เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:23:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14396 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 02:00:35 PM »

Smiley บางทีคนที่ตั้งใจมาลบคะแนนคนอื่น วันทั้งวันไม่ต้องทำอะไร เข้ามาถึงไม่อ่านที่เขาโพส ตั้งหน้าตั้งตาลบอย่างเดีียว คงคิดว่าคนที่โดนลบจะรู้สึกเครียดเหมือนกับที่ตัวเป็นอยู่

นั้นแหละเข้าใจผิดไปเสียแล้ว เขาไม่ได้รู้สึกอะไรเลย เพียงแต่สงสัยเท่านั้นว่า "เมิงตั้งหน้าตั้งตาพยายามอย่างนี้ เมิงโกรธแค้นอะไรนักหนา บอกกรูสักคำหน่อยได้ไหม กรูจะได้ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น"

ปล. ถ้าไม่กล้าบอกหน้าเวป PM ข้อความมาก็ได้

เห็นด้วยครับ  ไม่รู้มันโกรธอะไรหนักหนามีอะไรก็บอกกันสิครับ  ความคิดแตกต่างเป็นเรื่องปรกติ

ไม่น่าทำกับแบบนี้  แต่อย่าคิดว่าผมเคลียดนะครับ  ผมก็สนุกด่าพวกอีแอบเหมือนกันครับ มันลบผมเขียน ผมเขียนมันก็ลบ แต่ผมคง
สุ้มันไม่ได้หรอก  เพราะคะแนนผมนิดเดียวเอง คิก คิก คิก คิก  ไม่เยอะเหมือนของพี่

เออพี่วัฒน์เห็นด้วยใหมที่อยากไห้โชว์ชื่อคนลบคะแนนของเรา??  ผมว่าคงฮ่าดีนะครับ นั้นเหละเราจะรู้ได้เลยว่าเขาไม่ชอบเราเรื่องอะไร เยี่ยม เยี่ยม
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 02:12:15 PM »

Smiley บางทีคนที่ตั้งใจมาลบคะแนนคนอื่น วันทั้งวันไม่ต้องทำอะไร เข้ามาถึงไม่อ่านที่เขาโพส ตั้งหน้าตั้งตาลบอย่างเดีียว คงคิดว่าคนที่โดนลบจะรู้สึกเครียดเหมือนกับที่ตัวเป็นอยู่

นั้นแหละเข้าใจผิดไปเสียแล้ว เขาไม่ได้รู้สึกอะไรเลย เพียงแต่สงสัยเท่านั้นว่า "เมิงตั้งหน้าตั้งตาพยายามอย่างนี้ เมิงโกรธแค้นอะไรนักหนา บอกกรูสักคำหน่อยได้ไหม กรูจะได้ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น"

ปล. ถ้าไม่กล้าบอกหน้าเวป PM ข้อความมาก็ได้

เห็นด้วยครับ  ไม่รู้มันโกรธอะไรหนักหนามีอะไรก็บอกกันสิครับ  ความคิดแตกต่างเป็นเรื่องปรกติ

ไม่น่าทำกับแบบนี้  แต่อย่าคิดว่าผมเคลียดนะครับ  ผมก็สนุกด่าพวกอีแอบเหมือนกันครับ มันลบผมเขียน ผมเขียนมันก็ลบ แต่ผมคง
สุ้มันไม่ได้หรอก  เพราะคะแนนผมนิดเดียวเอง คิก คิก คิก คิก  ไม่เยอะเหมือนของพี่

เออพี่วัฒน์เห็นด้วยใหมที่อยากไห้โชว์ชื่อคนลบคะแนนของเรา??  ผมว่าคงฮ่าดีนะครับ นั้นเหละเราจะรู้ได้เลยว่าเขาไม่ชอบเราเรื่องอะไร เยี่ยม เยี่ยม

Smiley ผมว่ามันจะเป็นการสร้างความแตกแยกในสังคมเวปนะครับ เพราะคนบางคนไม่ได้คิดแบบเรา บางคนจบหมายถึงจบ แต่บางคนจบมันยังไม่จบนะซิครับ เดี๋ยวแบ่งพรรคแบ่งพวกวุ่นวาย 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 03:15:45 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 03:27:55 PM »

