เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:29:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14431 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 07:09:04 PM »

ผมว่าเอามันออกไปเถอะ ไอ้บวกกับลบนิ

ผมเชื่อว่า....พวกเราส่วนใหญ่มีวุฒิภาวะสูง แต่มันจะมีพวกกองเชียร์ เข้ามาปั่นบวกกับปั่นลบ ก็รู้ๆกันอยู่  อ๋อย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 07:38:33 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ผี อีเฟือง   "หลบแว๊บ" ไม่มาหือ  ไม่มาอือ  ไม่มาแปะ เลยอ่ะ ฮา  น้ำลายหก งอน

ถ้าไม่กลัว  หนามทุเรียน   ก็น่าจะกลัว   พี่สา - เก    แกด่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 อย่างร้ายสุด  ต้องจับใส่  " หม้อ "  อะ  ฮา  ตกใจหน้าซีด
ก่อนจับใส่หม้อ  ต้องมัดตราสังข์   " เอาตีนเหยียบ " กดถ่วงน้ำอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 07:57:35 PM »

ไม่ขอแสดงความคิดเห็น  
ไม่ว่าคะแนนจะ 0 ตั้งแต่ตอนเริ่มแรก
จนตอนนี้ 500 กว่าๆ  

ผมก็ยังแสดงความคิดเห็นของผมแบบนี้ ชอบก็บอกชอบ ไม่ชอบก็ว่าไม่ชอบ  
จะถูกลบ จนเหลือ 0 ก็ไม่เป็นไร  ก็แค่มีเท่าเดิม เท่าที่เข้ามาเว็ปนี้ครั้งแรก
ผมเองไม่กดลบคะแนนใครหรอก เพราะคิดว่า ปัญญาอ่อน ไม่ชอบก็ว่าเลยว่าไม่ชอบคิดเห็นอย่างไร ก็แสดงออกไป ไม่เห็นมีอะไรน่ากลัว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 10:44:40 PM »

Smiley บอกตามตรงนะครับคุณ.รักปืน ผมไม่เห็นด้วยที่มีทั้งปุ่มบวก หรือลบ เพราะมันไม่ได้มีประโยชน์อะไร? มีแต่สร้างความแตกแยก สมัยมีปุ่มบวกใหม่ๆ มีเพื่อนสมาชิกตั้งกระทู้ถามว่าคะแนนบวกมีไว้เพื่ออะไร? จนมีคนไปสร้างความเชื่อถือในตัวบุคคลด้วยคะแนนที่โชว์ออกให้เห็น สร้างวัฒนธรรมปั่นคะแนนกัน ผมถึงเสนอให้มีเฉพาะปุ่มแสดงความขอบคุณเฉพาะหัวข้อที่ต้องการเท่านั้นพอ ไม่ต้องมีบวก ไม่ต้องมีลบ ไม่ต้องมาสร้างเงื่อนไขทะเลาะกัน ทุกอย่างมันมีทั้งคุณ และมีโทษ ยิ่งคนหมู่มากเงื่อนไขก็มากตาม 

หน้าการเมืองนี่แหละตัวดีเลย สาเหตุที่เกิดเรื่องนี้ก็เพราะที่นี่แหละ ทุกวันนี้มีสักกี่กระทู้ที่ความเห็นต่างแล้วคุยหักล้างกันด้วยเหตุผล ต่างฝ่ายต่างถือเหตุของตัวเองมาสรุปเป็นผลเพื่อให้มีฝ่ายสนับสนุนความเห็นนั้น ผมคนหนึ่งแหละที่เบื่อไม่อยากเข้าไปคุย เพราะดูๆ นี่มันเวปคนคอปืน หรือเวปตลาดสด ไม่ฟังความเห็นต่าง มีทั้งนินทา เสียดสี งัดเรื่องเก่าๆ มาโจมตีกัน  บางกระทู้เริ่มคุยกันดีๆ พอสักหน้าสองหน้าสามหน้า เหลือสองคนทะเลาะกันเป็นสิบๆ หน้า เพราะพยายามเปลี่ยนความเชื่อของคนอื่นด้วยโวหาร ไม่ใช้เหตุผล พอเปลี่ยนไม่ได้ก็ทำลายความน่าเชื่อถือของเขาเลย ปีที่แล้วผมเบื่อมากๆ เลยหยุดโพสมันซะเลย...

อีกนิดนะครับ....คำที่บอกว่า "เอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น" ถ้าคุณ.รักปืนเคยเห็นผมทำ หรือโพสไหนที่เข้าลักษณะอย่างนี้บอกมาเลยครับ หน้ากระดานนี้เลยเพื่อนๆ จะได้เห็นกัน ผมยินดีรับพิจารณาตัวเองนะครับ

เขียนได้ดีระดับนึงครับ  แต่บอกว่าไม่สนใจ ก็เห็นพี่วัฒน์บวกคืนไห้กันจนมีคะแนนปาไปสองพันกว่าแล้วนิครับ ไม่เห็นมีสักความเห็น

ที่ท่านบอกว่าหยุดบวกไห้ผมเถอะครับ หรือ สมช ท่านไดช่วยลบของผมไห้เหลือศูนย์เลยนี่ครับ  ท่านก็อยู่กับระบบนี้มานาน

