เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:18:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14371 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 07:32:11 PM »

ผมไม่ซีเรียสหรอกเรื่องกดลบ

แต่นิสัยผมตั้งแต่เกิด ไม่ชอบเป็นอีแอบ ไม่มีนิสัยลอบกัด อยากจะต่อยใคร อยากจะชกกับใคร ผมท้าเดี่ยวเลย น้ำหนักไม่เกี่ยง ถ้ามันตัวเล็กกว่า ผมต่อให้สองสามว่ากันไป

พวกอีแอบใจเท่าจิ๋มมด แอบต่อยเขาทีเผลอ รีบวิ่งเข้าบ้านไปฟ้องพ่อ ใจเท่าจิ๋มมด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 07:41:16 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

คุยเรื่อง  "ผี อีเฟือง"  แล้วยายลืมประเด็น อ่ะ ฮา
พี่ 524  เขาเคยโดน Smite ที่เวป  gun in   อ่ะ ฮา
ตอนนั้น  "โหวก เหวก"  เสียงดัง เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
โธ่  ไปโหวกเหวก  กับพวก  "เด็ก" ทำมั้ย  อ่ะ ฮา   งอน งอน

ไอ้เรื่อง  Smite เนี่ยะ  ยายอยากบอก  พี่ เซ้าท์  "เซ่อ" อ่ะ ฮา  เศร้า เศร้า
เรื่อง  "บวก หรือ ลบ"  มันไม่เกี่ยว  เสื้อแดง เสื้อเหลือง เสื้อดำ  ร๊อกส์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

"ทรรศนะคติ  ความคิด "  และ  "ตัวอักษร"  ที่เขียน ต่างหาก
มันบ่งบอก  "จรรยาบรรณ และ ศีลธรรม "   มากกว่า อ่ะ ฮา  แลบลิ้น แลบลิ้น

บางทีเอาเรื่อง  "เต้า"  เรื่อง โม้  เรื่อง หลอกลวง  มาเขียน มาพูด ฮา  Grin
มันก็น่า  "สมควร"  โดน แล้วอ่ะ ฮา   แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายจะแนะนำ  ให้  หัดเขียน  "Short note"  บ่อยๆ อ่ะ ฮา
เขียนทุกวัน  เขียนให้เมียอ่าน  เมียเข้าใจว่าอย่างไร ฮา  แลบลิ้น ยิ้มีเลศนัย

ถ้า  "เขียนซ้าย"  เมียเข้าใจว่า เป็น "ขวา"  ฮา   ยี๊

5555 ต้องไปพบ "จิตแพทย์" แล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:01:11 PM »

บิดเบื่อนกันเข้าไป

แล้วหมายความว่าไง ถ้าจะเป็นเพราะโดน-เรื่องทัศนคติ
แล้วทำไมคนหลายๆคนที่ไม่อยู่ ไม่ออนไลน์ ก็ยังพยายามตามไปคุ้ยตามไปลบของเค้าอีก

พาตัวเองและลิ่วล้อที่แอบๆ กันอยู่ ไปพบ"จิตแพทย์" กันก่อนดีไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:01:52 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

เรื่อง  "ผี อีเฟือง"  อีกที อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
เรื่อง  "ระบบ"  เวปมาสเตอร์ เขาดู ไอพี แอดเดรส ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก
คนเดียว  ใช้ สอง สาม สี่  ห้า  "ยูสเซอร์เนม"  หมูมาก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
เคาะ  "โป๊ก" เดียว  ก็เห็น ว่าใครแอบ  ใครซ่อน อ่ะ ฮา

ระบบ มัน  "รีพอร์ต"  ได้ทุกอย่าง แม้กระทั่ง ใคร ลบ ใครแอบ บวก  อ่ะ ฮา

5555 พอถึงเวลานั้น  ถ้ายัง  "ตอแหล" คงโดนสักวัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:09:17 PM »

