เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:21:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14315 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 12:46:10 PM »

ที่ด้านซ้าย เมนูชื่อ สมาชิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน XXX
  • [smite]

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 12:49:44 PM »

กดลบคะแนน กับ โพสท์ ของสมาชิกที่เราไม่ชอบใจครับ

ผมโดนเยอะแยะ ทุกวัน ชิน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 12:51:00 PM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน XXX
  • [smite]

กดลบคะแนนครับ ผมโดนอีแอบลบไปร้อยกว่าแล้ว.. ขำก๊าก

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 12:52:52 PM »

พึ่งรู้ว่ามีเพิ่มมา เมื่อก่อนกด+ได้อย่างเดียว

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 12:53:45 PM »

กดลบคะแนน กับ โพสท์ ของสมาชิกที่เราไม่ชอบใจครับ

ผมโดนเยอะแยะ ทุกวัน ชิน

ไหว้  เข้าตำรา เลยครับคนรักเท่าผืนหนังคนชังเท่าผืนเสื่อ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน XXX
  • [smite]

กดลบคะแนนครับ ผมโดนอีแอบลบไปร้อยกว่าแล้ว.. ขำก๊าก

เหมือนจะโดนเหมือนครับกับพี่ เพิ่งสังเกตุ  คิก คิก  ทำอะไรไม่ได้ขอกดลบคะแนนก็ยังดี  

พึ่งรู้ว่ามีเพิ่มมา เมื่อก่อนกด+ได้อย่างเดียว

ใช่ครับ

งั้นกดบวกให้ทุกท่านเลย เอาไว้ทดเจ็บตอนโดนกดลบ    Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 12:57:49 PM »

แปลดิบ ๆ แปลว่า "ประหาร" 

โดยนัยยะ แปลว่า การฆ่า การดิสเครดิต การบั่นทอน ฯลฯ

โดยความหมายของที่นี่ มันคือปุ่ม ลดแต้ม.....

....ตามคำถาม มีไว้เพื่อ ?? ??      ฮ่า ฮ่า  น่าคิดนะครับ......

มันเหมือนกับ  เรามียาพิษ  และยาถอนพิษอยู่ในมือ 

เหมือนกับเรามีฆ้อน และหงอนถอนตะปู...

มุมหนึ่ง อาจเป็นการปราม ว่า อย่าคะนองปากเป็นนักเลงคีย์บอร์ดมากนักนะ

....มันจะโดนเพื่อนลดแต้มเอาได้.... (ซึ่งกำลังนึกอยู่ ว่าไอ้คนที่มันเกรียนพอจะด่าเพื่อนหน้าเว็บได้นี่ มันกลัวการลดแต้มด้วยเหรอ)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:00:17 PM »

แปลดิบ ๆ แปลว่า "ประหาร"  

โดยนัยยะ แปลว่า การฆ่า การดิสเครดิต การบั่นทอน ฯลฯ

โดยความหมายของที่นี่ มันคือปุ่ม ลดแต้ม.....

....ตามคำถาม มีไว้เพื่อ ?? ??      ฮ่า ฮ่า  น่าคิดนะครับ......

มันเหมือนกับ  เรามียาพิษ  และยาถอนพิษอยู่ในมือ  

เหมือนกับเรามีฆ้อน และหงอนถอนตะปู...

มุมหนึ่ง อาจเป็นการปราม ว่า อย่าคะนองปากเป็นนักเลงคีย์บอร์ดมากนักนะ

....มันจะโดนเพื่อนลดแต้มเอาได้.... (ซึ่งกำลังนึกอยู่ ว่าไอ้คนที่มันเกรียนพอจะด่าเพื่อนหน้าเว็บได้นี่ มันกลัวการลดแต้มด้วยเหรอ)

ไหว้  บางรายที่โดนด่า ก็ดูว่าเกินพอดีจริง ๆ ครับ  ถ้าเป็นเยี่ยงนั้น  ควร ดิสเครดิต กัน ณ. กระทู้ นั้น ๆ เลย น่าจะเหมาะกว่า

มิเช่นนั้นจะหาทราบได้ไม่ว่า เกิดการดิสเครดิต จากหัวข้อใด  ประการนึงคือมุมมองแต่ละบุคคลไม่เหมือนกัน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2013, 01:04:28 PM โดย ห ม า ย จั น ท ร์ » บันทึกการเข้า

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:13:38 PM »

ผมโดนไม่เยอะครับ...แต่โดนเลื่อยๆ...แต่ปกติผมก็ไม่ค่อยได้มองคะแนนตัวเองเท่าไหร่...เพิ่งมาสังเกตุเห็นช่วงหลังๆนี่แหละครับ...แต่ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวเอาคะแนนที่เหลือไปแรกข้าวน้าซับกินครับ...๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:16:42 PM »

ผมพยายามสร้างวินัยให้ตัวเองด้วยการ
ไม่เอาเรื่องส่วนตัวหรือปมด้อยใครมาเล่น เพราะ อะไรหรือ
เรื่องแบบนั้นมันแค่ทำให้คนเจ็บใจ และพยาบาทเฉยๆ
แต่มันไม่สร้างสรรค์จรรโลงอะไร ด่าแล้วไม่ทำให้สังคมหรืออะไรดีขึ้น

ความจริงซิครับ ความจริง เท่านั้นที่ทำให้คนเจ็บปวดรวดร้าว หากเป็นความจริงด้านมืดที่พยายามปกปิดมันไว้
เรื่องการเมือง เรื่องคนชอบก้าวล่วงสถาบันฯ หรือ การทุจริตเบียดบัง อยุติธรรม ไม่ว่าในวงราชการหรือเอกชน ที่ผมทราบมา
ผมปล่อยหมดมุขเหมือนกัน