จะมาพูดว่าไม่เห็นด้วยทั้งบวกและลบ มันดูจะสายไปนะครับ นี่เหละเขาถึงเรียกว่าคนเราส่วนใหญ่ชอบเลี้ยงไข้ใว้  คำว่าไม่มีประโยนช์
อย่าใช้ครับ พูดแล้วมันดูดีเกินไป  เพราะในเฟดบุ๊ก ที่คนติดกันทั่วบ้านทั่วเมืองก็เห็นต้องการกันก็แค่เรื่องแค่นี้เหละครับ

ในทางกลับกันระบบทีมีไห้ลบแต้มนั้นผมไม่เห็นว่ามันจะสร้างความแตกแยกอะไรมากมายหรอกครับ  แต่มันสร้างคนขี้ขลาดตาขาว
ใจสกรปก  ไม่เป็นชายชาตรี ผมพูดอย่างนี้เพราะเวปเราไม่ค่อยมีผู้หญิงเข้ามาเล่นนะครับ มีแต่คิดเป็นเปอร์เซนต์แล้ว น้อยมากๆ

ถ้าระบบนี้ยังอยู่ต่อผมก็ยินดีครับ ผมอยู่กับระบบนี้ได้ เพราะผมไม่สนใจเรื่องนั้นจริงๆ  ไม่ใช่ปากว่าตาขยิบแบบคนบางคน  แต่ผมเสียใจนิดเดียวครับ

ตรงที่กล้าบวก  ทำไมตอนลบ ไม่กล้าบอก หน้าตัวเมียนี่ครับ  อายทำไม่ครับ  ไม่ต้องอายครับ  ลบแล้วก็ช่วยบอกด้วย ว่าทำไมถึงลบ
แสดงความคิดเห็นต่อด้วย  อย่างนั้นสิครับ ถึงเรียกว่าคนจริง  ไม่ใช่ลบเพียงเพื่อจะมาเดิสเครดิสกันเพียงเพื่อไม่พอใจที่ไปด่า พรรคที่ตัวเองรัก

ด่าคนที่ตัวเองชอบ  ไม่ใช่เรื่องแล้ว บางคนเล่นหลายกระทู้โชว์โง่ประจำก็ไม่ว่ากันครับ  โดนก็เป็นเรื่องปรกติ  แต่ผมเล่นกระทู้เดียว
ด่าอยู่คนเดียว(คนอวย ปชป  )  จะบอกว่าคนแดงแอบเข้ามาลบก็คงไม่ใช่มั้ง  อิอิ

หน้าการเมือง มีคนบางคนว่าเล่นการเมืองแล้วต้องใจกว้าง  คนการเมืองในนี่เขาไม่คิดจะหักล้างกันจนเป็นจนตายหรอกครับ
 อย่าคิดไปไกลขนาดนั้น เราคุยกันเพื่อสร้างสรรค์ความคิดเราและเพื่อนๆ สมช   เพราะว่าเราเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้อยู่แล้ว

คุยกันเพื่อเรียนรู้คน  แนวทางของคน  ไม่ใช่เถียงสู้ไม่ได้่เขียนสู้ไม่ได้ แถ ไปเรื่อยๆ  แล้วจะมาหนีหายไป นั้นเป็นสิทธิ์ส่วนตัวของแต่ล่ะท่าน เราไม่ว่ากันครับ
ทนไม่ได้ก็ระเบิดตัวเองไปแบบ มดแดง  นั้นไง

การเมืองระดับประเทศก็ยังมีเรื่องทะเลาะกันเลยนะครับ แล้วเราเป็นใครกัน  เรื่องยุ่มย้ิมแค่นั้นท่านยังใส่ใจด้วยหรือครับ
ผมกับคิดว่ามันเป็นสีสรรค์ของคนการเมืองส่ะด้วยซ้ำ  ไม่อยากคิดนะว่าคนอย่างพี่วัฒน์จะเบื่อหน้าการเมืองเพราะเรื่องแค่นี้

ตอนเราเล่นก่อนโน้นคึกคักมากๆ  ท่านโพส์รูป สส  ปชป ทุกวัน วันล่ะหลายๆครั้ง  ผมยังชอบท่านเลยว่าหายาก แพนพันธ์แท้ ปชป
แบบนี้  ผมก็แซวท่านทุกวัน ก็สนุกดีนี่ครับ  มันก็แค่นี้เหละครับ  ท่านจะไปหวังอะไร กับคนการเมืองอย่างเรามาก
 หน้าการเมืองขาด มดแดงไปก็ไม่เหลือใครเลยเงียบเหงาไปเลย  ไงไกล้ไเลือกตั้งก็เข้ามาคุยกันนะครับ

เรื่องระบบนี้จะอยู่หรือไม่อยู่ ก็ไม่เกี่ยวกันครับ คนการเมืองก็คือคนการเมืองวันยังค่ำ  ต้องอยู่กับมันไห้ได้ครับ

ปล. แต่ผมไม่ชอบพวกสร้างภาพ  เอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น  ในสายตาผมแล้วดูแล้วน่ารังเกลียดมากๆครับ