ผมเชื่อว่าคนกลุ่มนี้แฝงตัวมานานแล้ว
แอบๆ อยู่ตั้งแต่ตอนที่ยังไม่มีปุ่มลบคะแนนเสียอีกด้วยซ้ำ

เพราะผมผิดสังเกตกะคะแนนของบางคน
ที่พุ่งจำนวนขึ้นเกือบเท่าหรือเท่าจำนวนโพสท์...
ซึ่งมันไม่น่าเป็นไปได้   นั่นคือคนๆนั้นเป็นหน้าฉาก 
และมีคนแอบๆ คอยสนับสนุนระดมเข้ามากด+ ให้หน้าม้าเขาลูกเดียว

แต่ที่ผ่านมานั้นไม่มีทางออก  ให้คนกลุ่มนี้แสดงออกเพราะไม่มีปุ่มลบคะแนน
พอมีปุ่มลบเท่านั้นแหละ   มันเหมือนกะมีของให้คนแอบๆพวกนี้ ตอบโต้แล้ว

และผมคิดว่าเป็นประเด็นเรื่องการเมืองซะด้วย
ตั้งแต่สมัยยึดทำเนียบโน่นแหละ   
ใครๆก็รู้ว่าสมาชิก เว๊บ อวป.ส่วนใหญ่ ไม่ชอบสีแดง

และเสื้อแดงและเว๊บใต้ดินต่างๆของพวกเขา ก็ทราบเรื่องนี้
แต่ไม่มีใครทำอะไรเว๊บนี้ได้ ถือเป็นก้างของเขา

ที่สมาชิกผู้รักรักความยุติธรรมชอบเอาข้อเท็จจริงเขามาถก
มาเปิดหน้ากากชั่วเขาอยู่เสมอ

บิดเบื่อนกันเข้าไป

แล้วหมายความว่าไง ถ้าจะเป็นเพราะโดน-เรื่องทัศนคติ
แล้วทำไมคนหลายๆคนที่ไม่อยู่ ไม่ออนไลน์ ก็ยังพยายามตามไปคุ้ยตามไปลบของเค้าอีก

พาตัวเองและลิ่วล้อที่แอบๆ กันอยู่ ไปพบ"จิตแพทย์" กันก่อนดีไม๊

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  บังดุล อ่ะ ฮา

"ธาตุ"  เริ่ม ผิดปรกติ  ต้องกินยาถ่าย แล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แค่เรื่อง  "เถียง"  หรือ แสดงความเห็น ทางการเมือง แล้วไม่เข้า "รูหู" เนี่ยะ ฮา
ต้องเป็น  ไอ้พวก  "เสื้อแดง"  แน่ๆ  ทำมั้ยมันไม่เป็นไอ้  "สลิ่ม" บ้างน๊า  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่อง  กดลบ  กดบวกเนี่ยะ  ยังไม่มีอะไร  "บ่งชี้" ว่าใครทำเลยอ่ะ ฮา

555 เออ "กู"  ว่า  เสื้อแดง แน่ๆ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:12:13 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

เรื่อง  "ผี อีเฟือง"  อีกที อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
เรื่อง  "ระบบ"  เวปมาสเตอร์ เขาดู ไอพี แอดเดรส ได้อ่ะ ฮา  ขำก๊าก
คนเดียว  ใช้ สอง สาม สี่  ห้า  "ยูสเซอร์เนม"  หมูมาก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
เคาะ  "โป๊ก" เดียว  ก็เห็น ว่าใครแอบ  ใครซ่อน อ่ะ ฮา

ระบบ มัน  "รีพอร์ต"  ได้ทุกอย่าง แม้กระทั่ง ใคร ลบ ใครแอบ บวก  อ่ะ ฮา

5555 พอถึงเวลานั้น  ถ้ายัง  "ตอแหล" คงโดนสักวัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รู้อย่างเดียวว่า ไอ้พวกคะแนนมากกว่ากระทู้ ส่วนใหญ่ต้องเป็นพวกชั่วๆ หรือจริตตรงข้ามกันนะ่ครับ..ฮา....

Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:20:36 PM »

รู้อย่างเดียวว่า ไอ้พวกคะแนนมากกว่ากระทู้

ส่วนใหญ่ต้องเป็นพวกชั่วๆ

หรือจริตตรงข้ามกันนะ่ครับ..ฮา....

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  dignitua อ่ะ ฮา

นี่ขนาด  "เขียนน้อย  บวกเยอะ"  ยัง  ชั่ว  เลยอ่ะ ฮา  เศร้า

แล้วไอ้พวก   "เขียนเยอะ  บวกน้อย"  เต้าเป็นประจำ   ฮา  Grin

55555  คงชั่วเยอะ   ลงนรก  ชั้น  "ต่ำสุด"  เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:39:18 PM »

รู้อย่างเดียวว่า ไอ้พวกคะแนนมากกว่ากระทู้

ส่วนใหญ่ต้องเป็นพวกชั่วๆ

หรือจริตตรงข้ามกันนะ่ครับ..ฮา....

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  dignitua อ่ะ ฮา

นี่ขนาด  "เขียนน้อย  บวกเยอะ"  ยัง  ชั่ว  เลยอ่ะ ฮา  เศร้า

แล้วไอ้พวก   "เขียนเยอะ  บวกน้อย"  เต้าเป็นประจำ   ฮา  Grin

55555  คงชั่วเยอะ   ลงนรก  ชั้น  "ต่ำสุด"  เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนโง่ มันเยอะอ่ะยาย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:43:14 PM »

คนโง่ มันเยอะอ่ะยาย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:43:57 PM »

ตกลงหาเรื่องผมใช่ป่าวยาย จะได้วางตัวถูก.. ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 08:46:22 PM »

ตกลงหาเรื่องผมใช่ป่าวยาย จะได้วางตัวถูก.. ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:05:34 PM »

ผมเข้าเล่นใหม่ๆ .. กดผิดนึกว่าเป็นกด +  พอเห็นว่าเป็น - ต้องรีบกด + คืนแทบไม่ทันเลยครับ

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:14:48 PM »

หัว...ฆรวย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:32:56 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

คุยเรื่อง  "ผี อีเฟือง"  แล้วยายลืมประเด็น อ่ะ ฮา
พี่ 524  เขาเคยโดน Smite ที่เวป  gun in   อ่ะ ฮา
ตอนนั้น  "โหวก เหวก"  เสียงดัง เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
โธ่  ไปโหวกเหวก  กับพวก  "เด็ก" ทำมั้ย  อ่ะ ฮา   งอน งอน

ไอ้เรื่อง  Smite เนี่ยะ  ยายอยากบอก  พี่ เซ้าท์  "เซ่อ" อ่ะ ฮา  เศร้า เศร้า
เรื่อง  "บวก หรือ ลบ"  มันไม่เกี่ยว  เสื้อแดง เสื้อเหลือง เสื้อดำ  ร๊อกส์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

"ทรรศนะคติ  ความคิด "  และ  "ตัวอักษร"  ที่เขียน ต่างหาก
มันบ่งบอก  "จรรยาบรรณ และ ศีลธรรม "   มากกว่า อ่ะ ฮา  แลบลิ้น แลบลิ้น

บางทีเอาเรื่อง  "เต้า"  เรื่อง โม้  เรื่อง หลอกลวง  มาเขียน มาพูด ฮา  Grin
มันก็น่า  "สมควร"  โดน แล้วอ่ะ ฮา   แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายจะแนะนำ  ให้  หัดเขียน  "Short note"  บ่อยๆ อ่ะ ฮา
เขียนทุกวัน  เขียนให้เมียอ่าน  เมียเข้าใจว่าอย่างไร ฮา  แลบลิ้น ยิ้มีเลศนัย

ถ้า  "เขียนซ้าย"  เมียเข้าใจว่า เป็น "ขวา"  ฮา   ยี๊

5555 ต้องไปพบ "จิตแพทย์" แล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ้าว เพิ่งเห็น.. ใน gun in  ผมโวย จริง และพูดไว้ อย่าให้กู รู้ว่าไอ้ถ่อยตัวนี้เป็นใคร
เอาเป็นว่าผมมีวิธีจัดการก็แล้วกัน

