เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:32:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14448 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 05:26:37 PM »

Smiley เสนออยางนี้ดีไหม...
มีเฉพาะปุ่มกดถูกใจ หรือขอบคุณ พอกดแล้วมีชื่อขึ้นเลย ตามตัวอย่าง

ข้อดี :
- ไม่ต้องเปลืองหน้ากระดาน เพราะถ้าไม่ออกความเห็นแต่ต้องการขอบคุณก็กดเลย คนโพสข้อความก็รู้ได้ว่าถูกใจใครบ้าง
- ลดข้อขัดแย้ง เพราะไม่มีการลบคะแนน ใครไม่พอใจก็โพสบอกเลย

ปล. ผมไม่สนใจเหมือนกันคะแนน อยากลบให้เป็นศูนย์เลยเสียด้วยซ้ำ

เห็นด้วยเรื่องกดขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

ผมกลัวว่าพวกไม่พอใจหรือชอบลบคะแนนเพราะไม่ถูกใจกูจะไม่กล้าเผยตัวอ่ะดิพี่  คิก คิก คิก คิก

เห็นด้วยเรื่องกดขอบคุณครับ  แสดงว่าได้อ่านแล้วอีกประการนึ่ง  เยี่ยม

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 06:05:38 PM »

นายสมชายเพิ่งมาสนใจคะแนนเอาอีตอนที่
"ผีอีเฟือง"ออกอาละวาดเนี่ยแหละครับ... ฮา...

ก่อนหน้านั้นไม่ค่อยสนใจ เพราะรู้สึกว่าคะแนนมันไม่ได้บอกอะไรมากมายนัก
แต่มันก็ทำให้เรารู้ว่ามีคนชอบหรือไม่ชอบเราแค่ไหน...
เรื่องราวบนเว็บบอร์ดมันก็แค่เรื่องแสดงความคิดเห็นเท่านั้นแหละครับ
ไม่มีอะไรเกินกว่านั้น จะโกรธจะเกลียดใครก็ไม่ได้อะไรขึ้นมากับชีวิต...

สำหรับนายสมชายมันก็คือช่องทางสำหรับสื่อสารให้ผู้อื่นได้รับทราบความคิดของเราเท่านั้นเอง
ซึ่งในชีวิตจริงเราไม่มีโอกาสได้เขียนอะไรแปะข้างฝาเอาไว้สำหรับให้ใครก็ได้ว่างเมื่อไหร่ก็เข้ามาอ่าน...
ไม่ว่างก็ไม่ต้องเข้ามาอ่าน, อ่านแล้วชอบใจหรือไม่ชอบใจกันอย่างไรก็เขียนแปะเอาไว้เหมือนกัน...

คือมันก็แค่ช่องทางการสื่อสารข้ามเวลา ไม่เหมือนนั่งคุยกันแล้วเราหุบปาก เขาก็ไม่ได้ยิน,
นอกจากข้ามเวลาแล้วยังข้ามกำแพงที่มองไม่เห็นได้ด้วยครับ...
เรื่องกำแพงที่มองไม่เห็นนี่เกิดจากโครงสร้างทางกายภาพ เช่นระยะทาง,
หรืออยู่คนละสังคม ซึ่งในทางเป็นจริงไม่มีโอกาสได้มานั่งคุยกัน(หรือด่ากัน)ได้แบบนี้...

ในชีวิตจริงนายสมชายจะไม่มีโอกาสได้คุย(หรือด่า)กับผู้คนบางกลุ่ม
เช่นพวกเสื้อแดง เป็นเพราะนายสมชายเลี่ยงไม่คบค้าสมาคมด้วยครับ...
ดังนั้นจึงมีโอกาสได้แค่ในเว็บบอร์ดเท่านั้น และนายสมชายก็โดนตามจิกตามด่ามาตลอด
ซึ่งแก้คืนได้มั่งไม่ได้มั่งตามเรื่องตามราว... ฮา...

เสื้อแดงที่ปากจัดที่สุดคือยายบ๊าบครับ... ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว... ฮา(อีกที)

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 06:13:24 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

โถ โถ  สองโถ สามโถ  พี่  " ขี้ เปียก " สุดที่รักของยาย อ่ะ ฮา
โดน " Smite "  ลบคะแนน สี่ห้าสิบ แต้ม   แค่นั้นอ่ะ ฮา
ออกอาการ  กินไม่ได้ นอนไม่หลับ ฉี่ไม่ออก  ประจำเดือนไม่มา เชียว เหรอ อ่ะ ฮา