Smiley คุณ.รักปืนมองผมด้วยตาตัวเอง หรือว่ามองด้วยตาคนอื่นแล้วเห็นด้วยล่ะครับ  ลองไปค้นกระทู้ที่ผมโพสดูครับว่ามีไหมที่บอกว่าอย่าบวกให้ผม หรืออยากให้คะแนนเป็นศูนย์ ผมอยู่เวปนี้มานานตั้งแต่สมัยเริ่มมีเวปกันใหม่ๆ เคยลบชื่อตัวเอง แล้วสมัครใหม่ หยุดโพสไม่ตอบ PM ก็ทำบ่อย ใครที่อยู่มานานจะทราบว่าผมไม่มีกลุ่ม เพราะผมคุยได้กับทุกคน เรื่องบวกคืนให้กันเพราะเป็นพวกกันไม่มีครับ ถ้าจะบวกก็ให้เพราะชอบในความเห็น ถ้าข้องใจในเพื่อนสมาชิกคนไหนผม PM ไปหาเลยครับ (ไม่เชื่อลองไปถามคนที่คุณ.รักปืนคุยกันบ่อยๆ ดูว่าเคยมี PM ผมไปคุยด้วยไหม) 

ที่จริงไอ้เรื่องคะแนนลบเนี๊ย ผมไม่ได้เดือดร้อนอะไร เพราะคิดว่าใครอยากลบก็เป็นสิทธิ์ที่กระทำได้ อยากลบก็ลบเลย และไม่อยากรู้ด้วยว่าลบทำไม จะชวนหรือชักจูงใครมาให้ช่วยลบก็ไม่มีปัญหา แต่ขอร้องอย่าเสียดสี นินทา ถ้าไม่พอใจว่ากันหน้ากระทู้ หรือจะ PM หรือจะตั้งกระทู้ใหม่มาคุยกันเลยครับ  ผมแปลกใจมากเลยเพื่อนสมาชิกบางท่านไม่เคยรู้จัก เคยเจอะเจอ หรือพูดคุยกัน แต่ดันมาสรุปไปว่าคนนั้นเป็นอย่างนู้นอย่างนี้ บางทีคนทีเคยเจอะเจอกันยังไม่รู้ใจกันเลย นี่มาวัดคนด้วยตัวอักษรหน้ากระดานโพส

อีกนิดนะครับ....คำที่บอกว่า "เอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น" ถ้าคุณ.รักปืนเคยเห็นผมทำ หรือโพสไหนที่เข้าลักษณะอย่างนี้บอกมาเลยครับ หน้ากระดานนี้เลยเพื่อนๆ จะได้เห็นกัน ผมยินดีรับพิจารณาตัวเองนะครับ

พี่วัฒน์ อย่าไปร้อนตัวมากครับ  ผมไม่ได้ว่าพี่ไห้เลวร้ายอย่างนั่น เห็นพี่เสนอมา ผมเลยเสนอเรื่องการโชว์ชื่อคนลบกลับเท่านั่นเอง

แล้ว ก่อนจะกล่าวหาหรือว่าคนอื่น ผมว่าเราควรจะดูตัวเองเสียก่อนไม่ดีกว่าหรือ  เพราะอย่างน้อยผมมีความคิดของผมเหมือนกัน

ดูไปแล้ว ผมมองว่ามันเหมือนคุยเรื่องนี้แล้วออกเรื่องโน้น สุดท้ายออกไปหน้าการเมือง ส่วนเรื่องคนอื่น ผมไม่รับรู้ด้วยว่าพี่คุยอะไรไว้

กับใครเป็นอย่างไรในความเป็นจริงแล้ว   ส่วนคนที่พี่วัฒน์หมายถึงผมพอจะรูัว่าพี่หมายถึงใคร  ผมจะไปรู้เรื่องกับพี่หรือว่า พี่ทำอะไรไว้

อย่างที่พี่เที่ยวคุยไว้จริง  ผมคงไม่เกี่ยว แต่ถ้าเข้าใจไม่ผิด ผมจะลองหาข้อมูลดู   แต่หากดูหลายกระทู้ที่ผ่านมาในหัวข้อนี้ 

ผมว่าเรากลับเข้ามาในกระทู้ดีกว่าใหม เพราะผมไม่คิดว่า หน้าการเมืองจะเป็นสาเหตุเริ่มต้นของการลบคะแนน เพียงมันเป็นประเด็นส่วนหนึ่ง

ที่ทำไห้มีหัวข้อนี้ ในหน้านี้ขึ้นมาเท่านั่นเอง   โดยเฉพาะเรื่องการลบคะแนนจะดีกว่า   เพราะไม่อย่างนั่นมันจะแตกไปเรื่องอื่นอีก
เดี๋ยวคนอื่นเข้ามาอ่าน จะหาว่าผมพากระกระทู้ออกนอกทะเลอีก  อิอิ

ผมเห็นพี่ออกนอกเริ่องไปกล่าวเรื่องโน้นเรื่องนี้ ผมก็เลยขยายความต่อแค่นั้นเอง   ผมก็ยังยืนความคิดผมเรื่องการโชว์ชื่อคนลบคะแนนเท่านั้น

ซึ้งหลายคนอาจจะเห็นก็ได้ใครจะรู้

ปล 1 เรื่องเอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น  ผมไม่ได้ว่าพี่ครับ แต่ก็ไม่ชอบคนแบบนี้  ของแบบนี้มันไม่เห็นกันชัดเจนง่ายๆหรอก พี่ไม่ได้ทำพี่ก็ไม่ต้องเดื่อนร้อน

ปล 2   นอกเรื่องนิดนึงครับ หน้าการเมืองที่พี่ว่าเขียนกันสองสามหน้าแล้วทะเลาะกันเป็นสิบๆหน้ากระทู้ใหนครับ อยากเข้าไปอ่านจัง

ปล 3   พี่ไม่ได่้เข้ามาหน้าการเมืองเป็นปีแล้วหรือครับ ผมจำไม่ได้เพราะผมก็กลับเข้ามาใหม่ได้ไม่นาน 