ผมเชื่อว่าคนกลุ่มนี้แฝงตัวมานานแล้ว แอบๆ อยู่ตั้งแต่ตอนที่ยังไม่มีปุ่มลบคะแนนเสียอีกด้วยซ้ำ
เพราะผมผิดสังเกตกะคะแนนของบางคนที่พุ่งจำนวนขึ้นเกือบเท่าหรือเท่าจำนวนโพสท์...ซึ่งมันไม่น่าเป็นไปได้
นั่นคือคนๆนั้นเป็นหน้าฉาก และมีคนแอบๆ คอยสนับสนุนระดมเข้ามากด+ ให้หน้าม้าเขาลูกเดียว
 แต่ที่ผ่านมานั้นไม่มีทางออกให้คนกลุ่มนี้แสดงออกเพราะไม่มีปุ่มลบคะแนน
พอมีปุ่มลบเท่านั้นแหละ มันเหมือนกะมีของให้คนแอบๆพวกนี้ ตอบโต้แล้ว
และผมคิดว่าเป็นประเด็นเรื่องการเมืองซะด้วยตั้งแต่สมัยยึดทำเนียบโน่นแหละ ใครๆก็รู้ว่าสมาชิก เว๊บ อวป.ส่วนใหญ่
ไม่ชอบสีแดง และเสื้อแดงและเว๊บใต้ดินต่างๆของพวกเขา ก็ทราบเรื่องนี้ แต่ไม่มีใครทำอะไรเว๊บนี้ได้ ถือเป็นก้างของเขา
ที่สมาชิกผู้รักรักความยุติธรรมชอบเอาข้อเท็จจริงเขามาถก มาเปิดหน้ากากชั่วเขาอยู่เสมอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 03:33:44 PM »

+1 เพื่อนทุกท่านครับ... Cheesy
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 03:38:37 PM »

ผมโดนลบไปสองร้อยกว่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แรกๆผมโดนทุกครั้งที่โพส ยิ่งวันไหนเข้าไปโพสห้องการเมือง จะโดนอีแอบถล่มหัวแบะเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 03:45:18 PM »

ผมโดนลบไปสองร้อยกว่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แรกๆผมโดนทุกครั้งที่โพส ยิ่งวันไหนเข้าไปโพสห้องการเมือง จะโดนอีแอบถล่มหัวแบะเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อย่ายอมแพ้ต่ออีแอบพวกนี้ครับ เท่าที่สังเกตุใครที่ วิจารณ์รัฐบาล โดนทั้งนั้น
บางทีผมกด+ให้ท่านและหลายคนที่ยืนอยู่ข้างเดียวกันโดยไม่บอกกล่าวอะไร

อย่างที่บอกตามลายเซ็น ผมเลือกข้างแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 04:06:05 PM »

ผมโดนลบไปสองร้อยกว่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่ายอมแพ้ต่ออีแอบพวกนี้ครับ เท่าที่สังเกตุใครที่ วิจารณ์รัฐบาล โดนทั้งนั้น
บางทีผมกด+ให้ท่านและหลายคนที่ยืนอยู่ข้างเดียวกันโดยไม่บอกกล่าวอะไร

อย่างที่บอกตามลายเซ็น ผมเลือกข้างแล้ว

ผมยืนข้างพี่และคนรักในหลวงครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 04:28:10 PM »

ผมโดนลบไปสองร้อยกว่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โพสแล้วโดนลบ ยังรู้สาเหตุว่าเกิดจากอะไร แต่บางครั้งอยู่เฉยๆ ไม่โพส ไม่แสดงความเห็น มันก็ลบ แสดงว่ามันต้องโกรธแค้นกันมาตั้งแต่ชาติปางก่อนแน่ๆ เลย

นึกดูเล่นๆ คนที่ตั้งใจทำอย่างนี้ต้องมีความอดทนสูง อดทนรอจนครบชั่วโมง เวียนมาใหม่ ถ้าคนๆ เดียว วันหนึ่งลบคะแนนเพื่อนหนึ่งคน อย่างเก่งก็ได้แค่ 16 คะแนน คงเป็นอย่างน้าดุลย์ว่า คงเล่นเป็นกลุ่มถึงได้ลดได้เยอะๆ

ผมเชื่อว่าหลายท่านเข้าใจ ว่าถึงจะลบมันก็ไม่มีผล แต่ที่พูดจาบอกกล่าวว่าอย่าทนลำบากตรากตรำกับเรื่องอย่างนี้เลย เอาเวลาไปอยู่กับ พ่อ แม่ ลูก เมีย จะมีประโยชน์กว่าเยอะ  และคุณ ท่าน เมิง ไม่มีความคิดเป็นของตัวเองเลยหรือไร จึงต้องมาเชื่อไอ้คนที่บอกให้ทำ

บ้างก็ว่าฉันเป็นคนอย่างนั้นบ้า­งก็ว่าฉันเคยทำอย่างนี้บ้างก็ว่­าฉันเป็นคนไม่ดี....