อายุ สี่สิบ + / - แล้วอ่ะ  ไม่ใช่เด็ก  คอย "งอแง"  หรือ "เกเร" ตอนไม่ได้ของเล่น อ่ะ ฮา
เรื่อง คะนง คะแนน  มันเป็นเรื่อง "สมมุติ" เป็นเรื่อง จินตนาการ แค่นั้น อ่ะ ฮา
คนกดบวก  หรือคนกดลบ  มันแค่เอา  นิ้ว "จิ้ม"  เบาๆ แค่นั้นอ่ะ ฮา
ไม่ต้องลงทุน ไม่ต้องใช้สมอง  " กดจิ๋ก " เดียว แค่นั้น อ่ะ ฮา
พอไอ้คนโดนกด  พอเห็นแต้ม เป็นไฟ เป็นฟืน ขึ้นมาทีเดียว อ่ะ ฮา
มันจะเสียดม เสียดาย อะไรกันนักหนา  เฟื้องก็ไม่เสีย สลึงก็ไม่ควัก อ่ะ ฮา

ทำเป็นโกรธ เป็นพายุ  เป็นเฮอริเคน เป็น ไต้ฝุ่น ไปด้าย อ่ะ ฮา  งอน งอน
ที่นี่  "เวปปืน"  มีแต่คนหนักแน่น ทั้งนั้น อ่ ะฮา  คิก คิก คิก คิก
ถ้าทนไม่ไหว  โน่น  ยายแนะนะ อ่ะ ฮา  Grin Grin Grin

555 ไปหาเวปใหม่  ที่เขาเล่น  "หมากเก็บ" กันอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 07:24:51 PM »

เฉย ๆ ครับ  ผมโดนมาเยอะแล้ว  จากเมื่อก่อน ๒๔๔๔  ตอนนี้เหลือ  ๒๔๒๕    คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 07:28:20 PM »

แห่ๆ พึ่งสังเกตุ ว่ามีด้วย
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 09:10:52 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

โถ โถ  สองโถ สามโถ  พี่  " ขี้ เปียก " สุดที่รักของยาย อ่ะ ฮา
โดน " Smite "  ลบคะแนน สี่ห้าสิบ แต้ม   แค่นั้นอ่ะ ฮา
ออกอาการ  กินไม่ได้ นอนไม่หลับ ฉี่ไม่ออก  ประจำเดือนไม่มา เชียว เหรอ อ่ะ ฮา

อายุ สี่สิบ + / - แล้วอ่ะ  ไม่ใช่เด็ก  คอย "งอแง"  หรือ "เกเร" ตอนไม่ได้ของเล่น อ่ะ ฮา
เรื่อง คะนง คะแนน  มันเป็นเรื่อง "สมมุติ" เป็นเรื่อง จินตนาการ แค่นั้น อ่ะ ฮา
คนกดบวก  หรือคนกดลบ  มันแค่เอา  นิ้ว "จิ้ม"  เบาๆ แค่นั้นอ่ะ ฮา
ไม่ต้องลงทุน ไม่ต้องใช้สมอง  " กดจิ๋ก " เดียว แค่นั้น อ่ะ ฮา
พอไอ้คนโดนกด  พอเห็นแต้ม เป็นไฟ เป็นฟืน ขึ้นมาทีเดียว อ่ะ ฮา
มันจะเสียดม เสียดาย อะไรกันนักหนา  เฟื้องก็ไม่เสีย สลึงก็ไม่ควัก อ่ะ ฮา

ทำเป็นโกรธ เป็นพายุ  เป็นเฮอริเคน เป็น ไต้ฝุ่น ไปด้าย อ่ะ ฮา  งอน งอน
ที่นี่  "เวปปืน"  มีแต่คนหนักแน่น ทั้งนั้น อ่ ะฮา  คิก คิก คิก คิก
ถ้าทนไม่ไหว  โน่น  ยายแนะนะ อ่ะ ฮา  Grin Grin Grin

555 ไปหาเวปใหม่  ที่เขาเล่น  "หมากเก็บ" กันอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายพูดก็ถูกนะ มีอะไรเราต้องหนักแน่นสำหรับเวปนี้ ไม่ใช่หน้าตัวเมีย.. เยี่ยม

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:41:07 AM »

ถึงแม้มันจะขยันกดลบ แต่ขอให้เราคิดบวกครับ
ว่าแต่ใครจะเหลือ คะแนน 0 ก่อนกัน 555

อเสวนา จะ พาลานัง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:53:38 AM »

กดบวกอย่างเดียว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:34:02 AM »

สนใจเรื่องแบบนั้นกันด้วยเหรอ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:58:51 AM »

ตอนที่มีปุ่มนี้มาใหม่ผมเคยกดผิดไปลบคะแนนของคุณอรชุนครั้งนึงความจริงก็จะบวกให้นั่นแหละครับแต่กดแล้วคะแนนมันลดลงเลยไปกดบวกให้คืนครับ Grin

ผมเจอตัวคนแอบลบคะแนนล่ะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ดอกเบี้ยล่ะมีมั้ย

แล้วคะแนนนี่แลกของได้ที่ไหน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:59:39 AM »

ถึงแม้มันจะขยันกดลบ แต่ขอให้เราคิดบวกครับ
ว่าแต่ใครจะเหลือ คะแนน 0 ก่อนกัน 555

คะแนนวิ่งลงไปเรื่อยๆ ดูแล้วเพลินดีเหมือนกันครับ.. ขำก๊าก

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 11:32:37 AM »

