เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:28:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14362 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 02:31:19 PM »

คะแนนตรงนี้มันแลกข้าวได้ด้วยหรือครับ อย่าไปใส่ใจกับตรงนั้นกันเลยครับ

คะแนนมีผลต่อจิตวิทยาครับ เหมือนเป็นการตอบแทนการให้ความรู้ มีพี่ๆหลายท่านที่ตั้งใจตอบคำถามด้วยความหวังดีและความจริงใจ ผมไม่มีอะไรตอบแทนก็กดบวก โดยที่บอกบ้างไม่บอกบ้าง...

เรื่องบางเรื่องไม่ได้เกี่ยวกับเรา แต่อ่านแล้วได้แนวคิด เพิ่มรอยหยักของสมอง ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่น่าชื่นชม...

แต่เมื่อมีปุ่มกดลบ ก็คงเป็นเหมือนพี่แพนด้าว่าครับ... มันคือการบั่นทอน...

คิดเหมือนกันกับสองท่านนานแล้วครับ  และไม่สนใจครับ
กลับกัน คนพวกนี้คงทำอะไรเราไม่ได้ ปล่อยให้ตามกดลบบ่อยๆเพื่อส่งเสริมให้มันเป็นโรคจิต 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2013, 04:07:41 PM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 03:04:49 PM »

แปลดิบ ๆ แปลว่า "ประหาร" 

โดยนัยยะ แปลว่า การฆ่า การดิสเครดิต การบั่นทอน ฯลฯ

โดยความหมายของที่นี่ มันคือปุ่ม ลดแต้ม.....

....ตามคำถาม มีไว้เพื่อ ?? ??      ฮ่า ฮ่า  น่าคิดนะครับ......

มันเหมือนกับ  เรามียาพิษ  และยาถอนพิษอยู่ในมือ 

เหมือนกับเรามีฆ้อน และหงอนถอนตะปู...

มุมหนึ่ง อาจเป็นการปราม ว่า อย่าคะนองปากเป็นนักเลงคีย์บอร์ดมากนักนะ

....มันจะโดนเพื่อนลดแต้มเอาได้.... (ซึ่งกำลังนึกอยู่ ว่าไอ้คนที่มันเกรียนพอจะด่าเพื่อนหน้าเว็บได้นี่ มันกลัวการลดแต้มด้วยเหรอ)

ผมโคตรเกรียนครับ  บางทีหายไป4-5แต้มต่อวัน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 03:52:20 PM »

ไม่ได้ดูเลยครับ ผมว่าเอาระบบคะแนนออกดีกว่า

ถึงเวบนี้จะวุฒิภาวะสูง แต่มะเร็งกว่าจะสำแดงเดชมันก็เกินเยียวยาครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:03:17 PM »

ว่ามันเสร็จ มันช่วยกดลบไปอีก 4 เอาเข้าไปเลย 555

อเสวนา จะ พาลานัง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:13:14 PM »

ว่ามันเสร็จ มันช่วยกดลบไปอีก 4 เอาเข้าไปเลย 555

ของผมหายไป2  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:18:01 PM »

บอกตรงๆครับ ผมไม่สนใจตัวเลขนี้เลย ไม่รู้โดนใครลบบ้างหรือเปล่า
แต่ที่ใส่ใจมากๆคือ... กลัวพิมพ์ผิด กลัวถูกนินทา ว่า เป็นครู แต่เขียนหนังสือไม่ถูก .....ครับ คิก คิก ไหว้
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:22:37 PM »

ที่ด้านซ้าย เมนูชื่อ สมาชิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน XXX
  • [smite]

กดลบคะแนนครับ ผมโดนอีแอบลบไปร้อยกว่าแล้ว.. ขำก๊าก
กิ๊วก๊าวผมล่ะโดนประจำ กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:40:06 PM »

Smiley เสนออย่างนี้ดีไหม...
มีเฉพาะปุ่มกดถูกใจ หรือขอบคุณ พอกดแล้วมีชื่อขึ้นเลย ตามตัวอย่าง

ข้อดี :
- ไม่ต้องเปลืองหน้ากระดาน เพราะถ้าไม่ออกความเห็นแต่ต้องการขอบคุณก็กดเลย คนโพสข้อความก็รู้ได้ว่าถูกใจใครบ้าง
- ลดข้อขัดแย้ง เพราะไม่มีการลบคะแนน ใครไม่พอใจก็โพสบอกเลย

ปล. ผมไม่สนใจเหมือนกันคะแนน อยากลบให้เป็นศูนย์เลยเสียด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 10:13:24 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:49:11 PM »

Smiley เสนออยางนี้ดีไหม...
มีเฉพาะปุ่มกดถูกใจ หรือขอบคุณ พอกดแล้วมีชื่อขึ้นเลย ตามตัวอย่าง

ข้อดี :
- ไม่ต้องเปลืองหน้ากระดาน เพราะถ้าไม่ออกความเห็นแต่ต้องการขอบคุณก็กดเลย คนโพสข้อความก็รู้ได้ว่าถูกใจใครบ้าง
- ลดข้อขัดแย้ง เพราะไม่มีการลบคะแนน ใครไม่พอใจก็โพสบอกเลย