ผมจึงเข้าใจได้ว่าเราก็ต้องอยู่กันไปในสังคมที่มีทั้งมิตรและศัตรู มันต้องมีทั้งคนรักคนชังอยู่ดี
ผมก็ยอมรับว่า มีเหมือนกันที่กดลบไปบ้าง ที่ผ่านมา แต่มีแค่คนเดียวเท่านั้น

ผมไม่อยากซีเรียสมาก ถ้าการเข้ามาพบปะพูดคุยกะสมาชิกมันเครียดเกินไป มันก็ไม่ใช่การพักผ่อน เมื่อไม่ใช่การพักผ่อน ก็ทำให้ไม่อยากเข้ามา
ผมไม่อยากให้มันเพิ่มระดับไปถึงจุดนั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:19:09 PM »

ผมโดนไม่เยอะครับ...แต่โดนเลื่อยๆ...แต่ปกติผมก็ไม่ค่อยได้มองคะแนนตัวเองเท่าไหร่...เพิ่งมาสังเกตุเห็นช่วงหลังๆนี่แหละครับ...แต่ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวเอาคะแนนที่เหลือไปแรกข้าวน้าซับกินครับ...๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕...

ดูแล้วก็เหมือนก่อกรรมนะครับ คนลบต้องรอครบหนึ่ง ชม.(หรือเปล่า) ถึงจะลบครั้งต่อไปได้ ลบไป 100 คะแนน ต้องใช้เวลา 100 ชม. หักเวลานอนไป 8 ชม. ต้องใช้เวลาถึง 6 วัน ที่ต้องคอยกดลบทุก ชม.

เข้าข่ายทำให้คนเป็นโรคจิตเหมือนกันนะครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:19:38 PM »

ผมพยายามสร้างวินัยให้ตัวเองด้วยการ
ไม่เอาเรื่องส่วนตัวหรือปมด้อยใครมาเล่น เพราะ อะไรหรือ
เรื่องแบบนั้นมันแค่ทำให้คนเจ็บใจ และพยาบาทเฉยๆ
แต่มันไม่สร้างสรรค์จรรโลงอะไร ด่าแล้วไม่ทำให้สังคมหรืออะไรดีขึ้น

ความจริงซิครับ ความจริง เท่านั้นที่ทำให้คนเจ็บปวดรวดร้าว หากเป็นความจริงด้านมืดที่พยายามปกปิดมันไว้
เรื่องการเมือง เรื่องคนชอบก้าวล่วงสถาบันฯ หรือ การทุจริตเบียดบัง อยุติธรรม ไม่ว่าในวงราชการหรือเอกชน ที่ผมทราบมา
ผมปล่อยหมดมุขเหมือนกัน

ผมจึงเข้าใจได้ว่าเราก็ต้องอยู่กันไปในสังคมที่มีทั้งมิตรและศัตรู มันต้องมีทั้งคนรักคนชังอยู่ดี
ผมก็ยอมรับว่า มีเหมือนกันที่กดลบไปบ้าง ที่ผ่านมา แต่มีแค่คนเดียวเท่านั้น

ผมไม่อยากซีเรียสมาก ถ้าการเข้ามาพบปะพูดคุยกะสมาชิกมันเครียดเกินไป มันก็ไม่ใช่การพักผ่อน เมื่อไม่ใช่การพักผ่อน ก็ทำให้ไม่อยากเข้ามา
ผมไม่อยากให้มันเพิ่มระดับไปถึงจุดนั้น

+1 ครับพี่... เยี่ยม

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:20:56 PM »

คะแนนตรงนี้มันแลกข้าวได้ด้วยหรือครับ อย่าไปใส่ใจกับตรงนั้นกันเลยครับ
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:25:42 PM »

เว็บเพื่อนบ้านเคยมี แต่ยกเลิกไปแล้ว...

ส่วนตัวเชื่อว่าไม่มีประโยชน์อะไร รังแต่จะทำให้สมาชิกระแวงสงสัยว่าใครกดลบให้.

หากไม่ชอบใจใครหรือโพสใหน ก็ถกกันบนบอร์ดน่าจะชัดเจนกว่าครับ.

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:27:10 PM »

คะแนนตรงนี้มันแลกข้าวได้ด้วยหรือครับ อย่าไปใส่ใจกับตรงนั้นกันเลยครับ

มุกครับมุก...แหย่น้าซับเล่น...มันก็เหมือนการเล่นเฟสนั่นแหล่ะครับ...๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕...ได้ไลค์มาเป็นแสน...แต่ก็กินก๋วยเตี๋ยวชามละ ๔๐ บาทเท่าๆกัน...คริคริคริ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:28:09 PM »

คะแนนมีผลต่อจิตวิทยาครับ เหมือนเป็นการตอบแทนการให้ความรู้ มีพี่ๆหลายท่านที่ตั้งใจตอบคำถามด้วยความหวังดีและความจริงใจ ผมไม่มีอะไรตอบแทนก็กดบวก โดยที่บอกบ้างไม่บอกบ้าง...

เรื่องบางเรื่องไม่ได้เกี่ยวกับเรา แต่อ่านแล้วได้แนวคิด เพิ่มรอยหยักของสมอง ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่น่าชื่นชม...

แต่เมื่อมีปุ่มกดลบ ก็คงเป็นเหมือนพี่แพนด้าว่าครับ... มันคือการบั่นทอน...

หน้า: [1] 2 3 4 ... 13
  พิมพ์