สนใจเรื่องแบบนั้นกันด้วยเหรอ

เรียกว่าใส่ใจในรายละเอียด ครับแต่ไม่ได้ติดใจอะไร  จะได้มีเรื่องคุยกัน

เหลียวไปมองก็โดนอีกแล้ว...ใครน้อใจดีลบให้เรื่อย ๆ   คิก คิก

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 01:16:59 PM »

Smiley เสนออยางนี้ดีไหม...
มีเฉพาะปุ่มกดถูกใจ หรือขอบคุณ พอกดแล้วมีชื่อขึ้นเลย ตามตัวอย่าง

ข้อดี :
- ไม่ต้องเปลืองหน้ากระดาน เพราะถ้าไม่ออกความเห็นแต่ต้องการขอบคุณก็กดเลย คนโพสข้อความก็รู้ได้ว่าถูกใจใครบ้าง
- ลดข้อขัดแย้ง เพราะไม่มีการลบคะแนน ใครไม่พอใจก็โพสบอกเลย

ปล. ผมไม่สนใจเหมือนกันคะแนน อยากลบให้เป็นศูนย์เลยเสียด้วยซ้ำ

เห็นด้วยเรื่องกดขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

ผมกลัวว่าพวกไม่พอใจหรือชอบลบคะแนนเพราะไม่ถูกใจกูจะไม่กล้าเผยตัวอ่ะดิพี่  คิก คิก คิก คิก

เห็นด้วยเรื่องกดขอบคุณครับ  แสดงว่าได้อ่านแล้วอีกประการนึ่ง  เยี่ยม

ในเมื่อมันโชว์ชื่อคนบวกคนขอบคุณได้  ผมเสนอแนะไห้โชว์ชื่อคนลบด้วยครับ  มันจะได้ไม่มีอีแอบ  แล้วเป็นปัญหาในภาคหลัง

โดยเฉพาะคนที่ลบเป็นอาชีพ ล๊อกอินเข้ามาวัน8-15 ครั้ง มันจะได้เบาๆมือหน่อยส่วน สมช ที่แสดงความคิดเห็นแตกต่างและไม่เห็นด้วย

ก็ไม่ว่าเพราะต่างคนต่างก็มีความคิดที่แตกต่างกัน  เป็นเรื่องที่ดีครับ อันนี้ยอมรับกันได้ ซึ้งคงไม่เหมือนกับอีแอบที่ทำเป็นอาชีพ

หน้าตัวเมีย  ไม่เห็นกับที่เราเขียน แต่ดันไม่มาโพส์ต่อกระทู้เรา แต่กลับมาแอบลบ ดูแล้วไม่แมนเลย

ของผมกับพี่สาเกโดนไปเกือบ500  แล้วครับ ยังไม่ได้โกรธเลยครับ  แต่ไม่เข้าใจเวลาบวกยังมีคนบอก  เวลาลบก็บอกด้วยสิครับ

เขียนบอกในกระทู้ ผมรับได้ แมนดีครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 01:23:17 PM »

Smiley บางทีคนที่ตั้งใจมาลบคะแนนคนอื่น วันทั้งวันไม่ต้องทำอะไร เข้ามาถึงไม่อ่านที่เขาโพส ตั้งหน้าตั้งตาลบอย่างเดีียว คงคิดว่าคนที่โดนลบจะรู้สึกเครียดเหมือนกับที่ตัวเป็นอยู่

นั้นแหละเข้าใจผิดไปเสียแล้ว เขาไม่ได้รู้สึกอะไรเลย เพียงแต่สงสัยเท่านั้นว่า "เมิงตั้งหน้าตั้งตาพยายามอย่างนี้ เมิงโกรธแค้นอะไรนักหนา บอกกรูสักคำหน่อยได้ไหม กรูจะได้ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น"

ปล. ถ้าไม่กล้าบอกหน้าเวป PM ข้อความมาก็ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 01:25:23 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 01:37:12 PM »

Smiley บางทีคนที่ตั้งใจมาลบคะแนนคนอื่น วันทั้งวันไม่ต้องทำอะไร เข้ามาถึงไม่อ่านที่เขาโพส ตั้งหน้าตั้งตาลบอย่างเดีียว คงคิดว่าคนที่โดนลบจะรู้สึกเครียดเหมือนกับที่ตัวเป็นอยู่

นั้นแหละเข้าใจผิดไปเสียแล้ว เขาไม่ได้รู้สึกอะไรเลย เพียงแต่สงสัยเท่านั้นว่า "เมิงตั้งหน้าตั้งตาพยายามอย่างนี้ เมิงโกรธแค้นอะไรนักหนา บอกกรูสักคำหน่อยได้ไหม กรูจะได้ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น"

ปล. ถ้าไม่กล้าบอกหน้าเวป PM ข้อความมาก็ได้

พี่วัฒน์ใจดีจังครับ... หลงรัก

เป็นคนอื่นจะบอกว่า "อย่าให้ตรูรู้นะเมิ๊ง" คิก คิก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 13
  พิมพ์