " จัดฉาก " อ่ะ ฮา

ร้อนถึง "จำเลย"  ต้องนำผู้เชี่ยวชาญ  ที่มีชื่อเสียงจากต่างประเทศ
พาเขามา  " ผ่าพิสูจน์ ใหม่"   แล้วผล  ออกมาเหมือนทางตำรวจ อ่ะ ฮา

คดีนี้  "ผ่าศพ"  ผ่าแล้ว  ผ่าอีก  ผ่า "สาม รอบ" อ่ะ ฮา

ถ้า "ห้างทอง"  พูดได้  คงบ่น  กูเจ็บโว้ย อ่ะ  ฮา

55555 พี่ หมายจันทร์  ไปอยู่  "ดาว อังคาร"  มาเร๊อะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #283 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 08:29:56 AM »

ดาวอังคาร เค้าไปเอาเหล็กมาทำปืนขายกัน ผมไม่ได้ไปครับ   Grin

สรุปว่าจบที่ศาลอุธรณ์   ที่ผมว่าไม่จบง่าย ๆ คือเรื่องจริง ก็ยังไม่มีใครรู้  

แต่ตามกฎหมายว่าจบ ยาย ว่า มันขัด ๆ กันไหมครับที่ความจริงไม่ปรากฎ

แก้ไขเพิ่มเติม  ยายอย่าเรียกพี่เลยครับ มันฟังแล้วขัด ๆ ยายเรียกหลานว่าพี่  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 08:33:00 AM โดย ห ม า ย จั น ท ร์ » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #284 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 12:06:01 AM »

ใกล้จะถึงจุดไคล์แม็กซ์เข้าไปทุกทีกับเงื่อนงำคดี สังหาร เอ็กซ์ จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม อดีตนักแม่นปืนทีมชาติไทย จนสียชีวิต ซึ่งล่าสุดทางตำรวจได้ตัดสาเหตุของการก่ออาชญากรรมอันอุกอาจครั้งนี้เหลือเพียงแค่ประเด็นเดียวคือปมขัดแย้งในครอบครัว ทำให้แนวทางในการสืบสวนแคบลงและคาดว่าทางตำรวจน่าจะได้ผู้ต้องสงสัยแล้ว ขาดเพียงแค่ประจักษ์พยานและวัตถุหลักฐาน ที่จะเอาผิดผู้ที่บงการอยู่เบื้องหลังการสังหารโหดครั้งนี้

ส่วนข้อมูลวัตถุหลักฐานอาวุธปืนและเครื่องกระสุนที่มือปืนใช้สังหารเป็นหัวกระสุนปืนขนาด 9 มม. แต่ยิงจากปืนพกสั้นขนาด 7.62 ซึ่งผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบแล้วพบว่า มีตำหนิตรงเกลียวลำกล้องที่หัวกระสุนวิ่งผ่าน ก่อนออกจากปากกระบอกปืนกระบอกนี้ จึงเชื่อได้ว่าน่าจะเป็นปืนตระกูลโตกาเรฟ รุ่นทีที 33 ซึ่งผู้ที่จะทำได้ต้องเป็นคนที่เล่นปืนเท่านั้น หรือ ผู้ที่เชี่ยวชาญที่เคยอยู่ในกองทัพมาก่อน

สำหรับปืน"โตกาเรฟ" ถูกออกแบบโดย "ฟีดอร์ โตกาเรฟ" (Fedor Tokarev) ชาวรัสเซีย ในปื1930 ในสหภาพโซเวียตและในระหว่างปี 1930-32 ตัวปืนก็ได้ถูกเรียกร้องให้รับการปรับปรุงแก้ไขข้อบกพร่องต่างๆที่พบให้ดี ขึ้น จนในที่สุดก็ได้รุ่นที่สมบูรณ์ที่สุดคือรุ่น 1933 ซึ่งถูกนำเข้าประจำการในช่วงต้นปี 1934 ในระหว่างช่วงท้ายทศวรรษที่ 1940 และทศวรรษที่ 1950 โซเวียตได้ให้กรรมสิทธิ์การผลิตปืนพกโตกาเรฟ ในกลุ่มประเทศพันธมิตรใหม่นั้นคือ กลุ่มวอร์ซอแพ็ค(Warsaw pact) โดยใช้กระสุนแบบ 7.62x25 มม.ให้เหมือนกันทุกๆประเทศเพื่อให้ง่ายแก่การส่งกำลังบำรุงยามเกิดสงคราม โดยมีทั้งโตกาเรฟของแท้และรุ่นที่พัฒนาต่อจากโตกาเรฟ ดังนี้

จีนแผ่นดินใหญ่ ได้ผลิต(และก็อป)ปืนตระกูลโตกาเรฟออกมามากมายโดยเฉพาะของนอริงโก้ ได้แก่ ไทป์51,ไทป์54,เอ็ม20 และทียู-90

โปแลนด์และฮังการี่ได้ผลิตโตกาเรฟที่ใช้กระสุน 9x19 มม. พาราเบลลั่ม แทนกระสุนแบบดั้งเดิม นั้นคือรุ่นเอ็ม 48

อียิปต์ โตกาเรฟเวอร์ชั่นสำหรับอียิปต์ เรียกว่าโทกายิปต์ 58 (Tokagypt 58) ซึ่งถูกใช้โดยตำรวจอียิปต์อย่างกว้างขวาง

ยูโกสลาเวีย ผลิตโตกาเรฟของตัวเองได้แก่ เอ็ม57,เอ็ม65 และ เอ็ม70เอ

เกาหลีเหนือ ผลิตโตกาเรฟของตัวเองใช้ชื่อว่า ไทป์68 หรือ เอ็ม68

โรมาเนีย ก็อปไปทั้งดุ้นแต่ใช้ชื่อว่า ทีทีซี หรือ คูเกอร์ โตกาเรฟ(Cugir Tokarov)

ปืนพกโตกาเรฟนับเป็นปืนพกที่เป็นตัวแทนของฝ่ายคอมมิวนิตส์ และมันถูกยอมรับว่าเป็นปืนที่มีระยะหวังผลดี ใช้งานง่าย มีอำนาจทะลุทะลวงสูง อาจด้วยประสิทธิภาพเช่นนี้เองคนร้ายถึงได้ใช้ทูตมรณะ"โตกาเรฟ"ในการสังหารโหดครั้งนี้

ขอบคุณข้อมูลจาก

http://news.sanook.com/1294762/%E0%B9%82%E0%B8%95%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%9F-%E0%B8%97%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B9%87%E0%B8%81-%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A4%E0%B8%A9%E0%B8%93%E0%B9%8C/

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 29
  พิมพ์