หมายเหตุ.......พี่จะตอบหรือไม่ตอบก็ได้ครับ     แต่แนะนำถ้าจะคุยเรื่องการเมืองเชิญไปหน้าการเมืองดีกว่าครับ

Cheesy สงสัยผมเรียนภาษาไทยไม่แตกฉาน คุณ.รักปืนเลยมาใช้คำว่า "ร้อนตัว" กับผม  ถ้าเช่นนั้นบรรทัดแรกที่คุณโพสก่อนที่ผมจะตอบ บอกหน่อยสิครับว่าไม่ได้หมายถึงผม เรื่องยังอยู่ในประเด็นครับไม่ได้ออกไปไหน

ผมตอบทุกข้อความอยู่แล้วครับ...

ปล.1 "เรื่องเอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น" ไม่ได้ว่าผมแล้วว่าใครครับ และอีกอย่างอันนี้มันสำนวนนักการเมืองนะครับ คุณ.รักปืนไม่ชอบนักการเมือง อย่าเอามาใช้ครับ

ปล.2 ไม่เห็นจริงๆ หรือครับ

ปล.3 เข้าใจความหมาย "เบื่อไม่อยากเข้าไปคุย" กับ "ไม่เข้าไปหน้าการเมือง" ความหมายไม่เหมือนกันนะครับ

ร้อนตัว   ผมไม่ได้ว่าพี่ครับ  ทำไมไม่เข้าใจ  ผมหมายถึงอีแอบ   ส่วนเรื่องยังอยู่ในประเด็นใหมก็ลองคิดดูครับ
ปล. 1  "เรื่องเอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น"   ผมงงครับทำไมคำนี้ผมถึงใช้ไม่ได้  อธิบายหน่อยครับ

ปล. 2  ไม่เห็นจริงๆครับ วางลิงค์ไห้หน่อยครับ

ปล.3   อาจจะเป็นเพราะคุณมดแดงไม่อยู่หรือไงที่ ทำไห้พี่เบื่อ อิอิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:16:49 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

กลายเป็น  "เกาเหลา  ซีรี่ย"  เลยอ่ะ ฮา
กะอีแค่เรื่อง  ลบ  กะ  บวก  อ่ะ ฮา

ไอ้คนเขียน  "โปรแกรม"  ที่เป็น อั่งม้อ ฮา
ยายว่า  เขาเขียนมาดีแล้ว  อ่ะ ฮา
ใครเขียนดี  มีเหตุผลรับรอง  มีน้ำหนัก เอาไปเลย "บวก" ฮา

ใคร "ซุ่มซ่าม"  เพ้อเจ้อ  ขายฝัน ขายหัวเราะ ฮา
เต้าเช้า  เต้าเย็น  โกหก  โม้แหลก   ก็ลงนรกไปเลย อ่ะ ฮา

แต่มาเจอ  มาตราฐาน  "ตอแหลแลนด์" อ่ะ ฮา

ถ้าไม่ใช่พวกกู  ก็โน่น  ไอ้มดแดง  ไอ้เสื้อแดง แน่ๆ ฮา
มันไ่ม่ได้ใช้  "เหตุผล"  มารองรับ หรือ เอามาชั่งน้ำหนัก เลยอ่ะ ฮา
ไอ้พวกนี้  ยายว่าตอนเด็ก  มันกิน "นมชง "  กระป๋อง สามบาท ห้าบาทอ่ะ ฮา
สมองมันจึง  คิดได้แค่นี้  มีคนแกล้ง  มีคนคอยลบ ฮา

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เจอพวก  หน้าไหว้ หลังหลอก  กลิ้งกลอกไปมา  พังโครม เลยอ่ะ ฮา

ชอบมากเลยครับคุณยาย  ตอแหลไทยแลนด์  เยี่ยม เยี่ยม

คุณยายครับถามนิดนึงครับ  พวก Wednesday's child  คือพวกผีแบบใหนครับ  อะ...ฮ่า คิก คิก

ปล.  บ่นถึงถึงพี่สาเกมากๆ เดี๋ยวแกเข้ามาแล้ววงจะแตกกันพอดี  อิอิ  อะฮ่า  ขานั้นยิ่งตัวจับผีเลยด้วย คิก คิก

ต่ออีกนิดหนึ่ง...

คำว่า "เอาดีเข้าตัวเอาชั่วเข้าคนอื่น" เห็นพูดกันจังเลย และก็ชอบพูดกล่าวหาคนอื่นแบบลอยๆ คือ ใครไม่อยากรับ ก็อย่าไปร้อนตัวรับ พอโดนซักแบบจังๆ ก็แถไปว่าไม่ชอบพฤติกรรมแบบนี้ ผมว่าถ้าคนพูดประโยคนี้ถ้าคิดจะกล่าวลอยๆ อย่าพูดหรือโพสออกมาดีกว่า บอกตรงๆนะ ผมรำคาญมาก 

อย่างที่ผมบอกนั่นแหล่ะก่อนจะว่าคนอื่นๆ ผมยังยืนยันว่าให้ดูตัวเราเองก่อนไม่ดีกว่าหรือผมอาจจะเขียนอย่างพี่ไม่เก่ง

แต่ประเด็นของผม คือผมแค่อยากจะถามความคิดเห็นว่าเห็นด้วยใหมที่ใครกดลบแล้วโชว์ชื่อ  คนลบเค่นั้นเอง