และ บอกไปทางผู้ดูแล ว่าไม่เห็นด้วยที่ใช้วิถี ด้านลบ มาคู่กับด้านบวก  ถ้าจะทำก็ให้คงด้านบวกเอาไว้
และนี่ก็มาโผล่มาที่เว็บเรา โดยคนที่จ้างมาแก้ไขระบบ บอกเลย ว่าห่วยแตก นี่ก็ว่าบอกไป ทางปิ๊กแล้ว ว่า

แต่เหมือนคนแก้ไขระบบ ไม่ได้เข้ามาดูแลอีกเลย ระบบยังรวน มาถึงตอนนี้
ใน เว็บนี้ ก็มีพวกมาลบแต้มชาวบ้านเขาอีกแล้ว ไอ้พวกถ่อยเหล่านี้ แม่งไม่มีอะไรจะให้ เสือกมาลบแต้ม คนอื่นเขา

ผมเติบโต มาแบบคน ยุคก่อน คำไหน คำนั้น ไม่โกหกคน ไม่ขี้โม้ ไม่จำขี้ปากคำอื่นมาเป็นของตัวเอง
ถ้าดีก็คบกัน ถ้าไม่ดี ก็อย่าคบ ทางใครทางมัน.. แต่ยายเอง ก็ช่วยผมในข้อเท็จจริง  ที่ไม่รู้ ไม่น้อยเหมือนกัน  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 09:46:36 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:40:34 PM »

Smiley บางทีคนที่ตั้งใจมาลบคะแนนคนอื่น วันทั้งวันไม่ต้องทำอะไร เข้ามาถึงไม่อ่านที่เขาโพส ตั้งหน้าตั้งตาลบอย่างเดีียว คงคิดว่าคนที่โดนลบจะรู้สึกเครียดเหมือนกับที่ตัวเป็นอยู่

นั้นแหละเข้าใจผิดไปเสียแล้ว เขาไม่ได้รู้สึกอะไรเลย เพียงแต่สงสัยเท่านั้นว่า "เมิงตั้งหน้าตั้งตาพยายามอย่างนี้ เมิงโกรธแค้นอะไรนักหนา บอกกรูสักคำหน่อยได้ไหม กรูจะได้ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น"

ปล. ถ้าไม่กล้าบอกหน้าเวป PM ข้อความมาก็ได้

เห็นด้วยครับ  ไม่รู้มันโกรธอะไรหนักหนามีอะไรก็บอกกันสิครับ  ความคิดแตกต่างเป็นเรื่องปรกติ

ไม่น่าทำกับแบบนี้  แต่อย่าคิดว่าผมเคลียดนะครับ  ผมก็สนุกด่าพวกอีแอบเหมือนกันครับ มันลบผมเขียน ผมเขียนมันก็ลบ แต่ผมคง
สุ้มันไม่ได้หรอก  เพราะคะแนนผมนิดเดียวเอง คิก คิก คิก คิก  ไม่เยอะเหมือนของพี่

เออพี่วัฒน์เห็นด้วยใหมที่อยากไห้โชว์ชื่อคนลบคะแนนของเรา??  ผมว่าคงฮ่าดีนะครับ นั้นเหละเราจะรู้ได้เลยว่าเขาไม่ชอบเราเรื่องอะไร เยี่ยม เยี่ยม

Smiley ผมว่ามันจะเป็นการสร้างความแตกแยกในสังคมเวปนะครับ เพราะคนบางคนไม่ได้คิดแบบเรา บางคนจบหมายถึงจบ แต่บางคนจบมันยังไม่จบนะซิครับ เดี๋ยวแบ่งพรรคแบ่งพวกวุ่นวาย 

ไม่เกี่ยวกันหรอกครับ  ผมมองว่ามันเป็นการสร้างความกล้าหาญแบบชายชาตรีควรทำกันด้วย  มันจะแตกแยกตรงใหน?