ปล. ผมไม่สนใจเหมือนกันคะแนน อยากลบให้เป็นศูนย์เลยเสียด้วยซ้ำ

เห็นด้วยเรื่องกดขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

ผมกลัวว่าพวกไม่พอใจหรือชอบลบคะแนนเพราะไม่ถูกใจกูจะไม่กล้าเผยตัวอ่ะดิพี่  คิก คิก คิก คิก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:56:16 PM »

เห็นด้วยเรื่องกดขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

ผมกลัวว่าพวกไม่พอใจหรือชอบลบคะแนนเพราะไม่ถูกใจกูจะไม่กล้าเผยตัวอ่ะดิพี่  คิก คิก คิก คิก

อย่างนั้นก็ปล่อยมันทุกข์ระทมกับคนที่ไม่ชอบต่อไป  คิก คิก

ที่จริงไม่ชอบอะไรก็บอกเลยดีกว่า ผมเวลาไม่ชอบเรื่องที่เพื่อนบางท่านโพส ผม PM ส่งข้อความไปหาเลย 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:58:10 PM »

ตอนที่มีปุ่มนี้มาใหม่ผมเคยกดผิดไปลบคะแนนของคุณอรชุนครั้งนึงความจริงก็จะบวกให้นั่นแหละครับแต่กดแล้วคะแนนมันลดลงเลยไปกดบวกให้คืนครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 05:03:30 PM »

ตอนที่มีปุ่มนี้มาใหม่ผมเคยกดผิดไปลบคะแนนของคุณอรชุนครั้งนึงความจริงก็จะบวกให้นั่นแหละครับแต่กดแล้วคะแนนมันลดลงเลยไปกดบวกให้คืนครับ Grin

ผมเจอตัวคนแอบลบคะแนนล่ะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 05:06:58 PM »

ยังไงก็คงแค่กดบวกให้ มีปุ่มลบแต้มก็ไม่ทำ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 05:22:32 PM »

+1 ทุกท่านที่เข้ามาคอมเม้นท์กระทู้นี้ครับ...

อย่างน้อยเพื่อนๆก็ใส่ใจครับ... เยี่ยม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 05:24:01 PM »

นายสมชายเพิ่งมาสนใจคะแนนเอาอีตอนที่"ผีอีเฟือง"ออกอาละวาดเนี่ยแหละครับ... ฮา...

ก่อนหน้านั้นไม่ค่อยสนใจ เพราะรู้สึกว่าคะแนนมันไม่ได้บอกอะไรมากมายนัก แต่มันก็ทำให้เรารู้ว่ามีคนชอบหรือไม่ชอบเราแค่ไหน... เรื่องราวบนเว็บบอร์ดมันก็แค่เรื่องแสดงความคิดเห็นเท่านั้นแหละครับ ไม่มีอะไรเกินกว่านั้น จะโกรธจะเกลียดใครก็ไม่ได้อะไรขึ้นมากับชีวิต...

สำหรับนายสมชายมันก็คือช่องทางสำหรับสื่อสารให้ผู้อื่นได้รับทราบความคิดของเราเท่านั้นเอง ซึ่งในชีวิตจริงเราไม่มีโอกาสได้เขียนอะไรแปะข้างฝาเอาไว้สำหรับให้ใครก็ได้ว่างเมื่อไหร่ก็เข้ามาอ่าน... ไม่ว่างก็ไม่ต้องเข้ามาอ่าน, อ่านแล้วชอบใจหรือไม่ชอบใจกันอย่างไรก็เขียนแปะเอาไว้เหมือนกัน...

คือมันก็แค่ช่องทางการสื่อสารข้ามเวลา ไม่เหมือนนั่งคุยกันแล้วเราหุบปาก เขาก็ไม่ได้ยิน, นอกจากข้ามเวลาแล้วยังข้ามกำแพงที่มองไม่เห็นได้ด้วยครับ... เรื่องกำแพงที่มองไม่เห็นนี่เกิดจากโครงสร้างทางกายภาพ เช่นระยะทาง, หรืออยู่คนละสังคม ซึ่งในทางเป็นจริงไม่มีโอกาสได้มานั่งคุยกัน(หรือด่ากัน)ได้แบบนี้...

ในชีวิตจริงนายสมชายจะไม่มีโอกาสได้คุย(หรือด่า)กับผู้คนบางกลุ่ม เช่นพวกเสื้อแดง เป็นเพราะนายสมชายเลี่ยงไม่คบค้าสมาคมด้วยครับ... ดังนั้นจึงมีโอกาสได้แค่ในเว็บบอร์ดเท่านั้น และนายสมชายก็โดนตามจิกตามด่ามาตลอด ซึ่งแก้คืนได้มั่งไม่ได้มั่งตามเรื่องตามราว... ฮา...

เสื้อแดงที่ปากจัดที่สุดคือยายบ๊าบครับ... ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว... ฮา(อีกที)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์