แต่พี่บอกว่าสร้างความแตกแยก เสร็จแล้วพี่ไปอ้างหน้าการเมืองอ้างคนโน้น คนนี้ หรือสมาชิกคนอื่น ทั้งๆที่เราคุยกันแค่สองคนเอง

จริงๆผมเขียนเยอะ แต่พีเลือกที่จะหยิบตามที่ต้องการ หากจะให้ผมตอบ ผมคงยืนยันว่าผมไม่ชอบเลย ผมงง ไม่อยากออกทะเล

พวกเอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น และพวกสร้างภาพที่ผมสังสัยแล้วมันเกี่ยวอะไรกันกับว่าเป็นคำนักการเมือง แต่ที่ผมสงสัยคือ

มันเกี่ยวอะไรว่าเป็นคำของนักการเมืองนี้เหละ

เพราะคำนี้ถ้าถามผม มันเป็นคุณสมบัติของนักการเมืองพรรคหนึ่ง ที่หน้าการเมืองเราก็รู้อยู่ว่าหมายถึงพรรคได

ส่วนพี่จะยืนยันว่าให้ผมตอบว่าหมายถึงพี่หรือเปล่าผมคงยืนยันเช่นที่ผมกล่าวมาแล้วครับแต่พี่จะคิดแบบใหนก็ตามใจ

แล้วส่วนใครจะนำไปใช้มันมีข้อจำกัดด้วยหรือครับ ถึงขนาดผมไม่สามารถนำไปใช้ได้ด้วยหรือ  งงจริงๆครับ

ผมเห็นหัวข้อแกนนำพันธมิตรฯ พี่ก็เข้าไปกล่าวหาเขาไม่ใช่นี่ครับ  เพราะผมยังเห็นพี่อยู่เลย   

ส่วนเรื่องเบื่อหรือไม่  ผมไม่ทราบ แต่พี่ยังแตกประเด็นไปเรื่อยก่อนหน้านั่น พีเขียนว่า  ปีที่แล้วผมเบื่อมากๆ เลยหยุดโพสมันซะเลย

ผมแค่นำประโยคนั่นมาถามเพราะผมยังเห็น พี่ไปเขียนในกระทู้ แกนนำพันธมิตรยุติบทบาอยู่เลย ในเดือนสิงหาคมแต่ทำไมอยู่ๆพี่มาบอกว่า

เข้าใจความหมาย เบื่อไม่อยากเข้าไปคุย กับ  ไม่เข้าไปหน้าการเมือง ความหมายไม่เหมือนกันนะครับ   ตามปล.  3

สรุปแล้วเราคุยเรื่องเดียวกันหรือเปล่าครับ  และอีกอย่างหากพี่บอกว่ายังอยู่ในประเด็น ถ้าอย่างนั่นเรากลับมาอยู่ในเรื่องการลบคะแนน

ไม่ดีกว่า หรือพี่ว่าอย่างไร อีกอย่างที่ผมอยากจะบอก พี่เองเคยเขียนในหน้าการเมือง แต่ผมไม่รู้ว่าตอนนี้ มีเหตุอะไรที่ทำให้พี่ไม่กล้าเข้าไปโพส์

แต่พฤติกรรมที่พี่ว่า หน้าการเมือง เป็นอย่างโน้น เป็นอย่างนี้ เมื่อพี่มาเขียนหน้าหลังแนวยิง ขอร้องเลยว่า อย่าไปเที่ยวกล่าวหาคนอื่น เมื่ออกมาแล้ว

พี่จะมาเขียนอย่างโน้นอย่างนี้กล่าวหาเขาได้อย่างไร ทั้งๆ ที่พี่เองเพิ่งไปเขียนเมื่อเดือน สิงหาคมที่ผ่านมาเอง และหากไปดูกระทู้ของ มดแดง

เราจะเห็นว่าคนเรามีนิสัยยังไง ถึงแม้ว่าจะเป็นกระทู้ของ  ปชป  หรือ พธม ก็ตาม   ผมไม่แน่ใจน่ะว่าพฤติกรรมเช่นนี้เขาเรียกว่าอะไร   
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 11:57:40 PM »

Smiley เอาอย่างนี้ครับทีละประโยค

"เบื่อไม่อยากเข้าไปคุย" คือ เข้าไปแต่ไม่โพสคุย ไม่ใช่ไม่กล้าเข้า 

"ไม่เข้าไปหน้าการเมือง" คือ ไม่เข้าไปเลย อันนี้คุณ.รักปืน ไปตีความหมายของประโยค  "เบื่อไม่อยากเข้าไปคุย" เป็น   "ไม่เข้าไปหน้าการเมือง" สรุปสุดท้ายบอกว่าผมไม่กล้าเข้าไปโพสหน้าการเมือง

แต่พฤติกรรมที่พี่ว่า หน้าการเมือง เป็นอย่างโน้น เป็นอย่างนี้ เมื่อพี่มาเขียนหน้าหลังแนวยิง ขอร้องเลยว่า อย่าไปเที่ยวกล่าวหาคนอื่น เมื่ออกมาแล้ว

พี่จะมาเขียนอย่างโน้นอย่างนี้กล่าวหาเขาได้อย่างไร ทั้งๆ ที่พี่เองเพิ่งไปเขียนเมื่อเดือน สิงหาคมที่ผ่านมาเอง และหากไปดูกระทู้ของ มดแดง

