เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:27:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อ ?  (อ่าน 14355 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 10:02:03 PM »

บวกทุกท่านในหน้าสิบนี้... ให้อีแอบที่ลบมันท้องผูกเล่นๆ ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 10:03:08 PM »

จะเชื่อกันไหม มีไอ้ถ่อยตัวหนึ่ง แม่ง คอยลบ แต้มทุกครั้งที่มันโผล่เข้ามา แต่มัน ปิดบังตัวเองอยู่

และต้องขอขอบคุณ ที่มีบางท่านช่วยเยื้อไว้ให้โดย + แต้มแข่งกับ ไอ้ควายถ่อยตัวนั้น เรียกแม่งอย่างนี้ และไม่สนว่าแม่ง
จะ ขนาดไหน อย่าให้รู้แล้วกัน จะต่างตอบแทนให้อย่างสาสม  ขออภัยเพือน สมช. ด้วย ถ้ามันถ่อยมา จะปล่อยแม่งเอาไว้ ทำซากทำไม  Huh

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 10:16:32 PM »

จะเชื่อกันไหม มีไอ้ถ่อยตัวหนึ่ง แม่ง คอยลบ แต้มทุกครั้งที่มันโผล่เข้ามา แต่มัน ปิดบังตัวเองอยู่

และต้องขอขอบคุณ ที่มีบางท่านช่วยเยื้อไว้ให้โดย + แต้มแข่งกับ ไอ้ควายถ่อยตัวนั้น เรียกแม่งอย่างนี้ และไม่สนว่าแม่ง
จะ ขนาดไหน อย่าให้รู้แล้วกัน จะต่างตอบแทนให้อย่างสาสม  ขออภัยเพือน สมช. ด้วย ถ้ามันถ่อยมา จะปล่อยแม่งเอาไว้ ทำซากทำไม  Huh

ช่างมันครับ... มาคอยลบเขาก็เอาแต้มเราไปแลกข้าวกินไม่ได้... และก็มีแต่จะเสียสุขภาพจิตของเขาไปเองแหละ... เปลืองไฟเขาเองด้วย... แถมเราแกล้งคืนด้วยการบวกแต้มที่โดนลบได้... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 10:17:39 PM »

ผมหายไปราวอาทิตย์หนึ่ง โดนไปเกือบสิบ แสดงว่าเป็นเอามาก ขนาดตามขุดตามลบกันเลย โดนชก ตกใจ

ไหว้ปล. อย่าแปลกใจกะคะแนนที่เป็นหลายพันของผมนะครับ เพราะผมชอบเข้ามาคุยในกระทู้เพื่อนคอปืนด้ามขวานกันในฐานะที่รู้จักสนิทสนม
       กับสมาชิกที่นั่นและเคยพบปะตัวจริงเมาโม้กันมาหลายรอบแล้ว เราชอบให้กำลังใจกันและกันกะสมาชิกที่เข้ามาคุยเป็นเพื่อนกันด้วยการกด+
      ให้กันคือคุยกันมาหลายปีแล้ว มีสาระบ้าง/ไร้สาระบ้าง ก็สนุกสนานกันไป หาได้มีเบื้องหลังเป็นอย่างอื่นไม่ ไม่ใช่ได้มาเพราะผมตอบกระทู้มีสาระอะไรหรอกครับ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:02:52 PM »

อย่าคิดมากเลยครับ เรื่อง คะแนน  เว็ปบอร์ดเล่นเพื่อผ่อนคลาย จะเอาอะไรกับสิ่งสมมุติ
ผมมาครั้งแรกก็ 0 ถ้าจะกลับไป 0 ก็มีเท่าเดิม ดีเสียอีกจะไม่ต้องค่อยมาระวังแต้มจะหาย จะลด
คิดมากไป ไม่มีประโยชน์ เครียดเปล่าๆ  เขาถึงบอกว่า มี 1 ทุกข์ 1  มี 100 ทุกข์ 100   ไม่มีเลย ไม่ทุกข์เลย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:17:39 PM »

จะนอนหลับไหมนี่ เมื่อกี้ยัง 400  โดนไปอีกและ เฮ้อ

อีแอบมาดอดสร้างความสำเร็จครั้งยิ่งใหญ่  ไปอีกรอบ  คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #156 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:20:01 PM »

จะนอนหลับไหมนี่ เมื่อกี้ยัง 400  โดนไปอีกและ เฮ้อ

อีแอบมาดอดสร้างความสำเร็จครั้งยิ่งใหญ่  ไปอีกรอบ  คิก คิก

งั้นเอาไป ๔๐๐ เท่าเดิม   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #157 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:25:30 PM »

Smiley บางท่านไม่ค่อยได้โพสแต่ทำไมถึงโดนลบ หรือว่าเป็นที่ระบบ ไม่ใช่คนคอยมาลบ

คะแนนพี่วัฒน์สวยจัง...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

...ล็อคไว้ก่อนโดนอีแอบมาลบครับ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มันอาจจะมาบวกก็ได้ เห็นใหมล่ะ ตอนนี้เท่าไรเเล้ว   คิก คิก คิก คิก

จะ ขนาดไหน อย่าให้รู้แล้วกัน จะต่างตอบแทนให้อย่างสาสม  ขออภัยเพือน สมช. ด้วย ถ้ามันถ่อยมา จะปล่อยแม่งเอาไว้ ทำซากทำไม  Huh