กับแค่โชว์ชื่อคนกดลบคะแนนคนอืนๆ  ผมว่ามันเป็นการปรามคนที่ใจตุ๊ตใจปลาซิวด้วยซ้ำ 
อย่างน้อยถ้าโชว์ชื่อพี่ว่ามันจะมีคนกล้าลบคะแนนกันใหมครับ  คิดดูดีๆ  ปล่อยใว้อย่างนี้ต่อไปสิไม่แน่

คนที่เคยโพส์ทุกวัน คนที่มีความคิดเป็นของตัวเองก็ไม่กล้าแสดงความคิดเห็น  กล้ายเป็นคน ไม่มีจุดยืน

ไม่มั่นใจในตัวเอง  อย่าคิดว่าคะแนนไม่สำคัญสำหรับคนบางคนน่ะครับ  เช่นคนบางคนโชว์โง่ประจำ
จริงๆแล้วผมเกลียดพวกอีแอบครับ  มีอะไรก็คุยกันในเวปเหมือนเมื่อก่อนเลย หน้าการเมือง
สนุกจะตาย  เล่นการเมืองต้องใจกว้างครับ  จะมาเดิสเครดิสกันเพราะเรื่องแค่นี้หยุดบางคนไม่ได้หรอกครับ
ความเห็นหน้าหลังแนวยิงหรือสนทนาปืนนั้นเราจะได้คำตอบที่ดีที่สุดเสมอ  เช่นมีคนถามว่า .38  กับ.357

ขนาดใหนแรงกว่ากัน  เราจะได้คำตอบที่ถูกต้องที่สุด  แต่หน้าการเมืองหรือหลังแนวยิงนั้น ยากครับ

เพราะใช้ความรู้สึกส่วนตัวตอบกันทั้งนั้น  ซึ้งผมก็รับได้มาตลอดนั้นเหละ สู้กันด้วยปํญญาที่เรามี เป็นสิ่งที่น่ายินดีครับ
เพราะคนอ่านส่วนใหญ่จะได้เข้ามาอ่าน เข้ามาตัดสินใจว่าอะไรเป็นอะไร  ผลประโยนช์สูงสุดอยู่ที่คนอ่านครับ

ผมคิดแบบนี้มาตลอดครับ  ไม่ใช่จะมาหักล้างกันเพียงเพื่อไห้ตัวเองดูดี  หรือเกาะกระแสเขาไปวันๆหาจุดยืนตัวเองไม่เจอ

มีความเห็นตรงกันก็เป็นอีกเรื่องนึงนะครับ  ใจจริงๆผมน่ะอยากไห้ บอกก่อนน่ะครับ เวลาถูกใจใครก็กดบวก เรากล้าบอก

แต่ทำไมเวลาลบกลับไม่กล้าบอก อายทำไมครับ  ผมก็เคยลบคะแนนของคุณพงค์ในหน้าการเมือง ผมบอกคุณพงค์ตรงๆ

ไม่เห็นน่าอายเลยครับ คุณพงค์ท่านก็ไม่เห็นโกรธผมเลย  ไห้เหตุผลที่เราลบคะแนนท่านไป แค่นั้นเอง
ไม่พอใจจะกดลบก็บอกกันด้วยว่าทำไมถึงลบ แบบนั้นสิเขาถึงเรียกคนจริง  แล้วก็เป็นการสร้างนิสัย
โตไปไม่แอบ  ไม่ขโมยของคนอื่นๆด้วย  พี่วัฒน์เห็นด้วยกับผมใหมครับ?

ปล.  บางครั้งเรามีกฏเราก็ต้องเล่นตามกฏ  แต่บางครั้ง ไม่ในกฏกติกา เราก็สร้างขึ้นมาด้วยพวกเราเองได้นะครับ

เหมือนบอลไงเวลามีอีกฝั่งบาดเจ็บ  เรายังหยุดเล่น เตะลูกออกไห้เลย  ไม่เห็นมีในกฏเลยนี่ครับ เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์