เราจะเห็นว่าคนเรามีนิสัยยังไง ถึงแม้ว่าจะเป็นกระทู้ของ  ปชป  หรือ พธม ก็ตาม   ผมไม่แน่ใจน่ะว่าพฤติกรรมเช่นนี้เขาเรียกว่าอะไร

Smiley ผมไปกล่าวหาใครครับ โพสไหนครับที่ผมไปกล่าวหาเพื่อนสมาชิก ผมไปกล่าวเสียสี ให้ร้าย หรือทำให้เพื่อนๆ ท่านอื่นเสียหายตรงไหนครับ
เอาอย่างนี้เพื่อให้กระจ่างชัด เพื่อนสมาชิกท่านใดที่โดนผมทำให้เสียหาย แสดงตัวหน่อยครับ ถ้าประจักษ์ชัดว่าผมกระทำอย่างนั้นจริง ผมจะหยุดไม่เข้าเวป 6 เดือน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 12:45:49 AM »

เวรกรรมอ่านเป็น smile  กดไปหลายที เศร้า เศร้า

เพิ่งรู้วันนี้ว่ามันลบแต้ม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:26:06 AM »

เวรกรรมอ่านเป็น smile  กดไปหลายที เศร้า เศร้า

ผมเคยเผลออยู่ครั้งนึงครับ แต่เมื่อเห็นแต้มหาย จึงกด + จะคืนแต้ม ให้ เป็น + ๒   Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:56:35 AM »

ที่แต้มบางท่าน  รวมถึงผมด้วยลดลงไปมาก  อาจเพราะสาเหตุนี้ก็เป็นได้   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:10:15 AM »

อ้าว..........จำเลยปรากฏตัวแล้วครับ.........ฮา  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:12:44 AM »

อ้าว..........จำเลยปรากฏตัวแล้วครับ.........ฮา  คิก คิก

ไปจ่ายดอกเบี้ยคืนให้หมดต้นด้วย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 12:02:04 PM »

Smiley เอาอย่างนี้ครับทีละประโยค

"เบื่อไม่อยากเข้าไปคุย" คือ เข้าไปแต่ไม่โพสคุย ไม่ใช่ไม่กล้าเข้า 

"ไม่เข้าไปหน้าการเมือง" คือ ไม่เข้าไปเลย อันนี้คุณ.รักปืน ไปตีความหมายของประโยค  "เบื่อไม่อยากเข้าไปคุย" เป็น   "ไม่เข้าไปหน้าการเมือง" สรุปสุดท้ายบอกว่าผมไม่กล้าเข้าไปโพสหน้าการเมือง

Smiley ผมไปกล่าวหาใครครับ โพสไหนครับที่ผมไปกล่าวหาเพื่อนสมาชิก ผมไปกล่าวเสียสี ให้ร้าย หรือทำให้เพื่อนๆ ท่านอื่นเสียหายตรงไหนครับ
เอาอย่างนี้เพื่อให้กระจ่างชัด เพื่อนสมาชิกท่านใดที่โดนผมทำให้เสียหาย แสดงตัวหน่อยครับ ถ้าประจักษ์ชัดว่าผมกระทำอย่างนั้นจริง ผมจะหยุดไม่เข้าเวป 6 เดือน

อ่ะ ไม่ว่ากันครับ จะเบื่อหรือหาเรื่องเบื่อ ก็แล้วแต่ท่านครับ  แต่จะมาบอกว่าไม่เข้ามาเป็นปีๆ คงไม่เหมาะนะครับ เพราะเห็นๆกันอยู่
เรื่องแค่นี้ท่านยัง กล้าโกหกแล้วรึ
ท่านเองเพิ่งหายไปจากหน้าการเมือง จริงๆจังไม่นานนี่เอง  ส่วนที่ว่าท่านจะตีความหมายว่าผมว่า  ท่านไม่กล้าเข้านั้น ก็แล้วแต่ท่านครับ

ผมแค่งสงสัยว่าทำไม ท่านไม่เข้าไปแค่นั้นเอง

ที่บอกว่าท่านกล่าวหาใครนั้นท่านไม่ได้กล่าวหาใครตรงๆหรอกครับ  อย่าไปเอาตัวเองมาเป็นตัวตั้งประมาณว่าจะเข้าหรือไม่เข้ามาเพียงเพราะ
ต้องการบอกคนอื่นๆว่าท่าน โลกสวยด้วยตัวเองเลยครับ  ท่านจะเข้ามาหรือไม่เข้ามามันเป็นสิทธิ์ของแต่ล่ะท่าน  ผมหรือใครๆก็เข้ามากันได้ครับ

ตราบใดที่เรายังอยู่ในกฏกติกาของเวป  ครั้นจะไปบอกว่าท่านเสียดสีไห้ร้ายใครนั้นท่านหรือใครๆในนี้ก็ไม่มีใครเขาทำกันหรอกครับ ท่านก็ไม่ได้ทำ
 เพียงแต่การเขียนของท่านมันขัดแยงกับกระทู้หน้าก่อนนี้  ที่ท่านกล่าวหาว่าหน้าการเมืองเองเหละตัวดี ความเห็นที่ 67 มั้งครับ