ผมก็จ้องมันอยู่เหมือนกันครับ ตั้งแต่หน้าการเมืองแล้ว แล้วผมกับพี่สาเกก็ช่วยกันจับดูมันตลอดเหมือนอย่างที่พี่ทำนั้นเหละ ผมกับพี่สาเก
โดนกันไปรวมกันเกือบ 500 ซึ้งบางคนจะมองว่าพวกผมหวงคะแนนกัน   แต่จริงๆผมไม่สนใจว่าใครคิดยังไง  เพราะผมรู้ว่าตัวเองทำอะไร

ในช่วงสองเดือนที่ผ่านมา  เเละช่วงหลังๆก็ไม่สนใจที่จะจับตาดูมันอีก  เว้นแต่ว่ามาเจอกันโดยบังเอิน ผมด่ามันจนเบื่อแล้วครับ

ปล  จริงๆผมยังอยากไห้ระบบมันโชว์ชื่อคนลบคะแนนย้อนหลังไปสักสองเดือนนะครับ  ถ้าอย่างนั้นเราคงได้เห็น อีแอบ  ว่ามันเป็นใคร

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #158 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:57:15 PM »

เอ้า จัดไป คนละ 1 คะแนน  หน้า 11 เยี่ยม

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 01:20:23 AM »

กิ๊วก๊าวเค้ามาลบ เค้าคงสนุกของเค้า เเต่วันนี้มีคนมาบวกให้ผม10ดอก กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 07:43:11 AM »

+ ทุกท่านครับ เมื่อวานลองทำโหวตแล้วเหมือนจะใช้ไม่ได้ สร้างโหวตได้แต่ส่งเข้าระบบไม่ได้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 07:53:54 AM »

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 08:01:26 AM »

เห็นก็รู้ครับ ว่า เป็นใครเรื่องนี้ไม่น่าโยงการเมืองนะครับยาย ห้องการเมืองเค้ามีอยู่แล้ว

กระทู้นี้ เรื่อง ฟังก์ชั่นของบอร์ด  ผมตั้งชื่อเอาเองนะว่า (ฟังก์ชั่น...ลอบกัด)   คิก คิก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 09:45:29 AM »

Smiley บางท่านไม่ค่อยได้โพสแต่ทำไมถึงโดนลบ หรือว่าเป็นที่ระบบ ไม่ใช่คนคอยมาลบ

มีแบบความเห็นไม่ตรงกันเคยปะทะกันในกระทู้ ตามลบก็มีครับพี่   คิก คิก

Smiley อันนั้นคงตามลบไม่นานมั๊งครับ เอาอย่างนี้ดีกว่าถามเพื่อนที่ไม่โดนลบ หรือโดนแต่ไม่เยอะ เช่น นานๆ ทีจะโดนสักที มีใครบ้างครับ?

ผมโดนครับพี่วัฒน์ แต่โดนนานๆทีละ 1-2 แต้ม .......

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 10:24:25 AM »

ถ้าคิดจะแข่งว่า มึงลบ กูบวก  โดยส่วนตัวมผมว่าสุดท้ายแล้ว เราเองไม่ได้ต่างกันเลยกับพวกที่ลบเป้นอาชีพ

ประเด็น คือ จะบวกให้ตัวเองวันล่ะ 5 หรือวันล่ะ 10  มันไม่ได้มีผลอะไร? เพราะรู้ๆ กันอยู่ว่ามันมีที่มาอย่างไร?

แต่ในทางกลับกัน แค่คนที่เขาเข้ามาลบ บางครั้งเจาะเฉพาะคน บางครั้งรูดเฉพาะกลุ่ม แค่วันล่ะครั้ง 2 ครั้ง

ลองคิดดูแล้วกันว่าอะไร? และอย่างไหน? มันจะมีผลกระทบมากกว่ากัน ไม่ว่าใคร? จะบอกว่ายึดติดหรือไม่ก็ตามที.. Wink

ประเด็นที่จะถามต่อ คือ ส่วนน้อยหรือส่วนมากที่ยังคงอยากให้มีคะแนน หรือ คนที่อยากให้มีคะแนนกับไม่อยากให้มีคะแนน

มากน้อยต่างกันอย่างไร?  และจุดประสงค์ที่ทางเวป ต้องการให้มี + และ - จุดประสงค์ คือ เพื่ออะไร?

ถ้าได้คำตอบข้างต้นแล้ว คงต้องมาดูข้อดี ข้อเสียอีกทีว่า ดีหรือเสียมากกว่ากัน แต่อย่าลืมว่าเสียงข้างมากใช่ว่าจะถูกต้อง

ความถูกต้องใช่ว่าจะต้องได้มาด้วยตะแนนเสียงที่มากกว่า แต่ถ้าถามผม "สังคมที่โปร่งใส " สังคมที่ตรวจสอบได้ ต่างหาก

ที่ควรจะเป็นไม่ว่าวิธีการไหน? แม้นจะเป็นสังคมเล็กๆในเวปนี้ก็ตามที่  สังคมเล็กๆยังเริ่มและทำไม่ได้ จะไปหวังสังคมที่ใหญ่กว่าได้อย่างไร?

หากบริสุทธิ์ใจ  ไม่จำเป็นต้องกลัวอะไร?  ประเด็นคือ เราจะสร้างสังคมนี้ให้โปร่งใส ในลักษณะเช่นใดต่างหากล่ะครับ.. เยี่ยม

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13
  พิมพ์