<a href="http://www.youtube.com/v/andbHGfrzDk" target="_blank">http://www.youtube.com/v/andbHGfrzDk</a>

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 04:34:39 PM »

กราบขออภัยที่ไม่เก่งภาษา เคยกดผิดของใครบางคน (ไม่บอกเดี๋ยวโกรธ) แต่แอบกด + ชดเชยให้พร้อมดอกเบี้ยแล้ว ไหว้
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 05:08:55 PM »

กราบขออภัยที่ไม่เก่งภาษา เคยกดผิดของใครบางคน (ไม่บอกเดี๋ยวโกรธ) แต่แอบกด + ชดเชยให้พร้อมดอกเบี้ยแล้ว ไหว้

พวกเรากันเองไม่มีใครโกรธหรอกครับ อยางที่ว่าคะแนนมันซื้อข้าวกินไม่ได้เป็นแค่ป้ายบอกทาง
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 06:32:14 PM »

Huhทำไม่เป็นทั้ง บวก ทั้งลบ  Huh Huh Huh ??
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 06:35:53 PM »

ผมเชื่อว่าคนกลุ่มนี้แฝงตัวมานานแล้ว
แอบๆ อยู่ตั้งแต่ตอนที่ยังไม่มีปุ่มลบคะแนนเสียอีกด้วยซ้ำ

เพราะผมผิดสังเกตกะคะแนนของบางคน
ที่พุ่งจำนวนขึ้นเกือบเท่าหรือเท่าจำนวนโพสท์...
ซึ่งมันไม่น่าเป็นไปได้   นั่นคือคนๆนั้นเป็นหน้าฉาก  
และมีคนแอบๆ คอยสนับสนุนระดมเข้ามากด+ ให้หน้าม้าเขาลูกเดียว

แต่ที่ผ่านมานั้นไม่มีทางออก  ให้คนกลุ่มนี้แสดงออกเพราะไม่มีปุ่มลบคะแนน
พอมีปุ่มลบเท่านั้นแหละ   มันเหมือนกะมีของให้คนแอบๆพวกนี้ ตอบโต้แล้ว

และผมคิดว่าเป็นประเด็นเรื่องการเมืองซะด้วย
ตั้งแต่สมัยยึดทำเนียบโน่นแหละ  
ใครๆก็รู้ว่าสมาชิก เว๊บ อวป.ส่วนใหญ่ ไม่ชอบสีแดง

และเสื้อแดงและเว๊บใต้ดินต่างๆของพวกเขา ก็ทราบเรื่องนี้
แต่ไม่มีใครทำอะไรเว๊บนี้ได้ ถือเป็นก้างของเขา

ที่สมาชิกผู้รักรักความยุติธรรมชอบเอาข้อเท็จจริงเขามาถก
มาเปิดหน้ากากชั่วเขาอยู่เสมอ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 07:08:58 PM »

ผมเชื่อว่าคนกลุ่มนี้แฝงตัวมานานแล้ว
แอบๆ อยู่ตั้งแต่ตอนที่ยังไม่มีปุ่มลบคะแนนเสียอีกด้วยซ้ำ

เพราะผมผิดสังเกตกะคะแนนของบางคน
ที่พุ่งจำนวนขึ้นเกือบเท่าหรือเท่าจำนวนโพสท์...
ซึ่งมันไม่น่าเป็นไปได้   นั่นคือคนๆนั้นเป็นหน้าฉาก 
และมีคนแอบๆ คอยสนับสนุนระดมเข้ามากด+ ให้หน้าม้าเขาลูกเดียว

แต่ที่ผ่านมานั้นไม่มีทางออก  ให้คนกลุ่มนี้แสดงออกเพราะไม่มีปุ่มลบคะแนน
พอมีปุ่มลบเท่านั้นแหละ   มันเหมือนกะมีของให้คนแอบๆพวกนี้ ตอบโต้แล้ว

และผมคิดว่าเป็นประเด็นเรื่องการเมืองซะด้วย
ตั้งแต่สมัยยึดทำเนียบโน่นแหละ   
ใครๆก็รู้ว่าสมาชิก เว๊บ อวป.ส่วนใหญ่ ไม่ชอบสีแดง

และเสื้อแดงและเว๊บใต้ดินต่างๆของพวกเขา ก็ทราบเรื่องนี้
แต่ไม่มีใครทำอะไรเว๊บนี้ได้ ถือเป็นก้างของเขา

ที่สมาชิกผู้รักรักความยุติธรรมชอบเอาข้อเท็จจริงเขามาถก
มาเปิดหน้ากากชั่วเขาอยู่เสมอ

ตัวแม่... ขำก๊าก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 07:15:17 PM »

ผมไม่ซีเรียสหรอกเรื่องกดลบ

แต่นิสัยผมตั้งแต่เกิด ไม่ชอบเป็นอีแอบ ไม่มีนิสัยลอบกัด อยากจะต่อยใคร อยากจะชกกับใคร ผมท้าเดี่ยวเลย น้ำหนักไม่เกี่ยง ถ้ามันตัวเล็กกว่า ผมต่อให้สองสามว่ากันไป

พวกอีแอบใจเท่าจิ๋มมด แอบต่อยเขาทีเผลอ รีบวิ่งเข้าบ้านไปฟ้องพ่อ ใจเท่าจิ๋มมด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 13
  พิมพ์