ท่านเดินออกมาจากหน้าการเมืองก็ไม่ควรไปกล่าวหาคนที่เล่นอยู่หน้านั้น ผมว่าไม่ควรครับ จบก็คือจบ  เพราะผมเองก็บอกแล้วว่าเราคน
การเมืองคุยกันเพื่อเรียนรู้กัน  ไม่ใช่มาเปลี่ยนแปลงอะไรกันด้วยพวกเรา  เราเป็นใครกันเชียวถึงจะไปเปลี่ยนแปลงอะไรได้ขนาดนั้น

แล้วที่ว่าเสียดสีกัน คุยกันสองสามหน้า แล้วทะเลาะกันเป็นสิบๆหน้ามันกระทู้ใหนครับ  ใช่กระทู้ มดแดงหรือเปล่า กระทู้นั้นท่านก็เคยเข้าไป

เล่นอยู่นี้ครับ หน้าการเมืองเขาวัดกันที่เหตุเเละผลครับ  ไม่ได้ใช้โวหารอะไรนี่เลย  เห็นบางคนมามั่วๆก็โดนตอบกลับไปกันตลอด

แบบพวกมากลากไป ก็ยังสู้เหตุและผลไม่ได้ครับ  ส่วนสาเหตุที่ท่านหยุดโพส์นั้นจะด้วยเหตุอะไร ผมคงไม่ใส่ใจแล้วครับ  แค่งสสัยเท่านั้น

เพราะเมื่อก่อนเราเคยคุยกันในหน้าการเมืองประจำ แค่นั้นเอง

กลับเข้ามาเรื่องกระทู้ต่อครับ

หลงรักปล1 ท่านเห็นด้วยใหมที่จะไห้มีการโชว์ชื่อคนลบแต้ม (เพราะท่านเสนอไห้โชว์คนขอบคุณ)  โชว์ตั้งแต่เริ่มๆมีระบบเลยก็ได้ครับ

งอนปล2  กระทู้ที่คุยกันดีๆสองสามหน้า แล้วทะเลาะกันเป็นสิบๆหน้า กระทู้ใหนครับ (ผมขอครั้งที่สามแล้ว) 

เยี่ยมปล3  การใช้คำพูดของผมนะสวยงามสู้ท่านไม่ได้หรอกครับ  เพราะมันคนตรงๆ  และยังมีตรงๆกว่านี้อีกน่ะครับ

Grin  ปล4  ผมเองก็ไม่ยึดติดกับคะแนนเหมือนท่านนั้นเหละครับ  สังเกตุได้จากของผมลดลงทุกวัน  อิอิ  แต่กับของท่านเพิ่มขึ้นๆ อิอิ

ไม่ได้กล้าอิจฉาครับ เพราะคนชอบท่านเยอะ   แต่ที่เขียนด่าในหน้าการเมืองตลอดก็เพราะไม่ชอบพวกใจตุ๊ต ใจปลาซิวแค่นั้นเอง
ไม่ได้หวงคะแนนเลย แล้ว(บางคน)  ที่ใช้ตระกะว่าผมใช้เพื่อนๆมาบวกไห้ทุกวัน ก็คิดเสียใหม่นะครับ จริงๆผมไม่แน่ใจว่า

คนที่คิดแบบนี้มันใช้หัวอะไรคิด  ถ้าบวกไห้กันจริงๆแบบที่ว่านั้น  ของผมกับของท่านสาเก จะหายไปเกือบๆ500 หรือครับ
ลองคิดดูเด้อ  ผมด่าได้เต็มปากครับ  และจะด่าพวกอีแอบต่อไปเรื่อยๆ (อันนี้ไม่ได้ว่าท่านน่ะครับ ผมระบายเฉยๆ)

ผมโพส์กระทู้เดียว ผมโพส์มันลบ ผมด่ามันลบ  มันลบผมด่า ก็สนุกดีครับ  ผมจ้อง มันหยุด  ผมนอนหลับมันลบ  อิอิ  มันก็คงสนุกเหมือนกันเนอะ

หลงรักปล 5  ตอบช้านิดนึงครับ เอาโทรสัพnokia 3110cมาทำโมเด็ม ช้าสุดๆเปิดหน้าเวปเกือบห้านาที เนตที่บ้านหลุดเป็นประจำ ขอโทษที่ทำไห้รอ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 01:02:14 PM »

อ่ะ ไม่ว่ากันครับ จะเบื่อหรือหาเรื่องเบื่อ ก็แล้วแต่ท่านครับ  แต่จะมาบอกว่าไม่เข้ามาเป็นปีๆ คงไม่เหมาะนะครับ เพราะเห็นๆกันอยู่
เรื่องแค่นี้ท่านยัง กล้าโกหกแล้วรึ
ท่านเองเพิ่งหายไปจากหน้าการเมือง จริงๆจังไม่นานนี่เอง  ส่วนที่ว่าท่านจะตีความหมายว่าผมว่า  ท่านไม่กล้าเข้านั้น ก็แล้วแต่ท่านครับ

ผมแค่งสงสัยว่าทำไม ท่านไม่เข้าไปแค่นั้นเอง

ที่บอกว่าท่านกล่าวหาใครนั้นท่านไม่ได้กล่าวหาใครตรงๆหรอกครับ  อย่าไปเอาตัวเองมาเป็นตัวตั้งประมาณว่าจะเข้าหรือไม่เข้ามาเพียงเพราะ
ต้องการบอกคนอื่นๆว่าท่าน โลกสวยด้วยตัวเองเลยครับ  ท่านจะเข้ามาหรือไม่เข้ามามันเป็นสิทธิ์ของแต่ล่ะท่าน  ผมหรือใครๆก็เข้ามากันได้ครับ

ตราบใดที่เรายังอยู่ในกฏกติกาของเวป  ครั้นจะไปบอกว่าท่านเสียดสีไห้ร้ายใครนั้นท่านหรือใครๆในนี้ก็ไม่มีใครเขาทำกันหรอกครับ ท่านก็ไม่ได้ทำ
 เพียงแต่การเขียนของท่านมันขัดแยงกับกระทู้หน้าก่อนนี้  ที่ท่านกล่าวหาว่าหน้าการเมืองเองเหละตัวดี ความเห็นที่ 67 มั้งครับ

ท่านเดินออกมาจากหน้าการเมืองก็ไม่ควรไปกล่าวหาคนที่เล่นอยู่หน้านั้น ผมว่าไม่ควรครับ จบก็คือจบ  เพราะผมเองก็บอกแล้วว่าเราคน
การเมืองคุยกันเพื่อเรียนรู้กัน  ไม่ใช่มาเปลี่ยนแปลงอะไรกันด้วยพวกเรา  เราเป็นใครกันเชียวถึงจะไปเปลี่ยนแปลงอะไรได้ขนาดนั้น

แล้วที่ว่าเสียดสีกัน คุยกันสองสามหน้า แล้วทะเลาะกันเป็นสิบๆหน้ามันกระทู้ใหนครับ  ใช่กระทู้ มดแดงหรือเปล่า กระทู้นั้นท่านก็เคยเข้าไป

เล่นอยู่นี้ครับ หน้าการเมืองเขาวัดกันที่เหตุเเละผลครับ  ไม่ได้ใช้โวหารอะไรนี่เลย  เห็นบางคนมามั่วๆก็โดนตอบกลับไปกันตลอด

แบบพวกมากลากไป ก็ยังสู้เหตุและผลไม่ได้ครับ  ส่วนสาเหตุที่ท่านหยุดโพส์นั้นจะด้วยเหตุอะไร ผมคงไม่ใส่ใจแล้วครับ  แค่งสสัยเท่านั้น

เพราะเมื่อก่อนเราเคยคุยกันในหน้าการเมืองประจำ แค่นั้นเอง

กลับเข้ามาเรื่องกระทู้ต่อครับ

หลงรักปล1 ท่านเห็นด้วยใหมที่จะไห้มีการโชว์ชื่อคนลบแต้ม (เพราะท่านเสนอไห้โชว์คนขอบคุณ)  โชว์ตั้งแต่เริ่มๆมีระบบเลยก็ได้ครับ

งอนปล2  กระทู้ที่คุยกันดีๆสองสามหน้า แล้วทะเลาะกันเป็นสิบๆหน้า กระทู้ใหนครับ (ผมขอครั้งที่สามแล้ว) 

เยี่ยมปล3  การใช้คำพูดของผมนะสวยงามสู้ท่านไม่ได้หรอกครับ  เพราะมันคนตรงๆ  และยังมีตรงๆกว่านี้อีกน่ะครับ

Grin  ปล4  ผมเองก็ไม่ยึดติดกับคะแนนเหมือนท่านนั้นเหละครับ  สังเกตุได้จากของผมลดลงทุกวัน  อิอิ  แต่กับของท่านเพิ่มขึ้นๆ อิอิ

ไม่ได้กล้าอิจฉาครับ เพราะคนชอบท่านเยอะ   แต่ที่เขียนด่าในหน้าการเมืองตลอดก็เพราะไม่ชอบพวกใจตุ๊ต ใจปลาซิวแค่นั้นเอง
ไม่ได้หวงคะแนนเลย แล้ว(บางคน)  ที่ใช้ตระกะว่าผมใช้เพื่อนๆมาบวกไห้ทุกวัน ก็คิดเสียใหม่นะครับ จริงๆผมไม่แน่ใจว่า

คนที่คิดแบบนี้มันใช้หัวอะไรคิด  ถ้าบวกไห้กันจริงๆแบบที่ว่านั้น  ของผมกับของท่านสาเก จะหายไปเกือบๆ500 หรือครับ
ลองคิดดูเด้อ  ผมด่าได้เต็มปากครับ  และจะด่าพวกอีแอบต่อไปเรื่อยๆ (อันนี้ไม่ได้ว่าท่านน่ะครับ ผมระบายเฉยๆ)

ผมโพส์กระทู้เดียว ผมโพส์มันลบ ผมด่ามันลบ  มันลบผมด่า ก็สนุกดีครับ  ผมจ้อง มันหยุด  ผมนอนหลับมันลบ  อิอิ  มันก็คงสนุกเหมือนกันเนอะ

หลงรักปล 5  ตอบช้านิดนึงครับ เอาโทรสัพnokia 3110cมาทำโมเด็ม ช้าสุดๆเปิดหน้าเวปเกือบห้านาที เนตที่บ้านหลุดเป็นประจำ ขอโทษที่ทำไห้รอ

Smiley คุณ.รักปืน คุณมีปัญหากับการอ่าน และเข้าใจภาษาไทยหรือเปล่าครับ ค่อยๆ อ่านทำความเข้าใจทุกตัวอักษรแล้วค่อยตอบนะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 02:31:36 PM »

อ่านกันมาถึงหน้า 7 เหนื่อยกันมัยครับ  ผมละเหนื่อยและหน่ายแทนคุณวัฒน์จริงๆ  555

อเสวนา จะ พาลานัง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 02:43:55 PM »

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 13
  พิมพ์